เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:43:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 115 116 117 [118] 119 120 121 ... 348
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การแข่งขันเก็บคะแนน ประจำปี 2555 ของชมรมคนรักปืนอัดลม สนาม 5 หน้า 332ครับ  (อ่าน 615046 ครั้ง)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1755 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 01:14:28 AM »

ขอบพระคุณ  ท่านอาจารย์   ผณิศวร       และสมาชิก   ที่กวนกวน    อีกมากหลาย
กับหลายท่าน   ที่ไม่มา   น่าเสียดาย        แต่ส่งใจ    มาช่วยกัน   จนผ่านไป
     ท่านสมศักดิ์   มาแต่เช้า   เหล้าไม่แตะ      คอยจิ้ม-แคะ   แกะดูเป้า    ว่าเท่าไหร่
คิดคะแนน  จนเดินเป๋     ตาเหล่ไป           ตะโกนไกล    "ห้า.....นา.....ที......."    มีคนเดียว
     พี่วิโรจน์  หนุ่มใหญ่   ใจสุดสู้         ไอ้น้องเอ๋ย    มึงดูกู   สู้ได้เสียว
กูไม่ต่อ    ถังลม    อยู่คนเดียว          ลมเลยเหี่ยว    ยิงเฉี่ยวไป   ไม่ได้คะแนน
     พี่วานิช   สู้แทบตาย   ถวายชิวิต         โดนจับผิด    แต้มน้อยไป   เสียดายแสน
กรรมการ  บอกต๊าย..ย...ตาย    ไม่ให้คะแนน        เลยต้องแจ้น   เปลี่ยนเป้าใหม่    แก้ไขทัน
     พี่มานิตย์    suragun   นั้นมาคู่         เดินถือกล้อง   เที่ยวส่องดู   พร้อมคู่ขวัญ
เก็บแต่ภาพ    มากมาย   ถ่ายทั้งวัน       เหนื่อยนะนั่น    ขอนบนอบ  ขอบพระคุณ
     พี่แตงโม   โอ้โห   โตสมชื่อ           ง้างสปริง   จนข้อมือ   ไม่อยากหมุน
เป็นร้อยนัด   ได้ไงเล่า   เจ้าประคุณ         ช่างแข็งแรง   และอบอุ่น   เสียกระไร
     พี่suchi  สี่เจ็ดศูนย์  มาลุ้นสู้       ถึงเวลา  อ้าว..ว..ไม่อยู่   คู่แข่งหาย
ปืนสปริง   แรงหนักหนา   น่าเสียดาย      โอกาสหน้า   ฟ้าใหม่    คงได้ลอง
     พี่ปรีชา  สุขอุรา  มาตั้งกล้อง        เห็นนั่งจ้อง   ไม่ทันไร   ได้ฉลอง
มันเริ่มเข้า   เป้าแล้วหนา   คราวหน้า”จอง”      ถ้วยรางวัล   ต้องเป็นของ   ข้าสักใบ
