เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 08:43:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 46
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาคุยเฟื่องเรื่องเรือรบกันครับ  (อ่าน 122162 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #420 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 12:10:07 AM »

Royal Cambodian Navy

ล้ำน่านน้ำเข้ามาก็จมสิขอรับ

แขมร์นี่ช่างกล้านะครับ... แอบอ้างเขาไปทั่ว... บางรูปกลาสีเรือมีทั้งฝรั่งผิวขาวและผิวดำ... แถมมีเรือดำน้ำอีกต่างหาก... ดีนะที่ไม่เอารูปเรือ ๙๑๑ ของเราไปตัดต่อใส่ธงชาติแขมร์... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

...แต่เพลงเพราะดีครับ... Grin Grin Grin

ssjojo
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #421 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 10:24:21 AM »

ลุ้นขึ้นหรือเปล่าครับ เรือดำน้ำ U206 A นะครับของทร. เศร้า ไหว้

เมื่อเช้า(8.00น.)ฟังข่าว อสมท.วาระที่เข้าครม.เห็นมีแต่ของทบ.เป็นรถถังยูเครน
ทร.ไม่ได้บอกว่ามีอยู่ในวาวะ

รอลุ้นอีกครั้งตอนบ่าย อาจเป็นวาระจร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2011, 03:28:37 PM โดย ssjojo » บันทึกการเข้า
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #422 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 11:01:31 AM »

เอารูปมาฝากกันครับไปค้นเจอมา เมื่อสักสิบปีมาแล้วทีเรือฝรั่งเศษ Courbet (F 712) มาแวะจอดที่ท่าเรือตลองเตย ผมรู้ข่าวเลยไปดูข้างบนเค้าไม่ให้ถ่ายรูปเลย ได้แต่ถ่ายรูปข้างล่างเอามาฝากกันครับ

ฟรีเกตชั้นลาฟาเยต์ครับ

Grin ขอบคุณครับ ขึ้นไปข้างบนคุยกันไม่รู้เรื่องเลยครับ ทหารเรือฝรั่งเศษที่ผมคุยด้วยพูดอังกฤษไม่ได้ ไอ้เราก็พูดอังกฤษไม่แข็ง งงกันไปหมดครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
WaNuOn
เรารักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 74

« ตอบ #423 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 09:37:29 PM »

ดีลเรือดำน้ำของทร.ปิ๋วแล้วครับพี่น้อง........
ทีงบเร่งด่วนอย่างงบลับแปดพันกว่าล้านกับงบซื้อรถถังเจ็ดพันกว่าล้านผ่านฉลุย
จะไปซื้อรถถัง T84 Oplot ในราคาคันละ 4 .8 ล้านยูเอสดอลล่าห์มันจะบ้ารึปล่าว
เกราะไม่ทนเหมือน T90 แถมเวลาวิ่งการทรงตัวก้อไม่ดีเอามากๆ
แล้วงบลับแปดพันกว่าล้านมันไม่มากไปหน่อยเรอะ?
รัฐบาลไปอนุมัติได้ไง หรือว่าถ้าไม่อนุมัติแล้วกลัวว่าทหารจะปฏิวัติ?
ทหารม้าเขาก้อไม่อยากได้หรอก ไอ้ Oplot เนี่ย เขาอยากได้ K1A1 กัน
ที่ท่านซื้ออาวุธท่านซื้อตามความต้องการของทหารหรือตามความต้องการของใครกันแน่
เฮ้อ...เซ็ง
v
v
v
เรื่องทหารม้าอยากได้ K1A1 เนี่ยประมวลความเห็นจากเวปที่เกี่ยวกับทหารครับ
เหตุผลคือเขาอยากได้ระบบนาโต้แท้ๆและคงกำลังพลประจำรถ 4 คนต่อคันเท่าเดิม
ไม่ใช่ต้องลดกำลังพลลงเหลือ 3 คนต่อคันเพราะใช้ระบบออโตโหลดที่เขาไม่มั่นใจ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2011, 10:24:12 PM โดย WaNuOn » บันทึกการเข้า

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #424 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 09:41:19 PM »

ดีลเรือดำน้ำของทร.ปิ๋วแล้วครับพี่น้อง........
ทีงบเร่งด่วนอย่างงบลับแปดพันกว่าล้านกับงบซื้อรถถังเจ็ดพันกว่าล้านผ่านฉลุย
จะไปซื้อรถถัง T84 Oplot ในราคาคันละ 4 .8 ล้านยูเอสดอลล่าห์มันจะบ้ารึปล่าว
เกราะไม่ทนเหมือน T90 แถมเวลาวิ่งการทรงตัวก้อไม่ดีเอามากๆ
แล้วงบลับแปดพันกว่าล้านมันไม่มากไปหน่อยเรอะ?
รัฐบาลไปอนุมัติได้ไง หรือว่าถ้าไม่อนุมัติแล้วกลัวว่าทหารจะปฏิวัติ?
ทหารม้าเขาก้อไม่อยากได้หรอก ไอ้ Oplot เนี่ย เขาอยากได้ K1A1 กัน
ที่ท่านซื้ออาวุธท่านซื้อตามความต้องการของทหารหรือตามความต้องการของใครกันแน่
เฮ้อ...เซ็ง   

