เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:53:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 39 40 41 [42] 43 44 45 ... 348
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การแข่งขันเก็บคะแนน ประจำปี 2555 ของชมรมคนรักปืนอัดลม สนาม 5 หน้า 332ครับ  (อ่าน 615683 ครั้ง)
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #615 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 02:11:07 PM »

อ้างถึง

หลงรัก ฮ้า.......นายช่างดุก..มันแจ่มมากครับ. เยี่ยม..ของดีๆแบบนี้ ใครอยากได้คงต้องออกแรง + ฝีมือ ชิงกันในวันแข่งแล้วล่ะครับ... เยี่ยม

ฝีมือผมคงไม่ถึงแน่ครับพี่....แต่เดี๋ยวขอเอาน้องๆของพีอู๋...ไปแลกกับพี่ดุกก่อนได้ไหมครับ... Grin Grin

ผมรักในหลวง...ครับ
airarm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #616 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 02:24:36 PM »

อ้างถึง

หลงรัก ฮ้า.......นายช่างดุก..มันแจ่มมากครับ. เยี่ยม..ของดีๆแบบนี้ ใครอยากได้คงต้องออกแรง + ฝีมือ ชิงกันในวันแข่งแล้วล่ะครับ... เยี่ยม

ฝีมือผมคงไม่ถึงแน่ครับพี่....แต่เดี๋ยวขอเอาน้องๆของพีอู๋...ไปแลกกับพี่ดุกก่อนได้ไหมครับ... Grin Grin

ถ้าจะแลก....นายช่างดุกบอกว่า ต้องแลกแบบยื่นหมูยื่นแมว...............................ที่บ้านนายช่างเท่านั้น... ตกใจ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #617 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 04:27:36 PM »

อ้างถึง

ถ้าจะแลก....นายช่างดุกบอกว่า ต้องแลกแบบยื่นหมูยื่นแมว...............................ที่บ้านนายช่างเท่านั้น... ตกใจ

ผมจะหาหมูไปยื่นครับ..เพื่อรับน้องแมว ที่อยู่ในฮาเร็มของคุณ airlove ครับ....  ขนน้องๆในรูปมาให้หมดเลยนะ....
airarm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #618 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 04:42:47 PM »

อ้างถึง

ผมจะหาหมูไปยื่นครับ..เพื่อรับน้องแมว ที่อยู่ในฮาเร็มของคุณ airlove ครับ....  ขนน้องๆในรูปมาให้หมดเลยนะ....

ผมน่ะยิ่งมีน้อยๆอยู่...จะมาเอาที่ผมอีกนะ......ใครทำลืม ทำตกไว้ในวันงานฯ พ่อเลี้ยงเห็นแล้วบอกด้วยนะ...จะตามไปเก็บ.
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #619 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 05:16:36 PM »

อ้างถึง

ผมน่ะยิ่งมีน้อยๆอยู่...จะมาเอาที่ผมอีกนะ......ใครทำลืม ทำตกไว้ในวันงานฯ พ่อเลี้ยงเห็นแล้วบอกด้วยนะ...จะตามไปเก็บ.

คงจะยากครับพี่...ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่า.....พ่อเลี้ยง....สงสัยเก็บไว้คนเดียวแน่ๆ

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #620 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 06:53:10 PM »

รู้ได้ไงเก่งมาก ฮิฮิ   คิก คิก คิก คิก ต้นแบบครับ

ถ้าทำทันจะให้กรรมการสองอันครับ เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

จอง 1 ตัวครับ ขนาดเบอร์ 1   พร้อม die ขนาด 4.51 4.52  4.53 และ 4.54 

ส่วนเบอร์ 2 มีแล้วและใช้งานได้ดีมากๆ ขอบอก

ฝีมือระดับ อ. ทศ ผมว่าไม่ต้องจองให้เสียเวลาหรอกครับ(ผมทำช้ามากๆ) ถ้ามาในวันแข่งผมว่า อ. ได้แน่ๆ ฮิฮิ  5566  เยี่ยม ขำก๊าก ไหว้
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #621 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 07:03:05 PM »

รู้ได้ไงเก่งมาก ฮิฮิ   คิก คิก คิก คิก ต้นแบบครับ

ถ้าทำทันจะให้กรรมการสองอันครับ เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

