เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:21:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 35 36 37 [38] 39 40 41 ... 60
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลปืนยาวอัดลมแบบสปริ่ง Diana  (อ่าน 279010 ครั้ง)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #555 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 09:19:29 PM »

ผมไม่เคยเล่น GAMO เลยครับ..เลยให้ความเห็นไม่ได้ครับ...

ว่าแต่ว่า...อยากถามคนเล่นปืนสปริงเดียน่านิดนึงครับ....เวลาเปลี่ยนสปริงใหม่ เห็นชุดของคุณแสนดี เค้ามีกระปุกจารบีมาให้ด้วย..แล้วก็มีเหมือนน้ำมันอะไรมาอีกขวดนึง.Huh?

เราต้องใช้ยังไงบ้างครับ...เพราะตอนผมเปลี่ยนสปริงใหม่ก่อนไปแข่งพาดแท่นที่กทม.(แล้วคะแนน ลบ ร้อยยี่สิบน่ะครับ..555) ผมเช็ดสปริงซะเอี่ยมอ่องเลย.. ไม่ใส่จาระบี หรืออะไรทั้งนั้น..ผมกำลังสงสัยว่าผมทำอะไรผิดไปแน่เลยใช่ไหมครับ.... สปริงมันน่าจะมีจาระบีหรือเปล่าครับ.. 
  ใครช่วยอธิบายการเปลี่ยนชุดสปริงให้ทราบด้วยครับ...คุณthunder65 ช่วยด้วยครับ...ผมว่าผมต้องขออนุญาตไปรบกวนแน่ๆเลย....
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #556 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 09:28:18 PM »

หรือว่าต้องเปลี่ยนยกเซทครับพี่ตุ้ย...เรียกว่าจัดหนักไปเลย อิอิ

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #557 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 09:49:29 PM »

คุณอู๋.. ผมว่าจะลองเอาชุดStandard มาลองดูนะ.มันจะได้ความเร็วซักเท่าไหร่ไม่รู้นะครับ...จะถึง 700 ไหม?Huh
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #558 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 10:00:59 PM »

คุณอู๋.. ผมว่าจะลองเอาชุดStandard มาลองดูนะ.มันจะได้ความเร็วซักเท่าไหร่ไม่รู้นะครับ...จะถึง 700 ไหม?Huh
ถ้าของ 34 ผมเคยลองแล้ว สแตนดร์าทยกชุด (สปริง+ซีล) ยิงลูกหัวโดม ได้ราว 600 นิดๆเองครับ   บู่ บู่
แต่สเปกบอกว่า 800 (ไม่แน่ใจ) สงสัยต้องลูกเบาถึงจะได้   แบร่ แบร่ แบร่

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #559 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 10:59:58 PM »

รับทราบครับ..งั้นจัดหนักดีกว่าเนอะ.....55555555555555555
kanit2501
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #560 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 12:24:39 AM »

ถ้าpostผิดกรุณาลบได้นะครับไม่แม่นกติกา ไม่ทราบว่ามีสมาชิกท่านใดต้องการจะเปลี่ยนผู้ดูแล Diana ตระกูล M บ้างครับกำลังหาสะสมอยู่ หายากจังคอยในหลาย web แล้วยังไม่เห็นเลยอยากจะได้แบบสปริงเก็บไว้บ้างเพราะไม่ต้องหาอุปกรณ์เสริมให้ยุ่งยากเหมือน PCP PM มาได้ครับ หรือ kanit@numap.co.th
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2011, 06:48:22 PM โดย kanit2501 » บันทึกการเข้า
แสนดี
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #561 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 01:25:02 AM »

ผมไม่เคยเล่น GAMO เลยครับ..เลยให้ความเห็นไม่ได้ครับ...

ว่าแต่ว่า...อยากถามคนเล่นปืนสปริงเดียน่านิดนึงครับ....เวลาเปลี่ยนสปริงใหม่ เห็นชุดของคุณแสนดี เค้ามีกระปุกจารบีมาให้ด้วย..แล้วก็มีเหมือนน้ำมันอะไรมาอีกขวดนึง.Huh?

เราต้องใช้ยังไงบ้างครับ...เพราะตอนผมเปลี่ยนสปริงใหม่ก่อนไปแข่งพาดแท่นที่กทม.(แล้วคะแนน ลบ ร้อยยี่สิบน่ะครับ..555) ผมเช็ดสปริงซะเอี่ยมอ่องเลย.. ไม่ใส่จาระบี หรืออะไรทั้งนั้น..ผมกำลังสงสัยว่าผมทำอะไรผิดไปแน่เลยใช่ไหมครับ.... สปริงมันน่าจะมีจาระบีหรือเปล่าครับ.. 
  ใครช่วยอธิบายการเปลี่ยนชุดสปริงให้ทราบด้วยครับ...คุณthunder65 ช่วยด้วยครับ...ผมว่าผมต้องขออนุญาตไปรบกวนแน่ๆเลย....

