เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:29:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหนังใหม่น่าดูครับ  (อ่าน 9524 ครั้ง)
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 11:58:59 AM »

ไม่ทราบว่าเรื่องนี้ DVD ออกยังครับ Huh

ออกเป็น DVD แล้วค๊า.... Cheesy   ชอบมากเลยคะเรื่องนี้..ได้ดูการทำงานหน่วย SEAL อย่างสะใจเลย หลงรัก
ผมอยู่ ตจว. ครับ หาซื้อไม่ได้ หาเช่าก็ไม่มี รบกวนขอพิกัดโหลดที อยากดูมาตั้งแต่ดูตัวอย่างเมื่อปี 54 แล้วครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ร้าน ซี เอ็ด มีขายครับ ก็มันส์...ดี แต่ฉากล้างผลาญน้อยไปนิด อาวุธฝ่ายโจรไม่ค่อยสูสีกะอีกฝ่าย  คิก คิก

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 09:08:28 PM »

ขอยกกระทู้ครับ

คุณพระช่วย Pacific Rim !!!!!  ไม่เสียชื่อ ผู้กำกับ "Guillermo del Toro"
สนุกแบบไม่ต้องรอนาน ตั้งแต่5นาทีแรกลากยาวไปยันจบ  มีจุดให้จับผิดบ้างนิดหน่อยแต่โดยรวมสนุกมาก

ส่วนตัวผมให้ 8.5  ตัวหนังผมให้ 8.0  อีก0.5 เป็นคะแนนพิศวาส หนังออกมาถูกจริตคนที่โตมากับอุลตร้าแมนและกันดั้มอย่างผม
ผมยกให้เรื่องนี้เป็น Bench Mark สำหรับหนังหุ่นยักษ์  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

http://www.youtube.com/watch?v=A85EtOalcsM
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2013, 09:53:59 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 09:25:00 PM »

คุณพระช่วย Pacific Rim !!!!!  ไม่เสียชื่อ ผู้กำกับ "Guillermo del Toro"
สนุกแบบไม่ต้องรอนาน ตั้งแต่5นาทีแรกลากยาวไปยันจบมีจุดให้จับผิดบ้างนิดหน่อย แต่โดยรวมสนุกมาก

ส่วนตัวผมให้ 8.5  ตัวหนังผมให้ 8.0  อีก0.5 เป็นคะแนนพิศวาส หนังออกมาถูกจริตคนที่โตมากับอุลตร้าแมนและกันดั้มอย่างผม
ผมยกให้เรื่องนี้เป็น Bench Mark สำหรับหนังหุ่นยักษ์  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

http://www.youtube.com/watch?v=A85EtOalcsM

รออยู่เหมือนกัน อยากดูความยิ่งใหญ่ของหุ่นแต่ละชาติ

อีกเรื่อง ที่ต้องดูให้ได้คือ "Now You See Me อาชญากล ปล้นโลก"
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 09:53:26 PM »

คุณพระช่วย Pacific Rim !!!!!  ไม่เสียชื่อ ผู้กำกับ "Guillermo del Toro"
สนุกแบบไม่ต้องรอนาน ตั้งแต่5นาทีแรกลากยาวไปยันจบมีจุดให้จับผิดบ้างนิดหน่อย แต่โดยรวมสนุกมาก

ส่วนตัวผมให้ 8.5  ตัวหนังผมให้ 8.0  อีก0.5 เป็นคะแนนพิศวาส หนังออกมาถูกจริตคนที่โตมากับอุลตร้าแมนและกันดั้มอย่างผม
ผมยกให้เรื่องนี้เป็น Bench Mark สำหรับหนังหุ่นยักษ์  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

รออยู่เหมือนกัน อยากดูความยิ่งใหญ่ของหุ่นแต่ละชาติ

อีกเรื่อง ที่ต้องดูให้ได้คือ "Now You See Me อาชญากล ปล้นโลก"

กทม. เข้าแล้วครับ ผมดูมาสดๆบ่ายนี้เอง
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 10:18:16 PM »

เสาร์นี้  นัดกับลูกชายจะไปดู Pacific Rim ครับ  อ่านกระทู้นี้แล้ว ยิ่งกระตุ้นต่อมอยากมากขึ้นไปอีก   Cheesy

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 03:08:44 AM »

ยังงัยผมก็ฝังใจ กับ มือปืน2 สาละวิน  สรพงษ์เป็นจ่าแก่ๆ สิริคุปเป็นหมวดหมาดๆ  ฉัตรชัยเป็นกะเหรี่ยงรักชาติ  ดูหนังมาหลายสิบเเรื่องจนจะอายุ 40 ปี มีเรื่องเดียวที่ฝังใจ  หลายคนอาจชินชาเพราะทำเป็นประจำ  และทุกวันนี้มันก็ยังคคงเป็นเช่นเดิม  นายทุนเมืองไทยขายความเป็นคน....................
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 06:09:32 AM »

เรื่องนี้ไปดูกับแฟนในโรงหนังเป็นเรื่องแรกในรอบ 10 ปี เลยครับ แอบไปดูช่วงที่เด็กๆไปโรงเรียน ส่วนผมทิ้งงานไปสองชั่วโมงเลย.. คิก คิก

ถึงตอนนี้ยังอยากไปดูอีกซักรอบ.. เยี่ยม

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 10:44:37 AM »

พอดูตัวอย่างหนังแล้ว ผมคิดถึงเรื่องนี้เลยครับ อีวานเกเลียน มหาสงครามวันพิพากษา (ญี่ปุ่น: 新世紀エヴァンゲリオン Shin Seiki Evangelion ชินเซกิ เอะวานเกริออน)) หรือชื่อภาษาอังกฤษว่า Neon Genesis Evangelion ...

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 08:28:42 PM »

มีฉากนึง ค้านความเป็นจริง ตอนต้นเรื่อง

นางเอกญี่ปุ่น กางร่มตอนเฮลิคอปเตอร์ลง  โดยที่ร่มไม่กระดิก
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์