ทำจาก SUS 304   ตัวDie ทำจากทองเหลือง ขนาดแล้วแต่ผู้ที่จะได้ไปในวันแข่ง สามารถบอกขนาดที่ต้องการได้ครับและหลังจากวันแข่งอีก10วันจะส่งให้ครับ(สามารถบอกขนาดได้สามขนาดครับ) 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก  ไหว้
              Sizer เป็นรางวัลรองบ๊วยนะครับ คุณ รักลม  5566 คิก คิก คิก คิก ไหว้
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #622 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 08:20:35 PM »

อ้างถึง

คงจะยากครับพี่...ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่า.....พ่อเลี้ยง....สงสัยเก็บไว้คนเดียวแน่ๆ

ฉายา ว่าพ่อเลี้ยง       อยากจะเถียง ว่าไม่จริง
 คนดี ศรีเวียงพิงค์            จะเลี้ยงหญิง ได้อย่างไร
       อย่างผม นี่หนะหรือ    ความจริงคือ เลี้ยงป้อจาย
(แปล...เลี้ยงผู้ชาย)
 ใช้งาน ก็แสนง่าย            ไม่มีบ่าย เบี่ยงเลี่ยงกัน
       เลี้ยงหญิง แสนลำบาก       พูดก็มาก ปากตึงวัน
(แปล...พูดทั้งวัน)
 เลี้ยงชาย ง่ายกว่ากัน            เอาแต่ดัน บ่อู้เลย (แปล...ไม่พูดเลย)
airarm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #623 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 08:24:13 PM »

ทำจาก SUS 304   ตัวDie ทำจากทองเหลือง ขนาดแล้วแต่ผู้ที่จะได้ไปในวันแข่ง สามารถบอกขนาดที่ต้องการได้ครับและหลังจากวันแข่งอีก10วันจะส่งให้ครับ(สามารถบอกขนาดได้สามขนาดครับ) 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก  ไหว้
              Sizer เป็นรางวัลรองบ๊วยนะครับ คุณ รักลม  5566 คิก คิก คิก คิก ไหว้

กระซิบเบาๆ ล่วงหน้า ว่า....ขนาด 4.52  นะนายช่าง.
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #624 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 08:48:14 PM »

ของผมเอา 3 ขนาด  4.51 4.52 และ 4.53 ครับ   ซ้อม ๆ ๆ ๆ แล้วก็ซ้อม    ไหว้ ไหว้
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #625 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 08:54:48 PM »

ของผมเอา 3 ขนาด  4.51 4.52 และ 4.53 ครับ   ซ้อม ๆ ๆ ๆ แล้วก็ซ้อม    ไหว้ ไหว้

แค่ลูกคัดพิเศษก็ได้ถ้วยแล้วครับ...พี่ทศ

ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #626 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 03:03:54 PM »

