เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:14:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จองเสื้อชมรม Thai Airgun Club พร้อมส่งมอบให้สมาชิกแล้วครับ รายละเอียดหน้า 7  (อ่าน 129267 ครั้ง)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #210 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 10:29:54 AM »

เสื้อโลโก้ตามแบบของพี่สิทธาเสร็จแล้วนะครับ หนึ่งเดียวในโลก  ขำก๊าก ขำก๊าก หลงรัก หลงรัก

มี by sitta ซะด้วย หมายความว่า เพื่อจะให้เขาด่าได้ถูกตัวใช่หรือเปล่าครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #211 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 10:42:02 AM »

คุณอู๋ ผมชักจะเคลิ้มไปกับเสื้อตัวนี้ซะแล้วหละ

ดูแล้วมันให้ความรู้สึกโปร่ง โล่ง สบายใจ และ อิสระ
แม้ว่าโล้โก้จะมีขอบ แต่ก็ให้ความรู้สึกนอกกรอบ ไม่อยู่ในกรอบ
ลายเส้นท่วงท่าของคนยิงปืนแสดงถึงความเป็นธรรมชาติ
พื้นที่ยืนแสดงให้เห็นจิตวิญญานของความเป็นศิลปินเป็นการลากลายเส้นบ่งบอกสะท้อนอารมณ์ที่แท้จริงของคนเรา
แม่น้ำที่คดเคี้ยวแทนด้วยสีฟ้า ที่ไหลมาจากแหล่งไกลโพ้นและไหลเลยผ่านไปยังที่เราไม่อาจมองเห็น
สายเส้นที่ประกอบกันเป็นบ้าน แทนความหมายถึงการมีชีวิตแบบง่าย ๆ พื้น ๆ ตามประเพณีไทยของเรา

อ้อขอตัวครับ มัวแต่เพ้อเจ้อ พรีเซนต์งานศิลป์  ตอนนี้ตลาดหุ้นเปิดแล้วครับ
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #212 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 11:21:07 AM »

เคยเสนอโลโก้อันนี้ แต่ไม่ได้รับเลือก ถ้าเลือกโลโก้อันนี้รับรองคุณอู๋ไม่ได้ตกงาน

หรือจะอันนี้ก็ได้
-----------------------------------------   ------------------------------------------------   ----------------------------------------
คุณ สิทธา ครับ
   ผมรู้สึกชอบรูปภาพด้านล่างมากๆเลย  หลงรัก เพราะว่าดูเป็นธรรมชาติดีมาก ครับ  หากพวกเรามองให้ลึกเข้าไปในภาพ Shocked..นอกจากจะเห็นมีนายพราน Huh ชื่อ.....แล้วเรายังเห็นได้อีกหลายอย่างมากเลย ครับ เช่น กระท่อมหลังใหญ่ ถนน(ที่ไม่ใช่ถนนดำ..เสียด้วย) ลำธารที่ลาดขึ้น-ลงเสมือนไหลลงจากเขา และภูเขาทที่มีต้นไม้ปกคุมหนาแน่น แต่ก็ยังขาดอีก 2อย่างคือนกน้อยกับดวงอาทิตย์ ยามเช้า..ไม่อย่างนั้น"ครบสูตร"  และผมต้องให้คะแนน เต็ม 100  เยี่ยมเป็นแน่ ครับ
   ตอนนี้ผมจึงขอ+1 คะแนนไปก่อนก็แล้วกัน นะครับ คุณ สิทธา คนเก่ง....
---------------------------------   ----------------------------------------   ---------------------------------------------

