เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:44:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 77 78 79 [80] 81 82 83 ... 348
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การแข่งขันเก็บคะแนน ประจำปี 2555 ของชมรมคนรักปืนอัดลม สนาม 5 หน้า 332ครับ  (อ่าน 615158 ครั้ง)
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1185 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 10:51:21 AM »

ขอแสดงความยินดีกับชมรมคนรักปืนอัดลม  และทีมทิงนองนอย   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม หลงรัก

ขอขอบคุณทีมทิงนองนอย และทีมชมรมคนรักปืนอัดลม   ไหว้

ขอขอบคุณนักกีฬาและผู้สังเกตุการณ์ทุกท่าน  ไหว้

ขอขอบคุณคณะกรรมการชมรมคนรักปืนอัดลม และสมาชิกทุกท่านทั้งที่มาร่วมงานและเป็นกำลังใจอยู่เบื้องหลัง  ไหว้

ขอขอบคุณอาจารย์ ดร.ผณิศวร  ชำนาญเวช  ผู้ริเริ่มจัดให้มีการแข่งขันปืนยาวติดกล้องพาดแท่นในประเทศไทย  ไหว้

ขออนุญาต
   จากงานเลี้ยงฉลอง"สติถิย์ใหม่"ของปืนลูกกรดได้ถูกทำลายลง..จากที่เคยทำไว้เมื่อ 2 ปี..ที่แล้วและ"สติถิย์แรก"ของปืนอัดลมแล้ว  ผมเลยไปที่สวน เนื่องภาระกิจที่นั่น...จึงได้มีโอกาสเข้าเว็บฯในวันนี้ ครับ
   ก่อนอื่นต้องขอบพระคุณ อาจารย์ ผณิศวรและท่านกรรมการตัดสินคุณ สมศักดิ์ ท่านที่ปรึกษาชมรมฯทั้ง 2ท่านที่ได้อุทิศแรงกายและแรงใจในการมาเป็นสักขีพยานของการแข่งขันกีฬายิงปืนในครั้งนี้ จนสำเร็จบรรรุถึงวัตถุประสงค์และเป้าหมายด้วยดีตลอดงาน ครับ
   อีกอย่างหนึ่งที่ผมไม่อาจลืมได้ก็คือน้ำใจและไมตรีที่ดีจากเพื่อนๆ"ทีมทิงนองนอย " จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ ที่ได้มาร่วมงานอย่างครึกครักจากจ.ชลบุรีและ"ทีมชมรมคนรักปืนอัดลม"  หลงรัก หลงรัก หลงรัก ที่เพื่อนๆของเรามาจากทุกสาระทิศรวมทั้งเพื่อนๆ...ที่อยู่เฝ้าหน้าเว็บบอร์ดทุกคนที่คอยให้กำลังใจกัน ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
  จากความรู้..ใจจริง ของผมที่ไม่เคยได้แข่งขันยิงปืนใดๆมาก่อน(นอกจากกอล์ฟ)  ตกใจหน้าซีด  มีความรู้สึกตื่นเต้นมากจนมือที่หยิบลูกไปหยอดนั้นสั่น  ตกใจ  แต่ต้องข่มใจยิงทีละนัดจนครบ แล้วก็พลาด..(ลืมยิงไป 1เป้า)..จนได้  หัวเราะร่าน้ำตาริน นี่คือ"ประสบการณ์ที่ดี"ของผม ถึงแม้มีเงินก็ไม่อาจหาซื้อได้..แต่จากการลงแข่งครั้งนี้ ผมสามารถยิงปืนอัดลมครั้งแรกนี้..ได้แต้มเกินเป้าหมาย..  Smiley ที่ในใจได้ตั้งไว้แล้ว  จึงขอขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกฯอีกครั้งที่คอยให้คำแนะนำการยิงปืนที่ดีๆมาตลอด ครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้...นี่คือก้าวแรกของผม...และต้องพยายามต่อไป...
                                                                                                                                 ขอบคุณมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2011, 11:01:00 AM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
Jacky_Cheng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #1186 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 12:12:38 PM »

Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2012, 09:29:33 PM โดย Jacky_Cheng » บันทึกการเข้า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1187 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 02:08:06 PM »

