เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 06:42:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 60
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลปืนยาวอัดลมแบบสปริ่ง Diana  (อ่าน 278277 ครั้ง)
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #285 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 11:14:47 PM »

แม้ไม่มีูรูป แต่ผมมีเรื่องมาเล่า และขอคำปรึกษาครับ
เรื่องที่จะเล่าครับ
เมื่อวานหลังตั้งข้อความเสร็จก็ไปนครปฐมเลย นึกถึงกล้อง ตอนจะเข้าสวนซะแล้ว
ผู้เฒ่าผู้แก่ที่บ้าน ก็ฟ้องว่า มะพร้าวหลายทะลาย โดนเจาะเรียบ มะม่วงกำลังออกลูก โดนแทะก้นจนพรุน
ผมก็ครับๆ เดี๋ยวผมจะเข้าตักเตือนผองเพื่อนเหล่านั้นเอง
เข้าไปช่วง11นาฬิกา เงียบมากๆเลยครับ เหมือนนกรู้ ผมก็หันซ้าย หันขวา เดินดุ่มๆไปอย่างช้าๆ สายตาก็ชมนก ชมไม้เพลินไปกับธรรมชาติครับ
พอเดินลึกเข้าไปหน่อย เอ้ เสียงใครทะเลาะกันหว่า เลยเดินเข้าไป กะจะห้ามทัพซะหน่อย 5-8 ตัวกะลังวิ่งไล่กวดกัน ผมส่งเสียงห้ามออกไป จุ๊ๆๆๆ เบากันหน่อยซิจ๊ะ เดี๋ยวตื่นหมด
จัดการกับ48 เข้าที่เข้าทาง นี่ หากคุยกันไม่รู้เรื่อง ต้องตักเตือนกันแรงๆแบบนี้ ศูนย์เปิดครับ เพราะกล้องเจ๊งกะโบ้งไปแล้ว ระยะ ยอดมะม่วง
ตัวดำๆ มันเกเรครับ เตือนมันก่อนเพื่อน มันชะงักกันไปหมด ที่อยู่ๆ ทะเลาะกันดีๆ ดันโดดตุ๊บลงพื้นซะนี่ มันก็ชะเง้อมองหาคู่กรณีของมัน
แล้วตัวที่สองก็โดดตุ๊บลงมาอีก คราวนี้แตกฮือเลยสงสัยมันคิดว่า เจ้าที่แรง ทะเลากันเสียงดังไป เลยโดนลงโทษ
จนกระทั้งบ่าย4โมงกว่าๆ ก็เลยเคลื่อนพล กับฐานที่มั่นครับ
เรื่องที่จะปรึกษาครับ
พอพระอาทิตย์อัสดง ก็แว่วเสียงสรรพสัตว์ กลับถิ่นฐานที่พักแล้ว ผมก็เตรียมที่จะกลับที่พักของตัวเองเหมือนกัน
พลันหูก็แว่วเสียงดัง กิ๊บๆๆๆ อยู่เหนือท้องฟ้า ราวกับเสียงของฝูงแมลงก็ไม่ปาน แถวระแวกนั้น เขาเพิ่งจะไถแปลงนา เพื่อปลูกข้าวครับ
ผมเลยลาก 48 ออกมาอีกรอบหนึ่ง แต่ก็จนปัญญาจะทำอะไรได้ เสียงถลาลงในแปลงนา นับได้ เป็นร้อยๆเสียง พอเข้าไปใกล้ มันก็ฮือ หายไป
สมาชิกมาวิธีทำอย่างไรครับ กับนกเป็ดน้ำพวกนี้ มันลงกินข้าวเปลือกที หมดเป็นแปลงๆเลยครับ สงสารชาวนาผู้ลำบาก ที่ลงแรงไปจังครับ
นี่ละครับ เรื่องที่จะขอปรึกษาครับ ไหว้

