เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 26, 2024, 01:21:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนครับผู้รู้เรื่อง งู ว่าตัวนี้มีผิดป่าวครับ  (อ่าน 14277 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 11:20:37 AM »

หลุดมาจากหัวใครหรือเปล่า....

ยังจะถาม แทนที่จะรีบเก็บกลับ

เก็บไม่ทัน  มีหลายตัว ยิ้มีเลศนัย

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 11:26:30 AM »

...เอารูปมาให้ดู บรื่อออ  อ๋อย บู่

งูปี่แก้วครับ เป็นงูขนาดเล็ก  ไม่มีพิษ แต่ฟันคมโคตรๆ กัดทีมีเลือดสาด  เป็นงูที่นิยมเลี้ยงอีกสายพันธุ์นึงครับ  วุ้ย  มีแต่คนอื่นเจอ ผมยังไม่เคยเจอตัวจริงๆสักที   น้ำลายหก น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน
 ไม่ใช่ลูกงูหรอกครับ ตัวขนาดนี้ออกไข่มาได้สามสี่เดือนแล้วมั้ง   Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2010, 11:28:05 AM โดย soveat - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
mekathamin-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 11:40:56 AM »

เคยไปเล่นน้ำแล้วมันลอยมาตามน้ำเอามือไปโดนมัน มันงับเอาเต็มๆ เจ็บปวด

เกิดในที่ดีนั้นดีแน่   เกิดในที่แย่ก็ดีได้  เกิดในที่ดีแล้วแย่มีถมไป   เกิดในที่ใดก็ดีได้ถ้าไฝ่ดี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 11:47:53 AM »

อุตส่าห์ทำเนียน หันมองคนอื่นแล้วนะเนี่ย...  ยี๊ ยี๊ ยี๊

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 11:49:44 AM »

...เอารูปมาให้ดู บรื่อออ  อ๋อย บู่

งูปี่แก้วครับ เป็นงูขนาดเล็ก  ไม่มีพิษ แต่ฟันคมโคตรๆ กัดทีมีเลือดสาด  เป็นงูที่นิยมเลี้ยงอีกสายพันธุ์นึงครับ  วุ้ย  มีแต่คนอื่นเจอ ผมยังไม่เคยเจอตัวจริงๆสักที   น้ำลายหก น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน
 ไม่ใช่ลูกงูหรอกครับ ตัวขนาดนี้ออกไข่มาได้สามสี่เดือนแล้วมั้ง   Grin

งูพันธ์นี่แหละที่ผมตีตายแล้วเอารูปมาถามตากวางนั่นแหละ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 11:50:10 AM »

อุตส่าห์ทำเนียน หันมองคนอื่นแล้วนะเนี่ย...  ยี๊ ยี๊ ยี๊

ไม่ใช่ของพี่ซับซะหน่อย  ของพี่ซับงูดินไม่ใช่รึ   Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 11:51:20 AM »

ไม่ใช่ลูกงูหรอกครับ ตัวขนาดนี้ออกไข่มาได้สามสี่เดือนแล้วมั้ง   Grin

งูพันธ์นี่แหละที่ผมตีตายแล้วเอารูปมาถามตากวางนั่นแหละ

เห็นประกาศขายตามเวปบ่อยๆครับน้าดุลย์ ตัวละ300-500  Cheesy

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 11:53:13 AM »

บ๊ะ  ผมฉีกแบ็งค์ 500 ทิ้งเลยนะเนี่ย

อย่างน้อยได้สักหนึ่งเมา

Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 03:39:50 PM »

ลายทีหัวคล้าย ๆ แมวเซาเลยครับ

แต่ลายที่ตัวไม่เหมือน

ถ้าโผล่มาเห็นแต่หัว....สงสัยชะตาขาดแน่ ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2010, 03:42:20 PM โดย Sting รักในหลวง » บันทึกการเข้า

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
e20bpw
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 10:34:34 PM »