แหล่งข้อมูลจากไหนครับ ทั้งเรื่องสมรรถนะและความเห็นของทหารม้า  พอจะเอามาแชร์ได้หรือไม่ครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #425 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 10:02:37 PM »

ตัดอย่างอืนไม่ว่า เขาก็พอมีๆกันบ้างแล้ว แต่

ไปตัดเรือดำน้ำของ ทร. เขาทำไม

ตั้งกองทุนรับบริจาคจากประชาชนโดยตรงไปเลยผมเอาด้วยบริจาคให้เยอะแน่ๆ

เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #426 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 11:31:27 PM »

ตัดอย่างอืนไม่ว่า เขาก็พอมีๆกันบ้างแล้ว แต่

ไปตัดเรือดำน้ำของ ทร. เขาทำไม

ตั้งกองทุนรับบริจาคจากประชาชนโดยตรงไปเลยผมเอาด้วยบริจาคให้เยอะแน่ๆ

เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

ผมกลัวจะเป็นการเตะหมูเข้าปากหมาน่ะสิครับ... บริจาคไปร้อยนึง... เข้าปากหมารายทางไปเก้าสิบบาท... เหลือซื้อเรือดำน้ำสิบบาท...

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #427 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 11:55:48 PM »

+1ครับ ยิ่งหาเงินหาเสียงอยู่ช่วงนี้  ถ้าจะตั้งก็เอาผ่านทร.ไปเลยไม่ต้องผ่านใคร

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
WaNuOn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 74

« ตอบ #428 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 12:25:23 AM »

ช่าวล่าสุดทางช่องอสมท.ว่าตอนนี้กองยุทโธปกรณ์ทางทหารกำลังประชุมกับผบ.ทุกเหล่าทัพ

มีเรื่องรถถัง 54 ค้นและเรื่องเรือดำน้ำด้วย โปรดติดตามลุ้นกันต่อไป

จากหมดลุ้นกันแล้วยังมีลุ้นกันต่อครับ ข่าวบอกว่าจะสรุปพรุ่งเที่ยง

แต่บางกอกทูเดย์เวปข่าวของพวกเสื้อแดงเขียนในคอลัมต์ "โดดเดี่ยวผู้น่าชัง"
บอกว่าเยอรมันไม่ขายด.ให้ไทยแล้ว ทั้งนี้เป็นไปมติของสหภาพยุโรป

เท็จจริงประการใดก้อยังไม่ยืนยันครับ แต่น่าจะเป็นการดีสเครดิตกันทุกเรื่องมากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2011, 12:46:58 AM โดย WaNuOn » บันทึกการเข้า

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #429 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 12:57:51 AM »

ข่าวเสื้อแดงเชื่อถือได้แค่ไหนละครับตั้งแต่สร้างข่าวปฎิวัติแล้ว

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #430 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 03:53:28 AM »

+1ครับ ยิ่งหาเงินหาเสียงอยู่ช่วงนี้  ถ้าจะตั้งก็เอาผ่านทร.ไปเลยไม่ต้องผ่านใคร
รอ ทร. ตั้งนะครับ คิก คิก ไหว้

krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #431 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 10:40:41 AM »

ผมมารอเรือดำน้ำครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
thitipun-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 108

c.a.s.c. "changaut alumni shooting club"

« ตอบ #432 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 10:51:51 AM »

เฮ้อ...เซ็ง
v
v
v
เรื่องทหารม้าอยากได้ K1A1 เนี่ยประมวลความเห็นจากเวปที่เกี่ยวกับทหารครับ
เหตุผลคือเขาอยากได้ระบบนาโต้แท้ๆและคงกำลังพลประจำรถ 4 คนต่อคันเท่าเดิม
ไม่ใช่ต้องลดกำลังพลลงเหลือ 3 คนต่อคันเพราะใช้ระบบออโตโหลดที่เขาไม่มั่นใจ   

comfirm ครับ เยี่ยม เยี่ยม และม้าที่เลือกเกาหลีกำลังหนาวๆร้อนๆ Huh Huh Huh Huh ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

หัวใจหนุ่มในร่างที่แก่ ดีกว่า หัวใจท้อแท้ในร่างที่หนุ่ม
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #433 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 11:11:57 AM »

มติเมื่อวาน ครม. คราวนี้ตกลงไม่มีเรืองเรือดำน้ำใช่ไหมครับ เศร้าสงสาร ทร. ครับ

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #434 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 11:35:20 AM »

ข่าวคืบหน้าครับ ทร. จะมีแถลงข่าวเรื่อง เรือดำน้ำ U206A ครับ

หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 46
  พิมพ์