เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:47:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29 ... 348
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การแข่งขันเก็บคะแนน ประจำปี 2555 ของชมรมคนรักปืนอัดลม สนาม 5 หน้า 332ครับ  (อ่าน 615337 ครั้ง)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #375 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 12:12:11 AM »

หลงรัก หลงรัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2010, 05:11:41 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #376 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 12:29:56 AM »

ก็แค่พูดตลกเท่านั้นเองครับ  เอาไปดันต้นไมยราบยักษ์ออกไปแค่ 30 คูณ 50 เมตร เท่านั้นเองทำไมเขาคิดแพงจังตั้ง 5,500 บาท หลงรัก หลงรัก
ก่อนที่ท่านจะโพสอะไรท่านไปดูบัญชีชมรมเราก่อนนะครับว่ามีเงินเท่าไหร่ จัดงานใด้ประมาณไหน หลายท่านช่วยกันหาเงินกันวุ่นเลยครับตอนนี้

........นะครับท่านครับ....... ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2010, 12:50:07 AM โดย dunk » บันทึกการเข้า

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #377 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 12:50:24 AM »

ตามความคิดผม  คิดว่าท่านเลขาฯและท่านประชาสัมพันธ์คิดวางแผนกำหนดแนวยิงตามทิศทางลูกศรสีแดง ซึ่งดูแล้วพื้นที่ลาดเอียงไปทางด้านตะวันออกเฉียงใต้และลาดลงสู่บ่อน้ำ แนวยิงจะขนานไปกับถนนและแนวเรือนแพ

ถ้าจัดแนวยิงตามลูกศรสีน้ำเงินจะเป็นการยิงเข้าหาคันคูดินที่เป็นแนวขอบบ่อและเป็นถนน  โดยอาศัยถนนเรียบบ่อเป็นเส้นแนวยิง แต่จะเกิดปัญหาตรงพื้นที่สูงๆ ต่ำๆ  ทำให้จัดทำช่องยิงได้ลำบากในบางจุด หรืออาจเป็นปัญหาเมื่อนักกีฬามองเห็นเป้าไม่ชัด  จัดท่ายิงลำบาก

ส่วนลูกศรทีเขียว น่าเป็นพื้นที่ราบเรียบ และห่างไกลจากผู้คน แต่ไม่รู้เป็นพื้นที่ของใครจะใช้ทำสนามได้หรือไม่

แต่ก็นับว่าเป็นสถานที่ที่ดีมากอีกแห่งหนึ่งครับ  เหมาะสำหรับจัดแข่งขันในแบบของทางชมรมฯอย่างดีทีเดียว

คือตอนนี้ทางพี่ทศยังไม่ได้มาเดินสำรวจพื้นที่ด้วยตัวเองก็อาจจะมองไม่เห็นถึงรายละเอียดที่ลงไว้....
ยังไงลองดูตามแนวที่ผมลองทำมาคร่าวๆก่อนก็แล้วกันครับ
แล้ววัดระยะทาง (ในกูเกิ้ลจะมีไม้บรรทัดให้..เห็นไหม) ด้วยว่าจะวางเป้าห่างจากจุดยิงขนาดไหนเผื่อความปลอดภัยของแนววิถีลูกกระสุนปืนไว้เพียงพอไหม...
อันนี้เท่าที่ฟังและสรุปคร่าวๆ...ส่วนระยะที่จะยิงจริงนั้นจะปรึกษากันดูอีกทีครับ..ว่าที่ระยะเท่าไหร่จึงจะเหมาะสม...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2010, 07:18:55 AM โดย AJ_6080 » บันทึกการเข้า

ผมรักในหลวง...ครับ
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #378 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 01:01:45 AM »

เพื่อระยะทางให้พี่ทศยิงขวดแชมเปล...ที่ 120 เมตร จะได้เอาไปอวดฝรั่งมั่ง.. Grin Grin

ปล.อย่าลืมเอาแชมเปล มาด้วยนะครับ.... Grin Grin

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #379 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 01:03:49 AM »

ก็แค่พูดตลกเท่านั้นเองครับ  เอาไปดันต้นไมยราบยักษ์ออกไปแค่ 30 คูณ 50 เมตร เท่านั้นเองทำไมเขาคิดแพงจังตั้ง 5,500 บาท หลงรัก หลงรัก
คณะกรรมการคุยกันแล้ว ว่าสมาชิกต้องจินตนาการไปกันใหญ่แน่เลย
คงต้องคอยนิด1นะครับ ท่านสมาชิกทั้งหลายครับ