     พี่coko  โซโล่แชมป์  ยิ้มแก้มปริ       ก็เป้าพี่   น่ะซิ   เลยรู้ไต๋
เป้าอันนี้  ยิงตรงนั้น  นั่นประลัย         ยิงแค่เฉียด  เฉี่ยวใกล้ใกล้   ได้คะแนน
     พี่สำราญ  เลขากลาง  ช่างแม่นนัก      ถ้วยคงหนัก  ตั้งสองใบ   ดีใจแสน
แข่งคราวหน้า   ได้ยินว่า   จะล่าคะแนน       ปืนสปริง  ออกแรงแขน   อีกรางวัล
     พี่ศักดา   ฉายา  ว่า”หล่อใหญ่”      พี่วิโรจน์   ตั้งให้   ใช่ไหมนั่น
เดินทางมา  จากชุมพวง   ทวงรางวัล     คว้าถ้วยไป   สองอัน   สบายใจ
     ป๊อปลำสั้น  นั่นปืนยืม  กระสุนขอ       รูปก็หล่อ   ยิงก็แม่น   แค้นเหลือหลาย
ใส่กระสุน   ไม่เป็นจริง   แต่ยิงกระจาย          เรารึอาย   มุดดินหนี    ดีกว่าเอย
     คุณตุ๊dunk  นั่งกินลม  ชมนกไม้       วาดลวดลาย    แชมป์พาดแท่น   แม่นจริงเหวย
มีคุณจุก  ช่วยเปลี่ยนเป้า  แต่เช้าเลย      คุณจุกเอ๋ย   คราวหน้าครับ    “....สลับกัน.....”
     อีตาหน่อง   ได้ทีลอง   ของพี่เบิ้ม        เอามาเจิม  จนสะกิด  ติดใจท่าน
คว้า “ไซเซอร์”   ไปครอบครอง   ของรางวัล       เจ้าของปืน   อยากร้องลั่น  “นั่น.ของ.กู...”
     อ้อ!!คุณmot  ก็ปืนยืม   กระสุนขอ        ส่งสกอร์  ก็ดูดี   มีสวยหรู
ต้องshoot off  สู้กันว่า  เป้าห้ารู         ใครจะอยู่   ใครจะไป   ได้ถ้วยรอง
     ขออภัย.. จำไม่ได้   พี่ชายครับ          ที่พาแฟน   มาจับ   ยิงลองของ
แฟนของพี่  แม่นเหลือหลาย  ไม่เป็นรอง        คราวหน้าต้อง   ลงแข่งด้วย  ได้ถ้วยชัวร์
     พี่มนตรี  พ่อ”น้ำแข็ง”  เรี่ยวแรงหมด      แต่ไม่หด  นั่งดึงขน  จนมึนหัว
ยิงแล้วไม่  ได้ดั่งใจ  ให้ตามัว     อยากจะรัว  ให้หมดแม็ก  นั่งแปลกใจ
     นายช่างดุก  มีน้ำใจ  ให้ของแจก      เป็นรุ่นแรก  มีอันเดียว  โฉบเฉี่ยวหลาย
ทุกคนมอง  เป็นตาเดียว  motเกี่ยวไป      แสนเสียดาย  เราอดได้  “...ขายไหมmot?.”(..ฮา..)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2011, 08:37:44 AM โดย tui086 » บันทึกการเข้า
SPY10
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #1756 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 01:23:13 AM »

