เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 01:19:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาต รวมสมาชิกอวป. ที่ชอบเลี้ยงปลาสวยงามครับ แลกเปลี่ยนประสบการณ์  (อ่าน 8535 ครั้ง)
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 10:52:57 PM »

อ้า...แบบนี้ล่ะครับท่านฟอร์ด  แต่ของผมยังเป็นเยาวชนอยู่  น่ว่าจะหาลูกปลาตะเพียนตัวเล็กๆมาคู่กันซะหน่อย   Grin

ผมก็มีหัวหนุ่ยๆ เหมือนในรูปครับ 2 ตัว แต่รูปบนนี้ไม่ใช่ของผมครับ เอารูปเขามาลงนับว่าสวยน่ารักใช้ได้เลยทีเดียวเดี๋ยวเอาของผมมาลงให้ดูครับ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 12:48:42 AM »

เลี้ยงปลาคาร์ฟมาปีกว่าๆครับ ทนดี แต่เสียดายบ่อเล็กไปหน่อย ทีแรกไม่ได้ตั้งใจจะเลี้ยง แต่เลี้ยงแล้วชอบมากครับ  หลงรัก

น้องปลาคราฟ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 12:57:16 AM »

เอามาฝากครับ  หลงรัก

สอนการเลี้ยง สายพันธุ์ และการเลือกซื้อ ปลาคาร์พ Breeding Strains and buying carp

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 01:37:07 AM »

เลี้ยง ปอมปาดัว ตายหมดเกลี้ยงเลยตอนนี้แขวนตู้แล้วค่ะ ชอบนะแต่ไม่เลี้ยงแล้ว Cheesy

อืมห์...เห็นข่าวว่าตอนนั้นไปได้สวยไม่ใช่เหรอครับคุณเอ๋  ไหงรีบแขวนตู้เร็วจัง   คิก คิก

ของผมหลังจากเจ้าเสือตอลายกลางตาย  เลยมาเลี้ยงปลาหมอสีครับ  ไอ้ตัวที่หัวเป็นโหนกๆน่ะครับ เขาเรียกอะไรก็ไม่รู้  กินเก่งจริงๆ   คิก คิก

แค่เหมื่อนค่ะพี่กวาง เริ่มแรกมันไม่โตสักที สีเริ่มดำขึ้นอาหารให้ปกติ สุดท้ายตายตัวหนึ่ง แต่มารู้ตอนเช้ามันรุมกินซากกันใหญ่ จากนั้นค่อยลาโลกทีละตัว พอหมดชุดนี้มีคำสั่งแม่ห้ามเลี้ยงอีกเด็ดขาด กิ๊วก๊าว
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 01:39:57 AM »

เลี้ยง ปอมปาดัว ตายหมดเกลี้ยงเลยตอนนี้แขวนตู้แล้วค่ะ ชอบนะแต่ไม่เลี้ยงแล้ว Cheesy

น้องปอมฯเป็นปลาอ่อนไหวครับ...น้ำเปลี่ยนอุณหภูมิเปลี่ยนก็อำลาไปโลกหน้าง่ายๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลองแบบตู้ไม้น้ำสวยๆปลาตัวเล็กๆก็เพลินดีนะครับ Grin รูปตู้คนอื่นนะไม่ใช้ของผม คิก คิก

ไม่แล้วค่ะพี่ ตู้ปลาแม่สั่งคนเอาไปเก็บเรียบร้อย  Cheesy
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 01:50:14 AM »

ที่ท่านๆเห็นกัน นี่คือเท๊กซัสแดงครับ สวยมั๊ย
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 01:53:28 AM »

อืมห์...เห็นข่าวว่าตอนนั้นไปได้สวยไม่ใช่เหรอครับคุณเอ๋  ไหงรีบแขวนตู้เร็วจัง   คิก คิก

ของผมหลังจากเจ้าเสือตอลายกลางตาย  เลยมาเลี้ยงปลาหมอสีครับ  ไอ้ตัวที่หัวเป็นโหนกๆน่ะครับ เขาเรียกอะไรก็ไม่รู้  กินเก่งจริงๆ   คิก คิก