คณะกรรมการ มีอีกหลายเรื่องที่ต้องคิดกันครับ
ยังไม่ทราบเลยว่าจะมีสมาชิกมาเท่าไร คนที่จะลงแข่งขันกี่ท่าน และผู้ติดตาม....
.อยากให้ซาวเสียงสมาชิกดูก่อนครับ จะมากันเท่าไร
จะใครตั้งกระทู้ซาวเสียงดูก็จะดีครับ

สปอนเซอร์ การเงิน จัดเลี้ยง รางวัล พิธีการ
เจ้าหน้าที่ การอำนวยความสะดวก..การเดินทาง ที่พักคนตจว.
การรักษาความปลอดภัย เตรียมพยาบาล เจ้าหน้าที่ราชการ เจ้าของพื้นที่(BIG LEG)
ตำรวจ การนำพาปืนมาแข่งขัน(ไม่รู้เข้าทางใครมาตั้งด่านตรวจอาวุธ เก็บส่วยหน้างาน ก็บรรลัยพอดี).......ฯลฯ

ที่จะรถแทรคเตอร์จะไถๆ....เข้าไป.....โฉนดของใคร.........เด๋วได้ไปอยู่กับการ์ด นปช.ที่บางขวาง กันพอดีครับ
หนองจอกเป็นเขตอยู่ในกทม.  คนกทม.เค้ามีความคิดบางอย่างไม่เหมือนชาวจังหวัดอื่นๆที่ยังไงก็"โอเค"ประมาณนั้น ครับ
ใจเย็นๆครับ(โดยเฉพาะชอบในหัวใจคุณครูไฟแรงคนนี้จริงๆ ด้วยความเคารพรักครับ )
  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ทั้งหมดบางครั้งผมต้องขออภัย " ที่พูดแรงๆไปนิดๆ เพียงอยากสกิด ให้ทุกสิ่งออกมา ดีงาม "
 ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

เด๋วพวกกรรมการเราจะ "จัดไป อย่าให้เสีย"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2010, 02:27:48 AM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
เอ้อระเหย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #380 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 03:03:35 AM »

คณะกรรมการคุยกันแล้ว ว่าสมาชิกต้องจินตนาการไปกันใหญ่แน่เลย
คงต้องคอยนิด1นะครับ ท่านสมาชิกทั้งหลายครับ

คณะกรรมการ มีอีกหลายเรื่องที่ต้องคิดกันครับ
ยังไม่ทราบเลยว่าจะมีสมาชิกมาเท่าไร คนที่จะลงแข่งขันกี่ท่าน และผู้ติดตาม....
.อยากให้ซาวเสียงสมาชิกดูก่อนครับ จะมากันเท่าไร
จะใครตั้งกระทู้ซาวเสียงดูก็จะดีครับ

สปอนเซอร์ การเงิน จัดเลี้ยง รางวัล พิธีการ
เจ้าหน้าที่ การอำนวยความสะดวก..การเดินทาง ที่พักคนตจว.
การรักษาความปลอดภัย เตรียมพยาบาล เจ้าหน้าที่ราชการ เจ้าของพื้นที่(BIG LEG)
ตำรวจ การนำพาปืนมาแข่งขัน(ไม่รู้เข้าทางใครมาตั้งด่านตรวจอาวุธ เก็บส่วยหน้างาน ก็บรรลัยพอดี).......ฯลฯ

ที่จะรถแทรคเตอร์จะไถๆ....เข้าไป.....โฉนดของใคร.........เด๋วได้ไปอยู่กับการ์ด นปช.ที่บางขวาง กันพอดีครับ
หนองจอกเป็นเขตอยู่ในกทม.  คนกทม.เค้ามีความคิดบางอย่างไม่เหมือนชาวจังหวัดอื่นๆที่ยังไงก็"โอเค"ประมาณนั้น ครับ
ใจเย็นๆครับ(โดยเฉพาะชอบในหัวใจคุณครูไฟแรงคนนี้จริงๆ ด้วยความเคารพรักครับ )
  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ทั้งหมดบางครั้งผมต้องขออภัย " ที่พูดแรงๆไปนิดๆ เพียงอยากสกิด ให้ทุกสิ่งออกมา ดีงาม "