ขอแสดงความยินดีกับชมรมคนรักปืนอัดลม  และทีมทิงนองนอย   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม หลงรัก

ขอขอบคุณทีมทิงนองนอย และทีมชมรมคนรักปืนอัดลม   ไหว้

ขอขอบคุณนักกีฬาและผู้สังเกตุการณ์ทุกท่าน  ไหว้

ขอขอบคุณคณะกรรมการชมรมคนรักปืนอัดลม และสมาชิกทุกท่านทั้งที่มาร่วมงานและเป็นกำลังใจอยู่เบื้องหลัง  ไหว้

ขอขอบคุณอาจารย์ ดร.ผณิศวร  ชำนาญเวช  ผู้ริเริ่มจัดให้มีการแข่งขันปืนยาวติดกล้องพาดแท่นในประเทศไทย  ไหว้

ขออนุญาต
   จากงานเลี้ยงฉลอง"สติถิย์ใหม่"ของปืนลูกกรดได้ถูกทำลายลง..จากที่เคยทำไว้เมื่อ 2 ปี..ที่แล้วและ"สติถิย์แรก"ของปืนอัดลมแล้ว  ผมเลยไปที่สวน เนื่องภาระกิจที่นั่น...จึงได้มีโอกาสเข้าเว็บฯในวันนี้ ครับ
   ก่อนอื่นต้องขอบพระคุณ อาจารย์ ผณิศวรและท่านกรรมการตัดสินคุณ สมศักดิ์ ท่านที่ปรึกษาชมรมฯทั้ง 2ท่านที่ได้อุทิศแรงกายและแรงใจในการมาเป็นสักขีพยานของการแข่งขันกีฬายิงปืนในครั้งนี้ จนสำเร็จบรรรุถึงวัตถุประสงค์และเป้าหมายด้วยดีตลอดงาน ครับ
   อีกอย่างหนึ่งที่ผมไม่อาจลืมได้ก็คือน้ำใจและไมตรีที่ดีจากเพื่อนๆ"ทีมทิงนองนอย " จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ ที่ได้มาร่วมงานอย่างครึกครักจากจ.ชลบุรีและ"ทีมชมรมคนรักปืนอัดลมหลงรัก หลงรัก หลงรัก ที่เพื่อนๆของเรามาจากทุกสาระทิศรวมทั้งเพื่อนๆ...ที่อยู่เฝ้าหน้าเว็บบอร์ดทุกคนที่คอยให้กำลังใจกัน ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
  จากความรู้..ใจจริง ของผมที่ไม่เคยได้แข่งขันยิงปืนใดๆมาก่อน(นอกจากกอล์ฟ)  ตกใจหน้าซีด  มีความรู้สึกตื่นเต้นมากจนมือที่หยิบลูกไปหยอดนั้นสั่น  ตกใจ  แต่ต้องข่มใจยิงทีละนัดจนครบ แล้วก็พลาด..(ลืมยิงไป 1เป้า)..จนได้  หัวเราะร่าน้ำตาริน นี่คือ"ประสบการณ์ที่ดี"ของผม ถึงแม้มีเงินก็ไม่อาจหาซื้อได้..แต่จากการลงแข่งครั้งนี้ ผมสามารถยิงปืนอัดลมครั้งแรกนี้..ได้แต้มเกินเป้าหมาย..  Smiley ที่ในใจได้ตั้งไว้แล้ว  จึงขอขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกฯอีกครั้งที่คอยให้คำแนะนำการยิงปืนที่ดีๆมาตลอด ครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้...นี่คือก้าวแรกของผม...และต้องพยายามต่อไป...
                                                                                                                                 ขอบคุณมาก

พี่วิโรจน์ ปากหวานจัง ขอโทษด้วยนะครับวันแข่งนั้น เวลาผมจำกัดจริงๆ เลยไม่ได้สอบถามว่าไผเป็นไผกันบ้าง
เลยไม่ได้ทักทายพี่นะครับ พอเข้ายิง ไม่เสร็จ ผมก็รีบออกมา และแว้บไปสนาม25เมตรเลยเป็นการเสียมารยาทมากๆเลยครับ
และขอบพระคุณในความอบอุ่นของพี่ๆสมาชิกทุกท่าน และผู้เข้าร่วมแข่งทุกคนครับ

