เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 06:43:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 60
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลปืนยาวอัดลมแบบสปริ่ง Diana  (อ่าน 278288 ครั้ง)
Jacky_Cheng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #270 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 08:45:09 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2012, 03:22:52 PM โดย Jacky_Cheng » บันทึกการเข้า
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #271 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 09:44:33 PM »

กลับมาแล้วครับ ไม่มีภาพมาฝากสมาชิกเลยครับ
คนมันเริ่มอายุมากขึ้น ความจำมันเลยแย่ครับ
ผมลืมกล้องครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขออภัยเป็นอย่างสูงครับ ไหว้

ไม่อยากเอามาอวดใช่ไหมครับ..ผมรู้นะ..ที่เข้าไปนี่..เข้าไปถ่ายไว้เป็นกองๆ ใช่ป่ะ..ครับคุณเช้ง... ตกใจ ตกใจ ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมรักในหลวง...ครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #272 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 10:17:33 PM »

กลับมาแล้วครับ ไม่มีภาพมาฝากสมาชิกเลยครับ
คนมันเริ่มอายุมากขึ้น ความจำมันเลยแย่ครับ
ผมลืมกล้องครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่อยากเอามาอวดใช่ไหมครับ..ผมรู้นะ..ที่เข้าไปนี่..เข้าไปถ่ายไว้เป็นกองๆ ใช่ป่ะ..ครับคุณเช้ง... ตกใจ ตกใจ ขำก๊าก ขำก๊าก

อย่างนี้เค้าเรียกว่า" หลอกให้อยาก แล้วจากไป" นะเนี่ย.....
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #273 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 08:47:47 AM »

อรุณสวัสดิ์ สมาชิกผู้รักปืนลมทุกท่าน
วันว่างๆกับ เดียน่า 48 วันนี้จะพาเข้าป่าเข้าสวนละครับ
จะหาภาพมั่วๆมาฝาก แมัไม่อยากดู แต่ก็จำใจต้องดูละครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อย่างนี้เค้าเรียกว่า" หลอกให้อยาก แล้วจากไป" นะเนี่ย.....

คุณ ตุ้ย ครับ
   คุณ เช้ง อาจจะไม่อยากนำรูปภาพ..ล่าสัตว์..มาลง  เพราะเกรงว่าจะผิด"กฎกติกาการใช้เว็ปบอร์ด" ข้อที่ 7..มัง ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้ 
Jacky_Cheng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #274 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 10:45:46 AM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2012, 03:23:26 PM โดย Jacky_Cheng » บันทึกการเข้า
tan_tan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #275 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 11:11:12 AM »

เราก้ออุตส่าห์ตั้งหูตั้งตารอ.....
วัยรุ่นเหลือน้อยเซ็งเลย...55555+

เป็นเสืออยู่ในป่า  ดีกว่าเป็นหมาอยู่ในเมือง
Jacky_Cheng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #276 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 03:36:19 PM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2012, 03:23:42 PM โดย Jacky_Cheng » บันทึกการเข้า
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #277 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 03:51:31 PM »

แม้ไม่มีูรูป แต่ผมมีเรื่องมาเล่า และขอคำปรึกษาครับ
เรื่องที่จะเล่าครับ
เมื่อวานหลังตั้งข้อความเสร็จก็ไปนครปฐมเลย นึกถึงกล้อง ตอนจะเข้าสวนซะแล้ว
ผู้เฒ่าผู้แก่ที่บ้าน ก็ฟ้องว่า มะพร้าวหลายทะลาย โดนเจาะเรียบ มะม่วงกำลังออกลูก โดนแทะก้นจนพรุน
ผมก็ครับๆ เดี๋ยวผมจะเข้าตักเตือนผองเพื่อนเหล่านั้นเอง