คุณอู๋ ผมชักจะเคลิ้มไปกับเสื้อตัวนี้ซะแล้วหละ

ดูแล้วมันให้ความรู้สึกโปร่ง โล่ง สบายใจ และ อิสระ
แม้ว่าโล้โก้จะมีขอบ แต่ก็ให้ความรู้สึกนอกกรอบ ไม่อยู่ในกรอบ
ลายเส้นท่วงท่าของคนยิงปืนแสดงถึงความเป็นธรรมชาติ
พื้นที่ยืนแสดงให้เห็นจิตวิญญานของความเป็นศิลปินเป็นการลากลายเส้นบ่งบอกสะท้อนอารมณ์ที่แท้จริงของคนเรา
แม่น้ำที่คดเคี้ยวแทนด้วยสีฟ้า ที่ไหลมาจากแหล่งไกลโพ้นและไหลเลยผ่านไปยังที่เราไม่อาจมองเห็น
สายเส้นที่ประกอบกันเป็นบ้าน แทนความหมายถึงการมีชีวิตแบบง่าย ๆ พื้น ๆ ตามประเพณีไทยของเรา

อ้อขอตัวครับ มัวแต่เพ้อเจ้อ พรีเซนต์งานศิลป์  ตอนนี้ตลาดหุ้นเปิดแล้วครับ
-----------------------------   ------------------------------------------   ----------------------------------
คุณ อู๋ เลขาชมรมฯและคุณ สิทธา ครับ
   ผมบอกแล้วว่ารูปภาพด้านล่าง  เยี่ยม..ดูดี..น่าจะเป็นส่วนหนึ่งของเสื้อชมรมฯแบบสวมใส่ดูแล้ว  Shocked ..น่าสบายตา นะครับ  Smiley
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #213 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 03:25:29 PM »

ถ้าคุณอู๋ยังไม่เคยพบกับคำว่าเจ๊ง ก็ลองทำออกมาสักล๊อตครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #214 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 04:32:00 PM »

ถ้าคุณอู๋ยังไม่เคยพบกับคำว่าเจ๊ง ก็ลองทำออกมาสักล๊อตครับ

...เสื้อสวมใส่สบายๆ ในรูปแบบ"คนรักปืนลม"ต้องเป็น..T-shirt ..สีขาวและต้องขนาด A 4 ครับ จะได้ดูดีและหาดูยากส์...
   ถ้าอนุมัติจัดทำ...ผมขอสั่งจองคนที่ 2...ครับ

ปล.ผมขออนุญาต Comment..สักเล็กน้อย นะครับ คุณ อู๋  เรื่อง"Loco"ของชมรมฯที่อยู่ด้านบน..มันดูแล้วไม่โปร่ง...น่าจะนำมาไว้ด้านล่างซ้ายมือ ก็จะดีมาก ครับ
                                                                                                                                                             ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2010, 07:09:03 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #215 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 05:07:14 PM »

เช้าวันเสาร์ก่อนออกบ้านเดินทางไปหาคุณ ruger40 years ก็สวนกับน้องไปรษณีย์ กวักมือหยอย ๆ
ว่ามีของมาส่งคร๊าบ ก็รับแล้วนำขึ้นรถมาด้วย บอกภรรยาว่าให้ฟังเสียงนาฬิกาด้วยนะ ประเดี๋ยวเป็นระเบิดมือ

ภรรยานั่งหลังอ่านออกเสียงดังแข่งกับเสียงเพลงว่า ส่งมาจากคุณ..... พอผมได้ยินชื่อก็จำได้ เลย
บอกว่าแกะได้เลยของจากอ้อคุณอู๋นั้นเอง  ในใจนึกเดาไปเรื่อยเปื่อย กระบอกอัดลมสีเหลืองหรือเปล่า
ก็ไม่ใช่ น้ำหนักกล่องมันไม่ให้ และเราก็ไม่ได้สั่ง  กล้องเล็งปืนหรือเปล่า ก็ไม่น่าใช่กล่องมันเล็กไป
หรือว่า ..... หรือว่า..... กระสุนปืนรุ่นใหม่ ส่งมาให้เราทดลองยิง ....  ผมเริ่มเหงื่อตก นึกถึงปีก่อนโน้น
ที่คุณอู๋ส่งกระสุนมาให้ลองยิง ต้องตากแดดเปรี้ยง ๆ ยิงปืน เหงื่อไหลไคลย้อยจะเป็นลมให้ได้
ยิงไม่พอต้องคอยถ่ายรูปเอามาลงภาพให้ดูกัน   

