เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:47:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 85 86 87 [88] 89 90 91 ... 348
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การแข่งขันเก็บคะแนน ประจำปี 2555 ของชมรมคนรักปืนอัดลม สนาม 5 หน้า 332ครับ  (อ่าน 615301 ครั้ง)
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1305 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 10:58:33 PM »

ผู้หญิงนอนหงาย........ผู้ชายนอนคว่ำ ครับ พี่วิโรจน์

...ผมรู้น้า ทำไม?  ผู้หญิงถึงไม่นอนคว่ำ..อย่างนี้..ต้องรอ คุณ สืทธา(หล่อเล็ก)มาเฉลย นะครับ ยิ้มีเลศนัย คิก คิก ไหว้
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #1306 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 11:17:30 PM »

นอนแบบนี้ป่าวครับ คุณโอ๋ "ผู้ชายนอนคว่ำ"

นอนคว่ำท่านี้กลับบ้านไประวังโดนเมียบ่นนะครับ Grin

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1307 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 09:45:02 AM »

ผู้หญิงนอนหงาย........ผู้ชายนอนคว่ำ ครับ พี่วิโรจน์

...ผมรู้น้า ทำไม?  ผู้หญิงถึงไม่นอนคว่ำ..อย่างนี้..ต้องรอ คุณ สืทธา(หล่อเล็ก)มาเฉลย นะครับ ยิ้มีเลศนัย คิก คิก ไหว้

เหตุที่ผู้หญิงไม่นอนคว่ำก็เพราะผู้ชายนอนคว่ำอยู่แล้วไงครับไม่งั้นมันจะซ้ำซ้อนกันครับ
และหากผู้หญิงจะเปลี่ยนท่าก็ต่อเมื่อถูกสั่งให้เปลี่ยนครับ  ก็ได้ยินมาว่าแข่งยิงปืนมีหลายท่านี่ครับ
V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #1308 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 12:43:48 PM »

อาจจะมีท่านอนตะแคงเข้ามาบรรจุด้วยหรือไม่ครับพี่สิทธา ...  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #1309 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 01:04:30 PM »

รายงานตัวสมัครแข่งครับ

สมัครเบอร์2
รายการ Field  Target
และพาดแท่นครับ

อยากทราบกติกาField  Targetครับ เช่น เรื่อง ปรับกล้อง กำลังขยายสูงสุด ท่ายิง

ขอบคุณครับ

(ถ้ามีลงไว้แล้วผมขออภัยที่ถามซ้ำครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ติกตามข่าว ชมรมครับ นานๆมาตามอ่านที อาจจะอ่านไม่ทันหรือตกหล่อนไปบ้างครับ)

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #1310 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 01:08:55 PM »

เปิดรับลงทะเบียนสำหรับผู้ที่จะมาร่วมงาน
ลงชื่อต่อไปใด้เลยครับ

1. Wanich/Soong วานิช
 2. Ruger40years วิโรจน์
 3. 123 dog dog ดุก
 4. lookdok เอ
 5. piboon
 6. rt56 นพ
 7. AJ_6080 หน่อง...
 8. konputhai สำราญ
 9. dunk  ตุ๊
10. wichet
11. montri.7 มนตรี
12. coko
13. tui086 ตุ้ย
14. SPY10 สงกรานต์
15. komatsu อู๋
16. knight2512  โอ๋
17. AOD1199  อ้อด
18. sakda m41
19. bee3344   บี
20. nrungrod ต้น
21. congto   ออ
22. นะครับ
23. พัฒ
24. o orchid โอ
25. motหัดยิง
26. Boc
27.sam (rapin)

อันนี้น่าจะเป็นรายชื่อล่าสุด

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1311 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 01:52:32 PM »

...งานการแข่งขันระดับชาติ หลงรัก ..อย่างนี้  ผมว่า..สมาชิกฯเข้าร่วมมากกว่า 50ท่านแน่เลย  น้ำลายหก  ครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1312 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 02:24:30 PM »

การแข่งขันคราวนี้ ก็คงจัดอยู่ในประเภทโอเพ่น หรือ ไม่จำกัด  ครับ  ใครมีปืน มีอุปกรณ์แบบไหน ก็ขนมาแข่งกันได้เลยครับ

อุปกรณ์สำหรับการแข่งขันก็สามารถปรับแต่งได้เต็มที่ไม่มีข้อห้าม   จะห้ามก็เฉพาะกล้องเล็งเลเซอร์ กล้องเล็งวัดระยะ และกล้องที่ทำขึ้นมาเป็นการเฉพาะ 

และอีกอย่างก็คือการบังคับท่ายิงตามสถานียิงต่างๆ ว่าเป็น ท่านั่ง (Sitting)ท่านั่งคุกเข่า(Kneeling) ท่านอนยิง(pron) หรือ ท่ายืนยิง(Standing Off Hand ) เท่านั้นเอง 