...ถ้าเรื่องนกเป็ดน้ำ  ต้องเรียก"เสือโอ๋" ไปปราบ ต้องได้ผล ครับ
เข้าไปช่วง11นาฬิกา เงียบมากๆเลยครับ เหมือนนกรู้ ผมก็หันซ้าย หันขวา เดินดุ่มๆไปอย่างช้าๆ สายตาก็ชมนก ชมไม้เพลินไปกับธรรมชาติครับ
พอเดินลึกเข้าไปหน่อย เอ้ เสียงใครทะเลาะกันหว่า เลยเดินเข้าไป กะจะห้ามทัพซะหน่อย 5-8 ตัวกะลังวิ่งไล่กวดกัน ผมส่งเสียงห้ามออกไป จุ๊ๆๆๆ เบากันหน่อยซิจ๊ะ เดี๋ยวตื่นหมด
จัดการกับ48 เข้าที่เข้าทาง นี่ หากคุยกันไม่รู้เรื่อง ต้องตักเตือนกันแรงๆแบบนี้ ศูนย์เปิดครับ เพราะกล้องเจ๊งกะโบ้งไปแล้ว ระยะ ยอดมะม่วง
ตัวดำๆ มันเกเรครับ เตือนมันก่อนเพื่อน มันชะงักกันไปหมด ที่อยู่ๆ ทะเลาะกันดีๆ ดันโดดตุ๊บลงพื้นซะนี่ มันก็ชะเง้อมองหาคู่กรณีของมัน
แล้วตัวที่สองก็โดดตุ๊บลงมาอีก คราวนี้แตกฮือเลยสงสัยมันคิดว่า เจ้าที่แรง ทะเลากันเสียงดังไป เลยโดนลงโทษ
จนกระทั้งบ่าย4โมงกว่าๆ ก็เลยเคลื่อนพล กับฐานที่มั่นครับ
เรื่องที่จะปรึกษาครับ
พอพระอาทิตย์อัสดง ก็แว่วเสียงสรรพสัตว์ กลับถิ่นฐานที่พักแล้ว ผมก็เตรียมที่จะกลับที่พักของตัวเองเหมือนกัน
พลันหูก็แว่วเสียงดัง กิ๊บๆๆๆ อยู่เหนือท้องฟ้า ราวกับเสียงของฝูงแมลงก็ไม่ปาน แถวระแวกนั้น เขาเพิ่งจะไถแปลงนา เพื่อปลูกข้าวครับ
ผมเลยลาก 48 ออกมาอีกรอบหนึ่ง แต่ก็จนปัญญาจะทำอะไรได้ เสียงถลาลงในแปลงนา นับได้ เป็นร้อยๆเสียง พอเข้าไปใกล้ มันก็ฮือ หายไป
สมาชิกมาวิธีทำอย่างไรครับ กับนกเป็ดน้ำพวกนี้ มันลงกินข้าวเปลือกที หมดเป็นแปลงๆเลยครับ สงสารชาวนาผู้ลำบาก ที่ลงแรงไปจังครับ
นี่ละครับ เรื่องที่จะขอปรึกษาครับ ไหว้
tayaw
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #278 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 04:17:54 PM »

