เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:13:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32 33 34 [35] 36 37 38 ... 60
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลปืนยาวอัดลมแบบสปริ่ง Diana  (อ่าน 278699 ครั้ง)
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #510 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 11:57:56 PM »

ไม่ลองใช้แหวนรัดกล้องที่ที่หน้าหลังเป็นชิ้นเดียวกันดูละครับเอาแบบมีสมอยึดด้วยนะครับประมาณแบบในรูปครับ

Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #511 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 12:10:07 AM »

หรือแบบนี้ก็ได้ครับ อันนี้อยู่แน่เพราะเป็นของ RWS หรือ Diana ทำมาให้ใส่ปืนของเค้าเองเลย

Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #512 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 11:49:55 AM »

การกันเลือน
- ลงสมอ
- ทาน้ำยากันน๊อตคลายตัว แต้มที่ตัวกล้องด้วยก็ได้ แต่แต้มนิดเดียว นิดเดียวจริง นี๊ดเดียว...
- ไขน๊อตให้แน่น
- รอให้แห้ง
น่าจะอยู่นะ...ขนาดรถยนต์วิ่งสะเทือนทุกวันน๊อตยังไม่คลายตัวเลย

ปล....ถ้าทาน้ำยากันคลายมากเกินไป...ถอดน๊อตไม่ออกไม่รู้...ถึงขั้นหัวน๊อตรูดไปเลย..

พี่ม้า...ขา
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #513 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 04:13:03 PM »

ถึงพี่ๆที่ไช้ Diana 34 ทุกท่านครับผมประสบปัญหาเรื่อง แหวนรัดกล้องและตัวกล้อง

แหวนหลังนิ่งเพราะมีสมอยึด แต่แหวนหน้ามันก็ถอยครับ

กล้องยิ่งแล้วเลยครับรัดแน่นแล้วมันยังเคลื่อนเลยครับ

และด้วยความโชคร้ายซื้อกล้องมากี่ตัว มีปัญหาทุกตัวคนขายก็ไม่รับผิชอบ

พี่คนไหนพอจะแนะนำ (ราง แหวน กล้อง) ที่ไว้ใจทนแรงรีคอยสูงได้บ้างครับ

ขอหาซื้อง่ายๆนะครับ มีปัญหาขอให้รับผิดชอบบ้างก็ดี รบกวนทีครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

m34 มันเป็นปืนสปริง ย่อมมีแรงรีคอล์ยสูงเป็นธรรมดาครับ... ขากล้องแบบที่สมาชิกเอามาให้ดูก็ถือว่าใช้ได้แล้วครับ...ยังไงเวลายึดกล้อง ระวังอย่าขันแน่นจนกระบอกกล้องมันบี้นะครับ...

ส่วนว่าจะไปหาที่ไหนนั้น ไม่กล้าแนะนำครับ...เพราะส่วนใหญ่ผมสั่งจากที่ไกลไปหน่อย แล้วก็หาซื้อไม่ง่ายนัก     แล้วก็..ผมคงรับผิดชอบไม่ได้แน่..ถ้าเอามาใช้แล้วมีปัญหา ครับ... เศร้า เศร้า
Thunder 65
Full Member

คะแนน 130

« ตอบ #514 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 10:09:22 AM »

ถึงพี่ๆที่ไช้ Diana 34 ทุกท่านครับผมประสบปัญหาเรื่อง แหวนรัดกล้องและตัวกล้อง

แหวนหลังนิ่งเพราะมีสมอยึด แต่แหวนหน้ามันก็ถอยครับ

กล้องยิ่งแล้วเลยครับรัดแน่นแล้วมันยังเคลื่อนเลยครับ

และด้วยความโชคร้ายซื้อกล้องมากี่ตัว มีปัญหาทุกตัวคนขายก็ไม่รับผิชอบ

พี่คนไหนพอจะแนะนำ (ราง แหวน กล้อง) ที่ไว้ใจทนแรงรีคอยสูงได้บ้างครับ

ขอหาซื้อง่ายๆนะครับ มีปัญหาขอให้รับผิดชอบบ้างก็ดี รบกวนทีครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขาแนะนำของ Sportmatch ครับ แข็งแรงแน่นหนาครับ ลองสอบถามเจ้านี้ดูครับ

http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=34550.0

ปืนลม Diana จะมีปัญหาเรื่อง ปืนกินต่ำมาก ต้องรองฐานกล้องตัวท้ายช่วยด้วยครับ

ส่วนกล้องขอแนะนำ leapers หรือ UTG ครับ

ที่ผมใช้อยู่กับ Diana54 รุ่นนี้ครับ UTG 4-16X40AO แรงระดับ Diana54 ยังทนได้สบาย Diana34 น่าจะไม่มีปัญหาครับ

ในบ้านเรามีขายตามLinkนี้ครับ มีหลายรุ่นให้เลือกครับ

http://www.outdoorvision.net/riflescope/riflescope.html

0.22  Weihrauch HW100T 0.177 Weihrauch HW100TK
0.22  Diana 54
0.22  Edgun R3M Standard
Thunder 65
Full Member

คะแนน 130

« ตอบ #515 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 03:12:42 PM »