ขอบคุณและขอชื่นชมคณะผู้จัดงานทุกท่านจากใจครับ  เยี่ยม  งานจัดได้ดีมากครับ ทำให้ทราบได้เลยครับว่ามีการเตรียมงานมาเป็นอย่างดี ขอบคุณอีกครั้งครับ  ไหว้  ไหว้  ไหว้

ปล.เสร็จธุระจากอ่างทอง รีบตรงดิ่งผมไปร่วมงานครับ แต่ดันไม่ได้เอาปืนไป ทั้ง AirArms S510 และ Diana 54 Airking (ถึงเอาไปก็ยังไม่ได้ตั้งกล้องอยู่ดีครับ) เลยไม่ได้ลงยิงแข่งเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน  แต่ไม่เป็นไรครับยังได้เสื้อชมรมกับสติ๊กเกอร์ชมรม และกระสุนดีๆจากนายห้างมาดูต่างหน้างานแทนครับ

สูงสุดคืนสู่สามัญ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1757 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 02:19:06 AM »

ขอบพระคุณ  นายห้าง  ทั้งสองท่าน      ที่ร่วมกัน  สนับสนุน  ให้ทุนเสมอ
หวังไว้ว่า  ครั้งต่อไป  คงได้เจอ      ท่านเสนอ  สนับสนุน  ทุนต่อไป
     จะไม่กล่าว  ถึงคงไม่  ใช่นายตุ้ย     ไม่ได้คุย  ด้วยเลยนะ  จ๊ะใช่ไหม
ทั้งสองนาง  อนงค์น้อง  จ้องไกลไกล      จะเข้าใกล้  กลัวประธาน  ท่านเหล่เอา
     ทั้งน้องมด  กับเพื่อนน้อง  ต้องขอโทษ       คงไม่โกรธ  ไม่รู้นาม  งามเฉลา
มาช่วยงาน  เหนื่อยนัก  หนักไม่เบา       คอยเก็บเงิน  เข้ากระเป๋า  เอาเป็นทุน
     อีกคุณพัฒน์  คุณนะครับ  รีบกลับบ้าน    เพราะมีงาน  รออยู่  ดูหัวหมุน
หนุ่มอุดดิต  อีกคนหนอ  ขอขอบคุณ     หนุ่มวัยรุ่น  คุณบุ๊คไง  หายไปเลย
     เห็นหน้ากัน  ตอนเช้า  เข้ามาทัก      แล้วน้องรัก  หายไปไหน  ใคร่เฉลย
ปืนcarbine  เลยไม่มา  เห็นหน้าเลย    ได้เพียงเอ่ย  ทักทายกัน  แค่นั้นเอง
      มีคุณบี  คุณนพ  คุณcongto   อีกตาโต้ง  โมโห  นั่งเกาหัว
งงอยู่ว่า  ยิงไก่ป่า  ห้าหกตัว    ไม่โดนหัว.... มันเดินเฉย  .”....งงเลยกู..”
     คุณหนุ่มแซม  มาซุ่มซ้อม  ขอยอมก่อน     บอกว่าอ่อน  ซ้อมไปหน่อย  คอยยิงหนู
รอครั้งหน้า  จะมาล่า  จับตาดู     คราวหน้าแชมป์  ใครจะรู้  คอยดูเอา     
     คุณruger  GP100  มาคอยลุ้น       ใช้Hatsan  คู่บุญ  ลุ้นข้างเสา
มีสองสาว  มาคอยจ้อง  มองเป็นเงา      แล้วมองเป้า  ว่าโดนลม  หรือล้มจริง
     ส่วนเลขา  ภาคใต้  เจอภัยฝน       เลยไม่ได้  มาร่วมยล  มาสุงสิง
ไม่เป็นไร  คราวหน้า  ค่อยมาจริง    คราวนี้สิ่ง  ไม่คาดฝัน  ดันมารุม
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1758 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 08:36:51 AM »

