เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 01:32:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 65 66 67 [68] 69 70 71 ... 348
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การแข่งขันเก็บคะแนน ประจำปี 2555 ของชมรมคนรักปืนอัดลม สนาม 5 หน้า 332ครับ  (อ่าน 617009 ครั้ง)
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1005 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 04:03:19 PM »

คิดไว้กับคุณสมศักดิ์  จากผลแข่งลูกกรดเท่าที่ผ่านมา และที่ลองยิงอัดลมกันไปเมื่อคราวก่อนครับ
ลูกกรดระดับเทพ (อันชูตส์ BR, ไฟน์แวคบาว และปืนแข่งยิงเป้าทั้งหลาย) จัดเป็น "Open" ไม่มีแต้มต่อ 
พวก "Sporter" คือน้ำหนักตัวพร้อมกล้องไม่เกิน 5 กก. ท้องกระโจมโค้งออก กว้างไม่เกิน 2 นิ้ว  พานท้ายทำมุม อย่างนี้ให้แต้มต่อได้เลย 10 แต้มครับ
พวกครึ่งๆ กลางๆ เช่น น้ำหนักเกิน 5 กก. แต่หุ่นสปอร์ต หรือน้ำหนักไม่เกินแต่แต่งรางปืนท้องแบน กว้าง ต่อแค่ 5 แต้ม

สำหรับกลุ่มอัดลม  ลองหาเกณฑ์บวกแต้มต่อครับ จะได้แข่งกันสนุกทุกระดับ

ขอบคุณอาจารย์มากครับ ไหว้

ชาวอัดลมว่าไงครับ หรือว่าแมทช์นี้ลองสู้ดูก่อน แมทช์หลังค่อยว่ากันอีกทีครับ

...ตัวผมนั้น"มือใหม่" ก็แล้วแต่ กรรมการ  หลงรักจะพิจารณา ครับ...ในส่วนการแข่งขัน..ผมจะยิงเต็มที่ให้ได้แต้ม 234 ใน29 เป้า ขอรับ  ตกใจ แล้วตอนเย็นแก่ๆ..ขอให้ได้ เฮเฮ ฮาฮา  น้ำลายหก  กับเพื่อนๆก็ OKแล้ว ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

ยิงจริงที่นับคะแนน 25 เป้าครับ..พี่วิโรจน์....ส่วนเป้าบน/ล่าง/ซ้าย/ขวา..เอาไว้ตรวจสอบศูนย์ปืนครับ....
หรือว่าพี่วิโรจน์แถมให้อีก 4 เป้าครับ... Grin Grin

ผมรักในหลวง...ครับ
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #1006 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 08:35:12 PM »

ไม่เป็นไรครับเดียวผมลุยเองครับ 25เป้าเอา คะแนนซัก251พอครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1007 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 09:41:03 PM »

เอาพานท้ายใหม่ไปลองไหม..คุณ knight2512
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1008 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 09:42:41 PM »

ใกล้วันแข่งเข้าไปทุกทีแล้ว   ขอใบคุมปืนด้วยครับ  จะได้หมดกังวลเวลาเดินทางขนอุปกรณ์มาร่วมแข่งขันแบบสนุกสนาน เฮฮา ตามแบบฉบับมือใหม่ ครับ ไหว้ ไหว้

ขอบคุณครับ

knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #1009 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 09:53:23 PM »

เอาพานท้ายใหม่ไปลองไหม..คุณ knight2512

ยินดีครับ เร็ว เร็ว
BDA
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #1010 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 09:54:09 PM »

