เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:18:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนกระบอกไหนควรใช้ควรเก็บ  (อ่าน 6025 ครั้ง)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 11:21:43 PM »

ปืนผมมีไว้ยิงทุกกระบอกครับ...

ไม่มีปืนสะสมเลย... Cheesy

ตอนนี้มีปัญหาอยู่กระบอกเดียว...

ยังหากระสุนมายิงไม่ได้...

แต่ได้กระสุนยิงแน่นอนครับ... Cheesy

เสียดายครับ.......เก็บไว้(ที่ผม)เถอะ....อย่ายิง

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 08:09:22 AM »

ใช้มันทุกกระบอกเลยครับ  ฝึกให้คุ้นมือบ่อยๆ เกิดมีเหตุต้องใช้จริงๆจะได้ไม่พลาดครับ..... ของผมใช้มันทุกกระบอกเลย  Grin

khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 09:20:48 AM »

......................................น่าอิจฉาจริงๆครับ........................................................................... ไหว้
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 12:29:10 PM »

แรกเริ่มเดิมที..

ความคิด ---5 นัด น้อยไป...เปลี่ยนเอาตัวหมัดหนักตัวนี้

ความคิด ---เมื่อใช้ไป คล้ายถือกระป๋องนมข้นหวานตรามะลิตลอด..ทำไมมันหนัดอย่างนี้...เก็บไว้ที่บ้านใกล้ๆมือหน่อยแหละ..ดีที่สุด

คิดไปคิดมา..เอ..จะเอาตัวไหนเป็นคู่ใจดีน้อ..เหลือแค่คู่เดียว..ไม่ได้การ งั้นต้องเอา 9 มม.ตัวเล็กลงหน่อย.

ความคิด ---เฮ้อ..พอเอาเล็กก็จับไม่ถนัดอีก ขึ้นลำก็แข็ง-ลูกก็ไม่มาก

สุดท้าย..ก็ไม่เหลือตัวเลือก...งั้นลองไอ้ปืนพลาสติก.ที่ไม่เคยคิดจะใช้ดู....

+15 อุ่นใจ-ถนัดมือสุด-ซ้อมบ่อยสุด-แถมเบาอีก สนิมก็ไม่ถามหา เหมาะกับเราที่สุด-จบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2010, 12:38:22 PM โดย หยดน้ำ-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 03:29:32 PM »

ลืมบอกไป...

กระบอกที่พร้อมใช้งานและซ้อมมือยิงมากที่สุด...

คือกระบอกนี้ครับ... Grin

คล้ายกันครับพี่รุต กล๊อกมีไว้ใช้มากกว่า โคลท์มีไว้เก็บมากกว่า แต่ผมซ้อมยิง กล๊อก ๒๖ บ่อยที่สุด

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 03:39:54 PM »

เอากระบอกที่เราถนัดที่สุดครับ
ปืนเรา เราใช้เอง ก็เลือกกระบอกที่คุ้นมือมากที่สุด
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 04:01:25 PM »

เก็บ Colt .45  และ Colt .38 super  เพราะหนัก บรรจุกระสุนน้อย

เลือกคบ โครงโพลิเม่อร์เป็นเพื่อนเที่ยว เพราะเบา ทนสนิม บรรจุกระสุน 15 นัด แล้ว ยังเบา กว่า 2 รุ่นข้างต้น  Cheesy

jomcz
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 04:34:48 PM »

ไหว้  อิจฉาจังเลยครับ มีให้เลือกใช้ ผมมีแค่ 1 อยากมีอีกแต่ไม่มีงบครับซื้อโครงการก็ไม่ได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน
jibyoshiki
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 11:44:33 PM »

ฟังจากเพื่อนๆแล้วปืนโครงโพลิเมอร์น่าสนใจมากๆ
เหมือนอยู่กับกล๊อกมากกว่าภรรยาอีก
น่าจะมีทีเด็ดอะไรสักอย่าง
สงสัยต้องเสาะหามาเป็นเพื่อนคู่ใจมั่ง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 12:28:58 AM »

ลืมบอกไป...

กระบอกที่พร้อมใช้งานและซ้อมมือยิงมากที่สุด...

คือกระบอกนี้ครับ... Grin

คล้ายกันครับพี่รุต กล๊อกมีไว้ใช้มากกว่า โคลท์มีไว้เก็บมากกว่า แต่ผมซ้อมยิง กล๊อก ๒๖ บ่อยที่สุด

กล็อก ๒๖ ผมก็ซ้อมเรื่อยๆครับ...

แต่ยิง ๑๗ มันสนุกกว่า ยิงง่ายกว่าครับ...

ที่สำคัญตอนหลังผมเอา ๑๗ ไว้เฝ้าบ้านด้วยครับ...

กลัวเจอแบบพี่ธำรง เลยซ้อมไว้หน่อยครับ... Cheesy
INFANTY * รักในหลวง*
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

มว.ลาดตระเวน ฉก.ยะลา ๑๓

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 12:37:17 AM »

ผมว่ากระบอกที่เราใช้แล้วมั่นใจสุดควรนำมาใช้งานครับ  ส่วนกระบอกที่สองนับจากข้างบนผมว่าน่าเก็บนะครับแต่นานๆที่ก็เอาออกมายิงที่นึง เดี๋ยวมันจะเฉาครับ  อิอิ...

"หลับตาเถิดนะขอให้เธอหลับดี
คืนนี้ไม้ต้องห่วงตรงนี้ฉันจะดูแลด้วยชีวิตของฉัน
ฟากดาวบนฟ้าร้องเพลงนี้ให้เธอฟังหากฉันไม่ได้กลับ
อย่างน้อยให้เธอหลับสบายก็พอแล้ว"
+[t][a][m]857+
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

สาวน้อย ตะต้าร์

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 01:58:22 PM »

ปืนผมมีไว้ยิงทุกกระบอกครับ...

ไม่มีปืนสะสมเลย... Cheesy

ตอนนี้มีปัญหาอยู่กระบอกเดียว...

ยังหากระสุนมายิงไม่ได้...

แต่ได้กระสุนยิงแน่นอนครับ... Cheesy

ปืนสวยครับ   เยี่ยม

คำหวานๆ ที่หมุนเปลี่ยน ไม่เคยยั่งยืน
Nikoboy
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 09:54:14 PM »

มีกระบอกเดียว ใช้กระบอกเดียว ซ้้อมจนคุ้นเคย ไม่เคยทรยศ เยี่ยมครับ เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2010, 09:56:52 PM โดย Nikoboy » บันทึกการเข้า
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 04:05:22 AM »

เป็นผมคงเลือกพกซิก เพราะเบาสุด ระบบปลอดภัย
oh.pistol
Full Member

คะแนน 10

..อย่ากลัวในสิ่งที่ยังไม่ได้เริ่มกระทำ..

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 10:12:12 AM »

+1 ครับของผมยินดีรับใช้ในครอบครัวตลอดกาล.... หลงรัก หลงรัก

มีกระบอกเดียว ใช้กระบอกเดียว ซ้้อมจนคุ้นเคย ไม่เคยทรยศ เยี่ยมครับ เยี่ยม

"^_^" ทอดหุ่ย กาแฟโบราณ  เมืองสงขลา "^_^"
                .....หน้ามหา'ลัยทักษิณ.....

>>>>>>>>>>>>>><<<<<<<<<<<<<<
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์