เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:21:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 60
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลปืนยาวอัดลมแบบสปริ่ง Diana  (อ่าน 279032 ครั้ง)
tan_tan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #255 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 11:14:07 AM »

ขอสอบถามเรื่องกล้องเล็งครับ...
กล้อง Mark4 M3 ก๊อปนี้สามารถใช้กับปืนสปริง Diana M54 ได้มั๊ยครับ...
ท่านใดเคยใช้ขอขอมูลหน่อยครับ...
ขอบคุณครับ....

เป็นเสืออยู่ในป่า  ดีกว่าเป็นหมาอยู่ในเมือง
Jacky_Cheng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #256 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 11:12:58 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2012, 03:21:47 PM โดย Jacky_Cheng » บันทึกการเข้า
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #257 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 09:29:04 AM »

กระทู้เหงา เอาอะไรมาเล่าแก้เหงาครับ
มาเล่าเรื่องร้านกระถางธูปสูบวิญญาณให้ฟังตอนดึกๆละกันครับ
ทีแรกผมไปเดินหา Diana M54 air king ละครับ นั่นนับเป็นความตั้งใจแต่เดิมเลย แต่ก็มาเบนเข็มหา M48 เพราะผมเปรียบเทียบราคา และสมรรถณะของปืน
ผมเดินหาทุกร้าน ที่มีข่าวแว่วๆว่ามี เดียน่า หาไม่ค่อยเจอละครับ แต่เจอ M54 air king มือสองที่ร้านปั้นโครงการโคตะระมโหรทึก ปืนอัดลม(ของเขาน่านิยมมากครับ)
ตัวที่เจออาจจะเป็นของพี่ๆในเว็ปนี้แหละ ผมเดา แต่ก็ไม่ตัดสินใจ เพราะคิดว่า ร้านอื่นน่าจะมี M48 อยู่ด้วย
จนเดินเข้า ร้านกระถางธูปสูบวิญญาณ เด็กที่ร้านก็เข้ามาล้อมหน้า ล้อมหลัง ดันเราเข้าร้านจนได้
ผมก็แจ้งความประสงค์ของเด็กหน้าร้านไป เขาบอกว่า ที่ร้านมี M34 หลายกระบอก ผมก็แจ้งว่า จะเอา M48 หรือ M54
เด็กหน้าร้านบอกว่า ไม่ดี หนักมาก และก็หาซื้อไม่ได้หรอก ราคาที่แจ้งตอนแรก บอก 42000 บาทครับ ผมเกิดอาการหูอื้อ ตาลาย
เขาบอกว่า ขอ ป.๓ 3000 บาท ได้เลย เอาแค่เอกสารมาดำเนนการทันทีพรุ่งนี้ได้ใบป.๓ ไปออกป.๔ได้เลย
ที่หูอื้อนี่ เพราะโมโหเด็กมัน ในใจนึก ไรวะ ปืนเขาขาย30000 ตรูยังว่าแพงเลย แม่ม มันกะจะฟันละซิ ก็เลย อือๆ ออๆ เอางี้ ได้ป.๓ แล้วค่อยเจอกัน
กลับมาบ้านนึกทบทวนสิ่งที่ผ่านไปในวันนี้ ไม่รู้จะหาทางออกไงดีเลยมานั่งกดดูเวปไปเรื่อยๆ นึกได้ เสริจหาไรอ่านเกี่ยวกับปืนลมหน่อยจิ๊ ไมมันแพงกว่าลูกกรดฟระ
อากู๋ขึ้นมาก็ เวปนี้เลย เอ เวปนี้ตรูข้าก็เข้ามาอ่านตั้งกะปีมะโว้ ไฉนไม่เคยสนใจอ่านปืนลมเลยหนอ เอาละ ความตั้งใจเป็นที่ตั้ง อ่าน อ่าน อ่าน แลัวก็อ่าน
อ้าว บรรดามิตรรัก แฟนพันธุ์แท้ปืนอัดลม แนะนำวิธีการเอาไว้มากมายนะนี่ นั่นหละครับ เป็นจุดเริ่มต้น ของการฝ่ายฟ้า(ไขว่คว้า)ของจากแดนไกลมาให้สนองตันหาของตนเอง
ฉนั้น ร้านกระถางธูป ก็เลยอดได้ตังค์ผมไปโดยประการละฉะนี้ครับ ตกใจหน้าซีด