คิดไว้กับคุณสมศักดิ์  จากผลแข่งลูกกรดเท่าที่ผ่านมา และที่ลองยิงอัดลมกันไปเมื่อคราวก่อนครับ
ลูกกรดระดับเทพ (อันชูตส์ BR, ไฟน์แวคบาว และปืนแข่งยิงเป้าทั้งหลาย) จัดเป็น "Open" ไม่มีแต้มต่อ  
พวก "Sporter" คือน้ำหนักตัวพร้อมกล้องไม่เกิน 5 กก. ท้องกระโจมโค้งออก กว้างไม่เกิน 2 นิ้ว  พานท้ายทำมุม อย่างนี้ให้แต้มต่อได้เลย 10 แต้มครับ
พวกครึ่งๆ กลางๆ เช่น น้ำหนักเกิน 5 กก. แต่หุ่นสปอร์ต หรือน้ำหนักไม่เกินแต่แต่งรางปืนท้องแบน กว้าง ต่อแค่ 5 แต้ม

สำหรับกลุ่มอัดลม  ลองหาเกณฑ์บวกแต้มต่อครับ จะได้แข่งกันสนุกทุกระดับ

รบกวนสอบถาม อ.ดร. ผณิศวร ครับ

การแข่งขันลักษณะต่อแต้มนี้แข่งขันครั้งล่าสุดที่เพชรบูรณ์ เมื่อวันที่ 11  ธ.ค. 53

มีการต่อแต้มกันดังนี้ครับ

- น้ำหนักไม่เกิน 3.8 กก. ได้แต้มต่อ 14 แต้ม

- น้ำหนักไม่เกิน 4.8 กก.  ได้แต้มต่อ  7 แต้ม

- ไม่จำกัดน้ำหนัก ไม่มีแต้มต่อ

ปรากฎว่าไม่จำกัดน้ำหนัก แพ้กระจายครับ ปืนที่ยิงได้ที่ 1  CZ 452  (+14)

ที่ 2  1710 มอนติคาร์โล่ (+7)  ที่ 3  STI  Force Auto (+7 คะแนน)

ถ้าหากงานนี้ มีการต่อแต้มอย่างนี้ เท่าที่คุยกันในทีม คงจะขอปรึกษากันอีกครั้ง

ที่จะไปร่วมสนุกกับการแข่งขันครับ เพราะแต่เดิมคิดว่าเป็นการแข่งขันระหว่าง

ลูกกรดกับอัดลมแต่มีแค่การต่อระยะ แต่หากให้รุ่นไม่จำกัดน้ำหนัก ต้องแบกแต้มต่อ

ถึง 10 และ 5 คะแนน คงเหนื่อยมากเลยครับ งานนี้

ด้วยความเคารพครับ

BDA ณ ทิงนองนอยทีม ศรีราชา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2011, 10:08:29 PM โดย BDA » บันทึกการเข้า
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1011 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 10:07:37 PM »

คิดไว้กับคุณสมศักดิ์  จากผลแข่งลูกกรดเท่าที่ผ่านมา และที่ลองยิงอัดลมกันไปเมื่อคราวก่อนครับ
พวก "Sporter" คือน้ำหนักตัวพร้อมกล้องไม่เกิน 5 กก. ท้องกระโจมโค้งออก กว้างไม่เกิน 2 นิ้ว  พานท้ายทำมุม อย่างนี้ให้แต้มต่อได้เลย 10 แต้มครับ

สำหรับกลุ่มอัดลม  ลองหาเกณฑ์บวกแต้มต่อครับ จะได้แข่งกันสนุกทุกระดับ

ขอบคุณอาจารย์มากครับ ไหว้

ชาวอัดลมว่าไงครับ หรือว่าแมทช์นี้ลองสู้ดูก่อน แมทช์หลังค่อยว่ากันอีกทีครับ

...ตัวผมนั้น"มือใหม่" ก็แล้วแต่ กรรมการ  หลงรักจะพิจารณา ครับ...ในส่วนการแข่งขัน..ผมจะยิงเต็มที่ให้ได้แต้ม 234 ใน29 เป้า ขอรับ  ตกใจ แล้วตอนเย็นแก่ๆ..ขอให้ได้ เฮเฮ ฮาฮา  น้ำลายหก  กับเพื่อนๆก็ OKแล้ว ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