ตามที่พี่ตุ้ยกล่าวครับผมก็ยังไม่เข้าใจกับเจ้าขวดน้ำมันกับจารบีสงสัยเอาไว้แต้มเล็ก ๆ น้อย ๆ ในจุดเคลื่อนไหว จุดรับแรงอะไรประมาณนี้รึปล่าวครับ เพราะจากที่ศึกษาเอาเองเค้าว่ากันว่าปืนลมไม่ต้องใช้น้ำมันก็ได้

หากไม่ได้เป็นที่หนึ่งก็จะไม่เป็นที่สองรองใคร
แสนดี
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #562 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 01:28:17 AM »

ว่าแต่พี่ตุ้ยไปคราวล่าสุดคะแนน ลบ เป็นร้อยเลยเหรอครับ อิ อิ ผมก็ไม่เคยไปดูเค้าแข่งกันไม่รู้แข่งกันอย่างไร

หากไม่ได้เป็นที่หนึ่งก็จะไม่เป็นที่สองรองใคร
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #563 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 10:29:49 AM »

ช่วงนี้ M54 กำลังมาแรง เลยเอาเว็ปมาฝาก ไม่แน่ใจว่าเคยลงไปแล้วหรือยัง
เว็ปนี้เก่าแล้ว ผมเจอเมื่อสิบปีที่แล้ว ตอนนี้ก็ยังอยู่เหมือนเดิม  คิก คิก

http://www.eddiecolwell.tzo.com/RWS-54.htm

มีรูปการถอดปืนเพื่อเปลี่ยนสปริง วิธีตั้งไก และลิงค์ไปหาเว็ปอื่นที่เกี่ยวข้อง
ลองเข้าไปดูกันครับ แปลไม่ออกไม่เป็นไรเพราะเห็นรูปแล้วก็พอจะเข้าใจได้

ใครกำลังมองหาสปริงหรือ Tuning Kit ใหม่ ลองดูเรื่องซีรี่นิดนึงนะครับ
Fits the above guns with the T05 trigger and onward- plastic safety models. Not for the older steel wire safety guns.

ข้อความข้างบนนี้ผมไปเจอในเว็ปที่ขาย Tuning Kit แสดงว่า M54 มีซีรี่เก่าและใหม่
รุ่นเก่า Safe เป็นเหล็กเหมือนของผมหรือในเว็ปที่เอามาให้ดู
รุ่นใหม่เป็นพลาสติค  ต้องซื้อให้ตรงกับซีรี่ปืนของเรา เข้าใจว่ามันใส่กันไม่ได้นะครับ

ถั่วดำ
Full Member

คะแนน 103

« ตอบ #564 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 10:42:14 AM »

ช่วงนี้ M54 กำลังมาแรง เลยเอาเว็ปมาฝาก ไม่แน่ใจว่าเคยลงไปแล้วหรือยัง
เว็ปนี้เก่าแล้ว ผมเจอเมื่อสิบปีที่แล้ว ตอนนี้ก็ยังอยู่เหมือนเดิม  คิก คิก

http://www.eddiecolwell.tzo.com/RWS-54.htm

มีรูปการถอดปืนเพื่อเปลี่ยนสปริง วิธีตั้งไก และลิงค์ไปหาเว็ปอื่นที่เกี่ยวข้อง
ลองเข้าไปดูกันครับ แปลไม่ออกไม่เป็นไรเพราะเห็นรูปแล้วก็พอจะเข้าใจได้

ใครกำลังมองหาสปริงหรือ Tuning Kit ใหม่ ลองดูเรื่องซีรี่นิดนึงนะครับ
Fits the above guns with the T05 trigger and onward- plastic safety models. Not for the older steel wire safety guns.

ข้อความข้างบนนี้ผมไปเจอในเว็ปที่ขาย Tuning Kit แสดงว่า M54 มีซีรี่เก่าและใหม่
รุ่นเก่า Safe เป็นเหล็กเหมือนของผมหรือในเว็ปที่เอามาให้ดู
รุ่นใหม่เป็นพลาสติค  ต้องซื้อให้ตรงกับซีรี่ปืนของเรา เข้าใจว่ามันใส่กันไม่ได้นะครับ
แล้วของผมมันรุ่นอะไรครับ ที่ซื่อรุ่นและตรา หรือรุ่นเป็นแบบแกระสลักทั้งหมด ไม่ใช้แบบที่เห็นเป็นสีขาวๆยิงเรเซอร์นะครับ
Thunder 65
Full Member