ขอบพระคุณ  ท่านอาจารย์   ผณิศวร       และสมาชิก   ที่กวนกวน    อีกมากหลาย
กับหลายท่าน   ที่ไม่มา   น่าเสียดาย        แต่ส่งใจ    มาช่วยกัน   จนผ่านไป
     ท่านสมศักดิ์   มาแต่เช้า   เหล้าไม่แตะ      คอยจิ้ม-แคะ   แกะดูเป้า    ว่าเท่าไหร่
คิดคะแนน  จนเดินเป๋     ตาเหล่ไป           ตะโกนไกล    "ห้า.....นา.....ที......."    มีคนเดียว
     พี่วิโรจน์  หนุ่มใหญ่   ใจสุดสู้         ไอ้น้องเอ๋ย    มึงดูกู   สู้ได้เสียว
กูไม่ต่อ    ถังลม    อยู่คนเดียว          ลมเลยเหี่ยว    ยิงเฉี่ยวไป   ไม่ได้คะแนน
     พี่วานิช   สู้แทบตาย   ถวายชิวิต         โดนจับผิด    แต้มน้อยไป   เสียดายแสน
กรรมการ  บอกต๊าย..ย...ตาย    ไม่ให้คะแนน        เลยต้องแจ้น   เปลี่ยนเป้าใหม่    แก้ไขทัน
     พี่มานิตย์    suragun   นั้นมาคู่         เดินถือกล้อง   เที่ยวส่องดู   พร้อมคู่ขวัญ
เก็บแต่ภาพ    มากมาย   ถ่ายทั้งวัน       เหนื่อยนะนั่น    ขอนบนอบ  ขอบพระคุณ
     พี่แตงโม   โอ้โห   โตสมชื่อ           ง้างสปริง   จนข้อมือ   ไม่อยากหมุน
เป็นร้อยนัด   ได้ไงเล่า   เจ้าประคุณ         ช่างแข็งแรง   และอบอุ่น   เสียกระไร
     พี่suchi  สี่เจ็ดศูนย์  มาลุ้นสู้       ถึงเวลา  อ้าว..ว..ไม่อยู่   คู่แข่งหาย
ปืนสปริง   แรงหนักหนา   น่าเสียดาย      โอกาสหน้า   ฟ้าใหม่    คงได้ลอง
     พี่ปรีชา  สุขอุรา  มาตั้งกล้อง        เห็นนั่งจ้อง   ไม่ทันไร   ได้ฉลอง
มันเริ่มเข้า   เป้าแล้วหนา   คราวหน้า”จอง”      ถ้วยรางวัล   ต้องเป็นของ   ข้าสักใบ
     พี่coko  โซโล่แชมป์  ยิ้มแก้มปริ       ก็เป้าพี่   น่ะซิ   เลยรู้ไต๋
เป้าอันนี้  ยิงตรงนั้น  นั่นประลัย         ยิงแค่เฉียด  เฉี่ยวใกล้ใกล้   ได้คะแนน
     พี่สำราญ  เลขากลาง  ช่างแม่นนัก      ถ้วยคงหนัก  ตั้งสองใบ   ดีใจแสน
แข่งคราวหน้า   ได้ยินว่า   จะล่าคะแนน       ปืนสปริง  ออกแรงแขน   อีกรางวัล
     พี่ศักดา   ฉายา  ว่า”หล่อใหญ่”      พี่วิโรจน์   ตั้งให้   ใช่ไหมนั่น
เดินทางมา  จากชุมพวง   ทวงรางวัล     คว้าถ้วยไป   สองอัน   สบายใจ
     ป๊อปลำสั้น  นั่นปืนยืม  กระสุนขอ       รูปก็หล่อ   ยิงก็แม่น   แค้นเหลือหลาย
ใส่กระสุน   ไม่เป็นจริง   แต่ยิงกระจาย          เรารึอาย   มุดดินหนี    ดีกว่าเอย
     คุณตุ๊dunk  นั่งกินลม  ชมนกไม้       วาดลวดลาย    แชมป์พาดแท่น   แม่นจริงเหวย
มีคุณจุก  ช่วยเปลี่ยนเป้า  แต่เช้าเลย      คุณจุกเอ๋ย   คราวหน้าครับ    “....สลับกัน.....”
     อีตาหน่อง   ได้ทีลอง   ของพี่เบิ้ม        เอามาเจิม  จนสะกิด  ติดใจท่าน
คว้า “ไซเซอร์”   ไปครอบครอง   ของรางวัล       เจ้าของปืน   อยากร้องลั่น  “นั่น.ของ.กู...”
     อ้อ!!คุณmot  ก็ปืนยืม   กระสุนขอ        ส่งสกอร์  ก็ดูดี   มีสวยหรู
ต้องshoot off  สู้กันว่า  เป้าห้ารู         ใครจะอยู่   ใครจะไป   ได้ถ้วยรอง
     ขออภัย.. จำไม่ได้   พี่ชายครับ          ที่พาแฟน   มาจับ   ยิงลองของ
แฟนของพี่  แม่นเหลือหลาย  ไม่เป็นรอง        คราวหน้าต้อง   ลงแข่งด้วย  ได้ถ้วยชัวร์
     พี่มนตรี  พ่อ”น้ำแข็ง”  เรี่ยวแรงหมด      แต่ไม่หด  นั่งดึงขน  จนมึนหัว
ยิงแล้วไม่  ได้ดั่งใจ  ให้ตามัว     อยากจะรัว  ให้หมดแม็ก  นั่งแปลกใจ
     นายช่างดุก  มีน้ำใจ  ให้ของแจก      เป็นรุ่นแรก  มีอันเดียว  โฉบเฉี่ยวหลาย
ทุกคนมอง  เป็นตาเดียว  motเกี่ยวไป      แสนเสียดาย  เราอดได้  “...ขายไหมmot?.”(..ฮา..)

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1759 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 08:43:25 AM »

ขออภัย......คลิ๊กผิด......เลยเบิ้ลมาเลย.......
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1760 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 08:46:34 AM »

