เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:15:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 44 45 46 [47] 48 49 50 ... 60
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลปืนยาวอัดลมแบบสปริ่ง Diana  (อ่าน 278796 ครั้ง)
Gipsy
ฅนรักปืนลม เมืองสามอ่าว
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #690 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 03:07:16 PM »

ผมจะซื้อกล้องติด  M54  รุ่นไหนน่าจะเหมาะสมทั้งด้านราคาและคุณภาพ  พี่ๆกรุณาช่วยชี้แนะด้วยครับ  ตอนนี้ได้เอกสารซื้อปืนจากร้านแล้ว  หลังจากรอมาเกือบ  2 เดือน  ขณะนี้นำปืนไปตรวจเพื่อขอ ป.4 แล้ว  พอดีนายทะเบียนย้ายต้องรอไปอีกหน่อย  ถือเป็นการรอกล้องไปในตัวด้วย  ขอบคุณครับผม

" ท่านและข้าเลือดเนื้อเดียวกัน "    " ขอให้ท่านล่าโดยสะดวกเถิด "
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #691 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 03:36:09 PM »

นี่เลยใช้อยู่...ราคาไม่แพง ทนแรงสะท้อน..เด้งดึ๋ง..

พี่ม้า...ขา
Gipsy
ฅนรักปืนลม เมืองสามอ่าว
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #692 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 01:36:26 PM »

ขอบพระคุณครับพี่ Sweety  Tangmo  ซื้อที่ร้านไหน  ราคาเท่าไรครับผม

" ท่านและข้าเลือดเนื้อเดียวกัน "    " ขอให้ท่านล่าโดยสะดวกเถิด "
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

« ตอบ #693 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 01:54:55 PM »

ไปที่นี่เลยครับ....
http://www.outdoorvision.net/riflescope/riflescope.html
มีหลายรุ่นพร้อมราคาให้เลือก...
ส่วนตัว...ตัวที่แนะนำ...กระผมก็ใช้อยู่นะครับ diana m54. ....ชอบตรงราคาพอจับได้...
ลองอ่านดู ข้อดีกล้องรุ่นนี้มีมาก ...

พี่ม้า...ขา
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #694 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 02:41:52 PM »

http://www.outdoorvision.net/riflescope/riflescope.html
มีหลายรุ่นพร้อมราคาให้เลือก...
ส่วนตัว...ตัวที่แนะนำ...กระผมก็ใช้อยู่นะครับ diana m54. ....ชอบตรงราคาพอจับได้...
ลองอ่านดู ข้อดีกล้องรุ่นนี้มีมาก ...

ยังไงซื้อมาติดแล้ว ตั้งกล้องด้วยนะครับ ห้ามเอาอย่างพีโมนะครับ. มีที่ไหนเอามาติดเสร็จแล้วยิงแข่งเลย ไม่ยอมตั้งกล้อง 55555
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #695 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 03:17:30 PM »

ยังไงซื้อมาติดแล้ว ตั้งกล้องด้วยนะครับ ห้ามเอาอย่างพีโมนะครับ. มีที่ไหนเอามาติดเสร็จแล้วยิงแข่งเลย ไม่ยอมตั้งกล้อง 55555

ไปว่าพี่โม...อย่างนั้นได้อย่างไรครับ...พี่ตุ้ย....พวกกันท้างน้าน....55555555555

ผมรักในหลวง...ครับ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #696 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 03:21:31 PM »

ไปว่าพี่โม...อย่างนั้นได้อย่างไรครับ...พี่ตุ้ย....พวกกันท้างน้าน....55555555555

ไปว่าพี่โมเขาได้ไง พี่โมเขาก็ทำแบบนั้นเป็นประจำอยู่แล้วนี่   คิก คิก คิก คิก

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
Hero Member

คะแนน 447

« ตอบ #697 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 08:07:35 PM »

ขอบคุณครับที่เข้าใจ..........
ขอบอกให้ชำใจเพิ่มเติม.........
ก่อนหน้านั้นเซียน dunk ก็ตั้งให้แล้วแหละ...
แต่อยากเสริมด้านหลังหน่อยก็เลยจัดการซะ...ก็ประมาณนั้น

ไงก็ยอมรับ...ฝีมือสู้ tui086 ไม่ได้...........ขายปืน M48 ให้โม....ไปศึกษาหน่อยดิ....tui086 จ๋า....

พี่ม้า...ขา
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #698 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 08:06:37 PM »

ขออนุญาตสอบถามครับ

ปืนอัดลมของผมยิงลูกไม่ออกแล้วครับ สงสัยพวกเครื่องในคงหมดวาระไปแล้ว เพราะเบไว้อย่างเดียง พอง้างเสร็จ ใส่ลูก ปลดเซฟ ลั่นไก ก็ดังปึ๊ก อย่างเดียว แต่ลูกไม่ออกมาครับ ไม่ทราบว่ามีที่ไหนรับซ่อมบ้างครับ ไม่ได้ยิงมาหลายเดือนแล้วครับ หากไม่สะดวกตอบทางข้อความก็ได้ครับ ผมอยู่ต่างจังหวัดหาที่ซ่อมไม่ได้เลยครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #699 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 08:20:19 PM »

ขอบอกให้ชำใจเพิ่มเติม.........
ก่อนหน้านั้นเซียน dunk ก็ตั้งให้แล้วแหละ...
แต่อยากเสริมด้านหลังหน่อยก็เลยจัดการซะ...ก็ประมาณนั้น

ไงก็ยอมรับ...ฝีมือสู้ tui086 ไม่ได้...........ขายปืน M48 ให้โม....ไปศึกษาหน่อยดิ....tui086 จ๋า....