แก้กระทู้เหงาอีกละกันครับ หลังจากเล่า(พล่าม)เรื่องร้านกระถางธูปสูปวิญญาณแล้ว ผมก็จะต่อไปที่ร้านอื่นๆเลยละกันครับ
ร้านต่อมา ร้านเขาและลูก พอออกมาจากร้านแรกแล้ว ผมก็ตรงดิ่งมาที่ร้านนี้เลย เพราะเห็นมีปืนในโฆษณาตามหน้งสือปืน
เป้าหมายเดิม Diana M 54 Air King พอเข้าไปในร้าน ก็แจ้งวัตถุประสงค์กับผู้ชายวัยกลางคน เขาบอกว่า ไม่มี อ้าว แล้วลงในหนังสือเอาโล่ห์หรือไงฟระ(อันนี้คิดในใจ)
แต่มี Diana M350 Magnum ราคา 46000 บาท โอ้แม่เจ้า... ผมเกือบจะวิ่งออกมาในทันใดนั้นเลยเชียว เขาบอกมีบริการขอ ป.๓ให้ด้วยราคา3000 บาทมาตรฐานชายไทย(อันนี้เติมเองครับ) ผมก็เลยว่า เอ่อ ผมอยู่กทม.ครับ เอางี้ ได้ป.๓ เมื่อไหร่ เราค่อยมาเจอกัน พอออกมา ผมข้ามมาอีกฝั่งถนน เข้าร้านโคตรโครงการ(ของเขาดีจริงๆหากมีโอกาส จะลองเข้าร่วมซักครั้งหนึ่ง) เจอ Diana M 54 Air King มือสอง ตามที่เคยเล่าเอาไว้ จับดูลูบคล่ำดู หนักแฮะ แต่เป็นชื่อบุคคล ไม่เอานะ หามือหนึ่งให้หมดก่อน ก็ออกมาจากร้าน เดินเรื่อยไปเข้าร้านแขก สองประเทศ มี Gamo Whisper แขกบอกว่า (ฟังเอาไว้นะครับสำหรับสมาชิกที่มีปืนแบบ PCP)
อย่าไปซื้อเลย ปืนแบบเติมลม ปัญหาเยอะมาก เดี๋ยวซีลยางก็รั่ว ไหนจะต้องหาถังดำน้ำอีก ไหนจะต้องหาสูบจักรยาน ยุ่งตายห่ะ
ร้านของเรามีบริการขอป.๓ ให้ด้วย 3000 บาท ราคาปืนกาโม่ 30000 บาทครับท่าน แต่เดี๋ยวก่อน หากคุณจองวันนี้ เราจะลดราคา ค่าป.๓ เหลือเพียง 1500 และไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายในการลอกลายด้วย สนมะ สนมะ ผมเหรอ ไม่เอาครับ ขอป.๓ ฟรีก็ไม่เอา ผมจาเอา Diana เลยเดินออกมา ทันที เดิน ท่อมๆไปฝั่งสวนดีกว่า เอ๊ะ ปืนไรหว่านั่น เข้าไปเลยครับ พมร. cz ครับ พี่น้อง อ้อ สลาเวีย ครับ ราคา30000 บาท มีบริการอีกแล้วครับท่าน (ชอบจริงๆเลย การค้าขายแถวนี้ บริการดีมากก...)ขอป.๓ ให้ด้วยครับ 3000 บาทอีกเช่นเคย มีโปรโมชั่นด้วย จองวันนี้ ขอป.๓ให้ ฟรี...
ไม่เอาแล้ว ไม่ไขว่เขวแน่นอน ผมเอาจะเอา Diana ให้ได้ ก็เท่านั้นเองครับ
หากอ่านแล้วไม่เข้าตากรรมการก็ขออภัยครับ และก็ขอบพระคุณครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