ผมตะกุกตะกัก ถามภรรยาว่า เธอเปิดแล้วหรือยัง เป็นกระสุนหรือเปล่า ภรรยาตอบว่าไม่ใช่เป็นเสื้อ
ผมก็งง เสื้ออะไร ก็ส่งมาให้แล้วนี้นา  กำลังคิดภรรยาก็ยื่นเสื้อข้ามไหล่มาให้ดู พอเห็นโลโก้ ก็เท่านั้นแหละ
ถึงบางอ้อ มันเป็นเสื้อตัวที่ผมหลงไหลมากที่สุด เพราะผมเป็นคนออกแบบโล้โก้เอง ตวัด ตวัด แล้วก็ส่ง
เอาไหน ๆ ก็ส่งมาให้แล้ว ถ่ายรูปมาลงให้ดูหน้าค่าตากันสักหน่อย

ก่อนอื่นต้องไม่ลืมขอบพระคุณคุณอู๋ด้วยครับ ที่ส่งเสื้อตัวนี้มา คิดซะว่าเป็นของขวัญปีใหม่ผมก็แล้วกัน

เสื้อตัวนี้คงออกแบบให้เห็นพุงที่ปลิ้นออกมา และเห็นเต้านมสองเต้า อาจดูเซ็กซี่ไปบ้างก็สะกดอารมณ์
กันไว้บ้างนะครับ ผมเกรงว่าคดีข่มขืนจะพุ่งปรี๊ดตอนปีใหม่
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #216 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 05:09:17 PM »

หันด้านข้างโชว์โลโก้ ผมพยายามเลียนแบบโคโยตี้ หรือ พริตตี้จนสุดความสามารถแล้วมันก็ได้แค่นี้
ถ้าไม่แขม่วพุงมันจะยื่นออกมามากกว่านี้อีก บอกตามตรงใส่เสื้อตัวนี้แล้วกระชับจักกะแร้ดีจัง
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #217 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 05:10:49 PM »

มองเห็นหัวนมเป็นตุ่มเลย ไม่รู้ว่าจะโดนเซนเซอร์หรือเปล่า 
กลัวตกเป็นข่าวหน้าบันเทิงจังเลย

ที่สำคัญโลโก้เนี่ย ทำไมคุณอู๋ไม่พิมพ์ให้มันอยู่ใต้จักกะแร้ไปซะเลยหละ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #218 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 05:30:35 PM »

...ผมบอกแล้วว่า"นายแบบ"..หนุ่มอีสาน  จูบบบบ คนนี้..หล่อเล็ก(ส่วน..หล่อใหญ่ก็..คุณ ศักดา)...และก็ยัง  ตกใจ ..ใหญ่ (สูง)ยาว.. ใช่ไหม? ครับ
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #219 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 08:49:39 PM »

เอ๊ผมพอจำได้ลางๆว่ารูปคุณสิทธาตอนที่นั้งอยู่บนรถแบ็คโฮนี่ตัวเล็กกว่านี้นี่นาสงใสผมจะจำผิด

หันด้านข้างโชว์โลโก้ ผมพยายามเลียนแบบโคโยตี้ หรือ พริตตี้จนสุดความสามารถแล้วมันก็ได้แค่นี้
ถ้าไม่แขม่วพุงมันจะยื่นออกมามากกว่านี้อีก บอกตามตรงใส่เสื้อตัวนี้แล้วกระชับจักกะแร้ดีจัง

แบบเสื้อสวยมากครับดูเรียบร้อยดีครับ เยี่ยม แต่เอ๊ผมพอจำได้ลางๆว่ารูปนายแบบตอนที่เคยนั้งอยู่บนรถแบ็คโฮตอนนั้นตัวเล็กกว่านี้นี่นาสงใสผมจะจำผิดแน่ๆเลยครับ Grin