...ถ้าเรื่องนกเป็ดน้ำ  Huh ต้องเรียก"เสือโอ๋"ผู้ฉ่ำชองเรื่องปราบ"นกเป็ดน้ำ"  เยี่ยม ...ไปปราบได้เลย...ต้องได้ผลแน่ๆ ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #286 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 11:17:01 PM »

ส่งลิง ไปจับนกก็ยังได้...คนอะไรไม่รู้......
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #287 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 11:27:48 PM »

คุณ วิโรจน์ นี่คนไหนหน๋อ คนที่อยู่ บ้านบึง ป่าวครับ  สนใจอยู่เหมือนกันครับเพราะยังหากล้อง+ราง มาใส่ไม่ได้เลย ยิงหมดจะ 6 ตลับ ละ  (แต่ช่วงนี้ยังจนมากมาย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เอากล้องดีๆแพงๆ คงไม่ไหว )

อ้าวๆๆ พี่ท่านใดโดนพาดพิง จีบเลยครับ

คุณ bannokman ครับ
   ถ้าวันเสาร์นี้ว่าง...พบกันที่สนามยิงปืน"ราชนาวี" เขต บางนา นะครับ ขาดอุปกรณ์อะไรหรือต้องการปรึกษาเกี่ยวกับเรื่องปืน ไปพบปะ-พูดคุยกับผมและเพื่อนๆที่รอบรู้...จากชมรมฯได้เลย  ยินดีต้อนรับด้วยไมตรี ครับ
                                                                                                                                         ขอบคุณมาก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #288 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 08:55:32 AM »

ส่งลิง ไปจับนกก็ยังได้...คนอะไรไม่รู้......

...ผมขอยืนยัน...จากประวัติ "เรื่องจริง..ผ่านเว็บตกใจหน้าซีด  นี้.. นายแน่มาก.. เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #289 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 09:17:38 AM »

แม้ไม่มีูรูป แต่ผมมีเรื่องมาเล่า และขอคำปรึกษาครับ
เรื่องที่จะเล่าครับ
เมื่อวานหลังตั้งข้อความเสร็จก็ไปนครปฐมเลย นึกถึงกล้อง ตอนจะเข้าสวนซะแล้ว
ผู้เฒ่าผู้แก่ที่บ้าน ก็ฟ้องว่า มะพร้าวหลายทะลาย โดนเจาะเรียบ มะม่วงกำลังออกลูก โดนแทะก้นจนพรุน
ผมก็ครับๆ เดี๋ยวผมจะเข้าตักเตือนผองเพื่อนเหล่านั้นเอง
เข้าไปช่วง11นาฬิกา เงียบมากๆเลยครับ เหมือนนกรู้ ผมก็หันซ้าย หันขวา เดินดุ่มๆไปอย่างช้าๆ สายตาก็ชมนก ชมไม้เพลินไปกับธรรมชาติครับ
พอเดินลึกเข้าไปหน่อย เอ้ เสียงใครทะเลาะกันหว่า เลยเดินเข้าไป กะจะห้ามทัพซะหน่อย 5-8 ตัวกะลังวิ่งไล่กวดกัน ผมส่งเสียงห้ามออกไป จุ๊ๆๆๆ เบากันหน่อยซิจ๊ะ เดี๋ยวตื่นหมด
จัดการกับ48 เข้าที่เข้าทาง นี่ หากคุยกันไม่รู้เรื่อง ต้องตักเตือนกันแรงๆแบบนี้ ศูนย์เปิดครับ เพราะกล้องเจ๊งกะโบ้งไปแล้ว ระยะ ยอดมะม่วง
ตัวดำๆ มันเกเรครับ เตือนมันก่อนเพื่อน มันชะงักกันไปหมด ที่อยู่ๆ ทะเลาะกันดีๆ ดันโดดตุ๊บลงพื้นซะนี่ มันก็ชะเง้อมองหาคู่กรณีของมัน
แล้วตัวที่สองก็โดดตุ๊บลงมาอีก คราวนี้แตกฮือเลยสงสัยมันคิดว่า เจ้าที่แรง ทะเลากันเสียงดังไป เลยโดนลงโทษ
จนกระทั้งบ่าย4โมงกว่าๆ ก็เลยเคลื่อนพล กับฐานที่มั่นครับ
เรื่องที่จะปรึกษาครับ
พอพระอาทิตย์อัสดง ก็แว่วเสียงสรรพสัตว์ กลับถิ่นฐานที่พักแล้ว ผมก็เตรียมที่จะกลับที่พักของตัวเองเหมือนกัน
พลันหูก็แว่วเสียงดัง กิ๊บๆๆๆ อยู่เหนือท้องฟ้า ราวกับเสียงของฝูงแมลงก็ไม่ปาน แถวระแวกนั้น เขาเพิ่งจะไถแปลงนา เพื่อปลูกข้าวครับ
ผมเลยลาก 48 ออกมาอีกรอบหนึ่ง แต่ก็จนปัญญาจะทำอะไรได้ เสียงถลาลงในแปลงนา นับได้ เป็นร้อยๆเสียง พอเข้าไปใกล้ มันก็ฮือ หายไป
สมาชิกมาวิธีทำอย่างไรครับ กับนกเป็ดน้ำพวกนี้ มันลงกินข้าวเปลือกที หมดเป็นแปลงๆเลยครับ สงสารชาวนาผู้ลำบาก ที่ลงแรงไปจังครับ
นี่ละครับ เรื่องที่จะขอปรึกษาครับ ไหว้