...ถ้าติดงานก็ไม่เป็นไร...ต้องเอางานไว้ก่อน ครับ  เยี่ยม ผมนำติดกล้องเล็งติดไปตั้ง 3ตัว (จาก 3ประเทศ) แต่ไม่มีโอกาสมาให้พี่ๆน้องๆได้ชมและสัมผัส...เพราะสถานที่คับแคบและไม่มีที่จัดวาง  หัวเราะร่าน้ำตาริน ครับ..ไว้โอกาสหน้าก็แล้วกัน... หลงรัก หลงรัก หลงรัก
  สุดท้ายต้อง..ขอโทษ..พี่แม็ก ด้วย มัวแต่ดีใจที่ได้พบพี่ แม็กอีก..ได้แต่ทักทายเท่านั้น  จนผมลืมให้"พี่แม็ก"ทดสอบยิงปืนของผมเลย  น้ำลายหก ต้องขอโทษ มาณ.ที่นี้ ครับ ไหว้
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #1188 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 11:15:19 PM »

มิเป็นไรครับ  ยังมีวันข้างหน้าอีกหลายครั้ง  หลายหน ที่จะได้สัมผัส  และพบเห็นกันครับ
KETAR.22
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 447

EDgun Matador .22Long Bullpup

« ตอบ #1189 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 02:50:52 AM »

การแข่งในวันนั้น ผมจับทางปืน(ยืม)ของพี่สำราญ ได้เมื่อตอนที่ยิงเป้าที่ 3 ก่อนหน้านั้นยิงไป 2 เป้าแล้ว เป้าแรก 234 คะแนน เป้าที่ 2 ได้ 239 คะแนน เริ่มคุ้นเคยกับจังหวะปืนแล้ว คะแนนเลยดีขึ้น(ยิงในแนวตั้ง จากบนลงล่าง) แล้วก็หยุดพักเพื่อพักสายตาและสลับให้พี่สำราญลงแข่งบ้าง และก็ลุ้นจนพี่สำราญยิงจบได้ 234 คะแนน แล้วก็มาถึงตาผมยิงต่อ ก็เริ้มไปตามขั้นตอนเป็นปกติ เดินไปเปลี่ยนเป้า แล้วก็กลับมานั่งลองจัดท่ายิงให้ถนัด เอาลูกใส่แม๊ก แล้วกรรมการสมศักดิ์ก็สั่ง......!  เยาะเย้ย เริ่มยิง....!  ผมก็เริ่มบรรณจงขึ้นลำลูกเลื่อนของ AA S 410 เพื่อป้อนกระสุนฝาแดงที่พี่สำราญได้จับอาบนำสบู่อุ่นและคัดมาอย่าดีดันให้เข้าไปในรังเพลิงอย่างนุ่มนวล แล้วเล็งไปที่เป้า USBR 25 ดวงด้วยความมั้นใจในความแม่นยำใน2เป้าที่ผ่านมาคิดไว้ว่าเป้านี้จะทำให้ด้ที่สุด........แล้วกระสุนนัดแรกก็ได้ถูกส่งออกไป...แคร็ก..! ปุ  ตกใจ ความผิดพลาดได้เกิดขึ้นแล้ว ผลเล็งเหมือนเดิมแต่กระสุนไม่ตกในที่เดิม ไม่มีเวลาปรับกล้องแล้วด้วย อีกใจหนึ่งก็คิดว่า"มัวปรับเดียวหมดเวลากันพอดี"ก็เลยยิงต่อไปโดยใช้วิธีเผื่อเอาจากที่ได้เห็นจุดตกที่เป้าในกระสุนนัดแรก...แคร็ก..! ปุ  ตกใจ ยิ่งหนักกว่าเก่า โดดออกไปวง 8นู้น คิดในใจ"เอาแล้วกู จะให้ดีที่สุดกลายเป็นเละที่สุดซะละมั้ง"ก็ต้องถอนหายใจเริ่มคุมสติแล้วเริ่มใหม่ จนจบแถวแรกตายแน่ๆเห็น 10 แค่เป้าเดิยวเอง แล้วก็เริ่มแถว2 จากบนลงล่างเหมือนเดิม เริ่มดีขึ้น เริ่มเห็นจุดตกของกระสุนที่แน่นอนขึ้น เอาละครับนึกในใจ"กูเห็นมึงแล้ว"พอเริ่มยิงแถว3เป้าแรกเท่านั้นแหละครับ...แคร็ก..! ปุ  ขำก๊าก ความมั่นใจมาเกิน100%แล้ครับ วง10แบบเต็มๆ เยี่ยมพอเกิดความมั้นใจก็ดูจาก3แถวแนวตั้งที่เหลือซิครับ แถว3-4-5 หลุดวง 9 ไปนัดเดียวเอง  ผมไม่ได้ยิงเชคศูนย์ปืนก่อนเพราะไม่คิดว่าพี่สำราญจะปรับกล้องไปใหม่ พอยิงครบ 25 ดวง ผมก็มายิงเชคความมั่นใจในเป้า 4 จุดที่เหลือ  โอแม่เจ้า 10 หมดทั้ง 4จุดเลยครับ วินาทีนั้นผมคิดอย่างเดิยว "อยากจะยิงเป้าที่ 4 จังเลย" หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่กติกาเขาให้ยิงแค่ 3 เป้าเฮ้อ....ทำใจ  เศร้า แต่ก็ยังดีทำได้ 241 คะแนน พอใจครับกับสถิติเริ่มต้นอย่างเป็นทางการ ปืนลม Spot เบอร์ 2 กับสโลแกน "ปืนยืม กระสุนขอ สกอร์เพื่อชมรม"ส่วนเข็มของผมก็จะเก็บใว้มอบให้ผู้ที่ทำสถิติใหม่ในการแข่งปืนลม Spot เบอร์ 2ครั้งต่อไปนะครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

