เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 06:39:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31 32 33 [34] 35 36 37 ... 60
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลปืนยาวอัดลมแบบสปริ่ง Diana  (อ่าน 278149 ครั้ง)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #495 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 07:16:16 PM »

ผมมี M54 หมกไว้นาน หยิบมาอีกทีโดนน้องสนิมเกาะทำเอาเสียโฉมไปหน่อย
เมื่อก่อนเล่นแบบงูๆปลาๆ ข้อมูลไม่ค่อยมี ต้องอ่านแต่เว็ปนอก
กลับมาอีกทีเจอเว็ปนี้ ตกใจ คนเล่นเยอะ แต่ละคนปืนดีๆทั้งนั้นเลย

มีใครรับบูรณะ M54 บ้างไหมครับ ผมไม่แน่ใจว่าสปริงกับลูกสูบมันยังดีเหมือนเดิมไหม
ลองยิงดูก็ยังใช้ได้ แต่เหมือนมันไม่แรงเท่าเดิม ถ้าเปลี่ยนได้กะโมมันยกเซ็ตเลย
ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องปืนมาก ยังไงขอคำแนะนำหน่อยครับ

เตรียมไว้ให้ดีครับ..แล้วเอามาดูกันที่สนามวันแข่งพาดแท่นครับ..วันเสาร์ที่ 25 นี้ครับ..  จะมีสมาชิกที่ชำนาญการรื้อ เปลี่ยนอะไหล่ มาเพียบเลยครับ...ส่วนเรื่องอะไหล่ ชุดโมดิฟาย ลองมาคุยๆ กันดูครับ ว่ามีใครมีบ้าง ถ้าไม่มี สามารถสั่งซื้อจากต่างประเทศได้ครับ.. เรามาช่วยกันชุบชีวิตเจ้าm54 กระบอกนี้กันครับ..
..ขออนุญาติครับท่าน 25 ไหน อย่างไร ที่ไหน  สนใจ..จะไปร่วมครับ m34 ก็ร่วนๆชอบกล
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=89032.2040
               เมื่อนำปืนที่ป่วยมาที่สนาม ดูการเอาใจใส่ของเพื่อนๆสมาชิกในชมรมซิครับ "ไม่ต้องมีคำบรรณยายใดๆให้ลึกซึ้ง" Grin Grin Grin  เกือบมองไม่เห็นปืนเลย  คิก คิก

ดูเหมือนกะเอาให้ตายกันไปข้างนึงเลยนะครับ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2011, 07:18:14 PM โดย komatsu » บันทึกการเข้า

Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #496 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 08:21:24 PM »

ผมมี M54 หมกไว้นาน หยิบมาอีกทีโดนน้องสนิมเกาะทำเอาเสียโฉมไปหน่อย
เมื่อก่อนเล่นแบบงูๆปลาๆ ข้อมูลไม่ค่อยมี ต้องอ่านแต่เว็ปนอก
กลับมาอีกทีเจอเว็ปนี้ ตกใจ คนเล่นเยอะ แต่ละคนปืนดีๆทั้งนั้นเลย

มีใครรับบูรณะ M54 บ้างไหมครับ ผมไม่แน่ใจว่าสปริงกับลูกสูบมันยังดีเหมือนเดิมไหม
ลองยิงดูก็ยังใช้ได้ แต่เหมือนมันไม่แรงเท่าเดิม ถ้าเปลี่ยนได้กะโมมันยกเซ็ตเลย
ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องปืนมาก ยังไงขอคำแนะนำหน่อยครับ

เตรียมไว้ให้ดีครับ..แล้วเอามาดูกันที่สนามวันแข่งพาดแท่นครับ..วันเสาร์ที่ 25 นี้ครับ..  จะมีสมาชิกที่ชำนาญการรื้อ เปลี่ยนอะไหล่ มาเพียบเลยครับ...ส่วนเรื่องอะไหล่ ชุดโมดิฟาย ลองมาคุยๆ กันดูครับ ว่ามีใครมีบ้าง ถ้าไม่มี สามารถสั่งซื้อจากต่างประเทศได้ครับ.. เรามาช่วยกันชุบชีวิตเจ้าm54 กระบอกนี้กันครับ..
..ขออนุญาติครับท่าน 25 ไหน อย่างไร ที่ไหน  สนใจ..จะไปร่วมครับ m34 ก็ร่วนๆชอบกล
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=89032.2040
               เมื่อนำปืนที่ป่วยมาที่สนาม ดูการเอาใจใส่ของเพื่อนๆสมาชิกในชมรมซิครับ "ไม่ต้องมีคำบรรณยายใดๆให้ลึกซึ้ง" Grin Grin Grin  เกือบมองไม่เห็นปืนเลย  คิก คิก

