เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 01:25:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 78 79 80 [81] 82 83 84 ... 348
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การแข่งขันเก็บคะแนน ประจำปี 2555 ของชมรมคนรักปืนอัดลม สนาม 5 หน้า 332ครับ  (อ่าน 615905 ครั้ง)
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1200 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 03:19:31 PM »

โอว้..... เยี่ยม บวก 1 ไปก่อนเลย เป็นการแนะนำที่ดีมาก ขอขอบคุณมากๆเลยครับ  ไหว้ แล้วจะเอาคำแนะนำไปลองทำดูครับ แต่เอ........ Cry  เศร้า จะยืมปืนใครดีหว่า.....!  คิก คิก

...จุ๊ จุ๊ คนปากน้ำบ้านใกล้...ที่ทำงานตอนกลางคืน ไง ครับ คุณ กีต้า... คิก คิก คิก คิก ไหว้

อ๋อรู้แล้ว...พ่อค้า.ลั้นล้าครับ....แต่..รุ่นนี้ยิงดีนะครับของพ่อค้านี่นะ...อะไร2025...นี่แหละครับ..อิอิ

...สงสัย ถ้าจะใช่...ปืนรุ่นนี้ดีมากเลย  หลงรัก ..เขาว่า"ออกแบบสร้าง..เผื่ออนาคตไว้เป็น..ตั้ง 20 กว่าปี" เฉียว นะครับ คิก คิก คิก คิก ไหว้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1201 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 03:39:25 PM »

การแข่งในวันนั้น ผมจับทางปืน(ยืม)ของพี่สำราญ ได้เมื่อตอนที่ยิงเป้าที่ 3 ก่อนหน้านั้นยิงไป 2 เป้าแล้ว เป้าแรก 234 คะแนน เป้าที่ 2 ได้ 239 คะแนน เริ่มคุ้นเคยกับจังหวะปืนแล้ว คะแนนเลยดีขึ้น(ยิงในแนวตั้ง จากบนลงล่าง) แล้วก็หยุดพักเพื่อพักสายตาและสลับให้พี่สำราญลงแข่งบ้าง และก็ลุ้นจนพี่สำราญยิงจบได้ 234 คะแนน แล้วก็มาถึงตาผมยิงต่อ ก็เริ้มไปตามขั้นตอนเป็นปกติ เดินไปเปลี่ยนเป้า แล้วก็กลับมานั่งลองจัดท่ายิงให้ถนัด เอาลูกใส่แม๊ก แล้วกรรมการสมศักดิ์ก็สั่ง......!  เยาะเย้ย เริ่มยิง....!  ผมก็เริ่มบรรณจงขึ้นลำลูกเลื่อนของ AA S 410 เพื่อป้อนกระสุนฝาแดงที่พี่สำราญได้จับอาบนำสบู่อุ่นและคัดมาอย่าดีดันให้เข้าไปในรังเพลิงอย่างนุ่มนวล แล้วเล็งไปที่เป้า USBR 25 ดวงด้วยความมั้นใจในความแม่นยำใน2เป้าที่ผ่านมาคิดไว้ว่าเป้านี้จะทำให้ด้ที่สุด........แล้วกระสุนนัดแรกก็ได้ถูกส่งออกไป...แคร็ก..! ปุ  ตกใจ ความผิดพลาดได้เกิดขึ้นแล้ว ผลเล็งเหมือนเดิมแต่กระสุนไม่ตกในที่เดิม ไม่มีเวลาปรับกล้องแล้วด้วย อีกใจหนึ่งก็คิดว่า"มัวปรับเดียวหมดเวลากันพอดี"ก็เลยยิงต่อไปโดยใช้วิธีเผื่อเอาจากที่ได้เห็นจุดตกที่เป้าในกระสุนนัดแรก...แคร็ก..! ปุ  ตกใจ ยิ่งหนักกว่าเก่า โดดออกไปวง 8นู้น คิดในใจ"เอาแล้วกู จะให้ดีที่สุดกลายเป็นเละที่สุดซะละมั้ง"ก็ต้องถอนหายใจเริ่มคุมสติแล้วเริ่มใหม่ จนจบแถวแรกตายแน่ๆเห็น 10 แค่เป้าเดิยวเอง แล้วก็เริ่มแถว2 จากบนลงล่างเหมือนเดิม เริ่มดีขึ้น เริ่มเห็นจุดตกของกระสุนที่แน่นอนขึ้น เอาละครับนึกในใจ"กูเห็นมึงแล้ว"พอเริ่มยิงแถว3เป้าแรกเท่านั้นแหละครับ...แคร็ก..! ปุ  ขำก๊าก ความมั่นใจมาเกิน100%แล้ครับ วง10แบบเต็มๆ เยี่ยมพอเกิดความมั้นใจก็ดูจาก3แถวแนวตั้งที่เหลือซิครับ แถว3-4-5 หลุดวง 9 ไปนัดเดียวเอง  ผมไม่ได้ยิงเชคศูนย์ปืนก่อนเพราะไม่คิดว่าพี่สำราญจะปรับกล้องไปใหม่ พอยิงครบ 25 ดวง ผมก็มายิงเชคความมั่นใจในเป้า 4 จุดที่เหลือ  โอแม่เจ้า 10 หมดทั้ง 4จุดเลยครับ วินาทีนั้นผมคิดอย่างเดิยว "อยากจะยิงเป้าที่ 4 จังเลย" หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่กติกาเขาให้ยิงแค่ 3 เป้าเฮ้อ....ทำใจ  เศร้า แต่ก็ยังดีทำได้ 241 คะแนน พอใจครับกับสถิติเริ่มต้นอย่างเป็นทางการ ปืนลม Spot เบอร์ 2 กับสโลแกน "ปืนยืม กระสุนขอ สกอร์เพื่อชมรม"ส่วนเข็มของผมก็จะเก็บใว้มอบให้ผู้ที่ทำสถิติใหม่ในการแข่งปืนลม Spot เบอร์ 2ครั้งต่อไปนะครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ผมนะมึนตึ๊บไปสองคืน คืนวันอาทิตย์ กับคืนวันจันทร์ ปืนอัดลมแพ้ได้ยังไง ระยะ 35 เมตร กล้องขยายก็ออกใหญ่

