เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:42:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 348
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การแข่งขันเก็บคะแนน ประจำปี 2555 ของชมรมคนรักปืนอัดลม สนาม 5 หน้า 332ครับ  (อ่าน 615003 ครั้ง)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #210 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 08:41:11 AM »

เฮ้อ....ดูกี่รอบ  ก็อิจฉา  เหมือนในตา  มีกองไฟ 
        ใครเอา  มาสุมไว้  ช่วยเอาไป  จากฉันที......

coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #211 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 08:45:10 AM »

+1ให้เลยครับ เยี่ยม Grin
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #212 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 10:04:34 AM »

จากกระทู้ที่ 151..ของคุณ ตุ้ ไม่ทราบชื่อของฝากที่เป็น"พระของขวัญ" ที่ผมได้มอบให้กับเพื่อนๆและพี่-น้องที่ไปร่วมงานของชมรมคนรักปืนลมในวันที่ 21ส.ค.ที่ผ่านมานั้น...จากการโทรฯติดต่อกันแล้ว..ผมจึงขออนุญาต..แจ้งชื่อ "พระของขวัญ" ดังนี้
  พระของขวัญชื่อ"พระนาคปรกพิมพ์เล็ก จากกรุนาดูน(สมัยทราวดี)จ.มหาสารคาม" ซึ่งผมได้มีโชคดีไปพบเจ้าของกรุตัวจริงและเก็บไว้ตั้งแต่ปี 2550..แต่เมื่อมีงานใหญ่ของชมรมฯ จึงถือโอกาศนำมามอบให้กับผู้ไปร่วมงาน โดยไม่คิดมูลค่าเพื่อได้มีไว้บูชาและได้ศึกษาประวัติพระ ครับ
    อีกอย่างหนึ่ง...จากความรู้สึกส่วนตัวผมที่ได้ไปร่วมงานของชมรมคนรักปืนลมในวันที่ 21ส.ค.นั้น..มีความกังวนว่า..ก่อนเริ่มงานตอนเวลา11.00 น.พื้นหญ้าสนามยิงปืนได้เปรียกและเฉอะแฉะมากๆจากฝนกระหน่ำในคืนวันศุกร์ ผมเชื่อว่าความรู้สึกของท่านประธานฯและกรรมการก็เช่นกัน..กังวนว่า"สมาชิกและเพื่อนๆจะไปมากหรือไม่..และถ้ามาแล้วจะลำบากตอนการเดินหรือยิงปืนหรือไม่?"
   แต่..เพื่อนๆและพี่-น้อง แม้กระทั่งแขกรับเชิญอย่าง อ.ผณิศวร นายห้างเอกภัทรและคุณปรีชาเป็นต้น ที่ได้ไปร่วมงานกันในวันนั้นต่างก็ไม่แสดงความเบื่อหน่ายอย่างไร..ต่างก็รับและถ่ายทอดความรู้พร้อมร่วมแก้ปัญหา(Pro Sport)เกี่ยวกับปืนอัดลมซึ่งกันและกันอย่างเต็มใจ  แล้วยังสนุกกับการทดสอบปืนรุ่นต่างๆกันอีก..ดูเป็นที่น่าประทับใจยิ่งนัก ครับ
   ผมจึงขอขอบคุณ..ในน้ำใจของคณะกรรมการชมรมฯ แขกรับเชิญและพี่-น้อง,เพื่อน-สมาชิกฯที่ไปร่วมงานทุกๆท่าน มาณ.ที่นี้.
                                                                                                                                          นับถือ
mk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #213 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 10:17:15 AM »

ผมก็ได้รับพระมาหนึ่งองค์ ต้องขอขอบคุณพี่ ruger40 years มากๆครับ.......... ไหว้

------------------------------       ( เดินทางสายกลาง)       ------------------------------
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #214 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 10:40:58 AM »

