เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:31:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 46
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาคุยเฟื่องเรื่องเรือรบกันครับ  (อ่าน 121672 ครั้ง)
Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #240 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 09:44:28 PM »

แล้วก็ไม่บอกผมว่าหาเรือกู้ภัยอยู่ คิก คิก
แต่Hovercraft คงไม่เหมาะมั้งครับ กลัวยางแตก คิก คิก
อยากได้แบบนี้มากกว่า Grin

ปรับข้างในนิดหน่อย

แต่ไม่รู้จะสู้เรือติดล้อที่มีอยู่ได้หรือเปล่า คิก คิก

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #241 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 02:00:24 PM »

เรือจักรีฯ ทำงานแล้วครับ จากไทยรัฐ on line

ผบ.ทร.สั่งการให้ ตั้งหมู่เรือช่วยเหลือผู้ประสบภัยในทะเล โดยมีเรือหลวงจักรีนฤเบศร และเรือหลวงสุรินทร์ พร้อม ฮ.ซีฮอว์ก 4 เครื่องลงไปช่วยผู้ประสบภัยพื้นที่ภาคใต้อย่างเร่งด่วน...

เมื่อวันที่ 2 พ.ย.2553 ที่กองบัญชาการกองทัพเรือ พล.ร.อ.กำธร พุ่มหิรัญ ผู้บัญชาการทหารเรือ ได้สั่งการให้จัดตั้ง หมู่เรือช่วยเหลือผู้ประสบภัยในทะเล ประกอบด้วย เรือหลวงจักรีนฤเบศร  และ เรือหลวงสุรินทร์ พร้อม เฮลิคอปเตอร์แบบ ซีฮอว์ก จำนวน 4 เครื่อง และรถสะเทินน้ำสะเทินบก พร้อมออกเรือเดินทางไปช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยในพื้นที่ภาคใต้อย่างเร่ง ด่วน ภายหลังจากเกิดน้ำท่วมกะทันหันเมื่อคืนที่ผ่านมา โดยจะใช้เป็นฐานบินลอยน้ำ โรงครัวเคลื่อนที่ รวมถึงโรงพยาบาล ในการให้ความช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย โดยเรือจะออกจากท่าเรือจุกเสม็ดเวลา 16.30 น. และจะไปถึงสงขลาประมาณ 07.00 น.ของวันที่ 3 พ.ย.2553

ผู้ที่ได้รับความเดือดร้อนสามารถติดต่อขอรับความช่วยเหลือได้ที่ ศูนย์ปฏิบัติการกองทัพเรือ สายด่วน 1669 ตลอด 24 ชั่วโมง และผู้ที่มีความประสงค์จะร่วมบริจาคเงินและสิ่งของจำเป็นเพื่อช่วยเหลือผู้ ประสบอุทกภัย สามารถติดต่อขอบริจาคได้ที่ กรมกิจการพลเรือนทหารเรือ ถนนมหาราช แขวงพระบรมมหาราชวัง เขตพระนคร กรุงเทพ หมายเลขโทรศัพท์ 0 2475 4960 และที่ ฐานทัพเรือกรุงเทพ แขวงบ้านช่างหล่อ เขตบางกอกน้อย กรุงเทพมหานคร หมายเลขโทรศัพท์ 0 2475 4943 ในวันและเวลาราชการ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2010, 09:50:22 PM โดย ART รักในหลวง » บันทึกการเข้า

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #242 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 02:47:07 PM »

เคยแต่นั่ง hydrofoil แบบนี้จากฮ่องกงไปมาเก๊า Grin

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #243 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 03:44:34 PM »

เคยแต่นั่ง hydrofoil แบบนี้จากฮ่องกงไปมาเก๊า Grin

เคยเหมือนกันครับ ไปเที่ยวทัวที่มาเก๊า

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #244 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 03:45:32 PM »

เคยเหมือนกันครับ ไปเที่ยวทัวที่มาเก๊า
ได้หรือเสียครับ ยิ้มีเลศนัย

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #245 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 03:57:02 PM »

โยกโจขาเดียวครับเสียไปซัก 2000 บาทนะครับกลางคืนมีหมวยเคาะห้องจะเข้ามาไม่รู้จะมาทำไมไม่รู้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2010, 04:19:50 PM โดย ART รักในหลวง » บันทึกการเข้า

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #246 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 04:09:19 PM »

โยกโจขาเดียวครับเสียไปซัก 2000 บาทนะครับกลางคืนมีหมวยเคาะห้องจะเข้ามาไม่รู้จะมาทำไมไม่ร้ครับ
คงเห็นโยกเก่งมั๊งครับ ขำก๊าก

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #247 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 04:23:05 PM »