เป็นไปตามที่คุณกีตาร์พูดนะถูกแล้ว อันที่จริงน่าจะได้แต้มมากกว่านี้หรือไม่อย่างแย่ก็ 245 เพราะปืนกระบอกนี้ เบอร์ 2 ระยะ 35 เมตร
ใช้กระสุนคัด อัดรีดมาด้วย วิถีกระสุนจะคงเส้นคงวากว่าเดิม  ยิงได้ดีกว่าเบอร์ 1 มาก ถ้าฝีมือดีก็สามารถยิงได้แต้มเต็มครับ
เป็นเพราะปืนไม่คุ้นมือครับ  ฝีมือสุดยอดอยู่แล้วครับ ดูจากยิง .22 เข้าตัวเลขบนเป้าในวันก่อนก็พอบอกได้ครับ

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1202 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 12:35:13 AM »

^ ^
^ ^
ตามการคาดหมายก็น่าจะเป็นตามที่คุณสิทธากล่าวถึงครับ  แต่.....

1. กล้องเล็งของทางฝั่งปืนลมยังมีกำลังขยายไม่เพียงพอที่จะมองเห็นเส้นวงคะแนนแต่ละวงของเป้า  ทางฝั่งลูกกรดเขาใช้กำลังขยายกันที่ 35-42 เท่าเลยครับ
2. การใช้แท่นพาดปืนของชาวปืนลมยังเป็นแค่คลำทางเท่านั้น ยกเว้นคุณมนตรีที่ใช้แท่นพาดปืนมานานตั้งแต่สมัยเล่นปืนลูกกรดพาดแท่น ผมเองได้ฝึกใช้แท่นพาดปืนแค่ยิงไปเพียง 7 แผ่นเป้าเท่านั้น  พวกเราเคยใช้แต่ถุงทรายกันครับ ไม่แน่ถ้าใช้ถุงทรายหรือขาทรายอาจจะทำคะแนนได้ดีกว่านี้
3. ถึงแม้จะเตรียมอุปกรณ์มาอย่างดีแค่ไหนปืน Sporter ก็ยังสู้ปืนแข่งดีๆ ไม่ได้อยู่แล้ว ระบบกลไกมันละเอียดอ่อนกว่ากันมาก ยิ่งเป็นปืน FWB 2700  ที่ลำกล้องยาว 27 นิ้วแล้วหละก็ ยิ่งห่างไกลกันมากเมื่อเทียบกับปืนลม Sporter 
4. การแข่งขันครั้งแรกบอกตามตรงครับ มันตื่นเต้นมากๆ ผมต้องเข้าห้องน้ำก่อนการยิงแข่งทุกครั้งวันนั้นเข้าห้องน้ำนับ 10 รอบกว่าจะแข่งเสร็จที่เวลา 16 นาฬิกาเศษ
5. วิธีการยิงก็ยังไม่ถูกต้อง ผมเองก็ทำตามที่ตนเองถนัดเคยยิงอย่างไรก็ยิงแบบนั้น ทั้งงัดปืนทั้งบิดหมอนหูกระต่าย ทั้งกังวลเรื่องเวลายิงกลัวจะยิงไม่ทัน (เป้าแรกผมยิงไม่ทัน 4 นัด เลยไม่ส่งเป้า คิดเสียว่าเป็นเป้าซ้อม)
6. และอาจมีปัจจัยอื่นๆ อีกที่ยังไม่ค้นพบ....