คุณ เช้ง ครับ
    ผมต้องขอขอบคุณ...แทนเพื่อนๆสมาชิกฯที่คุณ เช้ง เล่าประสบการณ์อันมีค่า...ในความมุ่งมั่นที่ตามหา"ปืนสปริ่งในฝัน"และตัดสินใจ...จนได้เป็นเจ้าของในที่สุด  อันเนื่องมาจากการอ่าน,พิจารณาและวิเคราะห์ในหัวข้อกระทู้"รวมพลปืนยาวอัดลมแบบสปริ่ง Diana"ที่พวกเราได้สร้างสรรค์ คนละเล็ก..คนละน้อย  แต่มันมีค่าเชิงความรู้และเป็น"วิทยาทาน"ที่ดีในอานคต ครับ ไหว้
    ผมก็เชื่อมั่นอีกว่า...กระทู้ทั้ง 2 ด้านบนของคุณ เช้งนี้  ต้องเป็นประโยชน์ให้กับน้องๆรุ่นใหม่  หลงรัก ที่กำลังตามหา"ปืนยาวอัดลมแบบสปริ่ง Diana"  ที่มีราคาสูงขึ้นและสูงขึ้น..ได้เข้าใจและหากรอต่อไปอีก..ก็คงต้องใช้เงินเพิ่มขึ้นอีกอย่างแน่นอน ครับ น้ำลายหก
...ผมจึงขอ+1คะแนน...สำหรับผู้ที่มีความมุ่งมั่นดีเยี่ยม ด้วยความเต็มใจ ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
juon2001
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #258 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 10:17:05 AM »

กระทู้เหงา เอาอะไรมาเล่าแก้เหงาครับ
มาเล่าเรื่องร้านกระถางธูปสูบวิญญาณให้ฟังตอนดึกๆละกันครับ
ทีแรกผมไปเดินหา Diana M54 air king ละครับ นั่นนับเป็นความตั้งใจแต่เดิมเลย แต่ก็มาเบนเข็มหา M48 เพราะผมเปรียบเทียบราคา และสมรรถณะของปืน
ผมเดินหาทุกร้าน ที่มีข่าวแว่วๆว่ามี เดียน่า หาไม่ค่อยเจอละครับ แต่เจอ M54 air king มือสองที่ร้านปั้นโครงการโคตะระมโหรทึก ปืนอัดลม(ของเขาน่านิยมมากครับ)
ตัวที่เจออาจจะเป็นของพี่ๆในเว็ปนี้แหละ ผมเดา แต่ก็ไม่ตัดสินใจ เพราะคิดว่า ร้านอื่นน่าจะมี M48 อยู่ด้วย
จนเดินเข้า ร้านกระถางธูปสูบวิญญาณ เด็กที่ร้านก็เข้ามาล้อมหน้า ล้อมหลัง ดันเราเข้าร้านจนได้
ผมก็แจ้งความประสงค์ของเด็กหน้าร้านไป เขาบอกว่า ที่ร้านมี M34 หลายกระบอก ผมก็แจ้งว่า จะเอา M48 หรือ M54
เด็กหน้าร้านบอกว่า ไม่ดี หนักมาก และก็หาซื้อไม่ได้หรอก ราคาที่แจ้งตอนแรก บอก 42000 บาทครับ ผมเกิดอาการหูอื้อ ตาลาย
เขาบอกว่า ขอ ป.๓ 3000 บาท ได้เลย เอาแค่เอกสารมาดำเนนการทันทีพรุ่งนี้ได้ใบป.๓ ไปออกป.๔ได้เลย
ที่หูอื้อนี่ เพราะโมโหเด็กมัน ในใจนึก ไรวะ ปืนเขาขาย30000 ตรูยังว่าแพงเลย แม่ม มันกะจะฟันละซิ ก็เลย อือๆ ออๆ เอางี้ ได้ป.๓ แล้วค่อยเจอกัน
กลับมาบ้านนึกทบทวนสิ่งที่ผ่านไปในวันนี้ ไม่รู้จะหาทางออกไงดีเลยมานั่งกดดูเวปไปเรื่อยๆ นึกได้ เสริจหาไรอ่านเกี่ยวกับปืนลมหน่อยจิ๊ ไมมันแพงกว่าลูกกรดฟระ
อากู๋ขึ้นมาก็ เวปนี้เลย เอ เวปนี้ตรูข้าก็เข้ามาอ่านตั้งกะปีมะโว้ ไฉนไม่เคยสนใจอ่านปืนลมเลยหนอ เอาละ ความตั้งใจเป็นที่ตั้ง อ่าน อ่าน อ่าน แลัวก็อ่าน
อ้าว บรรดามิตรรัก แฟนพันธุ์แท้ปืนอัดลม แนะนำวิธีการเอาไว้มากมายนะนี่ นั่นหละครับ เป็นจุดเริ่มต้น ของการฝ่ายฟ้า(ไขว่คว้า)ของจากแดนไกลมาให้สนองตันหาของตนเอง
ฉนั้น ร้านกระถางธูป ก็เลยอดได้ตังค์ผมไปโดยประการละฉะนี้ครับ ตกใจหน้าซีด

