เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:28:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหนังใหม่น่าดูครับ  (อ่าน 9522 ครั้ง)
ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 10:37:43 PM »

ซื้อดีวีดีครับ

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 06:13:27 AM »

ชอบเรื่องนี้ครับ ทำได้สมจริงมากจนน่ากลัว ตกใจ
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 12:31:17 AM »

วันนี้ไปดู Snow White And the Huntsman

ออกตัวก่อนว่าทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวของผมเองนะครับ และหนังแนวนี้ผมใช้ Lord Of the ring เป็นมาตรฐาน

ไอเดียในการดัดแปลงนิทานให้สนุกตรงนี้ทำได้ดีครับไอเดียดีมาก ฉากที่ใช้ถ่ายทำก็สวย

แต่อารมณ์ของหนังยังไม่ถึงขึ้นจะให้ผมอึ้ง ทึ่ง เสียวได้ ฉากที่พอจะทำให้ผมตื่นเต้นได้มีเพียงไม่กี่ฉาก

สมาชิก IMDbให้คะแนนเรื่องนี้ 6.8/10  ตัวผมเองให้ 6.5/10

หนังจืดชืดอย่างที่คุณอรชุนบอกไว้เปี๊ยบเลยครับ ผมเป็นคนชอบหนังหลอกเด็กแนวนี้มากๆ ดูแล้วผิดหวังจัง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

What man is a man , who does not make the world better?
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 06:56:01 AM »

Get the Gringo (How I Spent My Summer Vacation) คนมหากาฬระอุ

เรื่องนี้ผมเข้าไปดูแบบไม่ได้เช็คข้อมูลอะไรเลย ด้วยเพราะเชื่อฝีมือของ ลุงMel Gibson แล้วก็ไม่ผิดหวัง

หนังเรื่องนี้เป็นตลกร้ายนิดๆ เสียดสีหน่อยๆ อารมณ์หนังบางฉากเหมือนจะตลกแต่ก็ขำไม่ออก

เป็นหนังนอกกระแสที่ดูสนุกมากเรื่องหนึ่ง แฟนหนังแอคชั่นที่ไม่ชอบฉากบู้เลอะเทอะใช้สมองมากกว่าลูกปืนน่าจะชอบ

สมาชิก IMDbให้คะแนนเรื่องนี้ 7.3/10  ตัวผมเองให้ 7.5/10 ถ้าลุงเมลไม่ตะแคงปืนยิงผมคงให้ 8  คิก คิก

หนังจืดชืดอย่างที่คุณอรชุนบอกไว้เปี๊ยบเลยครับ ผมเป็นคนชอบหนังหลอกเด็กแนวนี้มากๆ ดูแล้วผิดหวังจัง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตามนั้นเลยครับ ถ้านางเอกไม่สวยนี่หมดกันเลย ฮ่า ฮ่า  คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2012, 03:01:36 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 09:20:57 AM »

ผมเป็นเมียเก็บเมล์กิ๊บสันอยู่แล้วครับ ยังไงก็ดู   Grin

เรื่องสโนว์ไวท์นางเอกไม่สวยครับ แต่พระเอกหล่อมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก  หลงรัก

What man is a man , who does not make the world better?
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 08:13:41 AM »

ชอบเรื่องนี้ครับ ทำได้สมจริงมากจนน่ากลัว ตกใจ
สนุกดีครับ น่าสงสาร จอร์เจีย ที่โดนอเมริกาหรอกให้แข็งข้อกับรัสเซีย สุดท้ายโดนปล่อยเกาะ เยี่ยม

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 07:12:44 PM »

เมลนี่แก่เร็วจัง เหี่ยวไปทั้งหน้าเลย

ตอนเล่น แมดแม็กซ์ นี่เท่ห์มาก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 11:11:56 PM »

เมลนี่แก่เร็วจัง เหี่ยวไปทั้งหน้าเลย

ตอนเล่น แมดแม็กซ์ นี่เท่ห์มาก

ยัง งงๆอยู่เลยว่าทำไมแกแก่เร็วจัง คิก คิก

mrt
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 10:43:56 AM »

ไม่ทราบว่าเรื่องนี้ DVD ออกยังครับ Huh

ออกเป็น DVD แล้วค๊า.... Cheesy   ชอบมากเลยคะเรื่องนี้..ได้ดูการทำงานหน่วย SEAL อย่างสะใจเลย หลงรัก
ผมอยู่ ตจว. ครับ หาซื้อไม่ได้ หาเช่าก็ไม่มี รบกวนขอพิกัดโหลดที อยากดูมาตั้งแต่ดูตัวอย่างเมื่อปี 54 แล้วครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
forrest gump-รักในหลวง
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 211