...ถ้าเรื่องนกเป็ดน้ำ  Huh ต้องเรียก"เสือโอ๋"ผู้ฉ่ำชองเรื่องปราบ"นกเป็ดน้ำ"  เยี่ยม ...ไปปราบได้เลย...ต้องได้ผลแน่ๆ ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้

จังหวัดนครปฐม ขึ้นชื่อในเรื่อง "ลูกสาวสวย"   ผมไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า แต่ที่รู้คือ น้องผู้ชายโปรแกรมเมอร์ที่ทำงานนั่งหน้าผม
แม้ว่าเวลาจะผ่านมาเป็นปี แต่ทุกวันนี้ถ้าพูดถึงจังหวัดนครปฐม น้องเขาจะพร่ำเพ้อถึงลูกสาวผู้อำนวยการคนหนึ่งในนครปฐม
ผู้เป็นลูกค้าที่ซื้อซอพแวร์ของบริษัท  และได้มีการอบรมในเวลาต่อมา  ทำให้ทีมงานได้เห็นหน้าลูกสาวของลูกค้า

และแม้ว่าได้พบเพียงครั้งเดียวที่โต๊ะอาหารค่ำในร้านอาหาร  ซึ่งเป็นงานเลี้ยงขอบคุณทีมอบรม  แต่ใบหน้าอันสวยหวาน
ยังจำตรึงติดตาทีมงานไม่รู้ลืม   ผมเองก็ไม่มีโอกาสได้เห็นก็ยังอยากเห็นเพราะคำรำพึงรำพันของบรรดาน้องๆ 

อีกไม่กี่วัน ทีมงานก็จะออกไปอบรมการใช้ระบบซอพแวร์ที่นครปฐม คราวนี้ลูกค้าอีกราย ผมจึงแนะวิทยากรว่าให้พาน้องเขาไปอีกรอบ
เผื่อว่าฟลุ๊ก ๆ เขาอาจจะได้เห็นหน้าหญิงงามแบบบังเอิญอีกสักครั้ง....คราวนี้ถ่ายรูปมาให้พี่ดูด้วยนะน้อง...

bannokman
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #290 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 09:52:13 AM »

คุณ วิโรจน์ นี่คนไหนหน๋อ คนที่อยู่ บ้านบึง ป่าวครับ  สนใจอยู่เหมือนกันครับเพราะยังหากล้อง+ราง มาใส่ไม่ได้เลย ยิงหมดจะ 6 ตลับ ละ  (แต่ช่วงนี้ยังจนมากมาย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เอากล้องดีๆแพงๆ คงไม่ไหว )

