เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:11:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 60
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลปืนยาวอัดลมแบบสปริ่ง Diana  (อ่าน 278599 ครั้ง)
bannokman
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #135 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 09:32:33 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2010, 11:36:46 AM โดย bannokman » บันทึกการเข้า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #136 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 12:57:07 PM »

ปืนสปริงแรงสูงอย่าง RWS M48  กล้อง Bushnell Banner คงเอาไม่อยู่ครับ ยังไงก็เหลี่ยงไปใช้ Bushnell Trophy 6-18x40 mm  เถอะครับจะได้ไม่ต้องมานั่งตั้งกล้องทุกวัน เหมือนท่านพ่อเลี้ยงตุ้ย

หรือจะหากล้องที่ทนทานอย่าง ZOS มาใช้ก็ดีเหมือนกัน รับรองเรื่องทนแรงกระแทกกระทั้นเพราะเขาสร้างมาสำหรับปืนไรเฟิลชนวนกลาง .223 นาโต้ ไปจนถึง .338 ลาปัวแม็กนั่ม เลยทีเดียว

* pics5547bx.jpg (126.44 KB, 640x480 - ดู 7003 ครั้ง.)
tayaw
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #137 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 08:48:33 PM »

สนใจตัวนี้ครับ กำลังหาข้อมูล 460 Magnum(ง้างใต้ลำกล้อง) ขอทราบข้อมูลเพิ่มเติมจากผู้ที่มีไว้ประจำคลังแสงครับ

คุณ  tayaw ครับ
     คำถามของคุณนั้นกว้างไปนิด...แต่ผมขอตอบเป็นข้อมูลเบื้องต้นของ 460 Magnum ไว้ก่อน ครับ
- ความยาวโดยรวมทั้งหมด 1150 มม.หรือ 45"
- ความยาวของลำกล้องปืน  460 มม.หรือ 18"(ตรงกับรุ่น..460 Magnum..ของปืนเลย)
- น้ำหนักของตัวปืน 3.75 กก.หรือ 8.2 ปอนด์
- ความเร็วของลูกเบอร์ 1 ที่ปลายกระบอกปืน 340 เมตร/วินาที หรือ 1150 ฟุต-ปอนด์/วินาที
   ความเร็วของลูกเบอร์ 2  ที่ปลายกระบอกปืน 235เมตร/วินาที หรือ  780 ฟุต-ปอนด์/วินาที
       ผมขอตอบคำถามเพียงเท่านี้ก่อน...หากมีคำถามอื่นๆอีก..ขอรบกวน..คุณ  tayaw ช่วยตั้งคำถามเป็นเรื่องๆหรือเป็นข้อๆก็ได้...แล้วเพื่อนๆสมาชิกฯจะได้ช่วยกันตอบคำถาม..ได้ตรงประเด็น ครับ
                                                                                                                                ขอบคุณ

ขอบคุณมากครับ
nuiy ไข่นุ้ย
เชิญยิ๊ง
Full Member

คะแนน 12

+++ครับพี่น้องครับ

« ตอบ #138 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 08:54:24 PM »

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ   ชั่วโมงนี้

มีทุกกระบอกที่ท่านชอบ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #139 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 10:03:14 AM »

เพิ่งได้ M48 มา ( โดยบัังเอิน)ลองยิงไปหลายนัดละ  แรงดี  กลุ่ม 25 m ศูนย์เปิด น่าจะซักเหรียญ 10  (มีโดดบ้าง)โอเคครับ  แต่แรงรีคอย เยอะมากๆๆๆๆ  แต่ถูกใจครับ แม่นดี

ยังไม่กล้าหากล้องมาใส่   ใครมีคำแนะนำดีๆ เกี่ยวกับกล้อง ขากล้อง ที่มาติด M48  แจ่มๆ รบกวนด้วยนะครับ

M 48 ตัวนี้ต้องถาม ( ปรจารย์ตุ้ยตั้งกล้อง )ครับ...แน่นอนที่สุด... Grin Grin เยี่ยม เยี่ยม
รู้สึกว่าอ้ายตุ้ยจะใช้ตัวนี้ครับ Leapers  6-24x50...