* steyrlg110.jpg (125.77 KB, 800x532 - ดู 569 ครั้ง.)
Jacky_Cheng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #1203 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 09:03:42 AM »

ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2012, 09:28:44 PM โดย Jacky_Cheng » บันทึกการเข้า
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #1204 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 09:24:23 AM »

ขอตั้งข้อสังเกตุสำหรับนักกีฬาที่ตั้งเป้าจะแข่งปืนพาดแท่นทุกท่าน  นะครับ  ไหว้

เนื่องจากปืนอัดลม  ไม่มีรีคอยล์  ควรให้ความสำคัญกับอุปกรณ์พ่วงอื่นๆด้วย

การแข่งพาดแท่น

ปืนอัดลม  นักกีฬา    ปืน    อุปกรณ์   ลูก  มีความสำคัญเกือบจะเท่าๆกัน

ปืนลูกกรด  กระสุนเป็นตัวแปรหลัก  40 %  ที่เหลือนักกีฬา  ปืน  อุปกรณ์

วิธียิงอัดลม ไม่เหมือน ลูกกรดนะครับ 

ควรหาวิธี  อุปกรณ์  ที่ตนถนัด  นักกีฬาใหม่ ติดขัดเรื่องอะไรถามได้เลยครับ  พี่ๆ สมาชิกที่รู้จะบอกได้ครับ

ควรศึกษากล้องและวิธีใช้กล้องให้ละเอียด  จะเห็นผลต่างชัดเจนครับ

ขอบคุณครับ  ไหว้

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1205 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 10:07:44 AM »

^ ^
^ ^
^ ^
ขอบพระคุณพี่สมศักดิ์ ที่ให้คำแนะนำครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1206 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 12:41:35 PM »

ขอตั้งข้อสังเกตุสำหรับนักกีฬาที่ตั้งเป้าจะแข่งปืนพาดแท่นทุกท่าน  นะครับ  ไหว้

เนื่องจากปืนอัดลม  ไม่มีรีคอยล์  ควรให้ความสำคัญกับอุปกรณ์พ่วงอื่นๆด้วย

การแข่งพาดแท่น

ปืนอัดลม  นักกีฬา    ปืน    อุปกรณ์   ลูก  มีความสำคัญเกือบจะเท่าๆกัน

ปืนลูกกรด  กระสุนเป็นตัวแปรหลัก  40 %  ที่เหลือนักกีฬา  ปืน  อุปกรณ์

วิธียิงอัดลม ไม่เหมือน ลูกกรดนะครับ 

ควรหาวิธี  อุปกรณ์  ที่ตนถนัด  นักกีฬาใหม่ ติดขัดเรื่องอะไรถามได้เลยครับ  พี่ๆ สมาชิกที่รู้จะบอกได้ครับ

ควรศึกษากล้องและวิธีใช้กล้องให้ละเอียด  จะเห็นผลต่างชัดเจนครับ

ขอบคุณครับ  ไหว้

...ขอบคุณมาก คุณ สมศักดิ์ ท่านที่ปรึกษาชมรมฯ ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1207 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 05:52:37 PM »

^ ^
^ ^
ตามการคาดหมายก็น่าจะเป็นตามที่คุณสิทธากล่าวถึงครับ  แต่.....