* DSCN8692.JPG (117.18 KB, 705x781 - ดู 502 ครั้ง.)

MAXIMA จัดจำหน่ายสุดยอดผลิตภัณฑ์หล่อลื่นและเชื้อเพลิง

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3#!/photo.php?fbid=3376276426168&set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3&theater
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #1190 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 08:46:40 AM »

อย่าให้เต็ม 250 นะครับ  เดี๋ยวปืนลมจะโดนผลักไปยิงที่ 40 เมตร  คนเปลี่ยนเป้าต้องเดินไกลออกไปอีก

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1191 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 09:07:21 AM »

อย่าให้เต็ม 250 นะครับ  เดี๋ยวปืนลมจะโดนผลักไปยิงที่ 40 เมตร  คนเปลี่ยนเป้าต้องเดินไกลออกไปอีก

ขำก๊าก ขำก๊าก ต้องขอขอบพระคุณท่านอาจารย์ที่ช่วยแนะนำครับ.. ไหว้ ไหว้ ไหว้   .ไม่งั้นคราวหน้าพี่กีต้าร์กดไป 250 แน่เลย... ขำก๊าก ขำก๊าก

จะต้องลำบากเอาลูกชาย กับลูกสาว  มาช่วยขี่มอ'ไซค์ เปลี่ยนเป้านะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก  เพราะต้องเดินไกลขึ้น... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1192 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 09:08:53 AM »

ขอแสดงความยินดี..กับทุกท่านที่มาร่วมงาน..และท่านที่ได้รับรางวัลทุกท่านครับ... หลงรัก หลงรัก

ผมรักในหลวง...ครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1193 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 09:44:11 AM »