ขออนุญาต..แจ้งข่าวสาร ครับ(ขอรบกวนเวลา..สักหน่อย)
   ในเย็นวันนี้ผมทราบว่าจะมีการประชุมคณะกรรมการจัดการแข่งขันยิงปืน"Filed Target"ครั้งที่ 1ของชมรมคนรักปืนลม ของพวกเรา เพื่อสรุปสถานการณ์การเตรียมงานและการประเมิณรายรับและรายจ่าย ตลอดจนการแก้ปัญหาต่างๆที่จะเกิดขึ้นของการจัดแข่งขันทั้งหมด เพราะว่าเหลือเพียง 19 วันเท่านั้นก่อนเริ่มการแข่งขัน ครับ
   ผมเชื่อว่าท่านประธานฯและคณะกรรมการจัดงาน..คงต้องหารือกันอย่างเคร่งเครียด..เรื่อง สถานการณ์การเตรียมงาน  เนื่องจากขณะนี้ มีสมาชิกฯแจ้งยอดเข้าร่วมแข่งขันเพียง 23 ท่าน(ณ.วันที่ 8 ต.ค.35)จากเป้าหมาย ประมาณ 50ท่านหรือ 38%ของสมาชิกฯทั้งหมด(131 ท่าน) ณ.เวลานี้ยังไม่ถึง 50%ของเป้าหมายการจัดงานเลย ครับ
   ทำไม?ต้องมีเป้าหมายผู้มาร่วมงาน 50 ท่านด้วย(38%ของสมาชิกฯทั้งหมด131 ท่าน). .เพราะว่าทางคณะกรรมการจัดงานคาดว่าพวกเราหลายท่านอยู่ต่างจังหวัดมีอุปสรรคเรื่องการเดินทาง..จึงคาดหวังจากสมาชิกฯที่อยู่ในกรุงเทพฯและรอบปริมณฑล ตลอดจนจังหวัดที่อยู่ใกล้เคียงเป็นหลัก ครับ...ที่สำคัญที่สุด..คือ...
"เป้าหมายผู้มาร่วมงาน 50 ท่าน" นี้..ไปเกี่ยวข้องกับ"การประเมิณรายรับและรายจ่าย"ของการจัดงานด้วย คือ หากพวกเรามาแข่งขันกันน้อย..แต่ต้นทุนจัดงานคงเดิม..รายจ่ายจะสูงขึ้นทันที... ครับ
***ตามหลักการของการจัดกิจกรรมนั้น..หากคณะกรรมการจัดงานแล้วทางชมรมฯขาดทุน..ก็คงไม่สนุกกับการจัดงานอีกต่อไป ครับ..หากเป็นท่านเอง ล่ะครับ..ก็คงไม่จัดให้เหนื่อยเปล่าหรือจัดแล้วขาดทุน(ทั้งที่รู้ล่วงหน้า)..ก็ต้องโดนทางสมาชิกฯต่อว่าอีก...มันน่าละอายยิ่ง ครับ..
     นี่ยังไม่รวมปัญหาอื่นๆ  ที่ต้องตั้งประเด็นแก้ไขหาทางออกที่ดีอีก นะครับ 
  ผมเชื่อมมั่นว่า..ท่านประธานฯและคณะกรรมการจัดงานของผมคงพิจารณาทุกเรื่องอย่างรอบครอบและถูกต้อง เพื่อแสวงหาความร่วมมือในการสร้างชมรม"คนรักปืนลม"ให้มั่นคงสืบต่อไป
  ในท้ายนี้  สิ่งที่ผมนำเสนอมานี้..จากประสพการณ์ที่พบมา  ในช่วงนี้ของการเตรียมการณ์การแข่งขัน...ดูแล้วน่าเป็นห่วงมาก 
        จึงแจ้งมาให้พวกเราทราบโดยทั่วถึงกัน และ เพื่อให้พวกเรามีส่วนรับผิดชอบร่วมกันต่อการจัดแข่งขันในครั้งนี้ ครับ
                                                                                                                                       ขอบคุณมาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2010, 03:41:46 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
airarm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #627 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 07:57:06 PM »

/\/\
  /\/\
  /\/\   ถ้ามีสมาชิกลงชื่อ ร่วมเข้าแข่งขัน  50 ท่าน   เกรงว่าจะไม่มีเวลาแข่งให้เสร็จสิ้นภายใน  1 วันครับ  อย่างเช่นตามกติกาเบื้องต้น แข่งชนิด FT  มี 15 เป้า @ 3 นาที / รอบละ 5 ท่าน /  1 รอบใช้เวลา 45 นาที   /  50  ท่าน ใช้ 10 รอบ  เวลารวม 450 นาที = 7.5  ชั่วโมง แบบต่อเนื่อง ยังไม่นับเวลา รีแล็กส์  คุย  โม้   ดื่ม  แซวพริตตี้(กรณีหลังนี้อาจจะใช้เวลามากสุดคับ)  ฯลฯ.
ปล. ผิดถูกอย่างไร   สมช. ลองให้ความคิดเห็นด้วยครับ. ไหว้
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #628 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 09:12:26 PM »

/\/\
  /\/\
  /\/\   ถ้ามีสมาชิกลงชื่อ ร่วมเข้าแข่งขัน  50 ท่าน   เกรงว่าจะไม่มีเวลาแข่งให้เสร็จสิ้นภายใน  1 วันครับ  อย่างเช่นตามกติกาเบื้องต้น แข่งชนิด FT  มี 15 เป้า @ 3 นาที / รอบละ 5 ท่าน /  1 รอบใช้เวลา 45 นาที   /  50  ท่าน ใช้ 10 รอบ  เวลารวม 450 นาที = 7.5  ชั่วโมง แบบต่อเนื่อง ยังไม่นับเวลา รีแล็กส์  คุย  โม้   ดื่ม  แซวพริตตี้(กรณีหลังนี้อาจจะใช้เวลามากสุดคับ)  ฯลฯ.
ปล. ผิดถูกอย่างไร   สมช. ลองให้ความคิดเห็นด้วยครับ. ไหว้

สงสัยต้องรอคณะกรรมการจัดการแข่งขันมาตอบซะแล้ว...ตอนนี้คงกำลังประชุมเครียดอยู่แน่ๆเลย....
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #629 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 01:17:43 AM »

วันนี้แอบไปดูคณะทำงานเขาประชุมเครียดกันมาครับ Grin(แอบถ่าย)

หน้า: 1 ... 39 40 41 [42] 43 44 45 ... 348
  พิมพ์