อ้าวๆๆ พี่ท่านใดโดนพาดพิง จีบเลยครับ

ถ้าวันเสาร์นี้ว่าง...พบกันที่สนามยิงปืน"ราชนาวี" เขต บางนา นะครับ ขาดอุปกรณ์อะไรหรือต้องการปรึกษาเกี่ยวกับเรื่องปืน ไปพบปะ-พูดคุยกับผมและเพื่อนๆที่รอบรู้...จากชมรมฯได้เลย  ยินดีต้อนรับด้วยไมตรี ครับ
                                                                                                                                         ขอบคุณมาก

ขอบคุณมากครับผม แต่ผมคงต้องรับไมตรีครั้งนี้ด้วยใจไปก่อนนะครับ เพราะตั้งแต่ปีใหม่ มา ผมเพิ่งจะทำงานจริงๆ 5 วันเองครับ เดี๋ยวเจ้านายเขาจะไล่ออกซะก่อน  ตกงานเดี๋ยวจะไม่มีเงินซื้อลูกเบอร์ 2  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   ส่วนอุปกรณ์ที่ขาดก็ขาดเกือบทั้งหมดละครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่ที่ขาดหนักๆ ตอนนี้ ก็  ขาดปัจจัย ครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ เลยต้องเจียมเนื้อเจียมตัวให้มาก ขอบคุณพี่วิโรจน์ มากนะครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #291 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 11:58:17 AM »

คุณ วิโรจน์ นี่คนไหนหน๋อ คนที่อยู่ บ้านบึง ป่าวครับ  สนใจอยู่เหมือนกันครับเพราะยังหากล้อง+ราง มาใส่ไม่ได้เลย ยิงหมดจะ 6 ตลับ ละ  (แต่ช่วงนี้ยังจนมากมาย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เอากล้องดีๆแพงๆ คงไม่ไหว )

ถ้าวันเสาร์นี้ว่าง...พบกันที่สนามยิงปืน"ราชนาวี" เขต บางนา นะครับ ขาดอุปกรณ์อะไรหรือต้องการปรึกษาเกี่ยวกับเรื่องปืน ไปพบปะ-พูดคุยกับผมและเพื่อนๆที่รอบรู้...จากชมรมฯได้เลย  ยินดีต้อนรับด้วยไมตรี ครับ
                                                                                                                                         ขอบคุณมาก

ขอบคุณมากครับผม แต่ผมคงต้องรับไมตรีครั้งนี้ด้วยใจไปก่อนนะครับ เพราะตั้งแต่ปีใหม่ มา ผมเพิ่งจะทำงานจริงๆ 5 วันเองครับ เดี๋ยวเจ้านายเขาจะไล่ออกซะก่อน  ตกงานเดี๋ยวจะไม่มีเงินซื้อลูกเบอร์ 2  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   ส่วนอุปกรณ์ที่ขาดก็ขาดเกือบทั้งหมดละครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่ที่ขาดหนักๆ ตอนนี้ ก็  ขาดปัจจัย ครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ เลยต้องเจียมเนื้อเจียมตัวให้มาก ขอบคุณพี่วิโรจน์ มากนะครับ