ขออนุญาต คุณ หน่องและคุณ bannokman ครับ
   ผมเคยไปซื้อ กล้องกับขากล้อง ที่จะมาติดปืน 460 M ของผมกับร้าน ม. ผู้ขายได้แนะนำให้ติดกล้อง Busshnell Banner(3-9x40mm) ของผลิตในเกาหลี..ราคา 4,000฿ ครับ พร้อมขากล้องแบบมี Stopperอีก 1,500฿...ราคาลดได้(ต่อรองกันเอง..ความสามารถเฉพาะตัว)... เขาแจ้งว่า"ทดแรงรีคอยส์..ได้สบาย...ผมว่า...เจ้าตระกูล 4..คุณชายรอง ทั้ง M 48และ 460 Magnumนี้..แรงรีคอยส์น่าจะแรงพอๆกัน ครับ
  ส่วนการใช้งานนั้นเลนส์ใส่กว่ากล้องจีนมาก...เล็งเป้าที่ 50 เมตรได้ดี...สรุปแล้วราคารับได้และสบายใจได้ว่า..เส้นเล็งไม่ขาด แน่นอน ครับ
                                                                                                                              ขอบคุณ

ขอบคุณมากครับ 
5500  สงสัย ต้องรอ อีกนิด อิอิ
 m48 ที่ผมยิง แรงรีคอยส์ มันแรงมากเลย เทียบกับปืน โหลๆ ที่เคยยิงเล่นมา นะครับ   เลยกลัวว่าติดกล้องแล้วมันจะเคลื่อนบ่อย ต้องตั้ง กล้องบ่อย  เซงครับเวลลาไปยิงละกล้องมันเคลื่อน เราไม่รู้ก็  ยิงๆๆๆ ไม่โดนซักที 5555+ 

- ขากล้อง  กับ  ตัวกล้อง  อันไหนมันเคลื่อนง่าย กว่ากันครับ  หมายถึงทำให้ ศูนย์ที่ตั้งไว้ ผิด ไป

ผมรู้สึกว่าตัว M 48 รางยึดกล้องต้องใช้เป็นสำหรับรุ่นโดยเฉพาะนะครับ...เพราะถ้าไม่ตรงรุ่นสำหรับ ตระกูล M แล้วเวลายิงจะได้กลุ่มต่ำกว่าจุดเล็งครับ...
ยังไงรอพี่ตุ้ยมาชี้แนะอีกทีครับ...

รอครับ .รอ.. คุณพี่ตุ้ย มาชี้แนะที อยากซื้อให้มันจบทีเดียว.. ซื้อบ่อยเดี๋ยว ATM ระเบิด  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หนีไปเที่ยวตจว.ซะนาน........กลับมาเพิ่งเห็นครับ..ขออภัยที่มาช้า....แต่ก็ยังดีกว่าไม่มา...55555
  เอาว่าส่วนตัวผมดีกว่านะครับ..ไม่กล้าอ้างถึง เรื่องราวอื่นๆอีกมากมาย ที่กล่าวถึง M48 กับการ ติดกล้อง...

ของผมใช้....
        ขาตั้งกล้องแบบ ชิ้นเดียว มีสลัก กันเคลื่อน ครับ..  สั่งมาจากอีเบย์ครับ... (เข้าใจว่าหาในบ้านเราก็ไม่น่ามีปัญหาครับ...แต่ควรมีสลักด้วยนะครับ..)
        กล้องใช้ Leapers 6-24x50  ครับ  อันนี้รบกวนพี่suchi สั่งให้ครับ จาก Pyramid ครับ.. (ราคา ไม่แน่ใจ..เพราะสั่งมารวมๆกันหลายรายการครับ.. แต่ไม่น่าถึงหมื่น นะครับ...)

ส่วนรางที่บอกว่าใช้กับปืนDiana นั้น ผม(โปรดใช้ วิจารณญาณ ในการอ่านและตัดสินใจ  เด้อ...)เข้าใจว่า ทำมาสำหรับ ใช้กับปืนสปริงแบบหักลำกล้อง ครับ... เจ้า M48 เป็นแบบง้างข้าง ไม่มีผลเรื่องกลุ่มกระสุนกินต่ำครับ...

แต่ขากล้องที่ผมสั่งเข้ามา พอลองติดกล้องไปแล้ว..ผมต้องใช้พลาสติก(ขวด น้ำ ขวดสีขาวๆ ขายขวด 5 บาท,ไม่ใช่ขวด PET นะจ๊ะ..)ตัดเป็นชิ้นเท่าความกว้างของแหวนรัดกล้อง เอามารองที่ขากล้องตัวหลัง 1 ชิ้นครับ..ไม่งั้นปรับกล้องไม่ได้ครับ...กลุ่มจะกินต่ำ นี๊ด...ด....ด..... นึง ครับ  (แต่ถ้าใช้รางที่ทำขายอย่างที่บอกข้างต้น กลุ่มกระสุนจะสูงเกินไป ปรับลงไม่ได้อีกครับ....อันนี้จริงๆ นะ..ไม่ได้ โม้.....)

