เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:29:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟังนิทานไร้สาระกันหน่อย แล้วช่วยกันตอบคำถามท้ายบทด้วยครับ  (อ่าน 6009 ครั้ง)
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 02:50:02 PM »

อ่านดูจากลำดับท่านพี่ rute - รักในหลวง แล้วลำบากใจนะครับ คิก คิก

ไม่รู้จะเลือกไก่แก่แม่ปลาช่อนหรือหญ้าอ่อนดี คิก คิก

สมัครงานเค้ายังเลือกคนมีประสบการณ์ก่อนเลยนี่ครับ เยี่ยม แต่คำว่าอนิจจัง วัฏฏสังขาราแสดงผลให้เห็นเร็วนะครับมองจากจุดนี้หญ้าอ่อนน่าจะดีกว่า  เยี่ยม

โอ้ย...รู้ล่วงหน้าคงเข้าป่าคนเดียว รักพี่เสียดายน้อง เอ๊ะไม่ใช่สิ ดูนางให้ดูแม่ ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2010, 02:51:34 PM โดย Tummo+ชีพนี้เพื่อองค์ราชันย์ » บันทึกการเข้า

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 09:51:15 PM »

คิก คิก คิก คิกเข้ามากระทู้นี้ทีไร ได้ความปวดหัวกลับไปทุกรอบ.....โอย.....ซือกะบาล

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 10:18:30 PM »

ที่นี่วุ่นวายหนอ ...

อามิตตาพุทธ  ไหว้

ไร้คำกล่าว............................................
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 10:52:45 PM »

อ่านดูจากลำดับท่านพี่ rute - รักในหลวง แล้วลำบากใจนะครับ คิก คิก

ไม่รู้จะเลือกไก่แก่แม่ปลาช่อนหรือหญ้าอ่อนดี คิก คิก

สมัครงานเค้ายังเลือกคนมีประสบการณ์ก่อนเลยนี่ครับ เยี่ยม แต่คำว่าอนิจจัง วัฏฏสังขาราแสดงผลให้เห็นเร็วนะครับมองจากจุดนี้หญ้าอ่อนน่าจะดีกว่า  เยี่ยม

โอ้ย...รู้ล่วงหน้าคงเข้าป่าคนเดียว รักพี่เสียดายน้อง เอ๊ะไม่ใช่สิ ดูนางให้ดูแม่ ขำก๊าก

มันผิดกัน

แบบนี้เขาต้องเลือก  ไม่มีประสบการ์จะได้รับการพิจารณาเป็นพิเศษ ครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 08:58:29 AM »

ขอไม่ตอบครับ   ==>         กลัวเข้าตัว    คิก คิก คิก คิก คิก คิก    ?

ด้วยความเคารพ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 04:01:56 PM »

หม้ายซิวิเศษนัก  เรื่องรักตามตำรา  ขอรักสมัครใจ  แม่หม้ายจงเมตตา ใครประณามต่ำช้าก็ยังศรัทธาแม่หม้าย-รักแม่หม้าย ยอดรัก สลักใจ คิก คิก

เอื้อมมือหมายดึงเพียงดอกบานก็เกรงสะท้านถึงก้านดอกตูมแสนเสียดายเหมือนชายหมดภูมิจะเด็ดดอกตูม ยังนึกเสียดายดอกบาน...
จะเด็ดทีเดียวเสียทั้งคู่ ครวญคิดดูอยู่ไม่นาน...-บัวตูมบัวบาน พร ภิรมย์ คิก คิก

จะโชว์เพลงเฉยๆไม่มีความนัยใดๆครับ คิก คิก

มันผิดกัน

แบบนี้เขาต้องเลือก  ไม่มีประสบการ์จะได้รับการพิจารณาเป็นพิเศษ ครับ
...พอดอกตูมแย้มตระการ ดอกบานก็คงแห้งโหย กลีบราร่วงโรยน่าชัง... คิก คิก
 คิก คิก ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2010, 04:09:20 PM โดย Tummo+ชีพนี้เพื่อองค์ราชันย์ » บันทึกการเข้า

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 04:03:56 PM »

หม้ายซิวิเศษนัก  เรื่องรักตามตำรา  ขอรักสมัครใจ  แม่หม้ายจงเมตตา ใครประณามต่ำช้าก็ยังศรัทธาแม่หม้าย-รักแม่หม้าย ยอดรัก สลักใจ

เอื้อมมือหมายดึงเพียงดอกบานก็เกรงสะท้านถึงก้านดอกตูมแสนเสียดายเหมือนชายหมดภูมิจะเด็ดดอกตูม ยังนึกเสียดายดอกบาน...
จะเด็ดทีเดียวเสียทั้งคู่...-บัวตูมบัวบาน พร ภิรมย์

ท่อนแรก ร้องได้ โถกใจยิ่งนัก

เอาไปก่อน + 1   เจอเมื่อไหร่ แจกเมื่อนั้น   คิก คิก
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 04:17:42 PM »

+1 เช่นกันครับพี่ คอเดียวกันเลย ยิ้มีเลศนัย (คอเพลงเดียวกัน ไม่มีความนัยใดๆเหมือนเดิมครับ คิก คิก )

แต่แบบ ม่าย...เคย...เลย...สอนหนูหน่อยสิพี่ขา...(สอนการบ้าน เด็ก ม.ปลายครับ ไม่มีความนัยใดๆเหมือนกัน) ก็โอเคนะครับ คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2010, 04:19:32 PM โดย Tummo+ชีพนี้เพื่อองค์ราชันย์ » บันทึกการเข้า

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 07:19:47 PM »

บวกครบ ๔ คะแนนครับพี่รุต อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์