เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 01:27:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 348
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การแข่งขันเก็บคะแนน ประจำปี 2555 ของชมรมคนรักปืนอัดลม สนาม 5 หน้า 332ครับ  (อ่าน 616192 ครั้ง)
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 06:29:47 PM »

หลงรักอย่ากไปๆๆๆใครขับรถผ่านสุพรรณแวะรับผมไปด้วยช่วยค่าน้ำมัน หลงรัก
กิจกรรมดีมากครับ เยี่ยม สมช.ใหม่ที่มีปืนแล้วหรือยังไม่มีปืนไม่ควรพลาด ท่านจะได้พบปะกับพี่ ๆน้อง ๆ ปืนลมที่นิสัยดีมาก  เยี่ยมจะช่วยแนะนำการใช้ปืน การตั้งกล้อง วิธีการยิง วิธีการใช้ปืนอัดอากาศที่ถูกวิธี ส่วนปืนดี ๆ แพง ๆ ของพี่เค้าถ้าได้ไปสัมผัสก็จะเป็นประโยชน์มาก ถ้าคิดจะมีกระบอกต่อไป ครับประสพการณ์ส่วนตัวของผมที่ได้ไปตอนรับปืนโครงการ 5 ยังประทับใจไม่ลืม  เยี่ยม ไหว้ ไหว้
กิจกรรมดีมากครับ เยี่ยม สมช.ใหม่ที่มีปืนแล้วหรือยังไม่มีปืนไม่ควรพลาด ท่านจะได้พบปะกับพี่ ๆน้อง ๆ ปืนลมที่นิสัยดีมาก  เยี่ยมจะช่วยแนะนำการใช้ปืน การตั้งกล้อง วิธีการยิง วิธีการใช้ปืนอัดอากาศที่ถูกวิธี ส่วนปืนดี ๆ แพง ๆ ของพี่เค้าถ้าได้ไปสัมผัสก็จะเป็นประโยชน์มาก ถ้าคิดจะมีกระบอกต่อไป ครับประสพการณ์ส่วนตัวของผมที่ได้ไปตอนรับปืนโครงการ 5 ยังประทับใจไม่ลืม  เยี่ยม ไหว้ ไหว้

แบบนี้แสดงว่าไป ใช่หรือเปล่าครับ

มา...มา...พร้อมกันเลยท่านพี่ทั้งสอง...รวมถึงพี่นะครับด้วย....เดี๋ยวน้องพาไปเลี้ยงก๋วยเตี๋ยว...ไก่ (ไม่ใส่มะระครับ) หน้าสวนลุม....ครับ....... ตกใจ ตกใจ.. Huh Huh

ผมรักในหลวง...ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 06:46:29 PM »

คุณ AJ_6080 ไม่พลาดทุกงานเลยนะ
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 06:55:29 PM »

หลงรักอย่ากไปๆๆๆใครขับรถผ่านสุพรรณแวะรับผมไปด้วยช่วยค่าน้ำมัน หลงรัก

แบบนี้แสดงว่าไป ใช่หรือเปล่าครับ

มา...มา...พร้อมกันเลยท่านพี่ทั้งสอง...รวมถึงพี่นะครับด้วย....เดี๋ยวน้องพาไปเลี้ยงก๋วยเตี๋ยว...ไก่ (ไม่ใส่มะระครับ) หน้าสวนลุม....ครับ....... ตกใจ ตกใจ.. Huh Huh

พาไปเลี้ยงตอนกลางวันหรือกลางคืนครับอยากไปด้วยครับ คิก คิก คิก คิก

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 02:07:40 AM »

ดูเหมือนงาน "Airguns Show" ด้วย
 เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
airarm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 08:48:08 AM »

แผนที่เดินทางครับ

ยังไงเดี๋ยวผมลองเอา HATSAN-AT44S-10 ไปร่วมแจมกับพี่ๆเพื่อนๆด้วยนะครับ.... Cheesy Cheesy

มีแผนที่เดินทางไปร่วมงานแล้ว......แต่......... Huh........ไม่เห็นมีแผนที่สำหรับเดินทางกลับ .........เผื่อไว้สำหรับ...........นายช่างดุกเลยครับ. Grin (เป็นห่วงเวลาขับรถหลังดื่มครับ) ไหว้
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 09:29:29 AM »

Cheesy  งานดีๆ แบบนี้คงต้องแวะไปขอถ่ายรูปร่วมกับ ท่าน สมช. เผื่อไว้เป็นส่วนหนึ่งของประวัติศาสตร์ของวงการ ปืนลมเพื่อสันนาการของบ้านเราครับ  เยี่ยม
 Grin Grin ที่สำคัญอยากได้ของชำร่วยมาเป็นที่ระลึก.  Grin ยิ้มีเลศนัย
   งานนี้ดูครึกครักจังเลย...เอ๋ยผมชักไม่แน่ใจว่า..ของที่ระลึก(หายากส์)..ที่เตรียมไว้มีจำนวน 100ชิ้น จะพอหรือเปล่าน้า..เอาอย่างนี้ก็แล้วกัน"ใครมาก่อน..ได้ก่อน  ถ้ามาทีหลังก็ไปรับปีหน้าโน้น.".ดีไหม? ครับ
kai_silatip
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 01:05:51 PM »

ถึงพี่ทุกท่านที่ได้ไปงานพบปะสังสรรค์ วันที่ 21 ส.ค.53  ถ้าพี่ๆท่านใดได้ทดสอบเจ้า Benjamin marauder  รบกวนนำผลงานมาจัดแสดงให้น้องๆชาวชมรมรักปืนอัดลม ได้ชื่นชมด้วยนะครับ กระผมคนนึงที่รอชมผลงาน เนื่องจากงบประมาณจำกัด อาจไม่ได้สัมผัส น้อง AA อย่างพี่ๆทุกท่าน  เลยได้แค่มองหาเจ้าตัวนี้แทน