ดูเหมือนกะเอาให้ตายกันไปข้างนึงเลยนะครับ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หนึ่งรูปแทนคำพูดหมื่นคำจริงๆ
ว่าแต่รูปนี้แน่ใจนะครับว่าซ่อมปืน ไม่บอกนี่นึกว่าช่วยกันประคองเสาเอกลงหลุม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2011, 08:37:30 PM โดย Exxx » บันทึกการเข้า

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #497 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 08:24:59 PM »

เขาเรียกว่า อุปกรณ์ไม่พร้อม  แต่ซ่อมได้
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #498 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 09:21:58 PM »

รึ...จะถึงคราว...สิ้นสมัยของ diana ซะแล้ว...มีแต่ปืนป่วย !!!  อ๋อย

พี่ม้า...ขา
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #499 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 11:39:11 PM »

รึ...จะถึงคราว...สิ้นสมัยของ diana ซะแล้ว...มีแต่ปืนป่วย !!!  อ๋อย

ก็ ไดอาน่า เข้ามาครองตลาดปืนลมของเมืองไทยมาได้กี่สิบปีแล้วละครับ  มันก็เข้าหลัก  เกิด  แก่  เจ็บ  แต่จะตายไปหรือเปล่ายังไม่รู้นะ  ต้องดูกันต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2011, 11:51:34 PM โดย MAGNUM-60 » บันทึกการเข้า
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #500 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 08:54:27 AM »

รึ...จะถึงคราว...สิ้นสมัยของ diana ซะแล้ว...มีแต่ปืนป่วย !!!  อ๋อย

ก็ ไดอาน่า เข้ามาครองตลาดปืนลมของเมืองไทยมาได้กี่สิบปีแล้วละครับ  มันก็เข้าหลัก  เกิด  แก่  เจ็บ  แต่จะตายไปหรือเปล่ายังไม่รู้นะ  ต้องดูกันต่อไป

เอ๊ะ...แต่ที่แน่ๆ เข้าใจว่าปืนที่โดนรุมโทรมในภาพ ไม่ใช่ Diana นะครับ...5555   รู้สึกจะเป็น AA  รึไงนี่แหละ...5555555   Diana แค่สปริงอ่อน แค่นั้นเอง.....อิ อิ อิ  ซ่อมก็ง่าย สบายมือ แค่ 2 มือ ก็รื้อได้....  ไม่ต้องใช้มือขยัน มาช่วย ขยี้ ขนาดนั้นก็ได้....55555

Diana   สู้...สู้...    Diana  สู้...ตาย...    Diana  ไว้...ลาย.....   สู้..ตาย  Diana......
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #501 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 12:54:19 PM »

ก็ ไดอาน่า เข้ามาครองตลาดปืนลมของเมืองไทยมาได้กี่สิบปีแล้วละครับ  มันก็เข้าหลัก  เกิด  แก่  เจ็บ  แต่จะตายไปหรือเปล่ายังไม่รู้นะ  ต้องดูกันต่อไป

เอ๊ะ...แต่ที่แน่ๆ เข้าใจว่าปืนที่โดนรุมโทรมในภาพ ไม่ใช่ Diana นะครับ...5555   รู้สึกจะเป็น AA  รึไงนี่แหละ...5555555   Diana แค่สปริงอ่อน แค่นั้นเอง.....อิ อิ อิ  ซ่อมก็ง่าย สบายมือ แค่ 2 มือ ก็รื้อได้....  ไม่ต้องใช้มือขยัน มาช่วย ขยี้ ขนาดนั้นก็ได้....55555

Diana   สู้...สู้...    Diana  สู้...ตาย...    Diana  ไว้...ลาย.....   สู้..ตาย  Diana......