พวก Sidewheel   แถบวัดความเร็วลม  ระดับน้ำ  การปรับกล้องเพื่อยิงแต่ละนัด อันนี้ไม่ได้ห้ามแต่อย่างใด

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1313 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 02:25:14 PM »

และอีกอย่างก็อยากจะฝากเรื่องไม่เกี่ยวข้องกับการแข่งขัน นะครับ  ก็ให้ลดๆ กันหน่อย  เอาแต่สาระการแข่งขันอย่างเดียวก็พอ  เพราะเห็นมีกระทู้เฮฮาพาที พบปะสังสรร (คุยกันเรื่องนอกกระทู้ครับ) อยู่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 02:30:51 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1314 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 02:32:25 PM »

การแข่งขัน Field Target และพาดแท่นแมทช์ประจำปี 2554         

ชมรมคนรักปืนอัดลม(Thai airgun club)จัดการแข่งขันยิงปืนอัดลมแบบ Field Taget และแบบพาดแท่นซึ่งเป็นการแข่งขัน
                 นอกเหนือระบบสากลขึ้นที่สนามยิงปืน ศรภ.รามอินทรา กรุงเทพฯ ในวันเสาร์ที่ 2 เมษายน 2554 ตั้งแต่เวลา 09.00 น. ถึง
                 เวลา 15.00 น. 

การจัดการแข่งขันในครั้งนี้มีจุดประสงค์เพื่อสร้างความสัมพันธ์อันดีในกลุ่มผู้รักปืนอัดลมและเพื่อพัฒนาความสามารถ
                 ในการยิงปืนอัดลมทั้งแบบ  Field Target และแบบพาดแท่น ชาวปืนอัดลมที่สนใจสามารถลงทะเบียนเข้าร่วมการแข่งขันได้ที่ 
                http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=89032.465
                 สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ โทร.089-815-4181 คุณสำราญ , โทร.081-801-5523  คุณตุ๊

กำหนดการ

- 08.00 น.  เปิดรับลงทะเบียนผู้เข้าร่วมแข่งขัน
   - 09.00 น. เริ่มพิธีเปิดการแข่งขัน
   - พิธีกรเรียนเชิญประธานชมรม ขึ้นกล่าวถึงความเป็นมาของชมรมและวัตถุประสงค์การจัดการแข่งขัน
   - ประธานชมรมกล่าวเรียนเชิญประธานขึ้นกล่าวเปิดงาน พร้อมทำพิธีเปิดป้ายแข่งขันเป็นการเริ่มพิธีเปิดอย่างเป็นทางการ
    - ประธานชมรมกล่าวขอบคุณ มอบของที่ระลึกแด่ประธานเปิดงาน
   -  09.30 น. เริ่มการแข่งขัน
   - 12.00 น. ผู้มาร่วมงานและนักกีฬาร่วมรับประทานอาหาร
   - 15.00 น. สิ้นสุดการแข่งขัน
   - 15.30 น. ประกาศผลคะแนน มอบรางวัลแก่นักกีฬา โดยที่ปรึกษาชมรม   ดร.ผณิศวร ชำนาญเวช   คุณสมศักดิ์ ประสิทธิเม ประธานชมรม
      คุณวานิช สัมพัสนีธำรง

กติกาการแข่งขัน

การแข่งขันมีสองแบบคือ แบบ Field Target และแบบพาดแท่น

1.แบบ Field Target แบ่งตามประเภทปืน เป็น 3 ประเภท คือ
   - แบบ PCP ขนาด .177 (เบอร์ 1 )
   - แบบ PCP ขนาด .22   (เบอร์ 2 )
   - แบบสปริง
   ปืนทั้ง 3 ประเภทจะใช้ระยะยิงเดียวกัน แต่จะแยกประเภทในการตัดสินและรับรางวัล จำนวนรางวัลขึ้นอยู่กับจำนวนผู้เข้าร่วมแข่งขันในประเภทนั้น
   หากมีผู้เข้าร่วมแข่งขันเกิน 5 คนมอบ 3 รางวัล ผู้เข้าร่วมแข่งขัน 4 คนมอบ 2 รางวัล ผู้เข้าร่วมแข่งขัน 3 คนหรือต่ำกว่ามอบ 1 รางวัล

การนับคะแนน    ยิงเป้าล้ม         นับ 1  คะแนน
                                  ยิงเป้าไม่ล้ม    นับ  0  คะแนน
   คะแนนรวมสูงสุด  15 คะแนน