ผมไม่เป็นกลางเพราะผมอยู่ข้างราชบัลลังก์

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 02:41:17 PM »

ผมเพิ่งได้ดูหนังฟอร์มเล็กเรื่อง God Bless America ครับ หลังจากใช้เวลาโหลดแค่ 15 นาที....
ผมไม่ได้ดูหนังแบบนี้มานานแล้วครับ หนังฟอร์มเล็กๆ ผู้กำกับไม่ดัง ดาราไม่ดัง แต่หนังดีและแทงใจดำดังฉึ่ก!

เปิดฉากมา 5 นาทีแรกก็เริ่มต้นด้วยความรุนแรงที่เอาปืนลูกซองจ่อยิงเด็กทารกเลือดกระจาย แต่ฉากนี้เป็นเพียงความฝันของตัวละครครับ เรื่องเริ่มต้นที่ผู้ชายคนหนึ่งซึ่งค้นพบว่าตัวเองมีเนื้องอกในสมองและอาจอยู่ได้ไม่นาน ชีวิตของ Frank ก็เหมือนชายวัยกลางคนอีกมากมายในสหรัฐและในโลกนี้ เป็นปัญหาที่เรียกกันว่า Mid-Life Crisis คือวัยกลางคนแต่ยังไม่ประสบความสำเร็จในชีวิต หนำซ้ำยังหย่ากับภรรยาซึ่งลูกสาวอายุ 5 หกขวบก็โรคจิต หากไม่ซื้อ I Phone ให้ก็จะอาละวาด และไม่เคยเห็นพ่อแม่เป็นอย่างอื่นนอกจากทาสสนองความต้องการ ชีวิตของ Frank เริ่มแย่เมื่อเขาพยายามจะสนิทสนมกับเพื่อนสาวที่ทำงานแต่กลายเป็นว่าต้องโดนเลย์ออฟเนื่องจากกฏเหล็กเรื่องการสนิทสนมใกล้ชิดกันในที่ทำงานของเจ้านายที่บ้ากฏ ทุกสิ่งทุกอย่างกำลังจะหายไปจาก Frank รวมทั้งชีวิตของเขาเองด้วย ในที่สุด Frank ก็ตั้งใจยิงตัวตายด้วย 1911 คู่ใจ แต่แล้วสิ่งหนึ่งก็เปลี่ยนใจเขาจากการยิงตัวตาย รายการทีวีรายการหนึ่งเสนอเรียลลิตี้ของเด็กสาวลูกคนรวยที่เอาแต่ฟุ้งเฟ้อและพูดคำหยาบ ด่าพ่อแม่ตลอดเวลา....Frank คิดว่าถึงเวลาแล้วที่เขาจะต้องทำอะไรสังอย่างก่อนตาย นั่นคือการยิงเด็กดัดจริตคนนี้ด้วยมือของเขาเอง

หนังพาตัวละครไปสู่การดิ้นรนเพื่อที่จะหาความสุขเสี้ยวสุดท้ายของชีวิตโดยการทำสิ่งที่เขาต้องการเอาออกจากสังคมปัจจุบัน โดยการสังหารคนที่ทำแบบนั้น เช่นเรื่องการยิงพิธีกรงี่เง่าที่เอาแต่พูดดูถูกคนอื่น การยิงคนที่ชอบคุยโทรศัพท์ในโรงหนัง การยิงคนที่ชอบถ่ายคลิปวีดีโอ การไล่ฆ่าคนที่ชอบประท้วงให้แบ่งแยกเชื้อชาติ และสุดท้ายเมื่อ Frank รู้ความจริงว่ารายการทีวี American’s Superstars (รายการประเภท Thailand’s Got Talent นั่นแหละ) คือการจัดฉากโกหกคนดู (ไม่ต่างอะไรกับเมืองไทย) Frank และ Roxxane เด็กสาวที่ร่วมเดินทางด้วยกันตัดสินใจสาดกระสุนในใส่พิธีกรรายการนี้และไล่ยิงผู้เข้าประกวดรอบสุดท้ายก่อนที่จะจบแบบทิ้งคนดูให้รู้สึกเอาเองว่าจะสะใจดีไหมหรือสมควรจะสงสารตัวละครทั้งสอง