ขายให้ไม่ได้ครับพี่โม.... เดี๋ยวพี่เอาไปเปิดตูดแล้วไม่ปิดแบบ m 54 อีก.. 5555555  เมื่อไหร่จะปิดตูดมันซักทีล่ะพี่..เห็นตูดเปิดอยู่เลยอ่ะ.....

ปืนอัดลมของผมยิงลูกไม่ออกแล้วครับ สงสัยพวกเครื่องในคงหมดวาระไปแล้ว เพราะเบไว้อย่างเดียง พอง้างเสร็จ ใส่ลูก ปลดเซฟ ลั่นไก ก็ดังปึ๊ก อย่างเดียว แต่ลูกไม่ออกมาครับ ไม่ทราบว่ามีที่ไหนรับซ่อมบ้างครับ ไม่ได้ยิงมาหลายเดือนแล้วครับ หากไม่สะดวกตอบทางข้อความก็ได้ครับ ผมอยู่ต่างจังหวัดหาที่ซ่อมไม่ได้เลยครับ

ขอบคุณครับ

สวัสดีครับไม่ทราบว่าเป็นปืนรุ่นอะไรครับ.. แล้วอยู่จังหวัดไหนครับ..
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #700 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 08:27:44 PM »

ขายให้ไม่ได้ครับพี่โม.... เดี๋ยวพี่เอาไปเปิดตูดแล้วไม่ปิดแบบ m 54 อีก.. 5555555  เมื่อไหร่จะปิดตูดมันซักทีล่ะพี่..เห็นตูดเปิดอยู่เลยอ่ะ.....

ขอบคุณครับ

สวัสดีครับไม่ทราบว่าเป็นปืนรุ่นอะไรครับ.. แล้วอยู่จังหวัดไหนครับ..

เดียน่า โมเดล ๔๘ ครับ อยู่จังหวัดตรังครับ แต่ตอนนี้อยู่อ่าวไทยครับพี่

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #701 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 08:35:40 PM »

ขอบคุณครับ

เอาเป็นว่า  มาคุยกันก่อนว่า  ปืนเป็นยี่ห้ออะไรครับ  รุ่นไหน  มีรูปมาดูกันหรือเปล่า  แล้วค่อยมาว่ากันว่าจะซ่อมกันอย่างไร
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #702 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 08:36:42 PM »

รุ่นเดียวกับผมเลย....ล่าสุดของผมเปลี่ยนสปริงใหม่  ยิงทดสอบด้วยลูกครอสแมน  วัดความเร็วได้ 810 + /-  fps  ครับ..

อาจเป็นไปได้ที่ลูกยางมันหมดสภาพแล้วครับ... ไม่ทราบว่าเก็บไว้นานไหมครับที่ไม่ได้หยิบเอามาบริหารกลไกเลยน่ะครับ.. แล้วมีการซ่อมบำรุงล่าสุดเมื่อไหร่พอจะจำได้ไหมครับ....
  ผมอยู่เชียงใหม่เลยนะครับ.. ไกลกันเหลือเกิน .. ทำไงดี.??

ขออนุญาตเอารูปคุณบอยมาเป็นนายแบบครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 08:44:00 PM โดย tui086 » บันทึกการเข้า
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #703 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 09:48:30 PM »

รุ่นเดียวกับผมเลย....ล่าสุดของผมเปลี่ยนสปริงใหม่  ยิงทดสอบด้วยลูกครอสแมน  วัดความเร็วได้ 810 + /-  fps  ครับ..

อาจเป็นไปได้ที่ลูกยางมันหมดสภาพแล้วครับ... ไม่ทราบว่าเก็บไว้นานไหมครับที่ไม่ได้หยิบเอามาบริหารกลไกเลยน่ะครับ.. แล้วมีการซ่อมบำรุงล่าสุดเมื่อไหร่พอจะจำได้ไหมครับ....
  ผมอยู่เชียงใหม่เลยนะครับ.. ไกลกันเหลือเกิน .. ทำไงดี.??

ขออนุญาตเอารูปคุณบอยมาเป็นนายแบบครับ....

ติดต่อพี่คนนี้เลยครับ รับรองปืนพี่ยิงได้ดีเหมือนเดิมแน่นอน  หนุ่มเหนือ น้ำใจงาม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

แต่ถ้าปืนใช้งานได้แล้ว เวลาแข่งก็ออมมือพี่เค้าบ้างนะ คิก คิก คิก คิก
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #704 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 12:54:36 AM »

ขอบคุณครับ

เอาเป็นว่า  มาคุยกันก่อนว่า  ปืนเป็นยี่ห้ออะไรครับ  รุ่นไหน  มีรูปมาดูกันหรือเปล่า  แล้วค่อยมาว่ากันว่าจะซ่อมกันอย่างไร

น้าแม็ค จำผมไม่ได้เสียแล้ว   เดียน่า โมเดล ๔๘/๕๒ ครับ

หน้า: 1 ... 44 45 46 [47] 48 49 50 ... 60
  พิมพ์