การแข่งในวันนั้น ผมจับทางปืน(ยืม)ของพี่สำราญ ได้เมื่อตอนที่ยิงเป้าที่ 3 ก่อนหน้านั้นยิงไป 2 เป้าแล้ว เป้าแรก 234 คะแนน เป้าที่ 2 ได้ 239 คะแนน เริ่มคุ้นเคยกับจังหวะปืนแล้ว คะแนนเลยดีขึ้น(ยิงในแนวตั้ง จากบนลงล่าง) แล้วก็หยุดพักเพื่อพักสายตาและสลับให้พี่สำราญลงแข่งบ้าง และก็ลุ้นจนพี่สำราญยิงจบได้ 234 คะแนน แล้วก็มาถึงตาผมยิงต่อ ก็เริ้มไปตามขั้นตอนเป็นปกติ เดินไปเปลี่ยนเป้า แล้วก็กลับมานั่งลองจัดท่ายิงให้ถนัด เอาลูกใส่แม๊ก แล้วกรรมการสมศักดิ์ก็สั่ง......!  เยาะเย้ย เริ่มยิง....!  ผมก็เริ่มบรรณจงขึ้นลำลูกเลื่อนของ AA S 410 เพื่อป้อนกระสุนฝาแดงที่พี่สำราญได้จับอาบนำสบู่อุ่นและคัดมาอย่าดีดันให้เข้าไปในรังเพลิงอย่างนุ่มนวล แล้วเล็งไปที่เป้า USBR 25 ดวงด้วยความมั้นใจในความแม่นยำใน2เป้าที่ผ่านมาคิดไว้ว่าเป้านี้จะทำให้ด้ที่สุด........แล้วกระสุนนัดแรกก็ได้ถูกส่งออกไป...แคร็ก..! ปุ  ตกใจ ความผิดพลาดได้เกิดขึ้นแล้ว ผลเล็งเหมือนเดิมแต่กระสุนไม่ตกในที่เดิม ไม่มีเวลาปรับกล้องแล้วด้วย อีกใจหนึ่งก็คิดว่า"มัวปรับเดียวหมดเวลากันพอดี"ก็เลยยิงต่อไปโดยใช้วิธีเผื่อเอาจากที่ได้เห็นจุดตกที่เป้าในกระสุนนัดแรก...แคร็ก..! ปุ  ตกใจ ยิ่งหนักกว่าเก่า โดดออกไปวง 8นู้น คิดในใจ"เอาแล้วกู จะให้ดีที่สุดกลายเป็นเละที่สุดซะละมั้ง"ก็ต้องถอนหายใจเริ่มคุมสติแล้วเริ่มใหม่ จนจบแถวแรกตายแน่ๆเห็น 10 แค่เป้าเดิยวเอง แล้วก็เริ่มแถว2 จากบนลงล่างเหมือนเดิม เริ่มดีขึ้น เริ่มเห็นจุดตกของกระสุนที่แน่นอนขึ้น เอาละครับนึกในใจ"กูเห็นมึงแล้ว"พอเริ่มยิงแถว3เป้าแรกเท่านั้นแหละครับ...แคร็ก..! ปุ  ขำก๊าก ความมั่นใจมาเกิน100%แล้ครับ วง10แบบเต็มๆ เยี่ยมพอเกิดความมั้นใจก็ดูจาก3แถวแนวตั้งที่เหลือซิครับ แถว3-4-5 หลุดวง 9 ไปนัดเดียวเอง  ผมไม่ได้ยิงเชคศูนย์ปืนก่อนเพราะไม่คิดว่าพี่สำราญจะปรับกล้องไปใหม่ พอยิงครบ 25 ดวง ผมก็มายิงเชคความมั่นใจในเป้า 4 จุดที่เหลือ  โอแม่เจ้า 10 หมดทั้ง 4จุดเลยครับ วินาทีนั้นผมคิดอย่างเดิยว "อยากจะยิงเป้าที่ 4 จังเลย" หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่กติกาเขาให้ยิงแค่ 3 เป้าเฮ้อ....ทำใจ  เศร้า แต่ก็ยังดีทำได้ 241 คะแนน พอใจครับกับสถิติเริ่มต้นอย่างเป็นทางการ ปืนลม Spot เบอร์ 2 กับสโลแกน "ปืนยืม กระสุนขอ สกอร์เพื่อชมรม"ส่วนเข็มของผมก็จะเก็บใว้มอบให้ผู้ที่ทำสถิติใหม่ในการแข่งปืนลม Spot เบอร์ 2ครั้งต่อไปนะครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

คุณ กีต้า...ขอแสดงความยินดีด้วย ครับ...สำหรับรองแชมป์ปืนอัดลม...
 ...การแนะนำอย่างนี้...คงดีกับเพื่อนๆ"มือใหม่" อย่างผมและเพื่อนๆอีกหลายคน..จากแนวยิงบนลงล่าง..อันนี้ก็เป็นเทคนิคเฉพาะตัว..ที่มือใหม่อย่างพวกเราต้องฝึกฝนทั้ง 2 แบบ(ไล่ยิงแนวราบบนลงล่างด้วย)  แล้วตัดสินใจว่าตัวเราถนัดแบบไหน"ถึงดีที่สุดเหมาะกับตัวเรา" ผลคะแนนจึง..จะยกระดับสูงขึ้นเป็น"แบบขั้นบันได" ครับ ไหว้
  ขอ+ 1คะแนน..สำหรับข้อแนะนำดีๆนี้ ครับ หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2011, 10:36:54 AM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1194 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 10:31:47 AM »