ขออนุญาต คูณ bannokman และเพื่อนๆสมาชิกฯ ครับ
  พอดีเห็นว่าพูดถึงเรื่อง"กลัว..จะตกงาน" และช่วงนี้หลังปีใหม่แล้วด้วย..ผู้คนบ้างส่วนอาจจะคิดเปลี่ยนงานกัน  ผมเลยนึกถึง"คำสอน"ของอาจารย์ชาวญี่ปุ่นชื่อ Fukuzawa Yukichi ท่านได้แนะนำไว้ 8 ข้อ ซึ่งเป็นหัวข้อย่อยๆในหัวข้อใหญ่ของการอบรมเรื่อง"ชีวิตกับงาน" มีดังนี้ ครับ
 1.เรื่องที่สนุกและงดงามที่สุดในโลก คือ การมีงานทำตลอดชีวิต
 2.เรื่องที่น่าสงสารที่สุดในโลก คือ การไม่ได้รับการศึกษา
 3 .เรื่องที่เหงาที่สุดในโลก คือ การไม่มีงานทำ
 4.เรื่องที่น่าเกลียดที่สุดในโลก คือ การอิฉาริษยาการดำเนินชีวิตของผู้อื่น
 5 .เรื่องที่ประเสริฐที่สุดในโลก คือ การอุทิศตนเพื่อคนอื่น และไม่ทวงบุญคุณ
 6.เรื่องที่สวยงามที่สุดในโลก คือ การให้ความรักในทุกสิ่งทุกอย่าง
 7.เรื่องที่เศร้าใจที่สุดในโลก คือ การโกหก หลอกลวง
 8.เรื่องที่ลำบากใจที่สุดในโลก คือ การไม่มีเพื่อนที่ไว้วางใจ
...บทความของ"คำสอน" เหล่านี้...อาจเป็นบทเตือนใจให้ข้อคิดกับเพื่อนสมาชิกฯไม่มากก็น้อย...เพื่อเป็นแนวทางเล็กที่จะเป็นกำลังใจในการทำความดี ครับ
                                                                                                                                   ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2011, 12:02:07 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #292 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 12:27:02 PM »

ขออนุญาต คูณ bannokman และเพื่อนๆสมาชิกฯ ครับ
  พอดีเห็นว่าพูดถึงเรื่อง"กลัว..จะตกงาน" และช่วงนี้หลังปีใหม่แล้วด้วย..ผู้คนบ้างส่วนอาจจะคิดเปลี่ยนงานกัน  ผมเลยนึกถึง"คำสอน"ของอาจารย์ชาวญี่ปุ่นชื่อ Fukuzawa Yukichi ท่านได้แนะนำไว้ 8 ข้อ ซึ่งเป็นหัวข้อย่อยๆในหัวข้อใหญ่ของการอบรมเรื่อง"ชีวิตกับงาน" มีดังนี้ ครับ
 1.เรื่องที่สนุกและงดงามที่สุดในโลก คือ การมีงานทำตลอดชีวิต
 2.เรื่องที่น่าสงสารที่สุดในโลก คือ การไม่ได้รับการศึกษา
 3 .เรื่องที่เหงาที่สุดในโลก คือ การไม่มีงานทำ
 4.เรื่องที่น่าเกลียดที่สุดในโลก คือ การอิฉาริษยาการดำเนินชีวิตของผู้อื่น
 5 .เรื่องที่ประเสริฐที่สุดในโลก คือ การอุทิศตนเพื่อคนอื่น และไม่ทวงบุญคุณ
 6.เรื่องที่สวยงามที่สุดในโลก คือ การให้ความรักในทุกสิ่งทุกอย่าง
 7.เรื่องที่เศร้าใจที่สุดในโลก คือ การโกหก หลอกลวง
 8.เรื่องที่ลำบากใจที่สุดในโลก คือ การไม่มีเพื่อนที่ไว้วางใจ
...บทความของ"คำสอน" เหล่านี้...อาจเป็นบทเตือนใจให้ข้อคิดกับเพื่อนสมาชิกฯไม่มากก็น้อย...เพื่อเป็นแนวทางเล็กที่จะเป็นกำลังใจในการทำความดี ครับ
                                                                                                                                   ขอบคุณ

เป็นปรัชญาที่น่า..จดจำอีกบท ขอบคุณพี่วิโรจน์ที่นำมาเผยแพร่... เยี่ยม เยี่ยม

ผมรักในหลวง...ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #293 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 12:50:57 PM »