ยิงจริงที่นับคะแนน 25 เป้าครับ..พี่วิโรจน์....ส่วนเป้าบน/ล่าง/ซ้าย/ขวา..เอาไว้ตรวจสอบศูนย์ปืนครับ....
หรือว่าพี่วิโรจน์แถมให้อีก 4 เป้าครับ... Grin Grin

คุณ หน่อง ครับ
    ผมกะว่ายังไง...ต้องยิงให้ได้ 29 เป้าอยู่แล้ว  ถ้ายิงได้ 234 แต้ม  และหัก - คะแนนของ 4เป้า(ทดสอบ)ออกไป แล้วเหลือแต้ม +หรือ -3จาก 200 แต้มก็ถือว่าทำได้ตามเป้าหมายของ"มือใหม่"อย่างผมแล้ว เยี่ยม ครับ  และถ้าได้มากกว่า 234แต้ม ก็คือ"กำไร" เยี่ยม เยี่ยม...555
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #1012 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 10:16:46 PM »

การแข่งขันแมทต์นี้เป็นการหาข้อมูล  หาข้อยุติ เพื่อเป็นบรรทัดฐาน ในการเปรียบเทียบ ปืนอัดลม กับปืนลูกกรด

มิใช่ต้องการความได้เปรียบ เสียเปรียบแต่ประการใด

ผลการแข่งขันแมทต์นี้จะเป็นข้อกำหนดในการจัดแข่งอย่างเป็นทางการของชมรมฯและนักกีฬายิงปืนที่รักการแข่งขัน

โดยสามารถมีปืนกระบอกเดียว หรือ ถนัดแบบเดียวจะได้มีส่วนร่วมกับการแข่งขันที่จะกำหนดขึ้นตลอดไปครับ

เรียนเชิญทีมBDA ณ ทิงนองนอยทีม ศรีราชา มาร่วมสร้างบรรทัดฐานกันครับ  ขอบคุณครับ  ไหว้

สมศักดิ์   ที่ปรึกษาชมรมฯ
BDA
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #1013 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 10:20:14 PM »

การแข่งขันแมทต์นี้เป็นการหาข้อมูล  หาข้อยุติ เพื่อเป็นบรรทัดฐาน ในการเปรียบเทียบ ปืนอัดลม กับปืนลูกกรด

มิใช่ต้องการความได้เปรียบ เสียเปรียบแต่ประการใด

ผลการแข่งขันแมทต์นี้จะเป็นข้อกำหนดในการจัดแข่งอย่างเป็นทางการของชมรมฯและนักกีฬายิงปืนที่รักการแข่งขัน

โดยสามารถมีปืนกระบอกเดียว หรือ ถนัดแบบเดียวจะได้มีส่วนร่วมกับการแข่งขันที่จะกำหนดขึ้นตลอดไปครับ

เรียนเชิญทีมBDA ณ ทิงนองนอยทีม ศรีราชา มาร่วมสร้างบรรทัดฐานกันครับ  ขอบคุณครับ  ไหว้

สมศักดิ์   ที่ปรึกษาชมรมฯ

เดี๋ยวจะลองปรึกษากันดูอีกครั้งครับ พี่สมศักดิ์ อาจต้องปรับกระบวนทัพใหม่

เพื่อให้เหมาะสมกับการแข่งขันครั้งนี้ครับ ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #1014 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 10:35:14 PM »

สมัยก่อนการแข่งขันปืนติดกล้องพาดแท่น  แบ่งชนิดปืนตามน้ำหนัก ไม่จำกัดการตกแต่งยกเว้นรุ่น sporter

รุ่น sporter  เดิมๆโรงงาน  พร้อมกล้อง  3.6  kg

รุ่น  3.8 kg  พร้อมกล้อง  ไม่จำกัดการตกแต่ง

รุ่น  4.8 kg  พร้อมกล้อง  ไม่จำกัดการตกแต่ง

รุ่น open   ไม่จำกัด นน

แมทต์นี้แยกเป็น  นน ๕ กก  จำกัดการตกแต่ง บวก ๑๐ (เดิมๆโรงงาน)