และ 10. ความมุ่งมั่นภายในตัวของผมเองที่มีเกิน100

อาจารย์ ทศ ครับ
   ก่อนอื่น ผมขอแสดงความยินดีด้วย...ที่ได้แชมป์ปืนลมในครั้งนี้ ครับและขอบคุณในน้ำใจที่ได้นำ"บทแนะนำ 10 ประการ"มากล่าวบอกเพื่อนๆสมาชิกฯ  ซึ่งตัวผมเองนั้นชอบบทที่ 10(สุดท้าย)มากเป็นพิเศษ คือว่าเมื่อพวกเรามี 1-9 แล้ว  แต่ถ้าขาดข้อ 10 ก็ไม่มีประโยชน์สูงสุด ครับ
   "ความมุ่งมั่นภายในตัวของผมเองที่มีเกิน100 % นี้ความหมายกว้างมาก ครับ..ไกลแค่ไหน..หากไปได้เราจะต้องไปให้ถึงฝั่ง..ถ้าไม่ป่วยเสียก่อน  ยิงตอนแข่งขันแล้วที่สุดเลย ครับ(ผมลงแข่งครั้งแรก..พอทราบดี)  ไหม..จากแต้มที่สูง..พอทราบแล้ว ไหนแรงเชียร์จากเพื่อนๆที่เป็นกำลังใจและฝากความหวังไว้ที่เรา..."มันกดดัน"สุดขีด ครับ
    และที่สำคัญ..ตัวเราคือคนยิง..แต่ละนัดนั้น..ต้องคุมสติ ต้องไม่ท้อ และอดทนยิงไปที่ละแต้ม ที่ละแต้ม แล้วเกมส์ยังไม่จบ..ยังดีใจไม่ได้"..มันจะคอยหลุดเสมอ".. สุดท้ายยิงจนครบ..ก็โล่งอก..บอกตัวเอง"กูทำดีที่สุดแล้ว"..ได้แค่ไหนก็แค่นั้น..เต็มที่แล้ว ครับ
...นี่คือ"บรรทัดฐาน ของ ความเป็นสปิริตของ..ลูกผู้ชาย.." ตัวจริง ครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ผมจึงขอ+คะแนให้ 1 แต้ม ด้วยความเต็มใจ ครับ...ขอบคุณ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2011, 10:53:54 AM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
OldBoy
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #1195 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 01:59:04 PM »

ด้วยความเคารพครับ พี่ๆเพื่อนๆ  ไหว้

หากอยากจะปรับปรุงสกอร์ให้ดีขึ้น ขอแบ่งประสพการณ์อย่างนี้ครับ
-สนามนี้มีลม และยิงยากเพราะมีพัดลมเหนือหัวครับ ปกติผมจะยิงโดยปักริบบิ้นผ้าซัก 2-3 ระยะ เพื่อเช็คลม
 และร่างกายผิวหนังผมก็ใช้เพื่อรับสัมผัสจากทิศและความเร็วลมด้วย
-แต่ละลู่ยิง ลมไม่เหมือนกันด้วยครับ (ดูเป้าผมกับเป้าพี่กีต้าร์ประกอบ ลู่ผมวิถีขึ้นบนและออกซ้าย ของพี่กีตาร์ส่วนใหญ่ขึ้นบนขวา)
 เพราะมันเป็นกำแพงมีการไหลเวียนของลมภาย ในกำแพงไม่เหมือนกัน (ทางแก้ที่จะรู้เรื่องลมได้ ใช้ริบบิ้นผ้าครับ)
-การสอบศูนย์ หากมีท่อแรงดันลมแบบคงที่แล้ว ไม่ต้องกลัวเรื่องลมแผ่ว ต้องสอบศูนย์ในแต่ละแถวให้มั่นใจก่อนยิงบันทึกคะแนนครับ
 ที่ให้สอบเพราะต้องการให้เช็ควง อาการงัดของเรส และทิศทางของลมให้มั่นใจก่อนยิงจริงครับ เทคนิคเหล่านี้อาจารย์สมศักดิ์เป็นผู้สอนผม
 สอบศูนย์ แถวบน-แล้วยิงลง 2-3 นัด (ใช้ปากกาทำวงกลมเท่าวง X ให้ตรงแนวที่จะยิง)
 ปรับเรสลงสุด สอบศูนย์ล่าง
 ยิงเก็บจากล่างขึ้นบน ให้ครบ 5 ดวง

