เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:29:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งค่า IE  (อ่าน 6348 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 03:22:49 PM »

1. เปิด IE >Tools >Internet Options >Content > AutoComplete ( Setting ) ติ๊กเลือกที่ช่องที่ไม่ต้องการให้ทำ

2. ไฟล์ที่จะไรท์ลงแผ่นใหญ่กว่าความจุของแผ่นหรือเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2010, 05:48:47 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 03:44:30 PM »

ขอบพระคุณครับ ในความกรุณา
ninjaZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 08:35:41 PM »

จากพ่อค้าของเก่าสุดห่วย
เดี๋ยวนี้เป็นอาจารย์..ซะแล้ว.. แบร่
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 10:13:11 PM »

เดี๋ยวนี้เป็นอาจารย์..ซะแล้ว.. แบร่

Smiley ผมเคยขายของเก่าสุดห่วยตรงไหนครับ ผมเคยโกงใคร หรือหลอกขายของไม่ดีให้คนในเวปหรือเปล่าครับ และอีกประเด็นผมไม่เคยเรียกตัวเองว่าอาจารย์ เพราะผมทราบดีว่าความรู้แค่หางอึ่งอย่างผมคงเป็นอาจารย์ใครไม่ได้ อีกอย่างถ้าเพื่อนสมาชิกถามผมคงไม่ไร้มารยาทที่จะไม่ตอบ

Smiley ว่าแต่คุณ.ninjaz เถอะวันๆ ทำอะไรให้เป็นประโยชน์กับสังคมที่คุณมาอาศัยเกรียนที่นี่ได้บ้าง ยังเด็กอยู่อย่าริทำตัวเป็นขยะสังคมเลย เดี๋ยวอายุจะไม่ยืน

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 10:21:27 PM »

ยังไม่ตายทีหรือครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2010, 10:23:07 PM โดย ศักดา ครับ รักในหลวง » บันทึกการเข้า
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 10:32:08 PM »

Smiley ผมยังไม่ลืมกระทู้นี้นะครับ เข้าไปตอบด้วย http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=86733.30
เป็นผู้ชายทำอะไรต้องกล้าครับ ไม่เช่นนั้นเสียชาติเกิดนะครับ

อ้อ...อีกอย่าง อย่าผูกใจเจ็บนัก เอาสมองไปทำอย่างอื่นที่มันจะสร้างประโยชน์ให้สังคมดีกว่ามาตามตอแยผม เพราะอย่างคุณทำอะไรผมไม่ได้หรอก  ยิ้มีเลศนัย

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 10:40:26 PM »

อาวัฒน์ ครับ

เล่นกับหมา หมาเลีย ปากครับ ไหว้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 11:30:31 PM »

คนทำตัวเกรียนแบบนี้บอกถึงวุฒิภาวะครับพี่วัฒน์ ,พี่ศักดา  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 12:37:00 AM »

ขอหลักฐานอ้างอิงหน่อยครับ...

จะกล่าวหาผู้อื่นต้องมีมากกว่าลมปากลอยๆครับ...

nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 12:46:50 AM »

เคยมีคนดูถูกเพื่อนรุ่นพี่ผมแบบนี้ ตอนนี้รุ่นพี่ผมเป็นผู้การเรือไปเเล้ว ส่วนคนดูถูกยังเเบมือขอเงินเเม่ ใช้เมียก็ทิ้ง.......
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 12:47:28 AM »

วันนี้แปลกๆแฮะมีวิวาทะกันเกือบทั้งวัน ใจเย็นๆครับ แต่อย่างคุณวัฒน์นี่เรียกถ้าเป็นอาจารย์ไม่ได้ก็เป็นผู้เชี่ยวชาญละครับผมว่า

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 12:50:20 AM »

วันนี้แปลกๆแฮะมีวิวาทะกันเกือบทั้งวัน ใจเย็นๆครับ แต่อย่างคุณวัฒน์นี่เรียกถ้าเป็นอาจารย์ไม่ได้ก็เป็นผู้เชี่ยวชาญละครับผมว่า

หนักกว่าร้อยตำรวจเอก อีกครับ   ไอ้นี้มันเกรียนตั้งแต่ไหนแต่ไร แล้ว ด่าเพือนเสร็จ ก็วิ่งหางจุกตูด ทุกที ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 07:38:59 AM »

ว่างมากหรือครับ...   ในเวปนี้หลายๆท่านได้ความรู้ที่เป็นประโยชน์จากท่านวัฒน์มากมาย โดยที่ท่านไม่เคยหวง
 แล้วท่าน ninjaz ละครับ ทำประโยชน์อะไรให้กับเวป หรือกับผู้อื่นบ้าง  Huh Huh
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 08:12:23 AM »

กระทู้"ไร้สาระไปวันๆ"ของน้าวัฒน์ไม่เคยไร้สาระได้ตามชื่อกระทู้เลยครับ... นายสมชายติดตามอ่านประจำ นอกจากนี้การที่ได้ชิงตัดหน้าตอบปัญหาคอมพิวเตอร์ได้ก่อนน้าวัฒน์นี่ถือเป็นเรื่องท้าทายความสามารถอย่างหนึ่ง ทำนองพยายามขับโตโยต้าอัลติสแซงหน้าโตโยต้าเซลลิก้า(เวลาคนขับเผลอ)ให้ได้... ฮา...
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 08:12:42 AM »

คุณ ninjaz ก่อ วจีกรรม และ มโนกรรม แล้วนะ

พูดใส่ร้ายคนอื่นผิดศีลข้อ 4 ด้วยนะครับ

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์