เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:11:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 60
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลปืนยาวอัดลมแบบสปริ่ง Diana  (อ่าน 278592 ครั้ง)
bannokman
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #315 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 11:04:44 AM »

หลังจากกลับไปเยี่มครอบครัวที่สุโขทัยได้ทดลองยิง M48 ของพี่ๆ เค้าแล้ว ตอนนี้หลงไหลอัดลมสปริงอย่างจริงจังแล้วครับ
คล่องตัวมากเลยสำหรับ Outdoor ช่วงนี้กำลังหาแบบมือสองก่อนครับ พี่ท่านใดมีเหลือใช้ จะแบ่งปันให้น้องบ้างก็ยินดีนะคร๊าบ... ไหว้

ดีใจด้วยที่ค้นหาตัวเองได้   ถ้าให้เลือกมีกระบอกเดียวระหว่างปืน PCP กับปืนสปริง  ผมก็เลือกปืนอัดลมสปริงแน่นอน แม้ว่ามันจะหนักกว่าก็ตาม
ถ้าถามว่าจะเลือกปืนอะไร ก็ตอบว่าขอเป็น Tx200 หรือไม่ก็ HW97K  กับชีวิต outdoor แล้วปืนสปริงดูจะแน่นอนกว่าครับ

ทำไมไม่เป็น Diana M54 ละครับ สงสัย
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #316 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 04:01:35 PM »

สงสัยจะยอมแพ้ M54 ตรง"น้ำหนัก" ครับ....
tan_tan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #317 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 10:04:33 PM »

สงสัยจะยอมแพ้ M54 ตรง"น้ำหนัก" ครับ....

ผมก้อว่างั้นครับ....
ถ้า m 54 น้ำหนักเบากว่านี้นิดนะครับ...
แม่เจ้าเอ๋ย.....55555

เป็นเสืออยู่ในป่า  ดีกว่าเป็นหมาอยู่ในเมือง
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #318 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 10:32:35 PM »

M54 ราคาควรเบาลงด้วยนะครับ...จะน่าสนใจที่...ซู๊ด...

ผมก้อว่างั้นครับ....
ถ้า m 54 น้ำหนักเบากว่านี้นิดนะครับ...
แม่เจ้าเอ๋ย.....55555

พี่ม้า...ขา
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #319 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 12:07:45 AM »

เอ้อ..ว่าจะถามท่านสมาชิกครับ เนื่องจากผมขี้เกียจไปเปิดดูคู่มือซึ่งเป็นภาษาอังกฤษครับ กลัวอ่านไม่รู้เรื่อง....เรื่องมีอยู่ว่า.....

ปืน Diana m48  สามารถปรับไกปืน ให้อ่อนลงกว่าเดิมได้หรือไม่ครับ หรือว่าปืนสปริง มันต้องแข็งกว่าปืน แบบอัดอากาศอยู่แล้วครับ  อยากรู้จริงๆเลยครับ  วันนี้ตอนเช้า ตื่นมา หยิบเจ้า m48 มานั่งยิงเล่น ที่ระยะ 30 ม. รู้สึกว่าไกมันหนักๆ น่ะครับ เดาว่ามันคงไปเกี่ยวกับอะไรซักอย่าง เพื่อเตรียมยิง พอออกแรงให้มันหลุดจากกัน ปืนก็ลั่น กระสุนก็พุ่ง  .... แต่ว่าตอนออกแรงเหนี่ยวนี่แหละ...ทำให้ปากกระบอกไม่นิ่งเท่าที่ควร 
   ถ้าสามารถทำให้ น้ำหนักไก มันลดลงอีกสักนิด แต่ไม่ลดเรื่องความปลอดภัยนะครับ  มันคงเอาไปแข่งพาดแท่นกะเค้าได้มั่งแหละน่า....

ว่าแต่ว่าพาดแท่นนี่ ต่อให้ปืนสปริง ยิงที่ระยะกี่เมตรครับพี่น้อง... 25 ม. หรือเปล่าครับ....
Jacky_Cheng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #320 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 08:22:22 AM »

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2012, 09:33:39 PM โดย Jacky_Cheng » บันทึกการเข้า
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #321 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 08:43:01 AM »

พ่อเลี้ยงครับ ปืนสปริงเขาว่ากันว่า ปรับไกให้เบาไม่ได้ดอก
แล้วเขาก็ไม่ต่อให้แค่25เมตรด้วยครับ

คุณเซ้งไม่ต้องเป็นห่วงเอาไว้แมทช์เดือนมีนาคมที่เราจะจัดแข่งเฉพาะปืนอัดลมมีต่อให้แน่นอนครับ วันที่ 12 นี้จะคุยกันเรื่องจัดการแข่งขันยังไงผมจะเอาเข้าคุยในที่ประชุม แมทช์ที่ผ่านมาเขาจัดเพื่อดูสถิติกำหนดกติกา อีกอย่างเวลามีน้อยไปครับถ้าตั้งเป้าที่ 25 เมตรอีกเวลาไม่พอแน่นอนครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #322 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 09:14:05 AM »