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #220 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 09:13:38 PM »

เช้าวันเสาร์ก่อนออกบ้านเดินทางไปหาคุณ ruger40 years ก็สวนกับน้องไปรษณีย์ กวักมือหยอย ๆ
ว่ามีของมาส่งคร๊าบ ก็รับแล้วนำขึ้นรถมาด้วย บอกภรรยาว่าให้ฟังเสียงนาฬิกาด้วยนะ ประเดี๋ยวเป็นระเบิดมือ

ภรรยานั่งหลังอ่านออกเสียงดังแข่งกับเสียงเพลงว่า ส่งมาจากคุณ..... พอผมได้ยินชื่อก็จำได้ เลย
บอกว่าแกะได้เลยของจากอ้อคุณอู๋นั้นเอง  ในใจนึกเดาไปเรื่อยเปื่อย กระบอกอัดลมสีเหลืองหรือเปล่า
ก็ไม่ใช่ น้ำหนักกล่องมันไม่ให้ และเราก็ไม่ได้สั่ง  กล้องเล็งปืนหรือเปล่า ก็ไม่น่าใช่กล่องมันเล็กไป
หรือว่า ..... หรือว่า..... กระสุนปืนรุ่นใหม่ ส่งมาให้เราทดลองยิง ....  ผมเริ่มเหงื่อตก นึกถึงปีก่อนโน้น
ที่คุณอู๋ส่งกระสุนมาให้ลองยิง ต้องตากแดดเปรี้ยง ๆ ยิงปืน เหงื่อไหลไคลย้อยจะเป็นลมให้ได้
ยิงไม่พอต้องคอยถ่ายรูปเอามาลงภาพให้ดูกัน  

ผมตะกุกตะกัก ถามภรรยาว่า เธอเปิดแล้วหรือยัง เป็นกระสุนหรือเปล่า ภรรยาตอบว่าไม่ใช่เป็นเสื้อ
ผมก็งง เสื้ออะไร ก็ส่งมาให้แล้วนี้นา  กำลังคิดภรรยาก็ยื่นเสื้อข้ามไหล่มาให้ดู พอเห็นโลโก้ ก็เท่านั้นแหละ
ถึงบางอ้อ มันเป็นเสื้อตัวที่ผมหลงไหลมากที่สุด เพราะผมเป็นคนออกแบบโล้โก้เอง ตวัด ตวัด แล้วก็ส่ง
เอาไหน ๆ ก็ส่งมาให้แล้ว ถ่ายรูปมาลงให้ดูหน้าค่าตากันสักหน่อย

ก่อนอื่นต้องไม่ลืมขอบพระคุณคุณอู๋ด้วยครับ ที่ส่งเสื้อตัวนี้มา คิดซะว่าเป็นของขวัญปีใหม่ผมก็แล้วกัน

เสื้อตัวนี้คงออกแบบให้เห็นพุงที่ปลิ้นออกมา และเห็นเต้านมสองเต้า อาจดูเซ็กซี่ไปบ้างก็สะกดอารมณ์
กันไว้บ้างนะครับ ผมเกรงว่าคดีข่มขืนจะพุ่งปรี๊ดตอนปีใหม่

คนบ้าอะไรหล่อโคตร ขนาดผมเป็นผู้ชายนะเนี่ย เสียอย่างเดียวนมเล็กไปหน่อย ดีใจครับที่คุณสิทธาเปิดเผยหน้าตา ตัวจริงเสียงจริงให้พี่น้องชาวปืนลมได้เห็นเพราะมีหลายท่านมาก ชอบถามว่าคุณสิทธาหน้าตาเป็นยังไง ได้เห็นแล้วคงหายสงสัยไปหลายท่านแน่ ๆ โลโก้สวยมาก แต่ถ้าไปอยู่ใต้จั๊กแร้ได้จะดูดีอย่างคุณสิทธาว่า ขอบคุณมากครับสำหรับทุกอย่างที่มอบให้ตั้งแต่ช่วยจองน้อง AA แนะนำการยิงและอีกหลาย ๆ เรื่อง ไหว้
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #221 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 09:19:35 PM »