เมื่อต้องการจะย้ายไปยิงแถวถัดไป
 คลายล็อคคอเรส ใช้ผ่ามือสองข้างประกบหูหมอนกับพานท้าย ยกไปพร้อมกัน อาการออกซ้ายขวา ส่วนใหญ่มาจากหมอนหลังไม่ตรง
 มองเส้นแนวตั้งในกล้องให้ทาบไปจุดใดจุดหนึ่งที่ต้องการของเป้าจนได้ที่ (ผมจะหลีกเลี่ยงการปรับเรสในทิศทางซ้าย-ขวา)
 กลับไปทำการสอบศูนย์ใหม่ตามข้างบนใหม่ ทำอย่างนี้ทุกๆแถวเหมือนกันครับ การสอบศูนย์เหมือนสร้างภาพล่วงหน้าให้เราเห็นก่อน
 ดีกว่าเสี่ยงวัดดวง ผิดแล้วแก้ไขอะไรไม่ได้แล้วครับ

อาจารย์สมศักดิ์เคยเล่าให้ผมฟังว่า ตอนยิงลูกกรด อาจารย์ซ้อมปรับเรสที่บ้านเกือบทุกวันโดยไม่ต้องยิงจริง ฝึกให้กล้ามเนื้อมันจำ  เยี่ยม
และที่สำคัญห้ามปรับกล้องตามลมครับ

ส่วนสกอร์สูงสุด 250 อย่าไปกลัวเต็มเลยครับ หากเต็มก็ขยับไป 40 เมตร เพื่อไปสร้างสถิติใหม่อีก  หลงรัก

KETAR.22
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 447

EDgun Matador .22Long Bullpup

« ตอบ #1196 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 02:46:10 PM »

โอว้..... เยี่ยม บวก 1 ไปก่อนเลย เป็นการแนะนำที่ดีมาก ขอขอบคุณมากๆเลยครับ  ไหว้ แล้วจะเอาคำแนะนำไปลองทำดูครับ แต่เอ........ Cry  เศร้า จะยืมปืนใครดีหว่า.....!  คิก คิก

MAXIMA จัดจำหน่ายสุดยอดผลิตภัณฑ์หล่อลื่นและเชื้อเพลิง

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3#!/photo.php?fbid=3376276426168&set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3&theater
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1197 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 02:52:35 PM »

โอว้..... เยี่ยม บวก 1 ไปก่อนเลย เป็นการแนะนำที่ดีมาก ขอขอบคุณมากๆเลยครับ  ไหว้ แล้วจะเอาคำแนะนำไปลองทำดูครับ แต่เอ........ Cry  เศร้า จะยืมปืนใครดีหว่า.....!  คิก คิก

...จุ๊ จุ๊ คนปากน้ำบ้านใกล้...ที่ทำงานตอนกลางคืน ไง ครับ คุณ กีต้า... คิก คิก คิก คิก ไหว้
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1198 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 02:57:35 PM »

...จุ๊ จุ๊ คนปากน้ำบ้านใกล้...ที่ทำงานตอนกลางคืน ไง ครับ คุณ กีต้า... คิก คิก คิก คิก ไหว้

อ๋อรู้แล้ว...พ่อค้า.ลั้นล้าครับ....แต่..รุ่นนี้ยิงดีนะครับของพ่อค้านี่นะ...อะไร2025...นี่แหละครับ..อิอิ

ผมรักในหลวง...ครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #1199 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 03:12:07 PM »

ขอบคุณพี่OldBoyครับ +1 Grin ไหว้

หน้า: 1 ... 77 78 79 [80] 81 82 83 ... 348
  พิมพ์