พ่อเลี้ยงครับ ปืนสปริงเขาว่ากันว่า ปรับไกให้เบาไม่ได้ดอก
แล้วเขาก็ไม่ต่อให้แค่25เมตรด้วยครับ

คุณเซ้งไม่ต้องเป็นห่วงเอาไว้แมทช์เดือนมีนาคมที่เราจะจัดแข่งเฉพาะปืนอัดลมมีต่อให้แน่นอนครับ วันที่ 12 นี้จะคุยกันเรื่องจัดการแข่งขันยังไงผมจะเอาเข้าคุยในที่ประชุม แมทช์ที่ผ่านมาเขาจัดเพื่อดูสถิติกำหนดกติกา อีกอย่างเวลามีน้อยไปครับถ้าตั้งเป้าที่ 25 เมตรอีกเวลาไม่พอแน่นอนครับ

ขออนุญาต คุณ สำราญ เลขาฯภาคกลาง ครับ
   สรุปเบื้องต้นการนำเสนอที่ประชุม...ควรแยกประเภท"ปืนสปริ่ง"  และหากเป็นไปได้ควรเพิ่มปืนอัดลมสั้น ด้วยก็จะดีมาก..อาจจะขอเสียง..ผู้ร่วมแข่งขัน..ก่อนก็ได้  เพื่อ การดำเนินงานที่เหมาะสมต่อไป ครับ
                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                  ขอบคุณมาก
Jacky_Cheng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #323 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 11:42:22 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2012, 03:25:46 PM โดย Jacky_Cheng » บันทึกการเข้า
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #324 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 02:02:52 PM »

ขออนุญาต คุณ สำราญ เลขาฯภาคกลาง ครับ
   สรุปเบื้องต้นการนำเสนอที่ประชุม...ควรแยกประเภท"ปืนสปริ่ง"  และหากเป็นไปได้ควรเพิ่มปืนอัดลมสั้น ด้วยก็จะดีมาก..อาจจะขอเสียง..ผู้ร่วมแข่งขัน..ก่อนก็ได้  เพื่อ การดำเนินงานที่เหมาะสมต่อไป ครับ
                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                  ขอบคุณมาก

1 เสียงละกันครับ
ผมไม่มีสปริงแล้ว แต่ก็สนั่นสนุน ตามสมาชิกโหวดมาครับ
แยกประเภท ไม่แยกกติกา แต่แยกรางวัล ดีไหม
 เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

จิงๆแล้ว ใครอยากได้อะไรก็ไปเจอกันที่33ม3 เลยครับ
เอาเจ้าน้อง AA ใหม่ไปลองด้วย
มีอะไรสงสัย หรึออยากใช้น้องAAอยากเต็มประสิทธิภาพ
 ...ไปเลย...ไปสอบถามความรู้จาก พี่AAรุ่นเก๋าๆ ได้ที่นั้นเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2011, 02:08:41 PM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #325 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 02:09:21 PM »

สรุปเบื้องต้นการนำเสนอที่ประชุม...ควรแยกประเภท"ปืนสปริ่ง"  และหากเป็นไปได้ควรเพิ่มปืนอัดลมสั้น ด้วยก็จะดีมาก..อาจจะขอเสียง..ผู้ร่วมแข่งขัน..ก่อนก็ได้  เพื่อ การดำเนินงานที่เหมาะสมต่อไป ครับ
                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                  ขอบคุณมาก

1 เสียงละกันครับ
ผมไม่มีสปริงแล้ว แต่ก็สนับสนุนเต็มที่ ตามสมาชิกโหวดมาครับ
แยกประเภท ไม่แยกกติกา แต่แยกรางวัล ดีไหม
 เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

จิงๆแล้ว ใครอยากได้อะไรก็ไปเจอกันที่33ม3 เลยครับ
เอาเจ้าน้อง AA ใหม่ไปลองด้วย
มีอะไรสงสัย หรึออยากใช้น้องAAอยากเต็มประสิทธิภาพ
 ...ไปเลย...ไปสอบถามความรู้จาก พี่AAรุ่นเก๋าๆ ได้ที่นั้นเลยครับ

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #326 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 02:51:11 PM »

แล้วน้องๆ ตอง A  แบบนิ่มๆ น่ะ มีไหมครับท่านประธาน...อยากทดสอบ ซัก ชั่วโมง - สองชั่วโมงครับ.....อิ อิ อิ อิ 
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #327 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 04:01:30 PM »

อากาศมันหนาว...สงสัยอยากอาบน้ำอุ่น.... Grin Grin

ผมรักในหลวง...ครับ
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #328 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 04:17:33 PM »

แล้วน้องๆ ตอง A  แบบนิ่มๆ น่ะ มีไหมครับท่านประธาน...อยากทดสอบ ซัก ชั่วโมง - สองชั่วโมงครับ.....อิ อิ อิ อิ 

...อาจต้องเปลี่ยนเรื่องพูดคุย"ใครอยากได้อะไร..ไปเป็นการคำนวนตัวเลขแทน" นะท่านประธานฯ ครับ
Jacky_Cheng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #329 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 07:56:13 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2012, 03:26:09 PM โดย Jacky_Cheng » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 60
  พิมพ์