ตกลงคือพี่เช้ง ขอ ป2 สั่งมาเองใช่ไหมครับ
bannokman
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #259 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 10:41:32 AM »

/\
/\
/\
/\
 เยี่ยม
 เยี่ยม
 เยี่ยม

เพิ่งกลับจากบ้านนอกครับ กลับมาก็เอา เจ้า48 มายิงซ้อมมือเล่นๆ แต่ไหง มันไม่แม่นเหมือนเดิม งงเลย ครับ  เมื่อ ปี 53 ผมยิงศูนย์เปิดระยะประมาณ 20-25 เมตร (ไม่ได้วัดครับดูจากช่องกำแพง 7 ช่องกับอีกครึ่งช่อง + ระยะ เลยเขตกำแพงอีก ประมาณ 1 เมตร กำแพงช่องละ 3 เมตร)  ตั้งใจยิงดีๆ 10 นัด ยิงเข้า สีเหลี่ยมสีดำ ตรงกลางเป้า 8 ออกซ้าย 1 ตกลงต่ำ 1  นี่เป็นความภูมิใจสุดๆ ของผมเลย(ผมชอบใช้เป้าที่ตรงกลางเป็นสีเหลี่ยมในการยิงตั้งศูนย์ปืน เพราะผมว่ามันเล็งง่ายดี ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ )  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  แต่มาปี 54 ไหงกลุ่มกระสุนผมมันบาน จัง  ยิงที่เดิมเลย เป้าก็ติดที่เดิม ลูกก็กล่องเดิม (RWS supper .....)  กลุ่ม 10 นัด เกือบ 2 นิ้ว ออกซ้ายบ้าง ขวาบ้าง สูงๆ ตำ่ๆ เกิดอาการ เซงอย่างแรง ตกใจ ตกใจ ตกใจ พี่ๆ ท่านใด้พอทราบสาเหตุ ไหมครับ แก้ไขอะไรได้บ้าง ขอบคุณครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

เกือบลืม   หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

สวัสดีปีใหม่ 2554 สมาชิกชาวปืนลมทุกๆคน นะครับ  ขอให้ทุกคนมีความสุขมากๆ อย่าเจ็บอย่าจน  ที่สำคัญ ขอให้ได้ปืนในฝันทุกๆคนเลย(รวมผมด้วย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ) ขอให้มีความสุข ตลอดปี และ ตอลดไป ครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

Jacky_Cheng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #260 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 11:15:03 AM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2012, 03:22:12 PM โดย Jacky_Cheng » บันทึกการเข้า
Thunder 65
Full Member

คะแนน 130

« ตอบ #261 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 11:21:35 AM »

ขอสอบถามเรื่องกล้องเล็งครับ...
กล้อง Mark4 M3 ก๊อปนี้สามารถใช้กับปืนสปริง Diana M54 ได้มั๊ยครับ...
ท่านใดเคยใช้ขอขอมูลหน่อยครับ...