รูปประกอบครับ

0.22  Weihrauch HW100T 0.177 Weihrauch HW100TK
Thunder 65
Full Member

คะแนน 130

« ตอบ #516 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 03:20:31 PM »

กลุ่มกระสุนที่ 35 หลาและ 50 หลา ลูก Crosman Premier 14.3 เกรนครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #517 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 03:36:19 PM »

ชักมัน วันหลังงัดปืนออกมายิงเป้า แล้วถ่ายรูปมาลงบ้างดีกว่า
งานการไม่ทำมันหละ
V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #518 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 04:14:04 PM »

ชักมัน วันหลังงัดปืนออกมายิงเป้า แล้วถ่ายรูปมาลงบ้างดีกว่า
งานการไม่ทำมันหละ

ก็ใช้ลูกน้องทำ ส่วนเราก็เข้าเว็บ ทำหน้าตาท่าทางขมักขเม้น ใครเดินผ่านไป ผ่านมา เค้าก็คิดว่าเราเนี่ยขยันจริงๆ ...
 ... ส่วนผมก็เข้าบอร์ดไว้ทั้งวัน แล้วเข้าไปทำงานในไลน์การผลิต ครึ่งค่อนวัน แต่ถ้าว่างๆ เดินเข้ามาในอ๊อฟฟิต ถึงได้มานั่งที่หน้าคอมฯ ซักแว๊บบบบบบ นึง.....

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
แสนดี
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #519 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 11:47:33 AM »

...สวัสดีท่าน สมช.ช่วงนี้มั่วลุ่มหลงกับงานไปหน่อย..เลยไม่ค่อยได้มาเยี่ยมเยือนสักเท่าไหร่...มีคำถามมาถามท่านทั้งหลายครับ..เรื่องมีอยู่ว่าพื้นที่ที่ผมอยู่ อาชีพส่วนใหญ่ของราษฎรคือทำนาครับ ทั้งนาปีและนาปรัง..พอเข้าสู่ช่วงข้าวเหลืองปลั่งใกล้จะเก็บเกี่ยวก็มีศรัตรูพืชนาๆชนิดแวะเวียนมารบกวน  หนึ่งในนั้นคือนกเขา..มันมากันเยอะมาก..ชาวนาก็มากระซิบผมให้ช่วยไปจัดการให้หน่อย...ผมในฐานะคนกว้างขวางก็รับดำเนินการ..วันหนึ่ง 20-30 ตัว ตามเวลาที่พอจะมี  หากจะอยู่ทั้งวัน คงเป็นร้อย..แล้วผมก็นำมาแบ่งสันปันส่วนให้กับเจ้าของที่..น้องๆที่ไปด้วย..ที่เหลือก็เป็นกับแกล้ม...ถามว่า..บาป..มั๊ยท่าน..ล่าสุดจากชื่อเสียง กิติศัพย์ที่มีผู้ได้ยินได้ฟังมาก็มีผู้ติดต่อมาหลายหลายให้ช่วยไปนั่งเฝ้านาให้....ที่รู้สึกหนักใจมากก็เห็นจะเป็นตุ๊ปี่(เจ้าอาวาสวัด)ขอให้ไปช่วยกำจัดนกพิราบที่มีอยู่เป็นจำนวนมากในวัด  สร้าวความเดือดร้อนให้กับพระ เณรและเด็กวันเป็นอันมากเคยจับไปปล่อยแล้วหลายครั้งก็กลับมาเหมือนเก่า..สุดท้ายก็เลยจะให้ผมช่วยกำจัดให้...ผมเคยไปดูมาแล้วเห็นวัดเห็นพระประธานแล้วผมรู้สึกใจอ่อน..ก็เลยนำมาปรึกษาท่าน สมช.ท่านคิดกันอย่างไร...

อยากไปด้วยจังเลยครับ

หากไม่ได้เป็นที่หนึ่งก็จะไม่เป็นที่สองรองใคร
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #520 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 12:11:57 PM »

เรียกรวมพล...ที่ ณ.ทำการ บ้านท่านพี่ตุ้ยเลขาภาคเหนือ....กันได้เลย..ครับ  คิก คิก คิก คิก
นัดกันวันเสาร์หรืออาทิตย์..กันตามสะดวก ครับพี่... Grin Grin

ผมรักในหลวง...ครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #521 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 03:44:37 PM »