เวลาที่ใช้ในการแข่งขันในการยิง 1 นัดใช้เวลา 3 นาที (จัดท่ายิงและเตรียมตัว 2 นาที เวลาที่ใช้ยิง 1 นาที )   
   จำนวนเป้าที่ใช้แข่งขันมีทั้งหมด 15 เป้า แยกเป็น 5 สถานี ๆ ละ  3  เป้า

2. แบบพาดแท่นทำการแข่งขัน 2 ประเภท
   - ประเภท PCP  รวมปืน ทั้งเบอร์ 1 และเบอร์ 2  ระยะยิง  35  เมตร
   -  ประเภทสปริง ระยะยิง  25  เมตร
    แยกประเภทในการตัดสินและรับรางวัล จำนวนรางวัลขึ้นอยู่กับจำนวนผู้เข้าร่วมแข่งขันในประเภทนั้นหากมีผู้เข้าร่วมแข่งขันเกิน 5 คนมอบ 3 รางวัล ผู้เข้าร่วมแข่งขัน 4 คนมอบ 2 รางวัล ผู้เข้าร่วมแข่งขัน 3 คนหรือต่ำกว่ามอบ 1 รางวัล
     - ใช้เป้าแข่งขันแบบ USBR 25 ดวง
     -  สามารถยิงได้สูงสุดคนละไม่เกิน 3 เป้า(ยิงครั้งละ 1 เป้า )
     - ปืน PCP ใช้เวลายิง 20 นาทีต่อ 1 แผ่นเป้า เริ่มจับเวลาเมื่อนักกีฬาเตรียมพร้อม
     - ปืนสปริงใช้เวลายิง 35 นาทีต่อ 1 แผ่นเป้า เริ่มจับเวลาเมื่อนักกีฬาเตรียมพร้อม
     - การยิงทดสอบกล้องจะยิงกี่นัดก็ได้แต่ต้องอยู่นอกกรอบนับคะแนน
     - การนับคะแนนจะนับจำนวนกระสุนบริเวณเป้า 25 นัด หากมีเกิน 25 นัดจะตัดลบนัดละ 10 คะแนนตามจำนวนที่เกิน

การลงทะเบียน ผู้เข้าร่วมการแข่งขันจะต้องชำระค่าลงทะเบียนเป็นเงิน 500 บาทต่อ 1 ท่าน รับเป้าแข่งขันได้ 1 ชุด(สามารถเลือกแบบ Field Taget หรือ แบบพาดแท่นก็ได้) สถานที่แข่งขันจัดเลี้ยงอาหารเที่ยงหนึ่งมื้อ เครื่องดื่มฟรีตลอดการแข่งขัน
     - เป้าแข่งขันราคาเป้าละ 200 บาท

- ปืนทุกกระบอกที่เข้าแข่งขัน ต้องเป็นปืนที่จดทะเบียนถูกต้องตามกฎหมายเท่านั้น

- การตัดสินของคณะกรรมการจัดการแข่งขันถือเป็นที่สิ้นสุด

ขออัพหน่อยครับ.....

ผมรักในหลวง...ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1315 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 03:08:02 PM »

การแข่งขันคราวนี้ ก็คงจัดอยู่ในประเภทโอเพ่น หรือ ไม่จำกัด  ครับ  ใครมีปืน มีอุปกรณ์แบบไหน ก็ขนมาแข่งกันได้เลยครับ

อุปกรณ์สำหรับการแข่งขันก็สามารถปรับแต่งได้เต็มที่ไม่มีข้อห้าม   จะห้ามก็เฉพาะกล้องเล็งเลเซอร์ กล้องเล็งวัดระยะ และกล้องที่ทำขึ้นมาเป็นการเฉพาะ 

และอีกอย่างก็คือการบังคับท่ายิงตามสถานียิงต่างๆ ว่าเป็น ท่านั่ง (Sitting)ท่านั่งคุกเข่า(Kneeling) ท่านอนยิง(pron) หรือ ท่ายืนยิง(Standing Off Hand ) เท่านั้นเอง 

พวก Sidewheel   แถบวัดความเร็วลม  ระดับน้ำ  การปรับกล้องเพื่อยิงแต่ละนัด อันนี้ไม่ได้ห้ามแต่อย่างใด

โอ โห  ท่าน...ครับ   เรื่องอุปกรณ์เนี่ย  อันไหนท่านไม่มี ท่านห้ามตลอด  อันไหนท่านมีท่านไม่ห้ามเลยเนาะ
แล้วเรื่องท่ายิง กระผมเองวัดสมรรภาพประจำปี เรื่องความอ่อนตัวติดลบจะสองหลักอยู่ละ พอเห็นท่ายิง บอกได้คำเดียว กูตายแน่
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1316 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 02:43:39 AM »

