เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:41:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 348
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การแข่งขันเก็บคะแนน ประจำปี 2555 ของชมรมคนรักปืนอัดลม สนาม 5 หน้า 332ครับ  (อ่าน 614967 ครั้ง)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #360 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 05:03:41 PM »

ผมว่าในกรอบสีน้ำเงินมันจะไม่โล่งเอานา   ตอนเดินเข้าไปกลัวสีเขียวมันจะสูงท่วมเอวด้วยซ้ำไป

ถูกต้องครับพี่สิทธา ท่วมหัวครับ

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #361 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 05:06:08 PM »

ผมว่าในกรอบสีน้ำเงินมันจะไม่โล่งเอานา   ตอนเดินเข้าไปกลัวสีเขียวมันจะสูงท่วมเอวด้วยซ้ำไป

ถูกต้องครับพี่สิทธา ท่วมหัวครับ

จ๊าก....ก.....ก......ก  ตรงนั้นมันเป็นบึงน้ำหรือครับ  ทำไมผมมองเป็นพื้นดินราบเรียบไปได้  นะนี่   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ไหว้ ไหว้
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #362 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 05:14:10 PM »

จ๊าก....ก.....ก......ก  ตรงนั้นมันเป็นบึงน้ำหรือครับ  ทำไมผมมองเป็นพื้นดินราบเรียบไปได้  นะนี่   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ไหว้ ไหว้
ดงไมยราบยักษ์ครับพี่ทศ ตกใจ ตกใจ

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #363 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 06:19:46 PM »

ปืนยังไม่มีเล้ย...............ทำไงเนี้ย............เคลียด ๆ::012:: อ๋อย อ๋อย ขำก๊าก

มาแต่ตัวกับหัวใจเต็ม100 ครับ..พี่กีต้าร์....เดี๋ยวน้องจัดให้.... เยี่ยม เยี่ยม

ปืนยืม  กระสุนขอ  แม็กเอามาเองครับคุณกีต้าร์.....55555

อยากจะร้องไห้อย่างแรงๆครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน   วันที่จัดแข่ง ดันตรงกับวันที่ผมต้องไปแข่งรถที่ พัทยาครับ ฮือๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน อ๋อย อ๋อย
[/quote]

แข่งรถแล้วมาแข่งปืนต่อน่าจะทัน ฮิฮิ  เด๋วให้ยืมปืน (ว่าแต่กติกาเค้าจะห้ามหรือป่าว) ปืนดีคนยิงแม่น ที่1 แหงๆ  อิอิ 5566 เยี่ยม เยี่ยม ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
Ruger40y.
"จาคะ"คือการให้ โดยไม่หวังอื่นใด...นอกจาก..ไมตรีที่ดี
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

ชมรมคนรักปืนอัดลม...จงเจริญๆๆ

« ตอบ #364 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 06:43:34 PM »

สวัสดี ครับ เพื่อนๆสมาชิกฯทุกท่าน
  ผม.. พึงกลับจากสวนที่ติดชายแดนเขตหนองจอก...เมื่อวานนี้ตอน 10 โมงเช้าผมได้มีโอกาสไปสำรวจสถานที่แข่งขันยิงปืนกับเพื่อนๆและในระหว่างรอเพื่อนๆที่อยู่ไกลนั้น..ผมจึงได้มีเวลาขับรถยนต์ไปดูทำเลอันกว้างใหญ่ไพศาล(ประมาณ 100 ไร่)โดยรอบด้วย ครับ.ยิ่งใหญ่และ.สุดยอดจริงๆ..ขณะสวนของผมอยู่ห่างไม่เกิน 20 ก.ม.ก็ยังไม่รู้ว่ามี..บึงสวนอาหารที่สวยงามอยู่ใกล้ๆแค่นี้เอง จึงต้องขอขอบคุณท่านประธานชมรมฯและคณะทำงาน..ที่จัดสถานที่อันสวยงามและดีเยี่ยมให้กับมวลสมาชิกฯมาณ.ที่นี้
  ผมมั่นใจว่า..การจัดแข่งขันครั้งแรกนี้..พวกเราสมาชิกฯคงพบกับการแข่งขันที่หลากหลาย..สนุกและตื่นเต้นร้าวใจยิ่งนัก..กับบรรยากาศที่ธรรมชาติแบบเป็นกันเอง***ที่สำคัญ...ยังมีอีกหลายพื้นที่(Zoon)..ที่สามารถจะจัดการแข่งขันยิงปืนได้อีกหลายครั้งและไม่จำเจ..โดยเฉพาะพื้นที่ที่เป็นแหลม..แจ่มจริงๆ ครับ
                                                                                                                                            ขอบคุณมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2010, 06:46:27 PM โดย Ruger40y. » บันทึกการเข้า
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #365 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 09:26:57 PM »

