เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 08:30:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 46
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาคุยเฟื่องเรื่องเรือรบกันครับ  (อ่าน 121954 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #195 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 07:07:06 PM »

ฮ. เบล ผมเคยดูตอน ปี ๔๕ อังกฤษเอาเรือ น๊อตติงแฮม มาที่สัตหีบ และคลองเตย ที่สัตหีบเขาออกเรือแล้วเอา ฮ.เบล บินมาโชว์โรยตัวคอมมานโด (Royal Marine Commando) ลงเรือไทย คอมมานโดบางคนดูตัวเล็กสูงประมาณ ๑๗๐ ผอมเกร็ง ตอนนั้นเรือ น๊อตฯ มาเทียบที่คลองเตย มีลูกเรือขึ้นไปเที่ยวแล้วกลับเรือไม่ทัน ไม่รู้ตอนหลังตะกายกลับไปสัตหีบได้ยังไง สงสัยโดนหนัก อิ อิ 

คราวนั้น เรือน๊อตฯ แล่นต่อไปออสเตรเลีย ชนหินเสียหายอีกครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
kom-recon
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #196 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 07:14:40 PM »

ฮ. เบล ผมเคยดูตอน ปี ๔๕ อังกฤษเอาเรือ น๊อตติงแฮม มาที่สัตหีบ และคลองเตย ที่สัตหีบเขาออกเรือแล้วเอา ฮ.เบล บินมาโชว์โรยตัวคอมมานโด (Royal Marine Commando) ลงเรือไทย คอมมานโดบางคนดูตัวเล็กสูงประมาณ ๑๗๐ ผอมเกร็ง ตอนนั้นเรือ น๊อตฯ มาเทียบที่คลองเตย มีลูกเรือขึ้นไปเที่ยวแล้วกลับเรือไม่ทัน ไม่รู้ตอนหลังตะกายกลับไปสัตหีบได้ยังไง สงสัยโดนหนัก อิ อิ 

คราวนั้น เรือน๊อตฯ แล่นต่อไปออสเตรเลีย ชนหินเสียหายอีกครับ
อ๋อเรือของอังกฤษลำนี้เองที่เขาลือกัน
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #197 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 08:22:58 PM »

ดูภาพแล้วก็เห็นใจเจ้าหน้าที่ทหารนะครับ จากลูกเมียไปไกลเลย

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
kom-recon
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #198 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 08:29:48 PM »

ดูภาพแล้วก็เห็นใจเจ้าหน้าที่ทหารนะครับ จากลูกเมียไปไกลเลย
ต้องดูพวกทหารที่ลงไปปฏิบัติหน้าที่ที่ชายแดนใต้ดูสิครับน่าเศร้ากว่านี้อีกนายทหารบางนายถึงกับร้องให้ออกมาเลย
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #199 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 06:44:05 PM »

df-21d ของจีน ออกแบบมาสำหรับยิงเรือบรรทุกเครื่องบินโดยเฉพาะ ระยะทำการ 3,000 กม.ความเร็ว 7 มัค..ในโมเดลจำลอง เรือจอร์จ วอชิงตันโดนเข้าลูกนึงจมภายใน 20 นาที หนาวแทนมะกันเลยครับ..โฮ..โฮ..โฮ..
thitipun-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 108

c.a.s.c. "changaut alumni shooting club"

« ตอบ #200 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 06:52:35 PM »

เห็นเอา ฮ. เบล 212  ไป 2 ลำไม่ทราบรุ่นนี้หรือเปล่าครับผู้รู้ช่วยให้ข้อมูลด้วยครับ
เข้าใจถูกแล้วครับ
รูปประกอบครับ

ฮ.ลำที่ไป ติดอาวุธหรือปล่าวครับ ถ้าติดๆชนิดใดบ้างครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

หัวใจหนุ่มในร่างที่แก่ ดีกว่า หัวใจท้อแท้ในร่างที่หนุ่ม
kom-recon
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #201 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 07:12:46 PM »

เห็นเอา ฮ. เบล 212  ไป 2 ลำไม่ทราบรุ่นนี้หรือเปล่าครับผู้รู้ช่วยให้ข้อมูลด้วยครับ

ฮ.ลำที่ไป ติดอาวุธหรือปล่าวครับ ถ้าติดๆชนิดใดบ้างครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ติดครับฮ.,เครื่องบิน,เรือรบ ทุกลำ ต้องติดอาวุธครับแต่ว่าอาวุธชนิดใดยังไม่แน่ชัดครับถ้ามีข้อมูลเพิ่มเติมจะเเจ้งให้ทราบครับ
kom-recon
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #202 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 07:22:58 PM »

ติดครับฮ.,เครื่องบิน,เรือรบ ทุกลำ ต้องติดอาวุธครับแต่ว่าอาวุธชนิดใดยังไม่แน่ชัดครับถ้ามีข้อมูลเพิ่มเติมจะเเจ้งให้ทราบครับ
เพิ่มเติมครับเป็นเครื่องยิงจรวด8-10ลูก ฮ.1ลำมี2แท่นยิง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 108

c.a.s.c. "changaut alumni shooting club"

« ตอบ #203 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 07:26:24 PM »

ขอขอบคุณครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

หัวใจหนุ่มในร่างที่แก่ ดีกว่า หัวใจท้อแท้ในร่างที่หนุ่ม
kom-recon
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #204 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 07:28:00 PM »

ขอขอบคุณครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ไม่เป็นไรครับแค่มาไขข้อข้องใจ
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #205 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:43:31 PM »

เพิ่มเติมครับเป็นเครื่องยิงจรวด8-10ลูก ฮ.1ลำมี2แท่นยิง
ผมอยากให้กองทัพเรือเรา ได้มีโอกาส ซ้อมยิงกับเป้าจริง ในทะเลโซมาเลีย ครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #206 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 09:06:33 AM »

ผมอยากให้กองทัพเรือเรา ได้มีโอกาส ซ้อมยิงกับเป้าจริง ในทะเลโซมาเลีย ครับ
นั้นสิครับไหน ๆ ก็ไหน ๆ ทดลองก็ดีนะครับถ้ามีโอกาส แต่ขอให้ทหารเรือไทยที่ไปปฏิบัติหน้าที่ครั้งนี้ปลอดภัยครับ ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
kom-recon
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #207 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 02:09:59 PM »

นั้นสิครับไหน ๆ ก็ไหน ๆ ทดลองก็ดีนะครับถ้ามีโอกาส แต่ขอให้ทหารเรือไทยที่ไปปฏิบัติหน้าที่ครั้งนี้ปลอดภัยครับ ไหว้
ของทัพเรือมีแต่เอาเรือรบที่ปลดระวางแล้วมาทำเป็นเป้าซ้อมยิงครับ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 108

« ตอบ #208 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 02:19:28 PM »

แล้วข่าวคราวเรือดำน้ำคืบหน้าเป็นอย่างไรบ้างครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

kom-recon
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #209 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 02:40:06 PM »

แล้วข่าวคราวเรือดำน้ำคืบหน้าเป็นอย่างไรบ้างครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
ตอนนี้เห็นเพื่อนๆเขาคุยว่าจะสั่งแต่ ณ.ปัจจุบันข่าวยังเงียบอยู่ครับ
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 46
  พิมพ์