เด๋วพวกกรรมการเราจะ "จัดไป อย่าให้เสีย"

ชอบท่านประธานจริงๆ นิ่งจริง(หมายถึง มีสติ นะ ไม่ใช่นิ่งเฉย)
บางครั้งอ่านเวลาท่านประธานมาตอบ นึกถึงเลย ว่า

อ่านกี่รอบถึงจะเขียน
อ่านกี่ครั้งถึงจะพิมพ์

พิมพ์ แล้วยัง อ่านอีกกี่รอบ ถึงจะกดตั้งกระทู้ เนี่ย

ไม่ใช่จะบอกว่ามาตอบช้าหรอก แต่กำลังคิดถึงหัวอกคนเป็นประธาน
คงจะอ่านหลายรอบเพื่อคิดถึงใจเขาใจเรา ใจเขาคิดอะไร แล้วก็ใจเราคิดอะไร
อ่านอีกหลายรอย เพื่อที่ ใจเราใจเขา ใจเราตอบว่าอะไร แล้วใจเขาจะคิดอะไรกับสิ่งที่เราตอบ
แล้งถึงค่อยพิมพ์

เช่นกัน ผมก็คิด คิดว่าคนที่อ่านอันนี้จบ แล้วก็นึกใจว่าผมมันบ้าไปแล้ว 555+

คำแนะนำที่ดี ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นของใคร
ฅนที่คิดว่าตนนั้นไม่มีข้อผิดพลาด นั้นคือฅนที่คิดผิด
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #381 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 06:00:33 AM »

ถ้าดงไมยราบไม่มีน้ำก็เอารถแทรกเตอร์ไปเกรดเลยครับ ทำสนามยิงพาดแท่นได้สบายเลย

ผมดูจากรูปถ่ายและวิดีโอแล้ว  พื้นที่ตรงวงกลมสีแดงร่มรื่นดี แต่มีพื้นที่ลาดเอียงเป็นขอบบ่อ พื้นที่มีระยะสั้นเกินไป  และใกล้กับเรือนแพมากเกิน  ไม่เหมาะกับการสร้างเป็นสนามฟิลด์ทาร์เก็ตที่ดีได้   

ควรมองหาพื้นที่ราบกว้างๆ  เพราะต้องทำสนามซ้อม  สนามแข่งพาดแท่น จุดลงทะเบียน  จุดเตรียมอุปกรณ์พวกถังดำน้ำและอื่นๆ  ที่พักนักกีฬา  สถานที่ประชุม ที่จอดรถ และพื้นที่สำหรับผู้ติดตามซึ่งควรจะแยกออกเป็นสัดส่วน  จุดไหนผู้ติดตามเข้าไปได้หรือเข้าไปไม่ได้ต้องมีป้ายบอกชัดเจน  เขตสนามแข่งขันต้องห้ามบุคคลภายนอกเข้าใกล้โดยเด็ดขาด

ยังไงผมก็อยากดูรูปภาพของพื้นที่ในหลายแง่หลายมุมครับ  จะได้พิจารณาได้ว่าควรจะทำอย่างไรบ้าง  จะได้เสนอแผนผังได้ใกล้เคียงที่สุด

ถามจริงๆ  ท่าน อ.ทศเมาสุรา 40 ดีกรี  หรือว่าหลับแล้วฝันกลางวัน  การที่จะเอารถแทรกเต้อร็ไปไถปรับพื้นที่  ค่ารถไถวันละ 5500 บาท  ท่านจะฟักเงินจ่ายเองหรือครับ  แล้วที่ที่จะไปปรับนะที่ของท่านเองหรือเปล่า  แค่อาศัยที่เขาจัดแข่งขันเพียงวันเดียวจะวางโครงการเสียขนาดไหนกัน  ท่านอย่าคิดอะไรไห้มันเวอร์ไปนัก  เดี๋ยวเด็กเข้าใหม่มันจะหัวเราะเอานะครับ  เราต้องการจัดงานจริงๆ  ไม่ไช่มานั่งเขียนโครงการของบประมาณ  ไทยเข้มแข็งจากทางรัฐบาลนะท่านท่านทำเหมือนกับจะลงทุนซัก  สิบล้านเพื่อจัดงานระดับประเทศอย่างนั้นเลยนะ  ตื่นเถิด  เอาเท่าที่จะเป็นไปได้นะท่าน
ค่าแทร๊คเตอร์วันละ 5500 มันจะพอเหรอพี่แม๊ก   คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #382 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 07:05:46 AM »

