เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:23:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 46
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาคุยเฟื่องเรื่องเรือรบกันครับ  (อ่าน 121571 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #435 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 01:07:35 PM »

ข่าวคืบหน้าครับ ทร. จะมีแถลงข่าวเรื่อง เรือดำน้ำ U206A ครับ

รอลุ้นให้เป็นข่าวดีครับ...

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #436 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 01:16:16 PM »

ข่าวคืบหน้าครับ ทร. จะมีแถลงข่าวเรื่อง เรือดำน้ำ U206A ครับ

รอลุ้นให้เป็นข่าวดีครับ...

ดูจาก web thaifighterclub ครับ สงสัยเป็นแค่ แถลงมติ ครม. ครับ ไม่น่าจะมีครับเรืองนี้ครับ

Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #437 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 03:43:27 PM »

ร่วมลุ้นด้วยคนครับ อยากให้ได้ดีลนี้มากๆ ถูกและดีกว่านี้คงหายากแล้วครับ  Cheesy

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #438 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 03:48:49 PM »

ตอนนี้กระแส ยังไม่ได้มาแรงครับเรือดำน้ำ ทร. คงต้องรอรัฐบาลใหม่นะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้ เศร้า
  เพิ่มเนื้อหาครับ เศร้า จาก web thaifighterclub ครับ เศร้า เศร้า เศร้า

กองทัพเรือวืดได้ “เรือดำน้ำ” เยอรมัน”ผบ.ทร.”ยันเป็นทหารต้องไม่น้อยใจ พร้อมเข้มแข็ง กลับมาทบทวนใหม่ ก่อนผลักดันรัฐบาลหน้า เมื่อวันที่ 4 พ.ค.พล.ร.อ.กำธร  พุ่มหิรัญ ผบ.ทร.  กล่าวถึงกรณีที่กระทรวงกลาโหมไม่ได้เสนอโครงการจัดหาเรือดำน้ำของกองทัพเรือ รุ่น U-206 A จากเยอรมัน จำนวน 6 ลำ วงเงิน 7.7 พันล้านบาท เข้าสู่การพิจารณาของคณะรัฐมนตรีเมื่อวันที่ 3 พ.ค.ที่ผ่านมาว่า  ทางกองทัพเรือ ได้เสนอเรื่องนี้ไปทางสำนักงานปลัดกระทรวงกลาโหมตั้งแต่ต้นเดือน เม.ย.ที่ผ่านมา  แต่กระทรวงกลาโหมแจ้งว่าเสนอเข้าครม.ไม่ทัน  ตนก็ไม่ทราบในรายละเอียด ในการประชุมสภากลาโหมครั้งที่ผ่านมาเป็นวาระเพื่อทราบเท่านั้นไม่ได้เป็นการอนุมัติในรายละเอียด  คงต้องเรียนถาม พล.อ.ประวิตร  วงษ์สุวรรณ รมว.กลาโหม   ในส่วนนี้คงหมดหน้าที่ของตน เพราะทำดีที่สุดแล้ว  ผู้บังคับบัญชาว่าอย่างไร ตนก็ว่าอย่างนั้น ถือว่าจบ

เมื่อถามว่า  จะเดินหน้าโครงการนี้อย่างไรต่อไป พล.ร.อ.กำธร กล่าวว่า  กองทัพเรือต้องไปดูว่ามีข้อบกพร่องตรงไหน  ถึงทำให้การตัดสินใจไม่ชัดเจน  หรือที่มีการระบุว่าเรือดำน้ำไม่สามารถดำน้ำได้  หรือ อาจไม่ใช่เรื่องเวลาที่เตรียมข้อมูลไม่ทัน  แต่กองทัพเรือได้ส่งเรื่องไปทางสำนักงานปลัดกระทรวงกลาโหม ตั้งแต่ต้นเดือน เมษายน ที่ผ่านมา อยู่ที่สำนักงานฯเป็นเวลา 1 เดือนเต็ม ตนตอบได้แค่นี้   ส่วนรายละเอียดคงต้องไปถามที่กระทรวงกลาโหม  แต่เมื่อเป็นเช่นนี้กองทัพเรือ ก็ต้องยอมรับ และกลับมาทบทวน ว่าจะดำเนินการเรื่องนี้อย่างไรต่อไป ซึ่งเรายังยืนยันถึงความจำเป็น