ทีนี้ก็ตั้งไปเรื่อยๆ..ๆ..ๆ...ๆ......จนได้ครับ...จบ.....

อ้อ..ลืมไปอีกนิด..กล้องที่จะใช้จริงๆไม่ต้องกำลังขยายสูงขนาด 6-24 ก็ได้นะครับ..อันนี้ผมเอามกะใช้กับลูกกรดด้วยครับ..ถ้าใช้กับปืนสปริง กำลังขยายขนาด 4-16 ยังอาจจะสูงไปด้วยซ้ำครับ..กำลังขยายต่ำลง ราคาก็ต่ำลงครับ..ประหยัดดีครับ....
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #140 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 11:02:46 AM »

...กระจ่างเลย คุณ ตุ้ย ครับ
    ผมก็รอคำตอบจากคุณ ตุ้ย ที่น้อง bannokman ได้สอบถามไว้อยู่ 2-3 วัน...จากที่ฟังดูจากน้องๆ..เรื่องการจัดหากล้องกับขากล้องให้กับปืนสปริ่ง M 48นั้น ดูเหมือนว่าคงต้องการจัดซื้อร้านในเมืองไทยมากกว่า..แต่ก็คงติดเรื่องราคา..ทุนทรัพย์น้อย(กล้องกับขากล้อง=5,500฿)..หากสั่งเมืองนอก คงเป็นไปได้ยากมากอีกเช่นกัน
   สุดท้ายก็ต้องหาซื้อกล้องกับขากล้องมือ 2 ที่จะนำไปใช้กับM 48นั้น..จากเพื่อนสมาชิกฯเท่านั้น..คงต้องรอนานหน่อย ถ้าโชดดีมีเพื่อนสมาชิกฯปล่อยในราคาถูก.. ก็ได้เร็วขึ้น ครับ...จึงขอเป็นกำลังใจ...
                                                                                                 ขอบคุณ
bannokman
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #141 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 04:23:12 PM »

ขอบคุณคุณพี่ตุ้ย และ พี่ๆ ทุกๆท่านมากนะครับ ที่แนะนำ และ ให้ความรู้   พอจะมีแนวทางละครับ  ขอบคุณมากๆครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
Jacky_Cheng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #142 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 04:24:19 PM »

สงสัยมานานแล้วครับ ที่ปืนเกรด พรีเมี่ยม บอกว่า สามรถอัพเกรด ความเร็วกระสุนขึ้นได้อีกนั้น มันใช้วิธีไหนครับ
หรือประมาณว่า
เกี่ยวกับกระสุน หรือเกี่ยวกับตัวปืนเอง
อยากรู้จริงๆครับ

จากที่ผมเคยสอบถามมานะครับ มีสมาชิกท่านใดเคยลองอัพปืนของตัวเองบ้างไหมครับ อยากทราบผลนะครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #143 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 07:15:43 PM »

สงสัยมานานแล้วครับ ที่ปืนเกรด พรีเมี่ยม บอกว่า สามรถอัพเกรด ความเร็วกระสุนขึ้นได้อีกนั้น มันใช้วิธีไหนครับ
หรือประมาณว่า
เกี่ยวกับกระสุน หรือเกี่ยวกับตัวปืนเอง
อยากรู้จริงๆครับ

จากที่ผมเคยสอบถามมานะครับ มีสมาชิกท่านใดเคยลองอัพปืนของตัวเองบ้างไหมครับ อยากทราบผลนะครับ

ผมไม่เคยปรับ หรืออัพอะไรเจ้าM48 เลยครับ..แต่เหมือนคลับคล้ายคลับคลาว่าเค้าจะมีชุดสปริงที่เอาไว้อัพเหมือนกันนะครับ  แต่ผมใจไม่ถึงครับ..
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #144 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 11:02:56 AM »

สวัสดีครับท่านสมาชิกทุกท่าน Diana
ที่คุยกันเรื่องแรง แรงรีคอยส์
กรณีของกระผมนี่มันแรงรอคอย กับเจ้า M54 ที่ว่ามีแรงรีคอยส์ที่ต่ำ

แรงรอคอยแรก ก็โดนเจ้า M54 ...มือสอง...ที่ว่ามีแรงรีคอยส์ที่ต่ำแล้ว...อัดเข้าไป...นั่งรอ นอนรอไป 45 วัน
นั่ง นอน กอดปืนเงินเราทะเบียนเจ้าของเดิม...เหมือนหนีตามกันมาไง...ไม่รู้...ลักลอบคบกันชัดๆ...ผู้ใหญ่ไม่รู้ไม่เห็น...
โธ่...ไอ้เรามันมือที่สอง ตกใจ

