เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:31:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญชวนสมาชิก ยกย่องเชิดชูและรำลึกถึงพระคุณแม่  (อ่าน 2132 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 10:12:13 AM »

กราบแทบเท้า  ไหว้
แม่ที่เป็นแม่ดีเด่นในใจของลูกเสมอ
พอตายจากตั้งแต่ผมอายุ ๕ ขวบ  แม่ทำงานหาเลี้ยง
โดยที่ไม่มีมรดก ไร่นา-ทรัพย์สมบัติใด ๆ ทั้งสิ้น หนักเบาเอาสู้
ทำทุกอย่าง  พร่ำสอนลูก ๆ ทุกคนว่าแม่ไม่มีสมบัติอะไรให้ลูก ๆ
แม่ให้ได้อย่างเดียวคือการศึกษา  ทุกคนก็เลยพยายามศึกษาตามที่แม่บอก
ปีนี้แม่ดีใจมาก  หลานยายคนแรก  จบออกมาทำงานเป็นทันตแพทย์
        พิมพ์ต่อไม่ได้  มันจุกอยู่ในอก  ขอเช็ดน้ำตาก่อนครับ
เป็นเรื่องเดียวที่ทำให้ผมน้ำตาซึมได้  เมื่อทุกครั้งที่นึกย้อนอดีต
        ขอบคุณ ครับ ไหว้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 12:45:49 PM »

อุ้มรัก

อุ่นใดเล่าอุ่นนักอุ่นรักเจ้า
อุ่นที่เฝ้าดูแลและถนอม
อุ่นสายใยผูกพันทุกวันยอม
อุ่นในอ้อมกอดรักฟูมฟักรอ

ให้เจ้าได้เติบใหญ่ในครรภ์น้อย
เก้าเดือนคอยหัวใจไม่เคยท้อ
เก็บความรักความหวังพลังพอ
เพียงแค่ขอให้เจ้าเฝ้าเติบโต

จะเก็บเกี่ยวความฝันทุกวันไว้
เจ้าเติบใหญ่รายล้อมพร้อมสุขโข
ให้สมบูรณ์แข็งแรงแกร่งกล้าโชว์
เป็นสายโซ่เกี่ยวรัดผูกมัดใจ

ให้เจ้าเป็นเด็กดีปรีดานัก
รักทอถักยืนยงอสงไขย
เป็นความหวังของพ่อแม่ต่อไป
อิ่มอุ่นใดอุ่นเท่ารักเจ้าเอย..

ขอขอบคุณ กลอนวันแม่ จาก Thaipoem.com โดยคุณ ยาแก้ปวด

ที่มา : http://poem.kapook.com/motherday.php

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 01:35:21 PM »

ร่วมระลึกถึงพระคุณแม่ด้วยคนครับ... แม่คือผู้ให้ที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในโลกครับ...  ไหว้

Uploaded with ImageShack.us

ไหว้ ไหว้ ไหว้

หน้า: [1]
  พิมพ์