ผู้สื่อข่าวถามว่า  เสียดายโอกาสที่กองทัพเรือจะได้เรือดำน้ำในราคาถูกหรือไม่  พล.ร.อ.กำธร กล่าวว่า บอกตรงๆ ก็รู้สึกเสียดาย  เพราะเป็นโครงการที่ดี  แต่ก็ไม่ทราบว่าจะทำอย่างไร  มีผู้บังคับบัญชาหลายท่าน  โดยเฉพาะอดีตผู้บัญชาการทหารเรือและ นายทหารชั้นผู้ใหญ่ของกองทัพเรือ  เคยให้กำลังใจว่าตนทำในสิ่งที่ถูกต้องแล้ว  ซึ่งขณะนี้ก็มีหลายท่านได้โทรศัพท์มาหาและบอกว่าเสียใจด้วย  รวมทั้งขอให้ตนทำหน้าที่อย่างตรงไปตรงมา และให้ยึดหลักจรรยาบรรณในวิชาชีพทหารเรือ  บอกสิ่งที่ถูกต้องให้ประชาชนได้รับทราบว่าเรามีความจำเป็นอย่างไร  ประชาชนที่เสียภาษีอากรมาเป็นเงินเดือนให้กับทหาร ควรต้องทราบว่าเราอ่อนตรงไหน  และ แข็งตรงไหน  รวมทั้งอะไรที่เราต้องปรับปรุง

เมื่อถามว่า  น้อยใจหรือไม่ที่เหล่าทัพอื่นได้รับการอนุมัติหมด แต่เรือดำน้ำของกองทัพเรือไม่ได้อนุมัติ พล.ร.อ.กำธร กล่าวว่า  ทหารต้องเข้มแข็ง เราต้องไม่น้อยใจ  ต้องทำหน้าที่ของต่อไป  เรายังมีหน้าที่มากมาย  เรื่องนี้เป็นเพียงเรื่องเดียว  ยังมีภารกิจมากมายที่ต้องทำให้ประเทศชาติ  เพื่อรักษา สถาบัน ชาติ ศาสน์  กษัตริย์  และดูแลประชาชน  เรื่องอื่นเราก็ยังทำหน้าที่ของเราอย่างเต็มความสามารถ และเป็นกลไกที่ดีของรัฐบาลต่อไป ไม่มีปัญหาอะไร  ส่วนจะมีความหวังในรัฐบาลต่อไปที่จะเสนอโครงการนี้อีกหรือไม่นั้น  ตนคงย้ำว่า กองทัพเรือไม่มีเรือดำน้ำมา 60 ปีแล้ว เป็นความพยายามครั้งที่ 3 ที่ประสบความล้มเหลวอีก ถ้าเรามีความซื่อตรงในหน้าที่  จรรยาบรรณ  และ วิชาชีพทหาร เราก็ต้องดำเนินการต่อไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2011, 04:09:43 PM โดย ART รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #439 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 04:35:57 PM »

ตอนนี้กระแส ยังไม่ได้มาแรงครับเรือดำน้ำ ทร. คงต้องรอรัฐบาลใหม่นะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้ เศร้า
  เพิ่มเนื้อหาครับ เศร้า จาก web thaifighterclub ครับ เศร้า เศร้า เศร้า

กองทัพเรือวืดได้ “เรือดำน้ำ” เยอรมัน”ผบ.ทร.”ยันเป็นทหารต้องไม่น้อยใจ พร้อมเข้มแข็ง กลับมาทบทวนใหม่ ก่อนผลักดันรัฐบาลหน้า

คอนเฟิร์มแล้วเหรอครับว่าอด ดีลนี้ดีสุดๆแล้ว น่าเสียดายแทนจริงๆครับ   เศร้า
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #440 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 07:17:57 PM »

กองทัพเรือวืดได้ “เรือดำน้ำ” เยอรมัน”ผบ.ทร.”ยันเป็นทหารต้องไม่น้อยใจ พร้อมเข้มแข็ง กลับมาทบทวนใหม่ ก่อนผลักดันรัฐบาลหน้า

คอนเฟิร์มแล้วเหรอครับว่าอด ดีลนี้ดีสุดๆแล้ว น่าเสียดายแทนจริงๆครับ   เศร้า
ทร. คงอด ดีลนี้แล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน บู่ ไหว้

WaNuOn
เรารักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 74

« ตอบ #441 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 08:35:10 PM »

มีพรายมากระซิบว่าดีลเรือ U206 ของเยอรมันจะถูกเตะถ่วงให้เข้าที่ประชุมครม.นัดสุดท้ายอังคารหน้านี้ไม่ทัน
กลิ่นมันทะแหม่งตั้งแต่รมต.กห.เปรยว่าเอา 209 ของเกาหลีน่าจะดีกว่าใหม่กว่า (แต่ยังไม่รู้ว่าจะเอาเงินจากไหนมาซื้อ)
ล่าสุดเลขาหน้าห้องรมต.กห.ก้อให้สัมภาษณ์ตาใสว่าไม่รู้ยังไม่เห็นเรื่อง คงจะส่งเรื่องเข้าครม.อนุมัติไม่ทันก่อนยุบสภา ฯลฯ
เขาว่ากันว่าถ้าดีลนี้ปิ๋ว สาเหตุไม่ใช่เพราะทร.ชงเรื่องให้พิจารณาไม่ทัน แต่เป็นเพราะการจัดซื้อครั้งนี้ไม่ทำแบบวิน-วิน

