เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 06:45:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33 34 35 ... 60
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลปืนยาวอัดลมแบบสปริ่ง Diana  (อ่าน 278344 ครั้ง)
bungart
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #465 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 12:00:09 AM »

...สวัสดีท่าน สมช.ช่วงนี้มั่วลุ่มหลงกับงานไปหน่อย..เลยไม่ค่อยได้มาเยี่ยมเยือนสักเท่าไหร่...มีคำถามมาถามท่านทั้งหลายครับ..เรื่องมีอยู่ว่าพื้นที่ที่ผมอยู่ อาชีพส่วนใหญ่ของราษฎรคือทำนาครับ ทั้งนาปีและนาปรัง..พอเข้าสู่ช่วงข้าวเหลืองปลั่งใกล้จะเก็บเกี่ยวก็มีศรัตรูพืชนาๆชนิดแวะเวียนมารบกวน  หนึ่งในนั้นคือนกเขา..มันมากันเยอะมาก..ชาวนาก็มากระซิบผมให้ช่วยไปจัดการให้หน่อย...ผมในฐานะคนกว้างขวางก็รับดำเนินการ..วันหนึ่ง 20-30 ตัว ตามเวลาที่พอจะมี  หากจะอยู่ทั้งวัน คงเป็นร้อย..แล้วผมก็นำมาแบ่งสันปันส่วนให้กับเจ้าของที่..น้องๆที่ไปด้วย..ที่เหลือก็เป็นกับแกล้ม...ถามว่า..บาป..มั๊ยท่าน..ล่าสุดจากชื่อเสียง กิติศัพย์ที่มีผู้ได้ยินได้ฟังมาก็มีผู้ติดต่อมาหลายหลายให้ช่วยไปนั่งเฝ้านาให้....ที่รู้สึกหนักใจมากก็เห็นจะเป็นตุ๊ปี่(เจ้าอาวาสวัด)ขอให้ไปช่วยกำจัดนกพิราบที่มีอยู่เป็นจำนวนมากในวัด  สร้าวความเดือดร้อนให้กับพระ เณรและเด็กวันเป็นอันมากเคยจับไปปล่อยแล้วหลายครั้งก็กลับมาเหมือนเก่า..สุดท้ายก็เลยจะให้ผมช่วยกำจัดให้...ผมเคยไปดูมาแล้วเห็นวัดเห็นพระประธานแล้วผมรู้สึกใจอ่อน..ก็เลยนำมาปรึกษาท่าน สมช.ท่านคิดกันอย่างไร...

อยู่จังหวัดอะไรครับผม
อยู่เชียงใหม่ที่เดียวกับพ่อเลี้ยงตุ๋ยครับ
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #466 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 09:06:55 AM »

...สวัสดีท่าน สมช.ช่วงนี้มั่วลุ่มหลงกับงานไปหน่อย..เลยไม่ค่อยได้มาเยี่ยมเยือนสักเท่าไหร่...มีคำถามมาถามท่านทั้งหลายครับ..เรื่องมีอยู่ว่าพื้นที่ที่ผมอยู่ อาชีพส่วนใหญ่ของราษฎรคือทำนาครับ ทั้งนาปีและนาปรัง..พอเข้าสู่ช่วงข้าวเหลืองปลั่งใกล้จะเก็บเกี่ยวก็มีศรัตรูพืชนาๆชนิดแวะเวียนมารบกวน  หนึ่งในนั้นคือนกเขา..มันมากันเยอะมาก..ชาวนาก็มากระซิบผมให้ช่วยไปจัดการให้หน่อย...ผมในฐานะคนกว้างขวางก็รับดำเนินการ..วันหนึ่ง 20-30 ตัว ตามเวลาที่พอจะมี  หากจะอยู่ทั้งวัน คงเป็นร้อย..แล้วผมก็นำมาแบ่งสันปันส่วนให้กับเจ้าของที่..น้องๆที่ไปด้วย..ที่เหลือก็เป็นกับแกล้ม...ถามว่า..บาป..มั๊ยท่าน..ล่าสุดจากชื่อเสียง กิติศัพย์ที่มีผู้ได้ยินได้ฟังมาก็มีผู้ติดต่อมาหลายหลายให้ช่วยไปนั่งเฝ้านาให้....ที่รู้สึกหนักใจมากก็เห็นจะเป็นตุ๊ปี่(เจ้าอาวาสวัด)ขอให้ไปช่วยกำจัดนกพิราบที่มีอยู่เป็นจำนวนมากในวัด  สร้าวความเดือดร้อนให้กับพระ เณรและเด็กวันเป็นอันมากเคยจับไปปล่อยแล้วหลายครั้งก็กลับมาเหมือนเก่า..สุดท้ายก็เลยจะให้ผมช่วยกำจัดให้...ผมเคยไปดูมาแล้วเห็นวัดเห็นพระประธานแล้วผมรู้สึกใจอ่อน..ก็เลยนำมาปรึกษาท่าน สมช.ท่านคิดกันอย่างไร...

อยู่จังหวัดอะไรครับผม
อยู่เชียงใหม่ที่เดียวกับพ่อเลี้ยงตุ๋ยครับ

...อย่างนี้ เขาเรียกว่า "จุดไต้ ตำตอ"เสียแล้ว  ตกใจหน้าซีด  สมควรต้องโยกกลับจากคุณ จุก..ไปเป็นพ่อเลี้ยง ตุ้ย ล่ะครับ  ไหว้  ที่ต้อง..รับอาสาช่วยเหลืองานด้านสังคม  อวป.ก็พร้อมอยู่แล้ว  น้ำลายหก สมาชิกฯชาวเหนือเตรียม..ระดมพล..ไปช่วยสงเคราะห์ไล่น้องนกกันหน่อย นะครับ  เยี่ยม คิก คิก คิก คิก ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2011, 09:11:55 AM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #467 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 10:54:33 AM »

ใจผมอยากไปช่วยจริงๆนะเนี่ย........ย.................ย.......................เอาไงดีน้อ......