ผมก็ได้รับพระมาหนึ่งองค์ ต้องขอขอบคุณพี่ ruger40 years มากๆครับ.......... ไหว้
ไหว้คุณ mk หายไปนานเลยนะครับแวะเข่ามาพูดคุยกันบ่อยๆนะครับ เสียดายไม่ได้ไปงานกับเขา อดพระของขวัญ คราวหน้าไม่พลาด ไหว้

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #215 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 11:01:50 AM »

ว่าจะแว็บเข้ามาดู พอได้อ่านกระทู้นี้เลยกลายเป็นแว็บแช่

เห็นรูปหนึ่ง ท่านประธานใส่บูชฟาร์ม นึกสงสัยตะหงิด ๆ ว่า น้ำท่วมหรือเปล่า แล้วก็เป็นอย่างทีคิดเมื่อได้เห็นภาพสนามหญ้ามีน้ำเจิ่งนอง

เห็นอีกรูปหนึ่งท่านประธานคุยกับนายห้าง อดนึกชื่นชมนายห้างไม่ได้ ผมว่ารูปร่างหน้าตาระดับนายห้างเป็นนายแบบได้เลย
มีโอกาสท่านประธานก็ลองทาบทามนายห้างให้เป็นนายแบบชมรม

อ่านไปก็อดสนุกและตื่นเต้นไปด้วยไม่ได้

เห็นฝึมือน้องเต้ยแล้วอดชื่นชมปืนกระบอกนั้นไม่ได้ (เออ ยังไงหว่า)  เอาเป็นว่าฝีมือดี บวก กับอุปกรณ์ดี ก็แล้วกัน
ระยะ 50 เมตร กลางเป้าเข้า 5 นัด แบบนั้นไม่ใช่ฟลุ๊ค

ดีใจกับคนที่เข้ามาร่วมงานแล้วได้สัมผัสกับปืนอัดลมรุ่นต่าง ๆ
ปืนของคุณอู๋กระบอกใหม่ก็แม่นมาก เห็นผลงานแล้วสุดยอดครับ

แต่ดูมาจนถึงหน้านี้ยังไม่เห็นผลงานของ S400 สักรูปเลยครับผม

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #216 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 11:09:13 AM »

ประกาศ....คลังกระสุนตกหล่นอยู่ที่งานของชมรม...
...พร้อมด้วยแท่นพาดปืนคุณภาพระดับสูง...ของท่านใดติดต่อ...หลังไมค์ครับ....

ท่านพ่อเลี้ยงตุ้ย...คงจะ  น้ำลายหก น้ำลายหก เป็นแน่แท้.... คิก คิก คิก คิก

ผมรักในหลวง...ครับ
kai_silatip
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #217 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 11:21:36 AM »

ได้ชมภาพบรรยากาศในงาน แต่กระผมไม่ได้ไปร่วมด้วย ...งานนี้ขอบอกว่า ...สุโค่ย...จริง  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ชะตาฟ้า หรือจะสู้มานะตน
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #218 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 11:35:17 AM »

ประกาศ....คลังกระสุนตกหล่นอยู่ที่งานของชมรม...
...พร้อมด้วยแท่นพาดปืนคุณภาพระดับสูง...ของท่านใดติดต่อ...หลังไมค์ครับ....

ท่านพ่อเลี้ยงตุ้ย...คงจะ  น้ำลายหก น้ำลายหก เป็นแน่แท้.... คิก คิก คิก คิก

ดูไปคล้าย ๆ สอบไล่วันสุดท้าย วิชาสุดท้าย พอเลิกสอบพ่อคุณไม่สนอะไรเลย ทิ้งหมดหนังสงหนังสือ
แสดงว่าคงมีรายการไปเที่ยวต่อแน่ ๆ ป่านนี้ยังคงไม่รู้ตัว
เก็บไว้เดี๋ยวเจ้าของคงตามมาหาเองหละครับ คงกะว่าผู้เข้างานยิงหมดตลับแน่ ๆ เลยไม่คิดจะเก็บกลับบ้าน
น้ำใจพ่อคุณช่างประเสริฐดีแท้