ก้อยังยืนยันตามความเห็นเดิม
ขอแสดงความเสียใจแก่ทร.ครับ ท่านทำดีที่สุดแล้ว
ส่งผู้ใหญ่มาเล่นการเมืองบ้างนะท่านนะ
เผื่ออะไรอะไรมันจะดีขึ้นลื่นขึ้นกว่านี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2011, 08:43:53 PM โดย WaNuOn » บันทึกการเข้า

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #442 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 11:28:25 PM »

ว่าจะไม่แล้วน่า แต่ก็ต้องเอาซะหน่อย สงสัยตัดงบเรือดำน้ำไปซื้อผ้าพันคอ ครับ
ผ้าพันคออะไรขี้เกียจบอก แต่ผืนละ 80 บาท ดูจากลักษณะงานและเนื้อผ้า ซื้อปรกติก็ 30-50 บาทเป็นอย่างมาก และสำคัญคือมีคนผลิตผ้าพันคอนี้แค่เจ้าเดียวในประเทศไทยด้วย เฮ้อ นักการเมืองไทย แม่งน่าเอาไปทำปุ๋ยจริง ๆ  แบร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2011, 11:31:46 PM โดย Zeus-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #443 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 11:31:18 PM »

อยากมีคนตั้งชมรมคนรัก ทร. บ้างสงสารมากเลยครับ จัดซื้อเรือดำน้ำ 3 ครั้งไม่เคยได้เลยครับ

ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #444 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 01:31:49 PM »

ขอสอบถามนะครับเนื่องจากไม่ทราบจริงๆ ถ้าเกิดว่ามีผู้บริจาคเงินให้ทร.เพื่อจะให้ซื้อเรือดำน้ำแล้ว ทร.สามารถที่จะดำเนินการจัดซื้อได้เลยหรือปล่าวครับ หรือว่าต้องขออนุมัติจากกลาโหมหรือว่ารัฐก่อนครับ..

"ผมจะเป็นคนดี"
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #445 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 01:44:47 PM »

ขอสอบถามนะครับเนื่องจากไม่ทราบจริงๆ ถ้าเกิดว่ามีผู้บริจาคเงินให้ทร.เพื่อจะให้ซื้อเรือดำน้ำแล้ว ทร.สามารถที่จะดำเนินการจัดซื้อได้เลยหรือปล่าวครับ หรือว่าต้องขออนุมัติจากกลาโหมหรือว่ารัฐก่อนครับ..
ต้องทำตามขั้นตอนราชการครับอย่างน้อย ผู้บังคับบัญชาจะได้รู้ว่ามีประชาชน อยากมีส่วนร่วมเล็กน้อยๆเพื่อช่วยซื้อเรือดำน้ำนะครับแต่รอว่ากองทัพเรือ จะมีแนวทางอย่างไรต่อไป ประชาชนมีความอยากช่วย ทร. ให้มีเรือดำน้ำสำหรับป้องกันประเทศเสียทีครับ เป็นการสนับสนุน ทร.นะครับ จริงๆทำอย่างไรก็ เงินของประชาชนก็ไม่พอจะซื้อนะครับ ไหว้

ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #446 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 09:57:53 PM »

ต้องทำตามขั้นตอนราชการครับอย่างน้อย ผู้บังคับบัญชาจะได้รู้ว่ามีประชาชน อยากมีส่วนร่วมเล็กน้อยๆเพื่อช่วยซื้อเรือดำน้ำนะครับแต่รอว่ากองทัพเรือ จะมีแนวทางอย่างไรต่อไป ประชาชนมีความอยากช่วย ทร. ให้มีเรือดำน้ำสำหรับป้องกันประเทศเสียทีครับ เป็นการสนับสนุน ทร.นะครับ จริงๆทำอย่างไรก็ เงินของประชาชนก็ไม่พอจะซื้อนะครับ ไหว้

ขอบคุณครับ  สรุปถึงมีเงินแต่เค้าไม่ให้ซื้อก็ซื้อไม่ได้

"ผมจะเป็นคนดี"
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #447 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 11:24:47 PM »

เสียดายเรือดำน้ำจังเลย.... เศร้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #448 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 07:32:39 AM »

ไม่รู้รัฐบาลใหม่จะมาจะทันซื้อเรือดำน้ำ U206A จะยังเหลือหรือเปล่าเห็นว่าชิลี ก็สนใจรอคิวอยู่นะครับ

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #449 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 10:17:29 AM »

ขนาด ทบ.ขอรถถัง200คันยังเหลือ แปดสิบกว่าคันเลย  คันละ 150ล้าน   แบร่

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 46
  พิมพ์