แมทซ์นี้สมาชิกท่านใดพลาดจะเสียดายครับ ท่านประธานเตรียมงานไว้แบบ อบอุ่นครับ แค่สถานที่ก็สุด ๆ แล้วครับ : หลงรัก ไหว้

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #366 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 10:57:43 PM »

ถ้าดงไมยราบไม่มีน้ำก็เอารถแทรกเตอร์ไปเกรดเลยครับ ทำสนามยิงพาดแท่นได้สบายเลย

ผมดูจากรูปถ่ายและวิดีโอแล้ว  พื้นที่ตรงวงกลมสีแดงร่มรื่นดี แต่มีพื้นที่ลาดเอียงเป็นขอบบ่อ พื้นที่มีระยะสั้นเกินไป  และใกล้กับเรือนแพมากเกิน  ไม่เหมาะกับการสร้างเป็นสนามฟิลด์ทาร์เก็ตที่ดีได้   

ควรมองหาพื้นที่ราบกว้างๆ  เพราะต้องทำสนามซ้อม  สนามแข่งพาดแท่น จุดลงทะเบียน  จุดเตรียมอุปกรณ์พวกถังดำน้ำและอื่นๆ  ที่พักนักกีฬา  สถานที่ประชุม ที่จอดรถ และพื้นที่สำหรับผู้ติดตามซึ่งควรจะแยกออกเป็นสัดส่วน  จุดไหนผู้ติดตามเข้าไปได้หรือเข้าไปไม่ได้ต้องมีป้ายบอกชัดเจน  เขตสนามแข่งขันต้องห้ามบุคคลภายนอกเข้าใกล้โดยเด็ดขาด

ยังไงผมก็อยากดูรูปภาพของพื้นที่ในหลายแง่หลายมุมครับ  จะได้พิจารณาได้ว่าควรจะทำอย่างไรบ้าง  จะได้เสนอแผนผังได้ใกล้เคียงที่สุด
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #367 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 11:09:37 PM »

ถ้าดงไมยราบไม่มีน้ำก็เอารถแทรกเตอร์ไปเกรดเลยครับ ทำสนามยิงพาดแท่นได้สบายเลย

ผมดูจากรูปถ่ายและวิดีโอแล้ว  พื้นที่ตรงวงกลมสีแดงร่มรื่นดี แต่มีพื้นที่ลาดเอียงเป็นขอบบ่อ พื้นที่มีระยะสั้นเกินไป  และใกล้กับเรือนแพมากเกิน  ไม่เหมาะกับการสร้างเป็นสนามฟิลด์ทาร์เก็ตที่ดีได้  

ควรมองหาพื้นที่ราบกว้างๆ  เพราะต้องทำสนามซ้อม  สนามแข่งพาดแท่น จุดลงทะเบียน  จุดเตรียมอุปกรณ์พวกถังดำน้ำและอื่นๆ  ที่พักนักกีฬา  สถานที่ประชุม ที่จอดรถ และพื้นที่สำหรับผู้ติดตามซึ่งควรจะแยกออกเป็นสัดส่วน  จุดไหนผู้ติดตามเข้าไปได้หรือเข้าไปไม่ได้ต้องมีป้ายบอกชัดเจน  เขตสนามแข่งขันต้องห้ามบุคคลภายนอกเข้าใกล้โดยเด็ดขาด

ยังไงผมก็อยากดูรูปภาพของพื้นที่ในหลายแง่หลายมุมครับ  จะได้พิจารณาได้ว่าควรจะทำอย่างไรบ้าง  จะได้เสนอแผนผังได้ใกล้เคียงที่สุด
ครับท่าน มันมีมากกว่าที่ท่านเห็นเยอะเลยครับ โซนที่จะทำสนามต้องปิด ห้ามเข้าอย่างชัดเจน สถานียิงเดี๋ยวต้องไปจัดให้เป็นสัดส่วน ทุกอย่างวางตำแหน่งใว้หมดแล้ว
ท่านจะเอาอะไรอีกครับนอกจากแทรกเตอร์แล้ว
แจ้งมาทีเดียวเลยครับ จะขุดทำอุโมงค์ยิงกันใต้ดินเลยมั้ยครับท่าน

knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #368 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 11:17:28 PM »