...ผมบอกแล้วว่า"นายแบบ"..หนุ่มอีสาน  จูบบบบ คนนี้..หล่อเล็ก(ส่วน..หล่อใหญ่ก็..คุณ ศักดา)...และก็ยัง  ตกใจ ..ใหญ่ (สูง)ยาว.. ใช่ไหม? ครับ

มีหล่อเล็ก หล่อยาว หล่อใหญ่ด้วย แล้วพี่วิโรจน์นี่จะเรียกว่าหล่อแบบไหนครับ (สงสัยหล่อลากดิน) เดินไปไหนตามรอยไม่ยาก  ฮิ ๆ ไหว้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #222 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 10:16:29 PM »

มีหล่อเล็ก หล่อยาว หล่อใหญ่ด้วย แล้วพี่วิโรจน์นี่จะเรียกว่าหล่อแบบไหนครับ (สงสัยหล่อลากดิน) เดินไปไหนตามรอยไม่ยาก  ฮิ ๆ ไหว้

อีแบบนั้นมันโดนไม้หน้าสามสลบเหมือด เพื่อน ๆ ต้องช่วยกันลากแถกดินไปครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #223 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 10:19:16 PM »

หล่อครับอ้าย Grin

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #224 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 10:26:13 PM »

บอกว่าแกะได้เลยของจากอ้อคุณอู๋นั้นเอง  ในใจนึกเดาไปเรื่อยเปื่อย กระบอกอัดลมสีเหลืองหรือเปล่า
ก็ไม่ใช่ น้ำหนักกล่องมันไม่ให้ และเราก็ไม่ได้สั่ง  กล้องเล็งปืนหรือเปล่า ก็ไม่น่าใช่กล่องมันเล็กไป
หรือว่า ..... หรือว่า..... กระสุนปืนรุ่นใหม่ ส่งมาให้เราทดลองยิง ....  ผมเริ่มเหงื่อตก นึกถึงปีก่อนโน้น

ผมก็งง เสื้ออะไร ก็ส่งมาให้แล้วนี้นา  กำลังคิดภรรยาก็ยื่นเสื้อข้ามไหล่มาให้ดู พอเห็นโลโก้ ก็เท่านั้นแหละ

คนบ้าอะไรหล่อโคตร ขนาดผมเป็นผู้ชายนะเนี่ย เสียอย่างเดียวนมเล็กไปหน่อย ดีใจครับที่คุณสิทธาเปิดเผยหน้าตา ตัวจริงเสียงจริงให้พี่น้องชาวปืนลมได้เห็นเพราะมีหลายท่านมาก ชอบถามว่าคุณสิทธาหน้าตาเป็นยังไง ได้เห็นแล้วคงหายสงสัยไปหลายท่านแน่ ๆ โลโก้สวยมาก แต่ถ้าไปอยู่ใต้จั๊กแร้ได้จะดูดีอย่างคุณสิทธาว่า ขอบคุณมากครับสำหรับทุกอย่างที่มอบให้ตั้งแต่ช่วยจองน้อง AA แนะนำการยิงและอีกหลาย ๆ เรื่อง ไหว้

ปกติผมไม่ค่อยเปิดเผยหน้าตาให้ใครเห็น แม้แต่เขาหาหัวหน้าผมก็ยังต้องใส่แบบนี้
เพราะพยายามรักษาเอกลักษณ์ไว้

และผมมักจะเตรียมพร้อมเสมอทุกเวลาทุกสถานที่ แม้แต่ตอนไปทานข้าว
คือตอนนั้นที่ห้องทำงานมันบ้ากันทั้งห้องครับ ผมเองก็ต้องปรับตัวบ้าไปกับมัน
(อันที่จริงผมบ้าก่อนแล้วน้อง ๆ มันบ้าตามครับ)
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 20
  พิมพ์