พอดีเห็นว่าพูดถึงเรื่อง"กลัว..จะตกงาน" และช่วงนี้หลังปีใหม่แล้วด้วย..ผู้คนบ้างส่วนอาจจะคิดเปลี่ยนงานกัน  ผมเลยนึกถึง"คำสอน"ของอาจารย์ชาวญี่ปุ่นชื่อ Fukuzawa Yukichi ท่านได้แนะนำไว้ 8 ข้อ ซึ่งเป็นหัวข้อย่อยๆในหัวข้อใหญ่ของการอบรมเรื่อง"ชีวิตกับงาน" มีดังนี้ ครับ
                                                                                                                                   ขอบคุณ

เป็นปรัชญาที่น่า..จดจำอีกบท ขอบคุณพี่วิโรจน์ที่นำมาเผยแพร่... เยี่ยม เยี่ยม

ข้อที่ 3 นั้น ผมเคยจะบอกคุณมนตรีไปเมื่อหลายวันก่อน แต่เกรงว่าคุณมนตรีจะเข้าใจผิดประเด็นหลงโกรธผม
คือจำได้เลา ๆ ว่า คุณมนตรีเคยบ่น ๆ  ว่าคะแนนยิงรวมน้อยลง หรือ ฝีมือยิงด้อยลง อะไรประมาณนี้
ผมเห็นคำบอกก็ดีใจลึก ๆ เพราะคิดไปว่าคุณมนตรีงานคงจะเยอะเลยไม่มีเวลาซ้อม ผมไม่ได้ดีใจแบบ
ว่าจะได้ไม่มีคู่แข่งนะ แต่ดีใจที่คุณมนตรีกำลังประกอบอาชีพ กำลังหาเงิน จะได้มีเงินเหลือซื้อปืนกระบอกใหม่
ซึ่งแลกกับฝีมือการยิงปืนตกลงไปเพราะขาดซ้อม (มันเป็นจริงๆนะเรื่่องอ่อนซ้อม) ไอ้เรื่องอ่อนซ้อมนะเรื่องเล็ก

ตอนนั้นก็ใจก็อยากจะพิมพ์ตอบไปว่า คงจะส่งกุ้งเพลิน ผมอยากให้คุณมนตรีเลือกไปส่งกุ้งก่อนดีกว่ามายิงปืน
ก็เกรงว่าจะคิดผิดประเด็นหาว่าคุณมนตรีไม่มีฝีมือในการยิงปืน ทำนองให้เลิกยิงปืนแล้วไปส่งกุ้งจะดีกว่า
แต่ประเด็นผมคือ ระหว่างซ้อมยิงปืนกับมีงานเข้ามา ขอให้เลือกงานเป็นสำคัญก่อน
(ตรงนี้ก็คิดว่าทุกคน น่าจะทำกันอยู่แล้วหละ แต่ผมกลัวบางคนยังคิดไม่ได้นะสิตรงนี้น่าเป็นห่วง)

ลองคิดย้อนกลับไปนาน ๆ นานมาก ๆ เลย สมมุติว่าถ้าเราไม่มีงาน เราจะมีวันนี้หรือเปล่า วันที่เรามารวมตัวกันสั่งซื้อปืน ซื้ออะไรต่อมิอะไร
คิดเสียว่า "งานเลี้ยงเรา เราจึงต้องให้ความสำคัญกับงาน"   ดังนั้นหากติดภาระกิจสำคัญขอให้เอางานเป็นหลัก
ผมคิดว่าสมาชิกทุกคนก็คงเข้าใจกันดี  เพราะว่า  "งานเลี้ยงไม่ได้มีหนเดียว"....

V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #294 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 01:21:42 PM »

ลองคิดย้อนกลับไปนาน ๆ นานมาก ๆ เลย สมมุติว่าถ้าเราไม่มีงาน เราจะมีวันนี้หรือเปล่า วันที่เรามารวมตัวกันสั่งซื้อปืน ซื้ออะไรต่อมิอะไร
คิดเสียว่า "งานเลี้ยงเรา เราจึงต้องให้ความสำคัญกับงาน"   ดังนั้นหากติดภาระกิจสำคัญขอให้เอางานเป็นหลัก
ผมคิดว่าสมาชิกทุกคนก็คงเข้าใจกันดี  เพราะว่า  "งานเลี้ยงไม่ได้มีหนเดียว" ....