แม้ไม่มีูรูป แต่ผมมีเรื่องมาเล่า และขอคำปรึกษาครับ
เมื่อวานหลังตั้งข้อความเสร็จก็ไปนครปฐมเลย นึกถึงกล้อง ตอนจะเข้าสวนซะแล้ว
ผู้เฒ่าผู้แก่ที่บ้าน ก็ฟ้องว่า มะพร้าวหลายทะลาย โดนเจาะเรียบ มะม่วงกำลังออกลูก โดนแทะก้นจนพรุน
ผมก็ครับๆ เดี๋ยวผมจะเข้าตักเตือนผองเพื่อนเหล่านั้นเอง
เข้าไปช่วง11นาฬิกา เงียบมากๆเลยครับ เหมือนนกรู้ ผมก็หันซ้าย หันขวา เดินดุ่มๆไปอย่างช้าๆ สายตาก็ชมนก ชมไม้เพลินไปกับธรรมชาติครับ
พอเดินลึกเข้าไปหน่อย เอ้ เสียงใครทะเลาะกันหว่า เลยเดินเข้าไป กะจะห้ามทัพซะหน่อย 5-8 ตัวกะลังวิ่งไล่กวดกัน ผมส่งเสียงห้ามออกไป จุ๊ๆๆๆ เบากันหน่อยซิจ๊ะ เดี๋ยวตื่นหมด
จัดการกับ48 เข้าที่เข้าทาง นี่ หากคุยกันไม่รู้เรื่อง ต้องตักเตือนกันแรงๆแบบนี้ ศูนย์เปิดครับ เพราะกล้องเจ๊งกะโบ้งไปแล้ว ระยะ ยอดมะม่วง
ตัวดำๆ มันเกเรครับ เตือนมันก่อนเพื่อน มันชะงักกันไปหมด ที่อยู่ๆ ทะเลาะกันดีๆ ดันโดดตุ๊บลงพื้นซะนี่ มันก็ชะเง้อมองหาคู่กรณีของมัน
แล้วตัวที่สองก็โดดตุ๊บลงมาอีก คราวนี้แตกฮือเลยสงสัยมันคิดว่า เจ้าที่แรง ทะเลากันเสียงดังไป เลยโดนลงโทษ
จนกระทั้งบ่าย4โมงกว่าๆ ก็เลยเคลื่อนพล กับฐานที่มั่นครับ
พอพระอาทิตย์อัสดง ก็แว่วเสียงสรรพสัตว์ กลับถิ่นฐานที่พักแล้ว ผมก็เตรียมที่จะกลับที่พักของตัวเองเหมือนกัน
พลันหูก็แว่วเสียงดัง กิ๊บๆๆๆ อยู่เหนือท้องฟ้า ราวกับเสียงของฝูงแมลงก็ไม่ปาน แถวระแวกนั้น เขาเพิ่งจะไถแปลงนา เพื่อปลูกข้าวครับ
ผมเลยลาก 48 ออกมาอีกรอบหนึ่ง แต่ก็จนปัญญาจะทำอะไรได้ เสียงถลาลงในแปลงนา นับได้ เป็นร้อยๆเสียง พอเข้าไปใกล้ มันก็ฮือ หายไป
สมาชิกมาวิธีทำอย่างไรครับ กับนกเป็ดน้ำพวกนี้ มันลงกินข้าวเปลือกที หมดเป็นแปลงๆเลยครับ สงสารชาวนาผู้ลำบาก ที่ลงแรงไปจังครับ
นี่ละครับ เรื่องที่จะขอปรึกษาครับ ไหว้
กรณีนกเป็ดย้ายคนบ้านเราไปอยู่แถวนั้นครับ  ไม่น่าจะใช้เวลานานนัก เกลี้ยงงงงงงง... คิก คิก
bannokman
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #279 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 06:39:35 PM »

อ่า  กล้องพี่ท่านเจ้งไปซะละ ผมว่าจะไปจัดกล้องจีน มาซักตัว  งานนี้สงสัยจะรอไปก่อนละ  48 เอาใจยากจริงๆ เรื่องกล้องนี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Jacky_Cheng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #280 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 06:47:48 PM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2012, 03:24:17 PM โดย Jacky_Cheng » บันทึกการเข้า
bannokman
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #281 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 08:30:25 PM »

คุณ วิโรจน์ นี่คนไหนหน๋อ คนที่อยู่ บ้านบึง ป่าวครับ  สนใจอยู่เหมือนกันครับเพราะยังหากล้อง+ราง มาใส่ไม่ได้เลย ยิงหมดจะ 6 ตลับ ละ  (แต่ช่วงนี้ยังจนมากมาย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เอากล้องดีๆแพงๆ คงไม่ไหว )
Jacky_Cheng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #282 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 09:04:37 PM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2012, 03:24:34 PM โดย Jacky_Cheng » บันทึกการเข้า
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #283 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 09:37:39 PM »

ผมเล่นแบบนี้เลยครับ..สำหรับ M48.....

รับรอง...ไม่มีเคลื่อน....ไม่มีถอย.....
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #284 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 09:52:50 PM »

ตัวมันเป็นยังไงครับไม่เคยเห็น วันหน้าถ้าได้ไปอีกชวนด้วยนะครับ  คิก คิก คิก คิก

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 60
  พิมพ์