1. กล้องเล็งของทางฝั่งปืนลมยังมีกำลังขยายไม่เพียงพอที่จะมองเห็นเส้นวงคะแนนแต่ละวงของเป้า  ทางฝั่งลูกกรดเขาใช้กำลังขยายกันที่ 35-42 เท่าเลยครับ
2. การใช้แท่นพาดปืนของชาวปืนลมยังเป็นแค่คลำทางเท่านั้น ยกเว้นคุณมนตรีที่ใช้แท่นพาดปืนมานานตั้งแต่สมัยเล่นปืนลูกกรดพาดแท่น ผมเองได้ฝึกใช้แท่นพาดปืนแค่ยิงไปเพียง 7 แผ่นเป้าเท่านั้น  พวกเราเคยใช้แต่ถุงทรายกันครับ ไม่แน่ถ้าใช้ถุงทรายหรือขาทรายอาจจะทำคะแนนได้ดีกว่านี้
3. ถึงแม้จะเตรียมอุปกรณ์มาอย่างดีแค่ไหนปืน Sporter ก็ยังสู้ปืนแข่งดีๆ ไม่ได้อยู่แล้ว ระบบกลไกมันละเอียดอ่อนกว่ากันมาก ยิ่งเป็นปืน FWB 2700  ที่ลำกล้องยาว 27 นิ้วแล้วหละก็ ยิ่งห่างไกลกันมากเมื่อเทียบกับปืนลม Sporter 
4. การแข่งขันครั้งแรกบอกตามตรงครับ มันตื่นเต้นมากๆ ผมต้องเข้าห้องน้ำก่อนการยิงแข่งทุกครั้งวันนั้นเข้าห้องน้ำนับ 10 รอบกว่าจะแข่งเสร็จที่เวลา 16 นาฬิกาเศษ
5. วิธีการยิงก็ยังไม่ถูกต้อง ผมเองก็ทำตามที่ตนเองถนัดเคยยิงอย่างไรก็ยิงแบบนั้น ทั้งงัดปืนทั้งบิดหมอนหูกระต่าย ทั้งกังวลเรื่องเวลายิงกลัวจะยิงไม่ทัน (เป้าแรกผมยิงไม่ทัน 4 นัด เลยไม่ส่งเป้า คิดเสียว่าเป็นเป้าซ้อม)
6. และอาจมีปัจจัยอื่นๆ อีกที่ยังไม่ค้นพบ....

อุปกรณ์อาจารย์ทศสุดยอดอยู่แล้วครับ เหลือแต่คน นี่ขนาดตื่นสนามยังได้ 242 แต้ม
ถ้าเป็นผมยิง คงจะคุยโม้ได้ไปหลายเดือน 55555
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1208 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 06:20:09 PM »

^^
^^
^^
ขอบคุณครับ คุณสิทธา ไหว้ ไหว้
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #1209 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 08:31:28 PM »

ดีนะอาจารย์ทศได้เข็นรถ ตอนขากลับ ถ้าได้เข็นตอนขาไปละก้อ สกอร์อาจจะดีกว่านี้ก็ได้นะครับ คิก คิก ได้ยืดเส้นยืดสายก่อนแข่ง
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1210 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 09:02:00 AM »

ดีนะอาจารย์ทศได้เข็นรถ ตอนขากลับ ถ้าได้เข็นตอนขาไปละก้อ สกอร์อาจจะดีกว่านี้ก็ได้นะครับ คิก คิก ได้ยืดเส้นยืดสายก่อนแข่ง

คุณ ศักดา เลขาฯภาคอีสาน หมู่เฮา
   อาจารย์ ทศ อายุก็เริ่มจะมากแล้ว..ซ้อมปืนก็หนักอีก  ถ้า"ดีนะอาจารย์ทศได้เข็นรถ ตอนขากลับ ถ้าได้เข็นตอนขาไปละก้อ"..แต้มอาจจะ"ดีน้อย" เป็นได้  ตกใจหน้าซีด เพราะว่า"เป็นลม"เสียก่อน ครับ เพราะเห็นว่าเข้าห้องน้ำ 10 รอบ  Shocked คงไม่พอ...ต้องหยุดดม"ยาดม"อีก 10 ครั้ง...น่าจะได้  ตกใจ ขอรับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2011, 02:17:18 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1211 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 01:31:42 PM »

คุณ ศักดา เลขาฯภาคอีสาน หมู่เฮา
   อาจารย์ ทศ อายุก็เริ่มจะมากแล้ว..ซ่อมปืนก็หนักอีก  ถ้า"ดีนะอาจารย์ทศได้เข็นรถ ตอนขากลับ ถ้าได้เข็นตอนขาไปละก้อ"..แต้มอาจจะ"ดีน้อย" เป็นได้  ตกใจหน้าซีด  ครับ เพราะเห็นว่าเข้าห้องน้ำ 10 รอบ  Shocked คงไม่พอ...ต้องหยุดดม"ยาดม"อีก 10 ครั้ง...น่าจะได้  ตกใจ ขอรับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

ดมยาดมคิดว่าคงทำให้ตาใสหรือกว่าเดิมมั๊งครับ อายุปูนนี้สายตาฝ้าฝางลดหลั่นกันไป ไม่ใสแจ๋วเหมือนตอนหนุ่มหรอกครับ
ไม่เชือลองไปทำเรสิกดูสิครับ ได้ผลยังไงมาบอกกันมั๊ง กำลังกล่อมภรรยาให้ไปทำอยู่ครับ ติดแต่ว่าเธอกลัวเรืองผ่าตามาก