ครับท่าน มันมีมากกว่าที่ท่านเห็นเยอะเลยครับ โซนที่จะทำสนามต้องปิด ห้ามเข้าอย่างชัดเจน สถานียิงเดี๋ยวต้องไปจัดให้เป็นสัดส่วน ทุกอย่างวางตำแหน่งใว้หมดแล้ว
ท่านจะเอาอะไรอีกครับนอกจากแทรกเตอร์แล้ว
แจ้งมาทีเดียวเลยครับ จะขุดทำอุโมงค์ยิงกันใต้ดินเลยมั้ยครับท่าน

เอาสนามหลวงเลยดีกว่า(โล่งดี)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #369 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 11:22:59 PM »

ถ้าไปสนามหลวง ไปแข่งขันยิงนกพิราบที่น่าจะง่ายกว่า หลงรัก หลงรัก ไหว้ ไหว้
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #370 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 11:37:18 PM »

พื้นที่มีน้ำขังและลาดเอียงแบบนี้ไม่เหมาะครับสำหรับทำช่องยิง

* dsc0730r.jpg (127.72 KB, 799x531 - ดู 390 ครั้ง.)
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #371 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 11:44:26 PM »

งานนี้สงใสจะเเข่งไม่ได้แล้ว ต้องไปแข่งบนเขาแน่นๆ
KETAR.22
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 447

EDgun Matador .22Long Bullpup

« ตอบ #372 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 11:50:55 PM »

งานนี้สงใสจะเเข่งไม่ได้แล้ว ต้องไปแข่งบนเขาแน่นๆ
              เลื่อนวันเลยครับ ก่อนหรือหลัง วันที่ 30 ก็ได้ครับ 5566 ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

MAXIMA จัดจำหน่ายสุดยอดผลิตภัณฑ์หล่อลื่นและเชื้อเพลิง

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3#!/photo.php?fbid=3376276426168&set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3&theater
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #373 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 12:01:12 AM »

ตามความคิดผม  คิดว่าท่านเลขาฯและท่านประชาสัมพันธ์คิดวางแผนกำหนดแนวยิงตามทิศทางลูกศรสีแดง ซึ่งดูแล้วพื้นที่ลาดเอียงไปทางด้านตะวันออกเฉียงใต้และลาดลงสู่บ่อน้ำ แนวยิงจะขนานไปกับถนนและแนวเรือนแพ

ถ้าจัดแนวยิงตามลูกศรสีน้ำเงินจะเป็นการยิงเข้าหาคันคูดินที่เป็นแนวขอบบ่อและเป็นถนน  โดยอาศัยถนนเรียบบ่อเป็นเส้นแนวยิง แต่จะเกิดปัญหาตรงพื้นที่สูงๆ ต่ำๆ  ทำให้จัดทำช่องยิงได้ลำบากในบางจุด หรืออาจเป็นปัญหาเมื่อนักกีฬามองเห็นเป้าไม่ชัด  จัดท่ายิงลำบาก

ส่วนลูกศรทีเขียว น่าเป็นพื้นที่ราบเรียบ และห่างไกลจากผู้คน แต่ไม่รู้เป็นพื้นที่ของใครจะใช้ทำสนามได้หรือไม่

แต่ก็นับว่าเป็นสถานที่ที่ดีมากอีกแห่งหนึ่งครับ  เหมาะสำหรับจัดแข่งขันในแบบของทางชมรมฯอย่างดีทีเดียว

* picture2qa.jpg (125 KB, 800x600 - ดู 533 ครั้ง.)
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #374 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 12:03:44 AM »

ถามจริงๆ  ท่าน อ.ทศเมาสุรา 40 ดีกรี  หรือว่าหลับแล้วฝันกลางวัน  การที่จะเอารถแทรกเต้อร็ไปไถปรับพื้นที่  ค่ารถไถวันละ 5500 บาท  ท่านจะฟักเงินจ่ายเองหรือครับ  แล้วที่ที่จะไปปรับนะที่ของท่านเองหรือเปล่า  แค่อาศัยที่เขาจัดแข่งขันเพียงวันเดียวจะวางโครงการเสียขนาดไหนกัน  ท่านอย่าคิดอะไรไห้มันเวอร์ไปนัก  เดี๋ยวเด็กเข้าใหม่มันจะหัวเราะเอานะครับ  เราต้องการจัดงานจริงๆ  ไม่ไช่มานั่งเขียนโครงการของบประมาณ  ไทยเข้มแข็งจากทางรัฐบาลนะท่านท่านทำเหมือนกับจะลงทุนซัก  สิบล้านเพื่อจัดงานระดับประเทศอย่างนั้นเลยนะ  ตื่นเถิด  เอาเท่าที่จะเป็นไปได้นะท่าน
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 348
  พิมพ์