Diana 54 แนะนำตัวนี้ครับ UTG 4-16 x40 AO หรือ ยี่ห้อ Leapers นั่นเอง

มีขายในเวปนี้ http://www.outdoorvision.net/riflescope/riflescope.html

ไม่ต้องสั่งจากนอก ราคารับได้ครับ ไม่แพงมากนัก

ผมใช้ตัว Leapers 3 - 9 x40 AO กับ Diana 54  ยิงมาเป็นพันๆนัดแล้ว กล้องไม่เคยเคลี่อนเลยครับ

0.22  Weihrauch HW100T 0.177 Weihrauch HW100TK
0.22  Diana 54
0.22  Edgun R3M Standard
V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #262 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 12:02:15 PM »

กำลังมองหาอยู่เหมือนกันครับน้องไดอะน่านี่ ... หลงรัก

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #263 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 12:58:53 PM »

กำลังมองหาอยู่เหมือนกันครับน้องไดอะน่านี่ ... หลงรัก
ไม่สนใจรุ่นที่มีท่อลมแล้วหรือครับ... หลงรัก หลงรัก

ผมรักในหลวง...ครับ
V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #264 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 01:25:37 PM »

ไม่สนใจรุ่นที่มีท่อลมแล้วหรือครับ... หลงรัก หลงรัก

ผมจะรอน้อง HATSAN ของพี่หน่องละกันครับ ...  ไหว้

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #265 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 01:33:27 PM »

ผมจะรอน้อง HATSAN ของพี่หน่องละกันครับ ...  ไหว้

เอาฮัทซานไปรับได้ที่ร้าน ม.ฮะ...เลยครับ...ปืนมีมารออยู่แล้ว...
แต่เสียงมันดังนะ..ระบบไกก็แข็งไปหน่อย...แต่เร้าใจครับ...  Grin Grin

ส่วนปืนผมคงไม่มีใครอยากได้หรอกครับ...เพราะมันนอนกองเป็นชิ้นอยู่เลย..ยังไม่ได้ประกอบครับ ช่วงงานเพียบ..Grin Grin  ..

ผมรักในหลวง...ครับ
tan_tan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #266 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 08:20:57 PM »

Diana 54 แนะนำตัวนี้ครับ UTG 4-16 x40 AO หรือ ยี่ห้อ Leapers นั่นเอง

มีขายในเวปนี้ http://www.outdoorvision.net/riflescope/riflescope.html

ไม่ต้องสั่งจากนอก ราคารับได้ครับ ไม่แพงมากนัก

ผมใช้ตัว Leapers 3 - 9 x40 AO กับ Diana 54  ยิงมาเป็นพันๆนัดแล้ว กล้องไม่เคยเคลี่อนเลยครับ

ขอบคุณครับ...

เป็นเสืออยู่ในป่า  ดีกว่าเป็นหมาอยู่ในเมือง
Jacky_Cheng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #267 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 08:20:18 AM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2012, 03:22:31 PM โดย Jacky_Cheng » บันทึกการเข้า
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #268 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 10:47:23 AM »

รอจำใจ...ดู...ดู...อยู่นะ...Jacky_Cheng__(เช้ง)
ภาพมัวๆ นัวๆ... คิก คิก

ด้วยความนับถือ
แตงโมหวานฉ่ำ

พี่ม้า...ขา
tan_tan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #269 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 08:39:08 PM »

อรุณสวัสดิ์ สมาชิกผู้รักปืนลมทุกท่าน
วันว่างๆกับ เดียน่า 48 วันนี้จะพาเข้าป่าเข้าสวนละครับ
จะหาภาพมั่วๆมาฝาก แมัไม่อยากดู แต่ก็จำใจต้องดูละครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รอชมครับ....อิอิ

หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 60
  พิมพ์