เมื่อวันศุกร์บ่ายที่ผ่านมา...ไปรษณีย์บัตรแล้วตอนเช้า
ตอนบ่าย...พากัน (gun) ไปทำ ป4. ที่วัง...ตอนนั้นก็บ่ายโขแล้วละ...แถมขับรถหลงทางอีก
ขาไปใช้วิธี ห่อผ่าขาว...อุ้ม...เดินจากสนามม้า เดินข้ามถนน พาปืนยาว...อัดลม...
ปืนมัน...น้ำหนักมาก ลำตัวยาวเฟื้อย เดินผ่านฝูงชน มอเตอร์ไซรับจ้าง ใครๆก็มอง อายชะมัด ก็ไม่เคยนิครับ
ขั้นตอนทุกอย่าก็เป็นไปได้ราบรื่นดีทุกอย่าง...ไม่ว่าจะเดินสะเหร่อ...สะหร่า...
ไปถามที่ ประชาสัมพันธ์ ไปต่อที่ช่อง 7 ไปต่อที่ช่องตรวจ กลับไปช่องที่ 7 จ่ายเงินไป 100 บาทถ้วน
ก็ได้จดทะเบียนกันเสร็จสิ้นเสียที ไม่ต้องลักๆ ลอบๆ คบ กันเสียที...
ในใจนึก...จะกอดจะขยำย่ำยี...ให้หาย...มันเขี้ยวสักที...รอมานานไม่ได้ควงออกงานเลย...คราวนี้แหละ...ออกหน้าออกตากันเสียที
...เหมือนฟ้าผ่ามากลางใจ...กับนำเสียงแสนหวาน...ของผู้ใหญ่...ฟาดลงมา...
ห้ามชีวิตอันกำลังเริ่มโรยด้วยกลีบกุหลายและคราบสนิมถ้าไม่รักษาให้ดี
...ป4. ต้องรออีก 45 วันนะนะค่อยมารับ...
กระผมเองก็ ก้มหน้า ก้มตา รับ และพากัน (gun) ไปนั่งห่อผ้า...แล้วซมซาน ฝ่าฝูงชน...แว๊ะทานซาละเปา...
แล้วจึงกลับบ้าน ฝ่าการจราจรที่ติดขัด...ชองบางกอก แดนศิวิไล

แรงรอคอยที่แสนจะยาวนานซะเหลือเกิน...รวมน่าจะ 90 วัน...กรรม แท้ๆ... โดนชก

ด้วยความนับถือ

แตงโมหวานฉ่ำ...ช้ำรัก

พี่ม้า...ขา
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #145 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 11:10:18 AM »

สวัสดีครับท่านสมาชิกทุกท่าน Diana
ที่คุยกันเรื่องแรง แรงรีคอยส์
กรณีของกระผมนี่มันแรงรอคอย กับเจ้า M54 ที่ว่ามีแรงรีคอยส์ที่ต่ำ

แรงรอคอยแรก ก็โดนเจ้า M54 ...มือสอง...ที่ว่ามีแรงรีคอยส์ที่ต่ำแล้ว...อัดเข้าไป...นั่งรอ นอนรอไป 45 วัน
นั่ง นอน กอดปืนเงินเราทะเบียนเจ้าของเดิม...เหมือนหนีตามกันมาไง...ไม่รู้...ลักลอบคบกันชัดๆ...ผู้ใหญ่ไม่รู้ไม่เห็น...
โธ่...ไอ้เรามันมือที่สอง ตกใจ