ขอบพระคุณ  ท่านอาจารย์   ผณิศวร       และสมาชิก   ที่กวนกวน    อีกมากหลาย
กับหลายท่าน   ที่ไม่มา   น่าเสียดาย        แต่ส่งใจ    มาช่วยกัน   จนผ่านไป
     ท่านสมศักดิ์   มาแต่เช้า   เหล้าไม่แตะ      คอยจิ้ม-แคะ   แกะดูเป้า    ว่าเท่าไหร่
คิดคะแนน  จนเดินเป๋     ตาเหล่ไป           ตะโกนไกล    "ห้า.....นา.....ที......."    มีคนเดียว
     พี่วิโรจน์  หนุ่มใหญ่   ใจสุดสู้         ไอ้น้องเอ๋ย    มึงดูกู   สู้ได้เสียว
กูไม่ต่อ    ถังลม    อยู่คนเดียว          ลมเลยเหี่ยว    ยิงเฉี่ยวไป   ไม่ได้คะแนน
     พี่วานิช   สู้แทบตาย   ถวายชิวิต         โดนจับผิด    แต้มน้อยไป   เสียดายแสน
กรรมการ  บอกต๊าย..ย...ตาย    ไม่ให้คะแนน        เลยต้องแจ้น   เปลี่ยนเป้าใหม่    แก้ไขทัน
     พี่มานิตย์    suragun   นั้นมาคู่         เดินถือกล้อง   เที่ยวส่องดู   พร้อมคู่ขวัญ
เก็บแต่ภาพ    มากมาย   ถ่ายทั้งวัน       เหนื่อยนะนั่น    ขอนบนอบ  ขอบพระคุณ
     พี่แตงโม   โอ้โห   โตสมชื่อ           ง้างสปริง   จนข้อมือ   ไม่อยากหมุน
เป็นร้อยนัด   ได้ไงเล่า   เจ้าประคุณ         ช่างแข็งแรง   และอบอุ่น   เสียกระไร
     พี่suchi  สี่เจ็ดศูนย์  มาลุ้นสู้       ถึงเวลา  อ้าว..ว..ไม่อยู่   คู่แข่งหาย
ปืนสปริง   แรงหนักหนา   น่าเสียดาย      โอกาสหน้า   ฟ้าใหม่    คงได้ลอง
     พี่ปรีชา  สุขอุรา  มาตั้งกล้อง        เห็นนั่งจ้อง   ไม่ทันไร   ได้ฉลอง
มันเริ่มเข้า   เป้าแล้วหนา   คราวหน้า”จอง”      ถ้วยรางวัล   ต้องเป็นของ   ข้าสักใบ
     พี่coko  โซโล่แชมป์  ยิ้มแก้มปริ       ก็เป้าพี่   น่ะซิ   เลยรู้ไต๋
เป้าอันนี้  ยิงตรงนั้น  นั่นประลัย         ยิงแค่เฉียด  เฉี่ยวใกล้ใกล้   ได้คะแนน
     พี่สำราญ  เลขากลาง  ช่างแม่นนัก      ถ้วยคงหนัก  ตั้งสองใบ   ดีใจแสน
แข่งคราวหน้า   ได้ยินว่า   จะล่าคะแนน       ปืนสปริง  ออกแรงแขน   อีกรางวัล
     พี่ศักดา   ฉายา  ว่า”หล่อใหญ่”      พี่วิโรจน์   ตั้งให้   ใช่ไหมนั่น
เดินทางมา  จากชุมพวง   ทวงรางวัล     คว้าถ้วยไป   สองอัน   สบายใจ
     ป๊อปลำสั้น  นั่นปืนยืม  กระสุนขอ       รูปก็หล่อ   ยิงก็แม่น   แค้นเหลือหลาย
ใส่กระสุน   ไม่เป็นจริง   แต่ยิงกระจาย          เรารึอาย   มุดดินหนี    ดีกว่าเอย
     คุณตุ๊dunk  นั่งกินลม  ชมนกไม้       วาดลวดลาย    แชมป์พาดแท่น   แม่นจริงเหวย
มีคุณจุก  ช่วยเปลี่ยนเป้า  แต่เช้าเลย      คุณจุกเอ๋ย   คราวหน้าครับ    “....สลับกัน.....”
     อีตาหน่อง   ได้ทีลอง   ของพี่เบิ้ม        เอามาเจิม  จนสะกิด  ติดใจท่าน
คว้า “ไซเซอร์”   ไปครอบครอง   ของรางวัล       เจ้าของปืน   อยากร้องลั่น  “นั่น.ของ.กู...”
     อ้อ!!คุณmot  ก็ปืนยืม   กระสุนขอ        ส่งสกอร์  ก็ดูดี   มีสวยหรู
ต้องshoot off  สู้กันว่า  เป้าห้ารู         ใครจะอยู่   ใครจะไป   ได้ถ้วยรอง
     ขออภัย.. จำไม่ได้   พี่ชายครับ          ที่พาแฟน   มาจับ   ยิงลองของ
แฟนของพี่  แม่นเหลือหลาย  ไม่เป็นรอง        คราวหน้าต้อง   ลงแข่งด้วย  ได้ถ้วยชัวร์
     พี่มนตรี  พ่อ”น้ำแข็ง”  เรี่ยวแรงหมด      แต่ไม่หด  นั่งดึงขน  จนมึนหัว
ยิงแล้วไม่  ได้ดั่งใจ  ให้ตามัว     อยากจะรัว  ให้หมดแม็ก  นั่งแปลกใจ
     นายช่างดุก  มีน้ำใจ  ให้ของแจก      เป็นรุ่นแรก  มีอันเดียว  โฉบเฉี่ยวหลาย
ทุกคนมอง  เป็นตาเดียว  motเกี่ยวไป      แสนเสียดาย  เราอดได้  “...ขายไหมmot?.”(..ฮา..)