ไปด้วยครับ 4 คน  ใครไปช่วยลงชื่อด้วยเพื่อให้คณะทำงานได้สรุปยอด การทำงานก็สะดวกขึ้นมาอีกหน่อยครับ ไหว้
  123 Dog- Dog และผู้ติดตาม 3คนครับ
Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #383 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 07:53:51 AM »

ผมก็อยากไปด้วย แต่กลัว เป็น หมาเห็นปลากระป๋อง โครงการ 7 ครับ รออยู่   ไหว้ และขอให้กำลังใจคณะกรรมการ จัดงานทุกท่าน ครับ  ไหว้
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #384 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 08:04:46 AM »

ผมก็อยากไปด้วย แต่กลัว เป็น หมาเห็นปลากระป๋อง โครงการ 7 ครับ รออยู่   ไหว้ และขอให้กำลังใจคณะกรรมการ จัดงานทุกท่าน ครับ  ไหว้

มาเลยครับคุณ Congto มีบริการ..ให้อยู่แล้ว ..." ปืนยืม..ลูกมี " ....สบายๆๆ..... หลงรัก หลงรัก

airarm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #385 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 08:18:08 AM »

ไปด้วยครับ 4 คน  ใครไปช่วยลงชื่อด้วยเพื่อให้คณะทำงานได้สรุปยอด การทำงานก็สะดวกขึ้นมาอีกหน่อยครับ ไหว้
  123 Dog- Dog และผู้ติดตาม 3คนครับ

/\/\
/\/\..................... Grin  ขอเป็นผู้ติดตามนายช่างด้วยได้ไหมเนี่ย ...  Grin
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #386 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 08:50:19 AM »

ถ้าดงไมยราบไม่มีน้ำก็เอารถแทรกเตอร์ไปเกรดเลยครับ ทำสนามยิงพาดแท่นได้สบายเลย

ผมดูจากรูปถ่ายและวิดีโอแล้ว  พื้นที่ตรงวงกลมสีแดงร่มรื่นดี แต่มีพื้นที่ลาดเอียงเป็นขอบบ่อ พื้นที่มีระยะสั้นเกินไป  และใกล้กับเรือนแพมากเกิน  ไม่เหมาะกับการสร้างเป็นสนามฟิลด์ทาร์เก็ตที่ดีได้   

ควรมองหาพื้นที่ราบกว้างๆ  เพราะต้องทำสนามซ้อม  สนามแข่งพาดแท่น จุดลงทะเบียน  จุดเตรียมอุปกรณ์พวกถังดำน้ำและอื่นๆ  ที่พักนักกีฬา  สถานที่ประชุม ที่จอดรถ และพื้นที่สำหรับผู้ติดตามซึ่งควรจะแยกออกเป็นสัดส่วน  จุดไหนผู้ติดตามเข้าไปได้หรือเข้าไปไม่ได้ต้องมีป้ายบอกชัดเจน  เขตสนามแข่งขันต้องห้ามบุคคลภายนอกเข้าใกล้โดยเด็ดขาด

ยังไงผมก็อยากดูรูปภาพของพื้นที่ในหลายแง่หลายมุมครับ  จะได้พิจารณาได้ว่าควรจะทำอย่างไรบ้าง  จะได้เสนอแผนผังได้ใกล้เคียงที่สุด

ถามจริงๆ  ท่าน อ.ทศเมาสุรา 40 ดีกรี  หรือว่าหลับแล้วฝันกลางวัน  การที่จะเอารถแทรกเต้อร็ไปไถปรับพื้นที่  ค่ารถไถวันละ 5500 บาท  ท่านจะฟักเงินจ่ายเองหรือครับ  แล้วที่ที่จะไปปรับนะที่ของท่านเองหรือเปล่า  แค่อาศัยที่เขาจัดแข่งขันเพียงวันเดียวจะวางโครงการเสียขนาดไหนกัน  ท่านอย่าคิดอะไรไห้มันเวอร์ไปนัก  เดี๋ยวเด็กเข้าใหม่มันจะหัวเราะเอานะครับ  เราต้องการจัดงานจริงๆ  ไม่ไช่มานั่งเขียนโครงการของบประมาณ  ไทยเข้มแข็งจากทางรัฐบาลนะท่านท่านทำเหมือนกับจะลงทุนซัก  สิบล้านเพื่อจัดงานระดับประเทศอย่างนั้นเลยนะ  ตื่นเถิด  เอาเท่าที่จะเป็นไปได้นะท่าน