ขอบคุณล่วงหน้า นะครับบบบ... ไหว้ ไหว้

ชะตาฟ้า หรือจะสู้มานะตน
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 03:38:13 PM »

ขอเรียนเชิญร่วมงาน "สานสัมพันธ์ฉันพี่น้องชาวปืนอัดลม " และร่วมแสดงความยินดีกับสมาชิกที่รับปืนในโครงการ 6 ที่สนามยิงปืน ศรภ.ถนนรามอินทรา ในวันเสาร์ที่ 21 สิงหาคม 2553 เวลา 11.00 น. พร้อมทั้งให้ความรู้แก่สมาชิกที่มีความสนใจในปืนอัดลม เช่น

- การบำรุงรักษาปืนอัดลม(ทั้ง PCP และ spring ทุกยี่ห้อ )

- การตั้งกล้อง การเลือกใช้กล้อง

- การเลือกถังลมสำหรับปืน PCP  (ยี่ห้อ AIR ARMS ) การดูแลรักษาถังลม  อุปกรณ์ต่อพ่วง

- การเลือกลูกที่เหมาะสมกับปืน  พร้อมจัดหาลูกปืนอัดลมคุณภาพดีแบ่งปันสมาชิก

- การปรับตั้งไกปืนอัดลม

- การยิงปืนอัดลมในลักษณะต่าง ๆ

ชมรมจะเรียนเชิญผู้มีความรู้ด้านปืนอัดลมรวมทั้งตัวแทนจำหน่ายเข้าร่วมให้ความรู้กับสมาชิก ทางชมรมได้รับความกรุณาจากท่าน ดร.ผณิศวร ชำนาญเวช มาให้ความรู้กับสมาชิกชาวปืนอัดลม ต้องขอขอบพระคุณท่านไว้นะที่นี้ด้วยครับ

ทั้งนี้ขอเรียนเชิญสมาชิกที่จองปืนโครงการ 7 และบุคคลทั่วไปที่มีความสนใจเข้าร่วมกิจกรรมเพื่อเตรียมความพร้อมสำหรับการใช้งานปืนอัดลมอย่างถูกต้องและปลอดภัย

* ประสานงานเรื่องสนามเรียบร้อยครับ ที่สนามเปิด สนาม 1 สมาชิกและผู้สนใจพบกัน 11.00  น.ครับ

คณะกรรมการชมรมคนรักปืนอัดลม
ไหว้

ติดต่อสอบถาม

dunk อุเทน ธิยันต์ (ตุ๊)         081-801-5523
konputhai (สำราญ  การุญ) 089-815-4181

แผนที่เดินทางครับ

พลาดกันไม่ใด้ซะแล้ว อาจารย์ให้เกียรติพวกเรามางานนี้ด้วยนะครับพี่น้อง Grin ไหว้

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 03:48:30 PM »

^
^
^ นาย AJ_6080 ไม่พลาดอีกตามเคยครับงานนี้... หลงรัก หลงรัก....Cheesy Cheesy เฉพาะเรื่องกินด้วยแล้วครับ... คิก คิก คิก คิก

ผมรักในหลวง...ครับ
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 04:14:16 PM »

สำหรับหลายท่านที่หมายปอง Benjamin marauder ถ้ามางานนี้จะได้เจอและสัมผัส ตัวเป็นๆอีกด้วยนะครับ  หลงรัก หลงรัก   เยี่ยม เยี่ยม

พี่อู๋มาด้วยหรือครับ กทม.-ปัตตานี ไกล้นิดเดียวครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ไหว้ ไหว้ ไหว้

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 06:29:52 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก... ของดีมีโชว์ทั้งน้าน ...น้ำลายหก เจ็ด แปดเลยครับ ... Grin

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 09:15:40 AM »

กระทู้งานเราดูแผ่วไปนะครับ อ้าว....ช่วยกันโหมโรงหน่อยครับอีกแค่ 2 วันแล้ว

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 10:08:02 AM »

อย่าแผ่วปลายนะครับ..เดี๋ยวกระสุนทดสอบจะเหลือ...55555
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 10:54:27 AM »

อย่าแผ่วปลายนะครับ..เดี๋ยวกระสุนทดสอบจะเหลือ...55555
เท่าทีรู้ มีผู้ใจบุณเสนอขอเป็นผู้สนับสนุนงานนี้
ด้วยการเป็นเจ้าภาพ กระสุน ฝาแดง ฝาดำ ที่ใช่สาธิตและซ้อมยิงในงาน ทั้งหมด ด้วยครับ
 เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ใครอยากทราบ ว่าผู้มีน้ำใจนี้ เป็นผู้ใด  จะไปแถลงขอบคุณในงานครับ
 หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

เจ้าตัวเดิมพันกับชมรมว่า
     กระสุน-ลมในถัง อะไรจะหมดก่อนกัน ครับ

อย่างไรก็ตามครับ ทางชมรมขอบขอบคุณมาณ.โอกาศนี้ครับ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2010, 11:41:25 AM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 11:02:00 AM »

ที่ไกปืนเห็นก้าน ๆ เป็นห้ามไกหรือเปล่าหนอ

ถูกต้องแล้วครับ ห้ามไกอยู่หน้าไกปืนกดเข้ามาหาไกปืนเป็นการห้ามไก กดกลับไปเป็นการปลดห้ามไก
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 348
  พิมพ์