ขอบพระคุณ  นายห้าง  ทั้งสองท่าน      ที่ร่วมกัน  สนับสนุน  ให้ทุนเสมอ
หวังไว้ว่า  ครั้งต่อไป  คงได้เจอ      ท่านเสนอ  สนับสนุน  ทุนต่อไป
     จะไม่กล่าว  ถึงคงไม่  ใช่นายตุ้ย     ไม่ได้คุย  ด้วยเลยนะ  จ๊ะใช่ไหม
ทั้งสองนาง  อนงค์น้อง  จ้องไกลไกล      จะเข้าใกล้  กลัวประธาน  ท่านเหล่เอา
     ทั้งน้องมด  กับเพื่อนน้อง  ต้องขอโทษ       คงไม่โกรธ  ไม่รู้นาม  งามเฉลา
มาช่วยงาน  เหนื่อยนัก  หนักไม่เบา       คอยเก็บเงิน  เข้ากระเป๋า  เอาเป็นทุน
     อีกคุณพัฒน์  คุณนะครับ  รีบกลับบ้าน    เพราะมีงาน  รออยู่  ดูหัวหมุน
หนุ่มอุดดิต  อีกคนหนอ  ขอขอบคุณ     หนุ่มวัยรุ่น  คุณบุ๊คไง  หายไปเลย
     เห็นหน้ากัน  ตอนเช้า  เข้ามาทัก      แล้วน้องรัก  หายไปไหน  ใคร่เฉลย
ปืนcarbine  เลยไม่มา  เห็นหน้าเลย    ได้เพียงเอ่ย  ทักทายกัน  แค่นั้นเอง
      มีคุณบี  คุณนพ  คุณcongto   อีกตาโต้ง  โมโห  นั่งเกาหัว
งงอยู่ว่า  ยิงไก่ป่า  ห้าหกตัว    ไม่โดนหัว.... มันเดินเฉย  .”....งงเลยกู..”
     คุณหนุ่มแซม  มาซุ่มซ้อม  ขอยอมก่อน     บอกว่าอ่อน  ซ้อมไปหน่อย  คอยยิงหนู
รอครั้งหน้า  จะมาล่า  จับตาดู     คราวหน้าแชมป์  ใครจะรู้  คอยดูเอา     
     คุณruger  GP100  มาคอยลุ้น       ใช้Hatsan  คู่บุญ  ลุ้นข้างเสา
มีสองสาว  มาคอยจ้อง  มองเป็นเงา      แล้วมองเป้า  ว่าโดนลม  หรือล้มจริง
     ส่วนเลขา  ภาคใต้  เจอภัยฝน       เลยไม่ได้  มาร่วมยล  มาสุงสิง
ไม่เป็นไร  คราวหน้า  ค่อยมาจริง    คราวนี้สิ่ง  ไม่คาดฝัน  ดันมารุม

...ต้องขอขอบคุณ คุณ ตุ้ย  สุนทรภู่(กลับชาติ)แห่งภาคเหนือ ที่แต่งกลอนทั้ง 2ชุดได้..ไพเราะเสนาะหู..มากเหลือเกิน ครับ จูบบบบ
ผมต้อง+1 คะแน..ให้ด้วยความเคลิบเคลิมยิ่งนัก ขอรับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก ไหว้
suragun
HS0FPB
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #1761 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 08:47:26 AM »

ถ่ายไปลุ้นไป.......อบอุ่น......เสียดายคนที่ไม่ได้มา...............แข่งเที่ยวหน้าขอลงไปแจมด้วยคนเด้อ

ชาติ เกียรติ์ วินัย กล้าหาญ 713 เอี้ย....บึ้ม
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #1762 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 08:54:37 AM »

ไหว้พี่ตุ้ย ความสามารถสูงจริงๆ นอกจากยิงปืนแม่นแล้ว แต่งกลอนได้ไพเราะหาตัวจับยาก ถึงว่าเมียถึงได้หวงนักหนา ไหว้ หลงรัก

ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1763 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 09:08:29 AM »