หนังมีบทสนทนาที่คมคายและเต็มไปด้วยการกัด เหน็บแนมสังคมอเมริกัน (รวมทั้งสังคมไทยด้วย) ว่าคนสมัยนี้ไม่สุภาพและใจดีเหมือนแต่ก่อน คนดีๆหายไปไหนกันหมด เหลือแต่คนที่ชอบทำอะไรโดยไม่คิดถึงคนอื่นและผลกระทบที่ตามมา หนำซ้ำยังเต็มไปด้วยสิ่งไร้สาระจอมปลอมที่หาความจริงใจไม่ได้เลย คนที่ทำงานด้วยกันกลับนั่งหันหลังให้กันแล้วแอบแชทผ่านเฟซบุค (คงโดนใจดำใครหลายคน ฮ่าๆๆๆ)
หนังมีคำหยาบคายเยอะมากจนผมคิดว่าเรื่องนี้จะไม่สนุกหากจะแปลเป็นซับไทย เพราะมันจะไม่ได้อารมณ์ คุณจะต้องฟังคำว่า F**k จากปากนักแสดงเต็มๆจึงจะสะใจ ที่จริงบทสนทนายาวเหยียดของบางซีนนั้นเปรียบได้กับสุนทรพจน์ที่ฉลาดกว่าคำพูดของนักการเมืองและพิธีกรทีวีหลายๆคน และผมคิดว่าคำว่า F**k ในหนังเรื่องนี้แทบจะไม่หยาบเลยเมื่อเทียบกับคำพูดบางประโยคที่ด่าพวกโรคจิตที่อยากมีเซ็กส์กับเด็กสาวอย่างผิดกฏหมาย (น่าตกใจที่ได้รู้ว่าในแต่ละวันในอมเริกามีเด็กเสียชีวิตเพราะถูกล่วงละเมิดทางเพศอย่างรุนแรงเฉลี่ยวันละ 5 คน!!!!)

สรุปว่าเป็นหนังที่ผมได้ดูแล้วแสบๆคันๆและไม่ได้บู๊ระห่ำ ใครอยากชมต้องลองหาโหลดเอาเองครับเพราะคิดว่าเรื่องนี้คงหาชมยาก ดูหนังจบแล้วผมคิดได้ว่าชีวิตแสนสั้นเกินกว่าที่เราจะใช้ชีวิตตามระบบเน่าๆและความฟุ้งเฟ้อที่เป็นมายาหลอกเราไปวันๆว่าคุณภาพชีวิตของเราดีขึ้นแล้วนะ...แต่ที่จริงแล้ว เราไม่ต่างอะไรกับไก่ในฟาร์มที่ถูกเลี้ยงในกรงเล็กๆเพื่อให้นายทุนเอาไข่ไปขายแล้วรอวันเชือดเราก่อนส่งเนื้อไปที่ KFC!!! God Bless America (and Thailand, too!!!)

จักปกป้องราชอาณาจักรไทย จักเทิดไท้องค์ราชันย์
เฟสบุค CERAKOTE
https://www.facebook.com/ThaiCerakote
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 04:23:25 PM »

เดินออกมาจากโรงหนังหลังจากที่ดู The Dark Knight Rises ผู้กำกับอย่าง Christopher Nolan รักษามาตรฐานได้เหลือเชื่อจริงๆ

ภาคนี้ฉากบู๊น้อยลง ไปเน้นที่ความเป็นไปในชีวิตของ Bruce Wayne หลังจากที่หญิงคนรักตาย แต่ความเข้มข้นของหนังไม่ลดลงเลย

ตัวร้ายภาคนี้ชื้อเดียวกับในคอมมิคแต่ต่างกันลิบลับ "เบน" ในภาคหนัง ดิบ เถื่อน ฉลาดเป็นกรด และเหี้ยมไม่แพ้โจ๊กเกอร์ในภาคก่อน

หนังยังสะท้อนให้เห็นว่า ถ้าเมืองรักษากฎไว้ไม่ได้ปล่อยให้พวกบิดเบี้ยวครองเมืองพยายามแก้ผิดให้เป็นถูกจะสร้างความชิบหายได้ขนาดไหน