ถ้าจัดการ แล้ววมีคนจัดการต่อ ผมลุยเต็มที่เลยนะเนี่ย....เอ้า..สมาชิกทั้งหลาย...รวม..ม....ม....พล...ล......ล.......
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #468 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 11:11:22 AM »

ใจผมอยากไปช่วยจริงๆนะเนี่ย........ย.................ย.......................เอาไงดีน้อ......

ถ้าจัดการ แล้ววมีคนจัดการต่อ ผมลุยเต็มที่เลยนะเนี่ย....เอ้า..สมาชิกทั้งหลาย...รวม..ม....ม....พล...ล......ล.......

ท่านเลขา ตุ้ย ครับ
    งานนี้ต้องเอาจริงแล้วล่ะ ครับ  เพราะว่าท่านเลขา ศักดา แห่งภาคอีสาน ได้...รวม..ม....ม....พล...ล......ล.......สร้างผลงานและชื่อเสียง"ด้านสังคมสงเคราะห์" กับน้องนก..กันมาแล้ว  แล้วพ่อเลี้ยง..แห่งแดนเหนือ..จะยอมแพ้ได้อย่างไร?  ขอรับ  คุณขอมา.."จัดไป อย่าให้เสีย"..สู้ สู้ สู้(โววว้ยยยยยย)
 ปล. อย่าลืมโพสผลงาน..มาฝากเพื่อนๆบ้าง นะครับ 55555
                                                                                                                           ขอบคุณ
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #469 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 11:40:15 AM »

ผมขอไปสังเกตุการณ์ ด้วยคนได้หรือเปล่าครับพ่อเลี้ยง   Cheesy
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #470 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 12:12:23 PM »

ไม่เอา  เราไม่พูด   แค่นึกว่า  มันเป็นกรรมของสัตว์โลก  ที่เกิดมาร่วมทุกข์  ร่วมสุข
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #471 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 04:06:11 PM »

ผมขอไปสังเกตุการณ์ ด้วยคนได้หรือเปล่าครับพ่อเลี้ยง   Cheesy

กำลังคิดวางแผนอยู่ครับว่าจะเอายังไงดี...กลัวจะผิดกระทู้ Diana   เอาว่าถ้าฝนซา ฟ้าเปิดเมื่อไหร่ เรานัดรวมพลคนเหนือ ไปช่วยคุณbungart กันซักทีดีไหม คุณกาสะลองง...
  เดี๋ยวกระสุนจะหมดซะก่อน...5555  ผมจะได้ติด Diana m48 ไปลองดู...55555
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #472 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 04:59:59 PM »

ดีครับ   Grin
tayaw
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #473 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 08:43:14 PM »

diana สงสัยจะกลัวฝน เงียบกันหมด
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #474 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 11:09:38 PM »

ก็...ปืนมันหนัก...ง่ะ

พี่ม้า...ขา
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #475 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 05:56:46 PM »

ก็...ปืนมันหนัก...ง่ะ

ปืนมันหนักยังไม่เท่าไร  แต่ราคามันซิ หนักหนา สาหัส สากันเลยละครับ  กระบอกหนึ่งจะครึ่งแสนเข้าไปแล้วนะ  แล้วใครเขาจะกล้าพาไปลุยฝนละครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #476 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 08:45:18 PM »

ตอนนี้ชาวDiana กำลังซุ่มซ้อมครับ...เพราะเดี่ยววันที่ 25 ต้องระดมพลชาว Diana ไปแย่งแชมป์ จาก TX200 ครับ...555555
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #477 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 10:40:26 PM »

ตอนนี้ชาวDiana กำลังซุ่มซ้อมครับ...เพราะเดี่ยววันที่ 25 ต้องระดมพลชาว Diana ไปแย่งแชมป์ จาก TX200 ครับ...555555
ขอโทษ ไว้ร่วงหน้าเลยนะครับ ใครจะเก่งแค่ไหน  ขอความกรุณาอย่ามาอยู่หน้า  ไว้ลาช นะครับ  เดี๋ยวปืนลั่นใส่ไม่รู้ด้วยนะ  ของมันแรงนะ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #478 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 10:42:41 PM »

ขอโทษ ไว้ร่วงหน้าเลยนะครับ ใครจะเก่งแค่ไหน  ขอความกรุณาอย่ามาอยู่หน้า  ไว้ลาช นะครับ  เดี๋ยวปืนลั่นใส่ไม่รู้ด้วยนะ  ของมันแรงนะ

HW 97 นี่น่ากลัวใช่ย่อย นะครับ...ยิ่งอยู่ในมือ....น้าแล้ว..สกอร์แพ้ คนไม่แพ้...เรื่องยาว...เลย..555555

ผมรักในหลวง...ครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #479 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 10:44:18 PM »

HW 97 นี่น่ากลัวใช่ย่อย นะครับ...ยิ่งอยู่ในมือ....น้าแล้ว..สกอร์แพ้ คนไม่แพ้...เรื่องยาว...เลย..555555
ป่านนี้หมาร่าทำรังอุดรูลำกล้องตันไปแล้ว พี่ตุ้ยหายห่วง....555555

หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33 34 35 ... 60
  พิมพ์