ขอบคุณและขอชื่นชมคณะผู้จัดงานทุกท่านจากใจครับ  เยี่ยม  งานจัดได้ดีมากครับ ทำให้ทราบได้เลยครับว่ามีการเตรียมงานมาเป็นอย่างดี ขอบคุณอีกครั้งครับ  ไหว้  ไหว้  ไหว้

ปล.เสร็จธุระจากอ่างทอง รีบตรงดิ่งผมไปร่วมงานครับ แต่ดันไม่ได้เอาปืนไป ทั้ง AirArms S510 และ Diana 54 Airking (ถึงเอาไปก็ยังไม่ได้ตั้งกล้องอยู่ดีครับ) เลยไม่ได้ลงยิงแข่งเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน  แต่ไม่เป็นไรครับยังได้เสื้อชมรมกับสติ๊กเกอร์ชมรม และกระสุนดีๆจากนายห้างมาดูต่างหน้างานแทนครับ

...ขออนุญาตคุณ SPY10และเพื่อนๆสมาชิกฯ ครับ
  ผมได้นำสินค้า..ไปร่วมจัดจำหน่ายในงานการแข่งขันครั้งนี้  และผมมีความตั้งใจมาตลอดว่า..จะนำเงินที่จำหน่ายได้ หักออก 30% เพื่อนำเข้าบัญชีธนาคารของชมรมฯทุกครั้งไป ครับ
  ในครั้งนี้ก็เช่นกัน..ตอนพัก 10โมงเช้า ผมจะโอนเข้าบ/ช เป็นจำนวนเงิน 500฿ ครับ(คราวที่แล้วล่าสุด 300฿) ขอรับ ไหว้
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1764 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 09:39:30 AM »

คุณjukdk  อ่านไม่ออก  ช่วยบอกหน่อย       เพราะไม่ค่อย  ได้คุยกัน   กับท่านหนา
SPY10  ก็อีกท่าน  ที่กรุณา           แวะเวียมมา  ร่วมสานฝัน  วันปืนลม
     คุณmk   ก็งานเข้า  เฝ้าคุณแม่        เข่าต้องแก้  ขอให้หาย  ได้สุขสม
cnintorn  ก็พลาดนัด  แฟนอัดลม          อกระทม   งานมาเข้า  แต่เช้าเลย 
     superguy  สองพันสอง  ก็มองหา         ขออภัย  หากเจอหน้า  แล้วทำเฉย
ผมไม่รู้  ว่าคนไหน  ไหว้แล้วเอย         อีกสองเดือน  คงได้เอ่ย  คำทักทาย
     theerajit  แอบย่องมา  เวลาไหน         คงต้องบอก  ขออภัย  เสียดายหลาย
เพราะเพื่อนฝูง  รักAIR GUN  นั้มมากมาย        THAWANRAT  อีกท่านไง  ไม่ได้คุย
     ล้านเสียดาย(ไม่ใช่แสนนะ..)   คุณsitta  มาไม่ได้        กะจะไหว้  กราบข้าวหลาม  ขยำขยุกขยุย
ท่านอนยิง  เสื่อพี่ัชัฏ  คงฟัดกระจุย           ถ้าพี่ลุย  ฟิลทาร์เก็ต  ได้เด็ดดวง
     ท่านสุดท้าย  อาจารย์ทศ  โคตรความแม่น          ต้องผิดแผน  น่าเสียดาย  อย่างใหญ่หลวง
ไม่อย่างนั้น  เป้าที่ว่า  ยี่บห้าดวง           คงทะลวง  ทะลุเป้า  เอาแชมป์ครอง
     ฟิลทาร์เก็ต  ก็อาจเสร็จ  อาจารย์ทศ        ท่านคงกด  ล้มทุกเป้า  เน่าสยอง
อีกสองเดือน  จัดแข่งใหม่  ให้หมายปอง         ใครอยากได้  ถ้วยไปครอง  ต้องซ้อมจริง
     ส่วนกระผม  ต้องผ่าตัด  จัดงานใหญ่          เอ็มสี่แปด   อยากเอาไป  ใส่ไฟผิง
ยิงโดนเป้า  กลางเลยนะ..  จริงนะ..จริงจริง          ได้ยินเสียง  ดัง"..ปิ๊ง.."...  มาเบาเบา
     เป้าใกล้สุด  เหมือนสะดุด  ด้วยตูดมด            เป้าที่เหลือ  ก็ยิงหมด  หมดเหมือนเขา
แต่คะแนน  มันไม่ได้  โอ้...ตายแล้วเรา            ยิง ยิง ยิง   ไม่ล้มซักเป้า  ...เอาศูนย์..คะแนน....
      ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1765 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 09:57:24 AM »