ส่วนเจ้าขาหยั่งผมพอจำได้เลา ๆ  ว่า มีใครคนหนึ่งเอาก้านสูบมาเชื่อมกับฐานแล้วก็เอามพ่นสี
น่าจะเป็นคน ๆ นั้นนะ  พอเห็นแล้วเดี๋ยวคงโทรมาหละครับ  คาดว่ารีบไปธุระก่อนงานเลิกก็เลยให้ใช้กันไปก่อน
เดี๋ยวมีคนเก็บให้

ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #219 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 11:51:15 AM »

ว่าจะแว็บเข้ามาดู พอได้อ่านกระทู้นี้เลยกลายเป็นแว็บแช่

เห็นรูปหนึ่ง ท่านประธานใส่บูชฟาร์ม นึกสงสัยตะหงิด ๆ ว่า น้ำท่วมหรือเปล่า แล้วก็เป็นอย่างทีคิดเมื่อได้เห็นภาพสนามหญ้ามีน้ำเจิ่งนอง

เห็นอีกรูปหนึ่งท่านประธานคุยกับนายห้าง อดนึกชื่นชมนายห้างไม่ได้ ผมว่ารูปร่างหน้าตาระดับนายห้างเป็นนายแบบได้เลย
มีโอกาสท่านประธานก็ลองทาบทามนายห้างให้เป็นนายแบบชมรม

อ่านไปก็อดสนุกและตื่นเต้นไปด้วยไม่ได้

เห็นฝึมือน้องเต้ยแล้วอดชื่นชมปืนกระบอกนั้นไม่ได้ (เออ ยังไงหว่า)  เอาเป็นว่าฝีมือดี บวก กับอุปกรณ์ดี ก็แล้วกัน
ระยะ 50 เมตร กลางเป้าเข้า 5 นัด แบบนั้นไม่ใช่ฟลุ๊ค

ดีใจกับคนที่เข้ามาร่วมงานแล้วได้สัมผัสกับปืนอัดลมรุ่นต่าง ๆ
ปืนของคุณอู๋กระบอกใหม่ก็แม่นมาก เห็นผลงานแล้วสุดยอดครับ

แต่ดูมาจนถึงหน้านี้ยังไม่เห็นผลงานของ S400 สักรูปเลยครับผม

"แต่ดูมาจนถึงหน้านี้ยังไม่เห็นผลงานของ S400 สักรูปเลยครับผม"
   พี่sitta ครับ ทุกคนในงานก็ยังเสียดายอยู่เลย ที่ขาดเจ้า MPR-FT จึงไม่ได้ทดสอบในวันงาน(โครงการ 6จองไว้ตั้ง 15 กระบอกหรือ 60%)...แต่ได้ข่าวว่าในวันศุกร์(วันเตรียมงาน..) ได้มีเพื่อนๆไปรับจากห้างฯแล้ว ก็มาทดสอบกันไว้ ...ต้องรอท่านประธานฯแจ้งผลทดสอบอีกที..ครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2010, 12:09:00 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #220 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 01:01:26 PM »

ขอขอบคุณพี่ ruger40 years มากๆด้วยครับที่กรุณานำ พระของขวัญ พระนาคปรกพิมพ์เล็ก จากกรุนาดูน(สมัยทราวดี)จ.มหาสารคาม มาแบ่งให้สมาชิกที่มางานและผมก็ได้รับมาด้วยครับขอบคุณมากครับ ไหว้ +1ครับ

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #221 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 01:26:50 PM »

มาดูภาพจากกล้องพี่วิโรจน์ Ruger40yearsกันครับ

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #222 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 01:36:15 PM »

Grin

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #223 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 01:52:17 PM »

Cheesy

kai_silatip
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #224 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 01:53:22 PM »

ไม่ทราบวันงานที่ผ่านมา มีสมาชิกท่านใดได้ทดสอบเจ้า Benjamin Marauder  บ้างครับ อยากชมผลงานครับ ไหว้ ไหว้

ชะตาฟ้า หรือจะสู้มานะตน
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 348
  พิมพ์