โยกโจขาเดียวครับเสียไปซัก 2000 บาทนะครับกลางคืนมีหมวยเคาะห้องจะเข้ามาไม่รู้จะมาทำไมไม่ร้ครับ
คงเห็นโยกเก่งมั๊งครับ ขำก๊าก
ครับ อยากเปิด แต่ ผบ.อยู่ด้วยอดเลยครับ

Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #248 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 06:46:31 PM »

ขอบพระคุณท่านSubmachineมากครับที่เอาโฮเวอร์คราฟท์มาฝาก เคยเห็นแต่ลำโตๆ   ลำเล็กๆของท่านSub.กระทัดรัดดีนะครับไม่เทอะทะ ไหว้
                  ท่านArmyบ่นเสียดายที่ไม่ได้ชมเรือโปรตุเกส  อย่าเสียดายไปเลยครับ เพราะผมดูในทีวีแล้วผมว่าไม่ค่อยสวยเท่าไร ลำก็ไม่ค่อยใหญ่และเขาก็ให้ดูแต่ข้างบนเท่านั้น(ทีวีรายการนั้นได้ลงไปถ่ายภายในเป็นพิเศษ)  ไม่ทราบว่าท่านArmyได้ดูรูปเรือวิคตอรี่(เรือธงของนายพลเรือเนลสัน)หรือยังครับ รูปดังกล่าวอยู่ในหัวข้อ " ทัศนาภาพยนต์สงครามและสนทนายุธวิธี " หน้าที่ 51 ครับ ท่านดอนกีโฮเต้เอาลิงค์มาลงไว้เมื่อ 9 กย.นี้เองครับ น่าดูกว่าเรือโปรตุเกสเยอะครับ (แต่อารมณ์ที่ดูของจริงกับดูรูปมันต่างกันนะครับท่านArmy) ถ้าท่าน Armyเคยเปิดดูแล้วก็ขออภัยด้วยนะครับ ไหว้

ขอโทษที่ตอบช้าครับ หลังๆผมงานยุ่งมาก ไม่ค่อยได้เข้าเว็บ  Cheesy

ผมยังไม่ได้เข้าไปดูกระทู้นั้นเลยครับ คงต้องหาโอกาสเข้าไปดู ที่เสียดายเรือโปรตุเกส เพราะเป็นเรือใบเก่าขนาดค่อนข้างใหญ่มีถึงสามเสา ซึ่งหาดูตัวจริงๆไม่ง่ายแล้วครับ อุตส่าห์แวะมาให้ดูถึงเมืองไทย ผมชอบเรือใบมากครับ กำลังจะหาโอกาสไปหัดเล่นอยู่   Cheesy
youngnoi7474
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 841

« ตอบ #249 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 07:55:13 PM »

สวัสดีครับท่านArmy และชาว อวป.ทุกท่าน  ตอบช้าหรือเร็วก็ไม่เป็นไรครับ แค่ได้ร่วมสนทนากันก็วิเศษที่สุดแล้วละครับ   ไหว้  ขอให้เล่นเรือใบให้สนุกนะครับ  แล้วก็อย่าโยกใบเรือมากนักนะครับเดี๋ยวจะโดนเหมือนท่านArt   คิก คิก  คิก คิก
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #250 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 03:38:02 PM »

สวัสดีครับท่านArmy และชาว อวป.ทุกท่าน  ตอบช้าหรือเร็วก็ไม่เป็นไรครับ แค่ได้ร่วมสนทนากันก็วิเศษที่สุดแล้วละครับ   ไหว้  ขอให้เล่นเรือใบให้สนุกนะครับ  แล้วก็อย่าโยกใบเรือมากนักนะครับเดี๋ยวจะโดนเหมือนท่านArt   คิก คิก  คิก คิก

ผมเสน่ห์คงไม่แรงเท่าท่าน ART หรอกครับ อิจฉานะเนี่ย  Cheesy
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #251 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 04:04:17 PM »

สวัสดีครับท่านArmy และชาว อวป.ทุกท่าน  ตอบช้าหรือเร็วก็ไม่เป็นไรครับ แค่ได้ร่วมสนทนากันก็วิเศษที่สุดแล้วละครับ   ไหว้  ขอให้เล่นเรือใบให้สนุกนะครับ  แล้วก็อย่าโยกใบเรือมากนักนะครับเดี๋ยวจะโดนเหมือนท่านArt   คิก คิก  คิก คิก

ผมเสน่ห์คงไม่แรงเท่าท่าน ART หรอกครับ อิจฉานะเนี่ย  Cheesy
  ครับ มาดูรูปเรือหลวงสุรินทร์ ที่ทำงาน ร่วมกับเรือจักรีนะครับที่ภาคใต้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2010, 04:06:45 PM โดย ART รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #252 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 09:34:53 AM »