หากท่านใด  ไม่ได้เอ่ย  ในที่นี้       ขออภัย  อีกซักที  นะพี่เอ๋ย
แต่งแค่นี้  ก็แทบบ้า  ตาเหล่เลย         ย้ำเฉยเฉย  อีกสองเดือน  มาเจอกัน...
     เอ้า!!ตายห่า  ลืมเอ่ยไป  ได้ไงฟะ       บอกตัวเอง  ไว้แล้วนะ  อย่าลืมท่าน
ก็"ครูหวิล"  เจ้าสนาม  ที่แข่งกัน          ไม่ได้ท่าน  คงวุ่นวาย  มากมายเลย
     ครูแรมโบ้  ช่วยเตรียมการ  รับงานใหญ่        ซึ้งน้ำใจ   ของครู  หนูจริงเหวย
มาดูแล  อย่างใกล้ชิด  สนิทเลย           จึงขอเอ่ย  ออกนาม  ครูสามที......."ครูถวิล...ครูถวิล....ครูถวิล...."  เย้...เย้.......เย้......................

ไหว้ ไหว้ ไหว้  ขอบพระคุณครับครู    ไหว้ ไหว้ ไหว้
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #1766 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 10:03:50 AM »

คุณtui086   สุดยอดครับ +++++++++++++++++++++++ครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

การแข่งขัน   Field Target  ปืนสปริง    ประเดิมด้วยคุณ coko   20 เป้า ล้ม 1  ได้  1 คะแนน  ตกใจ ขำก๊าก

ประกาศผลไม่ถึงสองนาที  นักกีฬาวิ่งสมัครแข่ง มากแค่ ใบลงคะแนนเกือบหมด   คิก คิก คิก คิก

คุณcoko  วางยาครับ  เยี่ยม  ได้ผลครับ  คุณtui086  ติดกับหรือวางยาต่อไม่รู้ครับ  20 เป้า  ได้ 0 ครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก

หลังจากนั้นสนาม Field Target  ก็คึกคัก ไม่ว่าง  ในที่สุด   !!!!! คิก คิก คิก คิก

เป็นผลให้ต้องมีการชู๊ตออฟ    คุณแตงโมนิ่งกว่า  คว้ารองอันดับหนึ่งไปครอง   คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ลำสั้น
Jr. Member
**

คะแนน 19

« ตอบ #1767 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 10:04:57 AM »

สุดยอดครับพี่ tui  คิดได้ไง เอาเรื่องราวทั้งหมดมาทำให้ออกมาเป็นกลอน แล้ว พออ่านแล้วเป็นเรื่องเป็นราว คนไม่ได้ไปอ่านแล้วคงอิน ตามเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ครั้งหน้าพบกันอีกนะพี   หลงรัก  ขอขอบคุณพี่ตุ๊ ที่ถ่ายภาพผมออกมา ซะหล่อเลย (เมียบอก) และพี่ๆทุกคนครับ ไหว้ ครั้งหน้าพบกันใหม่ครับ และปืนคงยืม ลูกคงขอเหมือนเดิมครับ ( เห็นนายห้าง บอก tx200 หน้าจะเข้า สิงหา ผมคงเอามาเล่นไม่ทัน)  ขำก๊าก ขำก๊าก
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1768 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 10:08:33 AM »

พอแล้วนะ  มานึกได้  หายอีกแล้ว     เลยจะแจว  ไปไม่ได้  หากไม่เอ่ย
ธัชพล  คนแบกถัง  ตั้งไว้เอย         ดันลืมเฉย  เราคนแก่  แย่จริงจริง
     FTman  ก็ไม่มา  ตั้งท่าเก้อ         อยากจะเจอ  ตัวเป็นเป็น  เน้นหนุงหนิง
พี่airlove  พี่airarm  ถามจริงจริง        อยากจะกลิ้ง  บนตักพี่  ซักทีเอย.....
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #1769 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 10:16:02 AM »

พี่ตุ้ยดูจากหน้าตาไม่น่า เก่งกลอนเลยนะเี้นียย อิอิ  เป็นคนอารมดีมากก 
หน้า: 1 ... 115 116 117 [118] 119 120 121 ... 348
  พิมพ์