คะแนน 130

« ตอบ #565 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 11:30:41 AM »

คุณตุ้ยครับ จารบีที่เขาให้มากับชุด Kit เป็นแบบ Molybdenum ที่มีคุณสมบัติหล่อลื่นและรับแรงกดเสียดสีได้ดีครับ

ต้องใส่ที่สปริง Guide Rod ภายในลูกสูบ ที่ผิวด้านนอกลูกสูบ ส่วนที่ซีล ทาเฉพาะผิวด้านหลังโดยรอบครับ

ห้ามทาในกระบอกลม จะเกิดอาการอัดจนระเบิดเป็นควันแบบอาการจุดระเบิดของเครื่องดีเซลครับ

จารบีจะช่วยหล่อลื่น ทำให้ชิ้นส่วนเคลื่อนไหวได้ดี และลดเสียงดังได้ครับ ส่วนน้ำมันเอาไว้หล่อลื่นจุดหมุนครับ

0.22  Weihrauch HW100T 0.177 Weihrauch HW100TK
0.22  Diana 54
0.22  Edgun R3M Standard
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #566 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 11:56:38 AM »

แล้วของผมมันรุ่นอะไรครับ ที่ซื่อรุ่นและตรา หรือรุ่นเป็นแบบแกระสลักทั้งหมด ไม่ใช้แบบที่เห็นเป็นสีขาวๆยิงเรเซอร์นะครับ

จากข้อความนั้นเค้าให้ดูที่ไกกับตัวเซพ
M54 มีไกออกมาสองรุ่น T01 และ T05 เมื่อระบบภายในต่างกัน อะไหล่เลยต้องใส่ให้ตรงรุ่น
ผมเองก็เห็น M54 มาไม่เกินห้ากระบอก ดังนั้นก็ไม่กล้าฟันธงว่ามันต่างกันตรงไหนบ้าง
แต่เท่าที่หาอ่านมาได้ T01 จะมีน็อตที่ตัวไก 2 ตัว (ดูรูปในลิงค์ที่ให้ไป) ส่วน T05 จะมีน็อตตัวเดียว
ตัวเซพ T01 จะเป็นเหล็กแผ่นแล้วเก็บปลายเป็นห่วงกลมๆเล็กๆ T05 หน้าตาแบบนี้

ถ้าผมเข้าใจผิดยังไง ฝากรบกวนผู้รู้ช่วยแก้ไขให้ผมด้วยครับ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #567 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 12:27:36 PM »

รับทราบครับ..งั้นจัดหนักดีกว่าเนอะ.....55555555555555555
ยังไงก็ m34 จัดหนัก (Tune kit) เผื่อผมด้วยซักชุดนะครับพี่ตุ้ย....   น้ำลายหก น้ำลายหก ไหว้

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #568 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 02:19:32 PM »

ยังไงก็ m34 จัดหนัก (Tune kit) เผื่อผมด้วยซักชุดนะครับพี่ตุ้ย....   น้ำลายหก น้ำลายหก ไหว้

นั่น..นั่น...เจ้าพ่ออะไหล่ จะฝากผมจริงง่ะ??  ผมกะจะฝากคุณอู๋อยู่เชียว...55  ว่าแต่ว่าพี่แตงโมจ๋า...จะฝากหา"ตูด" m54  ของพี่ที่มันด้วนๆ ด้วยเลยไหมเจ้าคะ.... จะได้จัดหนักซะทีเดียวเลย....ยังไงก็ฝากดูด้วยนะพี่ ว่าM54 ของพี่มัน รุ่น T01 หรือ T05  หรือรุ่นอะไรแน่...

คุณThunder65 ครับ  จะมาเชียงใหม่เมื่อไหร่ครับ... จะได้เข้าไปพบพร้อมๆกับคุณแสนดีเลยครับ...  ผมว่าจะเอา m 48  ไปรื้อออกด้วยน่ะครับ..จะขอจารบีคุณแสนดี ใส่สปริงซะหน่อย...55555  อ้อ..แล้วคุณเปี๊ยก ได้ปรึกษาเรื่องชุดTUNE KIT หรือยังครับ ว่าจะเอาเบอร์อะไรครับ..  เผื่อผมจะได้ "จัดหนัก" ไปเลยทีเดียวครับ...อิ อิ อิ....เพราะว่าอยากหาซีลมาเปลี่ยนเจ้า M48 ด้วยครับ...คราวก่อนเปลี่ยนแค่สปริงอย่างเดียว...
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #569 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 02:29:53 PM »

กองหน้าเรามีงานทำแล้วเว้ย... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 ... 35 36 37 [38] 39 40 41 ... 60
  พิมพ์