ตัวที่เห็นนั่นนะเป็น AA จริงๆครับ  แต่ไม่ได้ป่วยอะไรหรอก  เพียงแต่ว่าปืนมันดื้อนะครับ  ป้อนกระสุน ป้อนพลังเข้าไปแล้ว  มันไม่ยอมคายออกมา  มันก็เลยต้องมีการเค้นคอ  รีดพลังออกมา  แต่จะให้คนเดียวสู้กับมันก็ต้องใช้เวลามากเครื่องมือก็ไม่มีด้วย  มันก็เลยต้องสามัคคีคือพลัง  ช่วยกันเค้นคอให้มันคายพลังออกมาซะดีๆ  อย่าหือนะ จะบอกให้
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

« ตอบ #502 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 09:15:50 PM »

ถึงคราวต้องผนึกกำลัง...ชาว Diana series ...สู้...จ๊ะ...สู้...สู้เขา  เยี่ยม

พี่ม้า...ขา
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #503 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 09:34:32 PM »

ถึงคราวต้องผนึกกำลัง...ชาว Diana series ...สู้...จ๊ะ...สู้...สู้เขา  เยี่ยม

มาเหอะ...มาให้หมดกองทัพเดียน่าเลย...ผมขอ..กระบอกเดียว...สู้..แผ่นเดียว..พอ..ครับ..

***  ปล.   ไม่ใช่อะไรหรอก....หมดแรงง้าง...ครับ...55555...***

ผมรักในหลวง...ครับ
Hero Member

คะแนน 447

« ตอบ #504 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 10:10:06 PM »

มันน่า...หมั่นไส้...มั๊กๆ...

พี่ม้า...ขา
SPY10
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #505 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 10:15:01 PM »

รึ...จะถึงคราว...สิ้นสมัยของ diana ซะแล้ว...มีแต่ปืนป่วย !!!  อ๋อย

ก็ ไดอาน่า เข้ามาครองตลาดปืนลมของเมืองไทยมาได้กี่สิบปีแล้วละครับ  มันก็เข้าหลัก  เกิด  แก่  เจ็บ  แต่จะตายไปหรือเปล่ายังไม่รู้นะ  ต้องดูกันต่อไป

Diana เขายังไม่ยอมตายแน่ๆครับ แต่คิดจะกลับมาเกิดใหม่ในรูปแบบ PCP ดังเช่น DIANA P1000 ตัวนี้มั๊งครับ

ก็คงอีกไม่กี่เดือนหรอกครับ ที่สาวก diana ทั้งหลาย จะต้องเตรียมควักกระเป๋าเจ็บตัวกันแน่ๆเลยครับ...555

สูงสุดคืนสู่สามัญ
chanin
จะทำความดี ตามรอยพ่อ จะเพียงและพอจากหัวใจ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #506 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 03:01:03 PM »

พูดถึงปืนอัดลม Diana เป็นปืนทีผม ยิงเป้นครั้งแรก สมัยนั้นผม 7 ขวบ (เดี๋ยวนี้ 35 )  พ่อของผม หัดให้ยิงปืน แกเป็นคนที่ชอบ อวป. มาก ก็เลยหัดให้ผม ยิงและให้ เจ้า Diana M50 เป็นการฝึกเป็นพื้นฐาน ให้แก่ ผม บ้านผมมี หนู กับ งู เยอะมาก คงเป็น เพราะ เป็นโกดังเก็บสินค้าด้วย ตอนนั้น จำได้ความรู้สึกว่ามัน หนักมาก จะง้าง ขึ้นลำ ต้องใช้ ทั้งตัวช่วยกดลง แล้วค่อยยกขึ้น เล็ง ยิง ถ้าได้ พาด แล้วล่ะก็ แม่นครับ ใช้ศูนย์เปิดยิง แต่เสียอยู่ อย่าง มันยิงได้ ทีละนัดครับ บางทีต้องซ้ำ กว่าจะขึ้น ลำ ยิง หนูมัน วิ่งหนีไป ตาย ที่อื่น เหม็น ก็ตามมาครับ เป็นความทรงจำที่ดี กับปืนกระบอกนี้ ครับ ทุกวันนี้ ผมเอาไป ติดกล้อง พร้อม เลเซอร์ ( เอาไว้ยิงระยะใกล้ ระยะไกลใช้กล้อง ) ยังเอาออกมายิง บ่อยๆ  ( วันก่อน งูเขียว เข้าบ้าน ก็ เสร็จไป ครับ นอกจากสัตว์ 2 อย่างนี้เท่านั้น ที่ผมยิง อย่างอื่น ไม่ครับ )ยอมรับครับ ว่ามันทนจริงๆ ครับ  รู้สึกดีกับปืนอัดลมครับ
chanin
จะทำความดี ตามรอยพ่อ จะเพียงและพอจากหัวใจ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #507 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 03:03:10 PM »