แต่ตอนนี้ผมเริ่มขยาดงานเลี้ยงแล้วครับพี่ ... หัวเราะร่าน้ำตาริน
ตั้งแต่ช่วงวันที่ 24 ธันวาคม ปีที่แล้ว จวบจนปัจจุบันนี้ยังไม่เลิกเลี้ยงกันเลย ของแต่ละแผนกในที่ทำงาน ...  Grin Grin Grin

...และขอขอบพระคุณสำหรับแนวคิดดีๆ ในเรื่องของการทำงาน ทุกวันนี้กระผมใช้ Mode ..."ข้อยบ่ยั่น" ... อยู่ครับ ลุยได้ตลอด เพราะว่าตั้งเป้าหมายของครอบครับไว้แล้วครับ ...  ไหว้

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #295 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 01:48:26 PM »

ผมคิดว่าสมาชิกทุกคนก็คงเข้าใจกันดี  เพราะว่า  "งานเลี้ยงไม่ได้มีหนเดียว" ....

แต่ตอนนี้ผมเริ่มขยาดงานเลี้ยงแล้วครับพี่ ... หัวเราะร่าน้ำตาริน
ตั้งแต่ช่วงวันที่ 24 ธันวาคม ปีที่แล้ว จวบจนปัจจุบันนี้ยังไม่เลิกเลี้ยงกันเลย ของแต่ละแผนกในที่ทำงาน ...  Grin Grin Grin

...และขอขอบพระคุณสำหรับแนวคิดดีๆ ในเรื่องของการทำงาน ทุกวันนี้กระผมใช้ Mode ..."ข้อยบ่ยั่น" ... อยู่ครับ ลุยได้ตลอด เพราะว่าตั้งเป้าหมายของครอบครับไว้แล้วครับ ...  ไหว้

กว่าจะครบทุกแผนกสายงาน..คงจะจบที่เดือน....ธันวาคม 2554 เป็นแน่แท้.... ตกใจ ตกใจ

ผมรักในหลวง...ครับ
bannokman
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #296 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 01:54:42 PM »

ขอบคุณมาก

ขอบคุณมากครับผม แต่ผมคงต้องรับไมตรีครั้งนี้ด้วยใจไปก่อนนะครับ เพราะตั้งแต่ปีใหม่ มา ผมเพิ่งจะทำงานจริงๆ 5 วันเองครับ เดี๋ยวเจ้านายเขาจะไล่ออกซะก่อน  ตกงานเดี๋ยวจะไม่มีเงินซื้อลูกเบอร์ 2  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   ส่วนอุปกรณ์ที่ขาดก็ขาดเกือบทั้งหมดละครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่ที่ขาดหนักๆ ตอนนี้ ก็  ขาดปัจจัย ครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ เลยต้องเจียมเนื้อเจียมตัวให้มาก ขอบคุณพี่วิโรจน์ มากนะครับ

ขอบคุณ

ขอบคุณครับ
tan_tan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #297 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 08:50:35 AM »

ขอคำแนะนำสำหรับสโคปติดเดียน่าเอ็ม54หน่อยครับ
งบน้อยครับ.....แต่..อยากได้ของดี..55555
งบ 5000 ครับ..

ขอบคุณครับ

เป็นเสืออยู่ในป่า  ดีกว่าเป็นหมาอยู่ในเมือง
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #298 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 09:53:24 AM »

ขอคำแนะนำสำหรับสโคปติดเดียน่าเอ็ม54หน่อยครับ
งบน้อยครับ.....แต่..อยากได้ของดี..55555
งบ 5000 ครับ..

ขอบคุณครับ

ห้าพันได้ของดีแน่นอนครับ ผมใช้ของไม่ถึงสองพันอยู่ครับ แจ๋วครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #299 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 01:41:44 PM »

ลองดูตามนี้ครับ..เลือกดูครับ..
  http://www.outdoorvision.net/riflescope/riflescope.html
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 60
  พิมพ์