สื่อเทศตีข่าวไทยใช้เรือบรรทุกเครื่องบินเป็นครัวลอยน้ำ จาก เนชั่นทันข่าว

4 พย. 2553 06:09 น.  สนับสนุนโดย NECTEC

สำนักข่าวต่างประเทศ รายงานว่า เรือบรรทุกเครื่องบินที่มีอยู่ลำเดียวของไทย ถูกนำมาดัดแปลงเป็นครัวลอยน้ำ ลำเลียงอาหารร้อนแจกจ่ายผู้ประสบภัยน้ำท่วมใหญ่ทางภาคใต้

กองทัพเรือของไทยได้ส่งเรือหลวงจักรีนฤเบศร์ไปยังจังหวัดสงขลาเมื่อวันอังคาร ที่ซึ่งอำเภอใหญ่สุดของจังหวัดคือหาดใหญ่จมอยู่ใต้น้ำสูงถึง 80 ซม. ประชาชนหลายพันติดค้างอยู่ตามบ้านเรือนและไม่มีไฟฟ้าใช้

พล.ร.ต.ศักดิ์นรินทร์ เจริญสุข ผู้บังคับการกองเรือลบรรทุกเฮลิคอปเตอร์ ในฐานะผู้บังคับการหมู่เรือช่วยเหลือผู้ประสบภัย กล่าวว่า เรือหลวงฯจะใช้เฮลิคอปเตอร์ส่งมอบสิ่งของบรรเทาทุกข์แก่ผู้ประสบภัยน้ำท่วม และอพยพผู้ป่วยจากโรงพยาบาลในหาดใหญ่ นอกจากนี้ ยังจะใช้เป็นครัวขนาดยักษ์ ปรุงอาหารให้กับประชาชน

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #253 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 04:05:55 PM »

สื่อเทศตีข่าวไทยใช้เรือบรรทุกเครื่องบินเป็นครัวลอยน้ำ จาก เนชั่นทันข่าว

4 พย. 2553 06:09 น.  สนับสนุนโดย NECTEC

สำนักข่าวต่างประเทศ รายงานว่า เรือบรรทุกเครื่องบินที่มีอยู่ลำเดียวของไทย ถูกนำมาดัดแปลงเป็นครัวลอยน้ำ ลำเลียงอาหารร้อนแจกจ่ายผู้ประสบภัยน้ำท่วมใหญ่ทางภาคใต้

กองทัพเรือของไทยได้ส่งเรือหลวงจักรีนฤเบศร์ไปยังจังหวัดสงขลาเมื่อวันอังคาร ที่ซึ่งอำเภอใหญ่สุดของจังหวัดคือหาดใหญ่จมอยู่ใต้น้ำสูงถึง 80 ซม. ประชาชนหลายพันติดค้างอยู่ตามบ้านเรือนและไม่มีไฟฟ้าใช้

พล.ร.ต.ศักดิ์นรินทร์ เจริญสุข ผู้บังคับการกองเรือลบรรทุกเฮลิคอปเตอร์ ในฐานะผู้บังคับการหมู่เรือช่วยเหลือผู้ประสบภัย กล่าวว่า เรือหลวงฯจะใช้เฮลิคอปเตอร์ส่งมอบสิ่งของบรรเทาทุกข์แก่ผู้ประสบภัยน้ำท่วม และอพยพผู้ป่วยจากโรงพยาบาลในหาดใหญ่ นอกจากนี้ ยังจะใช้เป็นครัวขนาดยักษ์ ปรุงอาหารให้กับประชาชน

ถ้าผมจำไม่ผิดเรื่อรบหลวงจักรีนฤเบศร์ ถูกสร้างขึ้นเพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ความช่วยเหลือผู้ประสบภัยทางภาคใต้....... เพิ่งมีเวลาไปอ่านข่าวครับ เห็น แม่ทัพภาค 4 ลอยคอบัญชาการแจกของให้ชาวบ้าน....ทหารเป็นที่พึ่งของประชาชนได้เสมอในยามทุกข์ ยามยาก
 ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #254 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 08:47:34 PM »

ถ้าผมจำไม่ผิดเรื่อรบหลวงจักรีนฤเบศร์ ถูกสร้างขึ้นเพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ความช่วยเหลือผู้ประสบภัยทางภาคใต้....... เพิ่งมีเวลาไปอ่านข่าวครับ เห็น แม่ทัพภาค 4 ลอยคอบัญชาการแจกของให้ชาวบ้าน....ทหารเป็นที่พึ่งของประชาชนได้เสมอในยามทุกข์ ยามยาก
 ไหว้
ไหว้ เยี่ยม

หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 46
  พิมพ์