เรื่องลายละเอียดกติกาการแข่งขันครั้งนี้ ขอให้สมาชิกรอทางกรรมการชมรมสักนิดหนึ่งนะครับ อย่าว่ากันไปเอง  เด๋วจะสับสนกันไป
เอาว่าให้สมาชิกฝึกซ้อมกันให้ดีในช่วงนี้ เอาให้แม่นๆไว้ก่อน ในระยะยิงต่างๆนะครับ
คิดเสียว่า ถ้ากติการายละเอียดยังไม่ออกมาก็ไม่มีใครได้เปรียบเสียเปรียบกันเท่าไร
กรรมการต้องมาประชุมตกลงกันในเร็วๆนี้ และจะประกาศให้ทราบในไม่นานครับ
เราไม่ลืมว่า การแข่งขันครั้งนี้ของชมรมภายใต้คอนเซ็ปท์ "สนุกสนาน สัีมพันธไมตรีสมาชิก"
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1317 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 09:06:49 AM »

^^
^^
เห็นมีสมาชิกถามเข้ามาก็เลยชี้แนวทางแบบกลางๆ ตามแบบฉบับสากลเท่านั้นครับ คงต้องรอจนกว่ากติกาจริงๆ จะประกาศออกมาจึงจะถือเป็นแนวปฏิบัติต่อไปครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1318 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 09:20:22 AM »

เรื่องลายละเอียดกติกาการแข่งขันครั้งนี้ ขอให้สมาชิกรอทางกรรมการชมรมสักนิดหนึ่งนะครับ อย่าว่ากันไปเอง  เด๋วจะสับสนกันไป
เอาว่าให้สมาชิกฝึกซ้อมกันให้ดีในช่วงนี้ เอาให้แม่นๆไว้ก่อน ในระยะยิงต่างๆนะครับ
คิดเสียว่า ถ้ากติการายละเอียดยังไม่ออกมาก็ไม่มีใครได้เปรียบเสียเปรียบกันเท่าไร
กรรมการต้องมาประชุมตกลงกันในเร็วๆนี้ และจะประกาศให้ทราบในไม่นานครับ
เราไม่ลืมว่า การแข่งขันครั้งนี้ของชมรมภายใต้คอนเซ็ปท์ "สนุกสนาน สัีมพันธไมตรีสมาชิก"

ท่านประธานครับ การแข่งขันที่ดีมักจะบอกกติกาไว้ก่อน เพื่อให้นักกีฬาไปฝึกฝนตามกติกาแล้วมาแข่งขัน
อย่างเช่น ท่ายิง  ควรกำหนดท่ายิงว่าจะมีกี่ท่า  นักกีฬาจะได้ไปซ้อมท่ายิงให้ครบตามที่จะมีในวันแข่ง   
เรื่องอุปกรณ์ ขอยืนยันครับว่า ปืนคนละระดับไม่ควรมาแข่งร่วมกัน  เพราะไม่ว่าจะมีฝีมือดีอย่างไรก็ไม่มีวันชนะ
นักแข่งที่มีอุปกรณ์ดี ๆ ได้ครับ   หากจะทำจริงต้องให้สลับปืนกันยิงเก็บแต้มจะเป็นทางออกให้กับนักแข่งที่อุปกรณ์ด้อยกว่าครับ
ถ้าจัดแบบนี้ผมว่าน่าจะมีผู้ได้รับรางวัล โดยใช้การแข่งแบบ ปืนยืม กระสุนขอ สกอร์เอา เข้ารอบชิง เพิ่มขึ้นจากคุณกีตาร์อีกหลายคนครับ

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1319 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 10:34:07 AM »

Field  Target   แต่ละสถานีบังคับท่ายิงไหมครับ   ถามเผื่อสมาชิกจะได้ไปฟิตซ้อมท่ายิงกันไว้ครับ   ไหว้
มีทุกท่ายิงครับ ซ้อมให้หมดทุกท่าเลยครับ Grin

หมายความว่าแต่ละสถานีจะบังคับท่ายิงใช่ไหมครับ   แล้วถ้ามี 5 สถานี ก็มี 5 ท่ายิง  พอจะแนะนำเป็นแนวทางได้ไหมครับว่ามีท่าไหนบ้าง    อาจจะแนะนำสัก 10 หรือ 20 ท่า  แต่เลือกมาสัก 5 ท่า  เพื่อเป็นแนวทางครับ   

หรือว่าเป็นความลับ...  เดี๋ยวไม่สนุกครับ   Grin
20ท่าเลยเหรอครับ คงไม่ถึงขนาดนั้น เอาแค่ท่าพื้นฐานก่อนครับแมทช์แรก นั่งชันเข่า ยืน นอน แค่นี้คงพอครับ Grin
ท่ายิงก็ตามนี้ที่คุณdunkบอกมานี่ครับ
หน้า: 1 ... 85 86 87 [88] 89 90 91 ... 348
  พิมพ์