โธ่ คุณแม๊ก  ต้องเข้าใจนะครับว่าแถวที่พรานทศอยู่นั้นมีชื่อว่า "ชนบท" แถวนั้นคงจะมีหลายโซนที่ unseen ยังไม่มีผู้จับจอง
พรานทศก็เลยคิดว่าแถวกรุงเทพคงจะเหมียน ๆ กัน ก็เลยออกแนวคิดโดยอาศัยสภาพแวดล้อมที่บ้านเป็นหลัก

เห็นมะ แกยังบอกว่าเมื่อทำสนามแล้วห้ามบุคคลภายนอกเข้าใกล้โดยเด็ดขาด เพราะตรงนี้พวกเราไปจับจองแล้ว Cheesy:D
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #387 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 08:53:42 AM »

ค่าแทร๊คเตอร์วันละ 5500 มันจะพอเหรอพี่แม๊ก   คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้

สมัยผมทำงานกับแทรกเตอร์ ค่าเช่าคิดวันละ 7000 เจ้าขะ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #388 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 08:55:19 AM »

ชอบท่านประธานจริงๆ นิ่งจริง(หมายถึง มีสติ นะ ไม่ใช่นิ่งเฉย)
บางครั้งอ่านเวลาท่านประธานมาตอบ นึกถึงเลย ว่า

อ่านกี่รอบถึงจะเขียน
อ่านกี่ครั้งถึงจะพิมพ์

พิมพ์ แล้วยัง อ่านอีกกี่รอบ ถึงจะกดตั้งกระทู้ เนี่ย

ไม่ใช่จะบอกว่ามาตอบช้าหรอก แต่กำลังคิดถึงหัวอกคนเป็นประธาน
คงจะอ่านหลายรอบเพื่อคิดถึงใจเขาใจเรา ใจเขาคิดอะไร แล้วก็ใจเราคิดอะไร
อ่านอีกหลายรอย เพื่อที่ ใจเราใจเขา ใจเราตอบว่าอะไร แล้วใจเขาจะคิดอะไรกับสิ่งที่เราตอบ
แล้งถึงค่อยพิมพ์

เช่นกัน ผมก็คิด คิดว่าคนที่อ่านอันนี้จบ แล้วก็นึกใจว่าผมมันบ้าไปแล้ว 555+

เรามีประธานที่มีประสบการณ์เป็น ออกาไนท์เซอร์  อย่างนี้ต้องช่วยกันจับไว้อยู่กับชมรมปืนอัดลมอย่าให้หลุดไปไหนนะ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #389 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 09:25:34 AM »

ความเห็นต่างทำให้เกิดการพัฒนาครับ และมีอะไรใหม่ ๆ เกิดขึ้น หากโคลัมบัสไม่เห็นค้านกับคำภีร์ทางศาสนาก็คงไม่รู้ว่าโลกกลมและคงไม่ค้นพบทวีปอเมริกา

หากคนเราไม่ขี้เกียจและรักความสะดวกสบายก็คงไม่เกิดเทคโนโลยี เครื่องซักผ้าก็คงไม่ได้ขาย  Grin

ผมว่าหลาย ๆ คน หลาย ๆ ความคิดก็ดีแล้วครับ เราก็จะเลือกความคิดที่ดีที่สุดและที่เป็นไปได้นำมาใช้ครับ เรามีประธานที่มีความสามารถ สบายไปหลายอย่างครับ  ไหว้ เยี่ยม

เราพึ่งรวมตัวกันได้ไม่นานมาได้ขนาดนี้ถือว่าสูด...ยอดแล้วครับ อยากให้สมาชิกมาร่วมแข่งขันกันเยอะ ๆ ครับ พี่วิโรจน์(Ruger40y. )ก็คงมีอะไรดี ๆ มาแจกเช่นเคย ท่านอื่นไม่มีอะไรแจกก็เอาตังค์มาแจกได้ครับ  Grin

ว่าแต่งานนี้ถ้ามีพริตตี้..จะดีไม๊น๊า.....  หลงรัก

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29 ... 348
  พิมพ์