นน ๕ กก  ตกแต่งได้เฉพาะพานท้ายและถ่วงน้ำหนักปลายลำกล้อง  ตัวปืนห้ามตกแต่ง บวก ๕

และรุ่น open  ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2011, 10:40:35 PM โดย สมศักดิ์ : รักในหลวง » บันทึกการเข้า
BDA
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #1015 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 10:41:55 PM »

สมัยก่อนการแข่งขันปืนติดกล้องพาดแท่น  แบ่งชนิดปืนตามน้ำหนัก ไม่จำกัดการตกแต่งยกเว้นรุ่น sporter

รุ่น sporter  เดิมๆโรงงาน  พร้อมกล้อง  3.6  kg

รุ่น  3.8 kg  พร้อมกล้อง  ไม่จำกัดการตกแต่ง

รุ่น  4.8 kg  พร้อมกล้อง  ไม่จำกัดการตกแต่ง

รุ่น open   ไม่จำกัด นน

แมทต์นี้แยกเป็น  นน ๕ กก  จำกัดการตกแต่ง บวก ๑๐ (เดิมๆโรงงาน)

นน ๕ กก  ตกแต่งได้เฉพาะพานท้ายและถ่วงน้ำหนักปลายลำกล้อง  ตัวปืนห้ามตกแต่ง บวก ๕

และรุ่น open  ครับ

รับทราบครับ เดี๋ยวไปแจ้งข่าวให้สมาชิกทราบก่อนครับ
Hippy70 รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #1016 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 10:49:40 PM »

CZ ทำ tension barrel และมี barrel turner แต่น้ำหนักอยู่ในพิกัดรุ่น 3.8 กก. ลงแข่งได้มั๊ยครับ  ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #1017 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 10:52:15 PM »

สมัยก่อนการแข่งขันปืนติดกล้องพาดแท่น  แบ่งชนิดปืนตามน้ำหนัก ไม่จำกัดการตกแต่งยกเว้นรุ่น sporter

รุ่น sporter  เดิมๆโรงงาน  พร้อมกล้อง  3.6  kg

รุ่น  3.8 kg  พร้อมกล้อง  ไม่จำกัดการตกแต่ง

รุ่น  4.8 kg  พร้อมกล้อง  ไม่จำกัดการตกแต่ง

รุ่น open   ไม่จำกัด นน

แมทต์นี้แยกเป็น  นน ๕ กก  จำกัดการตกแต่ง บวก ๑๐ (เดิมๆโรงงาน)

นน ๕ กก  ตกแต่งได้เฉพาะพานท้ายและถ่วงน้ำหนักปลายลำกล้อง  ตัวปืนห้ามตกแต่ง บวก ๕

และรุ่น open  ครับ

รับทราบครับ เดี๋ยวไปแจ้งข่าวให้สมาชิกทราบก่อนครับ

ขอบคุณมากครับ   ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #1018 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 10:54:48 PM »

CZ ทำ tension barrel และมี barrel turner แต่น้ำหนักอยู่ในพิกัดรุ่น 3.8 กก. ลงแข่งได้มั๊ยครับ  ไหว้

ขอบคุณครับ   ไหว้

การดึงลำกล้องถือว่ามีการตกแต่งตัวปืน แข่งได้ครับแต่ถือว่าอยู่ในกลุ่ม open  ไม่มีแต้มต่อครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1019 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 11:09:15 PM »

เห็นความคึกคักแล้ว น่าสนุกจริงๆเลยครับ..เสียดาย ผมอยู่ไกลไปนิด ไม่ได้มาร่วม..แต่จะคอยติดตามครับ...
หน้า: 1 ... 65 66 67 [68] 69 70 71 ... 348
  พิมพ์