สมาชิก IMDbให้คะแนนเรื่องนี้ 9.1/10  ตัวผมเองให้ 8.5/10 ถ้าหนังทำให้ลึกกว่านี้นิดกับมีบทให้น้อง Anne CatWomen มากกว่านี้หน่อยผมจะให้ 9

http://www.youtube.com/watch?v=GokKUqLcvD8

ของแถมครับ อาหารตา (ที่มีให้ดูน้อยไปหน่อย) อิอิ  คิก คิก คิก คิก

เอานิ้วเข้าโกร่งไก น่าจับมาตีให้ตายจริงๆ  คิก คิก คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2012, 04:25:48 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 04:46:05 PM »

โปรแกรมต่อไป The Bourne Legacy ผู้กำกับคนเดิมจาก3ภาคแรก เข้าฉาย 9 สิงหาคม

แก้ไขครับ Tony Gilroy คนเขียนบทจาก3ภาคก่อน ขึ้นแท่นมาเป็นผู้กำกับ

http://www.youtube.com/watch?v=cdtUdEoE-Q4

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2012, 09:41:17 AM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 09:57:25 PM »

ไม่ทราบว่าเรื่องนี้ DVD ออกยังครับ Huh

ออกเป็น DVD แล้วค๊า.... Cheesy   ชอบมากเลยคะเรื่องนี้..ได้ดูการทำงานหน่วย SEAL อย่างสะใจเลย หลงรัก
ผมอยู่ ตจว. ครับ หาซื้อไม่ได้ หาเช่าก็ไม่มี รบกวนขอพิกัดโหลดที อยากดูมาตั้งแต่ดูตัวอย่างเมื่อปี 54 แล้วครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

คืนนี้ดูเรื่องนี้ดีกว่า  ...   ขอบคุณครับ 

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 09:38:02 AM »

Total Recall ฉบับ Reboot ผมเข้าไปดูหนังเรื่องนี้แบบไม่หวังอะไรทั้งนั้นเพราะพอจะทราบอยู่แล้วว่าเนื้อเรื่องไม่เหมือนเดิม

แต่อยากดูว่าจะมีอะไรใหม่ๆซักแค่ไหนแล้วก็ตัวผู้กำกับจะมีพัฒนาการขึ้นซักแค่ไหนจากหนังเรื่องที่แล้วที่เข้าขั้นห่วยแตก

สิ่งที่เห็นคือพล๊อตเรื่องฉบับใหม่โดยรวมก็ใช้ได้  คิวบู๊ไม่เลอะเทอะ  CGสวยเนียนตา  และเจ๊ Kate Beckinsale สวยจริงๆ

แล้วก็กลายเป็นข้อด้อยด้วยเพราะสวยทุกฉากจะฝนตกหัวเปียก  โดนระเบิดตกตึกก็สวยเป๊ะ  และฉากของเจ๊แกเยอะมาก

เยอะจนข่ม Jessica Biel ที่เป็นนางเอกตัวจริงจนดูด้อย  แต่ก็อย่างว่าเจ๊แกเป็นเมียผู้กำกับ ฮา............

สมาชิก IMDbให้คะแนนเรื่องนี้ 6.2/10  ตัวผมเองให้ 6.0/10

http://www.youtube.com/watch?v=sWMhADqlPYg

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 10:07:28 AM »

The Bourne Legacy หนังเรื่องนี้กว่าผมจะได้ดูก็แทบจะออกโรงแล้ว เข้าไปดูแบบมีความหวังเล็กๆว่าจะดีไม่แพ้ไตรภาคแรก แต่ค่อนข้างผิดหวังครับ

เนื้อเรื่องเริ่มออกทะเลไปถึงระดับการใช่ยาดัดแปลงพันธุกรรมของสายลับในโครงการ พยายามจะเดินเรื่องให้ฉับไวแต่การตัดต่อดูขัดๆตา

รวมถึงพยามยามยามดึงฉากแอคชั่นที่เป็นจุดขายของไตรภาคแรกมาใช้แต่ทำได้ไม่ดีเท่า สิ่งที่ยังดูดีคือคิวบู้ของตัวเอก

ถ้ายังไม่เคยดูภาคก่อนๆถือว่าพอดูได้ แต่ถ้าเอามาเทียบกันเมื่อไหร่สอบตกเห็นๆโดยรวมยังห่างไกลไตรภาคแรกเยอะครับ

สมาชิก IMDbให้คะแนนเรื่องนี้ 7.1/10  ตัวผมเองให้ 6.5/10 

http://www.youtube.com/watch?v=euV3w-PIvAY

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์