...สวัสดีท่าน สมช.ช่วงนี้มั่วลุ่มหลงกับงานไปหน่อย..เลยไม่ค่อยได้มาเยี่ยมเยือนสักเท่าไหร่...มีคำถามมาถามท่านทั้งหลายครับ..เรื่องมีอยู่ว่าพื้นที่ที่ผมอยู่ อาชีพส่วนใหญ่ของราษฎรคือทำนาครับ ทั้งนาปีและนาปรัง..พอเข้าสู่ช่วงข้าวเหลืองปลั่งใกล้จะเก็บเกี่ยวก็มีศรัตรูพืชนาๆชนิดแวะเวียนมารบกวน  หนึ่งในนั้นคือนกเขา..มันมากันเยอะมาก..ชาวนาก็มากระซิบผมให้ช่วยไปจัดการให้หน่อย...ผมในฐานะคนกว้างขวางก็รับดำเนินการ..วันหนึ่ง 20-30 ตัว ตามเวลาที่พอจะมี  หากจะอยู่ทั้งวัน คงเป็นร้อย..แล้วผมก็นำมาแบ่งสันปันส่วนให้กับเจ้าของที่..น้องๆที่ไปด้วย..ที่เหลือก็เป็นกับแกล้ม...ถามว่า..บาป..มั๊ยท่าน..ล่าสุดจากชื่อเสียง กิติศัพย์ที่มีผู้ได้ยินได้ฟังมาก็มีผู้ติดต่อมาหลายหลายให้ช่วยไปนั่งเฝ้านาให้....ที่รู้สึกหนักใจมากก็เห็นจะเป็นตุ๊ปี่(เจ้าอาวาสวัด)ขอให้ไปช่วยกำจัดนกพิราบที่มีอยู่เป็นจำนวนมากในวัด  สร้าวความเดือดร้อนให้กับพระ เณรและเด็กวันเป็นอันมากเคยจับไปปล่อยแล้วหลายครั้งก็กลับมาเหมือนเก่า..สุดท้ายก็เลยจะให้ผมช่วยกำจัดให้...ผมเคยไปดูมาแล้วเห็นวัดเห็นพระประธานแล้วผมรู้สึกใจอ่อน..ก็เลยนำมาปรึกษาท่าน สมช.ท่านคิดกันอย่างไร...

เรียกรวมพล...ที่ ณ.ทำการ บ้านท่านพี่ตุ้ยเลขาภาคเหนือ....กันได้เลย..ครับ  คิก คิก คิก คิก
นัดกันวันเสาร์หรืออาทิตย์..กันตามสะดวก ครับพี่... Grin Grin

สมาชิกพร้อม....ปืนพร้อม....กระสุนพร้อม....บรรยากาศเป็นใจ......เอาเมื่อไหร่ดีครับ.....ว่ามา.......55555555555
แสนดี
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #522 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 04:47:46 PM »

สมาชิกพร้อม....ปืนพร้อม....กระสุนพร้อม....บรรยากาศเป็นใจ......เอาเมื่อไหร่ดีครับ.....ว่ามา.......55555555555

พร้มเมื่อไรแจ้งด้วยแล้วกันครับพี่ตุ้ย m54 พร้อมแล้วเพิ่งเสร็จเมื่อวานครับ

ขอบคุณพี่ตุ้ยที่แนะนำครับ

หากไม่ได้เป็นที่หนึ่งก็จะไม่เป็นที่สองรองใคร
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #523 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 05:04:51 PM »

ไปด้วยครับ แต่ว่า อำเภอ อะไรครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #524 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 09:21:07 PM »

เอาหละซิ.....เอาหละซิ......สมาชิกภาคเหนือพร้อมรวมพลังแล้วครับ.......

ยินดีด้วยครับ กับคุณแสนดี ที่ Diana m54 ได้รับการชุบชีวิตกลับมาเร่ร่อนในยุทธภพ อีกครั้งครับ....

ตอนนี้กำลังรอท่านปลัด bungart  กับนายพรานใหญ่ธีรวัฒน์ ประสานงา  เอ๊ย...ประสานงานกันอยู่ครับ ว่าจะมีเวลาว่างตรงกันเมื่อไหร่ครับ..

ตอนนี้ m 48   ของผม พร้อมครับ....   m54 คุณแสนดี  พร้อมครับ...   m อะไรไม่รู้  ของคุณbungart ก็พร้อมครับ..  ส่วนคุณกาสะลองนี่มี m  อะไรบ้างครับ.. พร้อมไหมครับ....  ตอนนี้ diana เมืองเหนือเพียบเลยครับ...  อ้อ  ของคุณ เกรียงไกรอีกคน  m 52  หรือไงนี่แหละ.. วันก่อนเอามาโชว์แล้ว....  พร้อมเหมือนกันครับ.....

ถังลม 300 บาร์ พร้อมแล้วครับ วันนี้ทดสอบการปล่อยลมเข้าปืน ทำได้นิ่มนวล เป็นอย่างยิ่งครับ...

เหลือแค่.... วัน   เวลา  และ สถานที่เท่านั้นเอง......  เข้าใจว่าอยู่ใกล้พื้นที่โรงงานลำไยระเบิด เมื่อหลายปีก่อน ใช่ป่าวไม่รู้ครับ...แถวๆ หางดงครับ.....

พร้อมเมื่อไหร่ Diana  จะลุย......ช่วยงานวัด ครับพี่น้อง.....5555555555555
หน้า: 1 ... 32 33 34 [35] 36 37 38 ... 60
  พิมพ์