เตรียมไว้ให้ดีครับ..แล้วเอามาดูกันที่สนามวันแข่งพาดแท่นครับ..วันเสาร์ที่ 25 นี้ครับ..  จะมีสมาชิกที่ชำนาญการรื้อ เปลี่ยนอะไหล่ มาเพียบเลยครับ...ส่วนเรื่องอะไหล่ ชุดโมดิฟาย ลองมาคุยๆ กันดูครับ ว่ามีใครมีบ้าง ถ้าไม่มี สามารถสั่งซื้อจากต่างประเทศได้ครับ.. เรามาช่วยกันชุบชีวิตเจ้าm54 กระบอกนี้กันครับ..
..ขออนุญาติครับท่าน 25 ไหน อย่างไร ที่ไหน  สนใจ..จะไปร่วมครับ m34 ก็ร่วนๆชอบกล
                เมื่อนำปืนที่ป่วยมาที่สนาม ดูการเอาใจใส่ของเพื่อนๆสมาชิกในชมรมซิครับ "ไม่ต้องมีคำบรรณยายใดๆให้ลึกซึ้ง" Grin Grin Grin  เกือบมองไม่เห็นปืนเลย  คิก คิก

ดูเหมือนกะเอาให้ตายกันไปข้างนึงเลยนะครับ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ว่าแต่รูปนี้แน่ใจนะครับว่าซ่อมปืน ไม่บอกนี่นึกว่าช่วยกันประคองเสาเอกลงหลุม
ศึกษาไว้ครับ มีโอกาส ผมคงเอาไปโม เหมือนกับ รู้สึกว่ามันไม่แรงเหมือนเดิม
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #508 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 07:11:15 PM »

เตรียมไว้ให้ดีครับ..แล้วเอามาดูกันที่สนามวันแข่งพาดแท่นครับ..วันเสาร์ที่ 25 นี้ครับ..  จะมีสมาชิกที่ชำนาญการรื้อ เปลี่ยนอะไหล่ มาเพียบเลยครับ...ส่วนเรื่องอะไหล่ ชุดโมดิฟาย ลองมาคุยๆ กันดูครับ ว่ามีใครมีบ้าง ถ้าไม่มี สามารถสั่งซื้อจากต่างประเทศได้ครับ.. เรามาช่วยกันชุบชีวิตเจ้าm54 กระบอกนี้กันครับ..
..ขออนุญาติครับท่าน 25 ไหน อย่างไร ที่ไหน  สนใจ..จะไปร่วมครับ m34 ก็ร่วนๆชอบกล
                เมื่อนำปืนที่ป่วยมาที่สนาม ดูการเอาใจใส่ของเพื่อนๆสมาชิกในชมรมซิครับ "ไม่ต้องมีคำบรรณยายใดๆให้ลึกซึ้ง" Grin Grin Grin  เกือบมองไม่เห็นปืนเลย  คิก คิก

ดูเหมือนกะเอาให้ตายกันไปข้างนึงเลยนะครับ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ศึกษาไว้ครับ มีโอกาส ผมคงเอาไปโม เหมือนกับ รู้สึกว่ามันไม่แรงเหมือนเดิม
กำลังยึดพื้นที่กันอยู่หรอครับพี่ๆ  Grin
ABIOSIS13
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #509 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 11:39:42 PM »

ถึงพี่ๆที่ไช้ Diana 34 ทุกท่านครับผมประสบปัญหาเรื่อง แหวนรัดกล้องและตัวกล้อง

แหวนหลังนิ่งเพราะมีสมอยึด แต่แหวนหน้ามันก็ถอยครับ

กล้องยิ่งแล้วเลยครับรัดแน่นแล้วมันยังเคลื่อนเลยครับ

และด้วยความโชคร้ายซื้อกล้องมากี่ตัว มีปัญหาทุกตัวคนขายก็ไม่รับผิชอบ

พี่คนไหนพอจะแนะนำ (ราง แหวน กล้อง) ที่ไว้ใจทนแรงรีคอยสูงได้บ้างครับ

ขอหาซื้อง่ายๆนะครับ มีปัญหาขอให้รับผิดชอบบ้างก็ดี รบกวนทีครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2011, 11:45:25 PM โดย ABIOSIS13 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 31 32 33 [34] 35 36 37 ... 60
  พิมพ์