เมื่อวันศุกร์บ่ายที่ผ่านมา...ไปรษณีย์บัตรแล้วตอนเช้า
ตอนบ่าย...พากัน (gun) ไปทำ ป4. ที่วัง...ตอนนั้นก็บ่ายโขแล้วละ...แถมขับรถหลงทางอีก
ขาไปใช้วิธี ห่อผ่าขาว...อุ้ม...เดินจากสนามม้า เดินข้ามถนน พาปืนยาว...อัดลม...
ปืนมัน...น้ำหนักมาก ลำตัวยาวเฟื้อย เดินผ่านฝูงชน มอเตอร์ไซรับจ้าง ใครๆก็มอง อายชะมัด ก็ไม่เคยนิครับ
ขั้นตอนทุกอย่าก็เป็นไปได้ราบรื่นดีทุกอย่าง...ไม่ว่าจะเดินสะเหร่อ...สะหร่า...
ไปถามที่ ประชาสัมพันธ์ ไปต่อที่ช่อง 7 ไปต่อที่ช่องตรวจ กลับไปช่องที่ 7 จ่ายเงินไป 100 บาทถ้วน
ก็ได้จดทะเบียนกันเสร็จสิ้นเสียที ไม่ต้องลักๆ ลอบๆ คบ กันเสียที...
ในใจนึก...จะกอดจะขยำย่ำยี...ให้หาย...มันเขี้ยวสักที...รอมานานไม่ได้ควงออกงานเลย...คราวนี้แหละ...ออกหน้าออกตากันเสียที
...เหมือนฟ้าผ่ามากลางใจ...กับนำเสียงแสนหวาน...ของผู้ใหญ่...ฟาดลงมา...
ห้ามชีวิตอันกำลังเริ่มโรยด้วยกลีบกุหลายและคราบสนิมถ้าไม่รักษาให้ดี
...ป4. ต้องรออีก 45 วันนะนะค่อยมารับ...
กระผมเองก็ ก้มหน้า ก้มตา รับ และพากัน (gun) ไปนั่งห่อผ้า...แล้วซมซาน ฝ่าฝูงชน...แว๊ะทานซาละเปา...
แล้วจึงกลับบ้าน ฝ่าการจราจรที่ติดขัด...ชองบางกอก แดนศิวิไล

แรงรอคอยที่แสนจะยาวนานซะเหลือเกิน...รวมน่าจะ 90 วัน...กรรม แท้ๆ... โดนชก

ต่อไปนี้อย่างน้อยก็อ้างได้แล้วว่าเราไม่ได้เป็นชู้กับใครแล้วหล่ะนะครับ (ปืนไม่ผิดมือ).... Cheesy Cheesy เยี่ยม เยี่ยม

ผมรักในหลวง...ครับ
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #146 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 11:46:38 AM »

ต่อไปนี้อย่างน้อยก็อ้างได้แล้วว่าเราไม่ได้เป็นชู้กับใครแล้วหล่ะนะครับ (ปืนไม่ผิดมือ).... Cheesy Cheesy เยี่ยม เยี่ยม

...อย่างที่คุณ หน่อง ว่า"เราไม่ได้เป็นชู้กับใครแล้ว"  ผมว่ามันน่าเป็น...กรรมดี แท้ๆ...นะครับ
SPY10
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #147 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 11:46:10 AM »

ที่นี่มีคนปล่อย Diana แล้วครับ

http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=9447.0

สูงสุดคืนสู่สามัญ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #148 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 01:10:26 PM »

ที่นี่มีคนปล่อย Diana แล้วครับ

http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=9447.0

น่าเสียดายครับยังใหม่อยู่เลย สมาชิกท่านใดที่เป็นแฟนพันธ์แท้แบบสปริงรีบเลยครับ

ผู้ผลิตน่าจะทำ pcp แบบง้างข้างออกมาจำหน่ายบ้างนะครับ เอาแบบง้างยิงทีละนัดให้ทำความเร็วได้ซัก 900 f/s ปืนยาวน่าจะทำได้ อัดลมสั้นทำได้ 500 f/s ช่วงง้างมีแค่นิดเดียว ถ้าทำออกมาจะเป็นผลิตภัณฑ์ที่น่าสนใจมากครับ  น้ำลายหก

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
SPY10
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #149 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 08:03:42 PM »

น่าเสียดายครับยังใหม่อยู่เลย สมาชิกท่านใดที่เป็นแฟนพันธ์แท้แบบสปริงรีบเลยครับ

ผู้ผลิตน่าจะทำ pcp แบบง้างข้างออกมาจำหน่ายบ้างนะครับ เอาแบบง้างยิงทีละนัดให้ทำความเร็วได้ซัก 900 f/s ปืนยาวน่าจะทำได้ อัดลมสั้นทำได้ 500 f/s ช่วงง้างมีแค่นิดเดียว ถ้าทำออกมาจะเป็นผลิตภัณฑ์ที่น่าสนใจมากครับ  น้ำลายหก

พอดีว่าผมมีความจำเป็นต้องเลือกเก็บไว้แค่ 1 ตัวครับ เลยเลือกเอาเจ้า 54 ไว้แทน เพราะได้ทั้งศูนย์เปิดและศูนย์กล้อง แต่เอาเข้าจริงก็ยิงแต่ศูนย์กล้องอย่างเดียวแหละ 555 จริงๆก็ไม่อยากขายเท่าไหร่ครับ มันสวยดีเวลานั่งมองด้วยอารมณ์สุนทรี คิดไปคิดมา.....เฮ้อเสียดาย

สูงสุดคืนสู่สามัญ
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 60
  พิมพ์