แค่เหมื่อนค่ะพี่กวาง เริ่มแรกมันไม่โตสักที สีเริ่มดำขึ้นอาหารให้ปกติ สุดท้ายตายตัวหนึ่ง แต่มารู้ตอนเช้ามันรุมกินซากกันใหญ่ จากนั้นค่อยลาโลกทีละตัว พอหมดชุดนี้มีคำสั่งแม่ห้ามเลี้ยงอีกเด็ดขาด กิ๊วก๊าว

ขอแสดงความเสียใจครับ ที่แม่ท่านไม่ให้เลี้ยง   หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่ถ้าชอบจริงๆ ก็พยายามใหม่น่ะครับ เอาใจช่วย Cheesy
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 01:55:01 AM »

เสือตอ(คาดว่าลายเล็ก)
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 02:11:34 AM »

แม่เค้าสงสารปลาค่ะคุณ FORD แต่เดิมทีเค้าก็ไม่อยากให้เลี้ยง เค้าว่าเดี๋ยวก็ตายเลยรับปากเค้าว่า ถ้าตายจะเลิกเลี้ยงตลอดชีวิตเลย แล้วก็ไม่รอดแต่เลี้ยงมาได้หลายเดือนอยู่ค่ะ แต่ตอนนี้เห็นเค้าเลี้ยงปลาทะเลสวยดี ดอกไม้สวย ปลาหน้าตาแปลกๆ  Cheesy
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 03:28:39 AM »

แม่เค้าสงสารปลาค่ะคุณ FORD แต่เดิมทีเค้าก็ไม่อยากให้เลี้ยง เค้าว่าเดี๋ยวก็ตายเลยรับปากเค้าว่า ถ้าตายจะเลิกเลี้ยงตลอดชีวิตเลย แล้วก็ไม่รอดแต่เลี้ยงมาได้หลายเดือนอยู่ค่ะ แต่ตอนนี้เห็นเค้าเลี้ยงปลาทะเลสวยดี ดอกไม้สวย ปลาหน้าตาแปลกๆ  Cheesy
หมายถึงคุณแม่เหรอครับที่เลี้ยงปลาทะเล แล้วถ้าเกิดมันตายขึ้นมา อย่างนี้ท่านจะบอกว่าไงครับเนี่ย เพราะตอนคุณเวนดี้เลี้ยง ท่านกลับห้ามเลี้ยงซ่ะงั้น....555แปลกดีครับ Cheesy
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 06:27:02 AM »

หมายถึงคุณแม่เหรอครับที่เลี้ยงปลาทะเล แล้วถ้าเกิดมันตายขึ้นมา อย่างนี้ท่านจะบอกว่าไงครับเนี่ย เพราะตอนคุณเวนดี้เลี้ยง ท่านกลับห้ามเลี้ยงซ่ะงั้น....555แปลกดีครับ Cheesy

หมายถึงคนอื่นค่ะคุณ FORD และเคยเห็นร้านขายปลาทะเลตรงพระรามสี่ ผ่านที่ไรมองทุกทีสวยดี  Cheesy
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 08:25:13 AM »

อ้อ....ครับ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 10:43:37 AM »

หมายถึงคนอื่นค่ะคุณ FORD และเคยเห็นร้านขายปลาทะเลตรงพระรามสี่ ผ่านที่ไรมองทุกทีสวยดี  Cheesy

ที่จตุจักรรับจัดตู้ปลาทะเลให้ครับคุณเอ๋ มีหลายร้านเลย  Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 11:23:41 AM »

ผมเห็นตู้ปลาจัดแล้วมีปลาด้วยวางขายตามห้างราคา อุแม่เจ้าสองหมื่นขึ้นทั้งนั้น

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 01:50:57 AM »

เลี้ยงปลาคาร์ฟมาปีกว่าๆครับ ทนดี แต่เสียดายบ่อเล็กไปหน่อย ทีแรกไม่ได้ตั้งใจจะเลี้ยง แต่เลี้ยงแล้วชอบมากครับ  หลงรัก

น้องปลาคราฟ

ของคุณเบิ้มรึเหล่าครับ เห็นแล้วชอบครับ สวยดีครับ อิจฉาจังเลยครับ ผมก็อยากเลี้ยงแบบนี้เหมือนกันครับ แต่พื้นที่ไม่อำนวย
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์