ขอบคุณในคำตอบครับ ผมไม่น่าหาเรื่องใส่ตัวเลย วันนี้จะเอาไปปล่อย ใส่ถังพลาสติกไว้ในรถ
ไปถึงที่ไม่มีบ้านคนจะปล่อย มันหายไปในรถเลย เปิดดูใต้พรมเห็นมันเลื้อยหนี หายไปลึกเข้าไปอีก
เอารถไปอู่ที่พี่ชายรู้จักถอดเบาะ ออกมา ก็ไม่เจอ ช่างบอกมันน่า จะเข้าใต้พรมไปไหนต่อไหนแล้ว
จะรื้อพรมก็ไม่ไหว เลยต้อง ทำใจเรียนรู้ที่จะอยู่ร่วมกับงูในรถ เซ็งเลย
กลับมาบ้านเจออีกตัว ยังไม่เข็ด จับใส่ถัง แต่คราวนี้เดินเอาไปปล่อยในที่ว่าง ซัก ไร่ นึง แถวบ้านคงไม่ไปทำให้
บ้านข้างๆลำบาก ต่อจากเรา ยังไงก็ชีวิตครับ เลยไม่อยาก ตีให้ตาย
รู้ว่าไม่มีพิษ ก็ค่อยสบายใจขึ้นมาหน่อย สงสัยต้องไปเรียนรู้ที่จะอยู่ร่วมกับมันให้ได้ครับ
ใครมีคำแนะนำดีๆ จะมารอฟังครับ
e20bpw
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 10:37:40 PM »

อ๋อ แม่มันจะอยู่แถวนี้ใช่ไหมครับ
โทษทีครับ กระทู้ล่อเป้า หมายความว่าไงครับ  Huh
e20bpw
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 01:43:28 AM »

มาอัพ หน่อยครับ ยังหามันไม่เจอเลย ส่งสัยมันจะโตในรถ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 10:06:15 AM »

มาอัพ หน่อยครับ ยังหามันไม่เจอเลย ส่งสัยมันจะโตในรถ

ไม่ต้องห่วงครับ  เดี๋ยวมันก้ออกไปเอง ในรถไม่ใช่ที่อยู่ของงูปี่แก้วครับ   Cheesy

หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 04:37:52 PM »

อยู่ที่ทำงานผมเห็นบ่อยครับ จะเลื้อยซ้าๆเหมือนงูมีพิษ คล้ายๆกับไม่ค่อยกลัวอะไร พอเราแหย่มันโมโหเร็วมาก ทั้งฉกทั้งขู่ ผมเคยจับมาดูฟันคมมาก  ถ้าได้ตัวละห้าร้อย สั่งได้นะครับจะหาใว้ให้ Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 05:53:37 PM »

ถ้าจำไม่ผิดตัวนี้น่าจะเป็นงูกินปลา อีสานเรียก" งูดางแห" ภาคกลางเรียกอะไรไม่รู้ครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ก่อนนะครับ  Grin Wink

ยี่ห้อนี้เลย ผมเคยช่วยไว้ จากติดตะข่ายเหล็ก ที่บึงของสนามกีฬา 700 ปีที่เชียงใหม่ .. ผมวิ่งตอนเช้าแล้ว Cool Down รอบสระ ไปพบเข้า
ใช้ Victorinox ตัดข่ายที่งับคอ เพื่อเปิดทางให้  .ไม่ได้จับหัว มันเลยแว้งเอาฟันสีขาวใสแหลม คมเหมือนมีดโกน สกิดที่หัวแม่โป้งขวา

เลือดพุ่งเปรอะมีด.. แต่ก็อยากช่วยชีวิตเค้า ตัดเหล็กพอ จับหัวให้รอดแล้ว โยนลงน้ำไป. 

ไม่สนใจว่าจะโผล่หน้ามาดู คนที่ช่วยชีวิต เพราะต้องรีบไปทำแผลตัวเองต่อ.  Grin

ใจบุญครับพี่

ผมเจองูในบ้านไม่กล้าตีเอากาละมังครอบสอดท่อสเปรย์ที่กระป๋องยากันยุงสอดไปฉีดเช้ามามันยังไม่ตายเลย

สารออกฤทธิ์ในยากันยุงมันมีผลแต่กับสัตว์จำพวกแมลงครับ สัตว์เลี้ยงลูกด้วยนม สัตว์เลื้อยคลาน ไม่สะเทือน อย่างเก่งก็เมากลิ่นน้ำมันก๊าดที่ใช้เป็นตัวทำละลาย ถ้าเป็นยากันยุงสูตรน้ำยิ่งไม่มีผลอะไรใหญ่ครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์