ในการแข่ง ถ้าเก็บคะแนนเป็นทีม  พรานทศคนคนนี้รับรองว่าทีมพึ่งพาไว้ใจได้ครับ

เรืองเข็นรถนั้น ผมไม่เข้าใจไปเข็นมันทำไมตั้งหลายสิบเมตรให้เมื่อยตุ้มครับ แถมยังให้ลูกสาวช่วยเข็นอีก
แค่รถออกอาการไม่ดีก็หักเลี้ยวลงข้างทางได้เลย ไม่ต้องรอให้มันดับกลางถนนหรอก งง  ทำไมต้องเข็น งง
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1212 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 02:14:34 PM »

อาจารย์ ทศ อายุก็เริ่มจะมากแล้ว..ซ้อมปืนก็หนักอีก  ถ้า"ดีนะอาจารย์ทศได้เข็นรถ ตอนขากลับ ถ้าได้เข็นตอนขาไปละก้อ"..แต้มอาจจะ"ดีน้อย" เป็นได้  ตกใจหน้าซีด เพราะว่า"เป็นลม"เสียก่อน ครับ เพราะเห็นว่าเข้าห้องน้ำ 10 รอบ  Shocked คงไม่พอ...ต้องหยุดดม"ยาดม"อีก 10 ครั้ง...น่าจะได้  ตกใจ ขอรับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

ดมยาดมคิดว่าคงทำให้ตาใสหรือกว่าเดิมมั๊งครับ อายุปูนนี้สายตาฝ้าฝางลดหลั่นกันไป ไม่ใสแจ๋วเหมือนตอนหนุ่มหรอกครับ
ไม่เชือลองไปทำเรสิกดูสิครับ ได้ผลยังไงมาบอกกันมั๊ง กำลังกล่อมภรรยาให้ไปทำอยู่ครับ ติดแต่ว่าเธอกลัวเรืองผ่าตามาก

ในการแข่ง ถ้าเก็บคะแนนเป็นทีม  พรานทศคนคนนี้รับรองว่าทีมพึ่งพาไว้ใจได้ครับ

เรืองเข็นรถนั้น ผมไม่เข้าใจไปเข็นมันทำไมตั้งหลายสิบเมตรให้เมื่อยตุ้มครับ แถมยังให้ลูกสาวช่วยเข็นอีก
แค่รถออกอาการไม่ดีก็หักเลี้ยวลงข้างทางได้เลย ไม่ต้องรอให้มันดับกลางถนนหรอก งง  ทำไมต้องเข็น งง

คุณ สิทธา ครับ
   คงด้วยความปิติยินดี+ดีใจ  อย่าลืม นะครับ  มันเป็น"ครั้งแรก..ในชีวิต"  Smiley เชี่ยวน้า  ที่ใฝ่ฝัน(240 Up)...มันเป็นจริง ...ตั้ง 242แต้ม  ตกใจ ใจ..จึงอยากถึงบ้านให้เร็วที่สุด ครับ   ตอนนี้อาจารย์ ทศ ถึงบ้านแล้วเลย"หมดห่วง"ไปเปราะหนึ่ง  แบร่  แต่ผมก็ยัง"เป็นห่วง" อีกว่า...นี่อาจารย์ของเรา...คิดจะรักษาแชมป์ปืนอัดลมอย่างไร?  Huh เท่านั้นเอง เป็นห่วงจริงๆ ครับ คิก คิก คิก คิก ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2011, 02:20:12 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #1213 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 06:03:16 PM »

ไปดูชื่อคนจอง 5 กระบอกแรกของโครงการ 8...
ผมเดาไม่ผิด  ว่าแข่งครั้งนี้เราต้องได้เพื่อนร่วมขบวนการเพิ่มแน่ๆ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #1214 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 07:31:56 PM »

ไปดูชื่อคนจอง 5 กระบอกแรกของโครงการ 8...
ผมเดาไม่ผิด  ว่าแข่งครั้งนี้เราต้องได้เพื่อนร่วมขบวนการเพิ่มแน่ๆ

ขอบคุณครับอาจารย์  ไหว้ ขอให้มาเยอะๆเถอะครับผมอยากเห็น242ถูกลบด้วย เอ เอ ฮิฮิ  คิก คิก คิก คิก ไหว้
หน้า: 1 ... 78 79 80 [81] 82 83 84 ... 348
  พิมพ์