เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:44:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 175 176 177 [178] 179 180 181 ... 348
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การแข่งขันเก็บคะแนน ประจำปี 2555 ของชมรมคนรักปืนอัดลม สนาม 5 หน้า 332ครับ  (อ่าน 615106 ครั้ง)
FTman.
Full Member

คะแนน 159

« ตอบ #2655 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 09:45:46 PM »

แกระดับเทพครับ  มีแต่น้องเอ๋อใช้ครับ ฮิฮิ เยี่ยม เยี่ยม หลงรัก
[/quote]
Cheesyพี่FTman ความรู้น่าจะประมาณ ดอกเตอร์ด้านปืนลม  มีแต่คนอยากเห็นตัวเป็นๆ ถ้ามางานนี้สมาชิกคงเป็นปลื่ม Cheesy หลงรัก ไหว้
[/quote]
              /\/\
              /\/\

อ๋อย  หัวเราะร่าน้ำตาริน ตกใจ  ตายแร่ว...ขอบคุณเพื่อน สมช.ที่ให้เกียรติ..  ไหว้  แต่ขอแก้ข่าวหน่อย.....ด๊อก. ก็ชั้นไม่ถึง..เทพ. ก็ไม่อาจเอื้อมนะครับ....เป็นได้แค่ คนชอบเล่นปืนลม เท่านั้นเอง.  หลงรัก
V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #2656 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 09:48:17 PM »

ที่แน่ๆ คนที่อยู่สุโขทัยมาแน่ครับ เผิ่นบ๊อกว่าจั๋งสั้น ....  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #2657 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 09:54:54 PM »

โดนชก..แย่แล้ว!!!!!    ใกล้วันเปิดสนามแรกของปีแล้ว.....ยังไม่มีปืนเลย.....คงต้องหาสปอนเซอร์ใจดีซักคนที่มีปืนเจ๋ง... กระสุนเยี่ยม...พ่วงกล้องเทพ...แถมด้วยค่าเป้า..ค่าอาหารไม่ต้อง..เพราะชมรมฯ เลี้ยงฟรี.......ฝากท่านประธานฯช่วยหาให้ด้วยนะครับ. หลงรัก Grin
เชิญเลยครับ
จะไปดูปืนรุ่นอื่นที่หลากหลาย จะได้ติดสินใจเลือกปืนให้เหมาะกับการใช้ได้ครับ
คนที่ให้คำปรึกษาแนะนำ เพียบๆๆๆๆๆ
แบบไปงานเดียว แล้วกล้าที่จะถาม รับรองคุณจะกลายเป็นเซียนปืนลมคน1 แต่อาจหมดตูดเลย5555
มาที่งานข้าวปลา ไม่ต้องเตรียมไป เราเลี้ยงฟรีตลอดงานครับ

อย่าลืมต้อนไก่เข้าเล้าด้วยครับท่านประธาน...   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #2658 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 09:58:54 PM »

ไม่รู้ท่านเลขาจะจัดพริ๊ตตี้มาได้สวยขนาดไหน
คิดๆอยู่ว่าจะให้ตา X กะ ตาจุก เป็น  ธุระจัดหา มาดีไหม
อยากได้แบบ เอามาต่องานเลี้ยงหลังแจกรางวัลที่ร้านอาหาร ศรภ.(ร้านลูงอะไร...เหล็ก7)
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #2659 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 10:53:18 PM »

ไม่รู้ท่านเลขาจะจัดพริ๊ตตี้มาได้สวยขนาดไหน
คิดๆอยู่ว่าจะให้ตา X กะ ตาจุก เป็น  ธุระจัดหา มาดีไหม
อยากได้แบบ เอามาต่องานเลี้ยงหลังแจกรางวัลที่ร้านอาหาร ศรภ.(ร้านลูงอะไร...เหล็ก7)

5555555

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #2660 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 08:12:03 AM »

ลงชื่อ ด้วย  ครับ
jukdk
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

« ตอบ #2661 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 11:14:08 AM »

ขอบคุณครับ และขออนุญาติ +1 ให้ทุกท่านที่ลงชื่อด้วยครับ

ใครจะไปช้วยกันลงชื่อด้วยดีกว่า  สมาชิกหรือไม่ใช่ก็เชิญครับปืนที่แข่งต้องมีทะเบียนนะครับนำมาใด้ทุกรุ่น ถ้ายังไม่มีและกำลังจะมีควรอย่างยิ่งต้องมาครับ(ปืนอัดลมทะเบียน)

- การตัดสินของคณะกรรมการจัดการแข่งขันถือเป็นที่สิ้นสุด

1. ท่านประธาน วานิช  (กทม)
                 2. พี่ ตุ๊         (กทม)
                 3.พี่ หน่อง  (กทม)
                 4.พี่ เอ็ก     (กทม)
                 5.น้า แม็ก  (ประเทศพม่า)
                 6.พี่ มนตรี   (สมุทรปราการ)
                 7.พี่ อาท   (จ.เพชรบุรี)
                 8. พี่ ตุ้ย  (จ.เชียงใหม่)
                 9. พี่ นะ   (จ.สุ1000)
                10. พี่ พิบูลย์  (กทม)
                11. พี่ ดุก       (สมุทรปราการ)
                12. พี่ บอย (จ.ระยอง)
                13. พี่ สำราญ  (จ.นนทบุรี)
                14. พี่ โอ๋         (กทม)
                15. พี่ บอส    (จ.ชลบุรี)
                16.  คุณ จุก  (แม่นมากๆตัวนี้
                17. พี่ วิโรจน์  (กทม)
                18. พี่ กีตาร์     
                19.  พี่ FTman 
                20. พี่ V6    (จ.สุโขทัย)
                21. พี่ Bee3344(บี)     (จ.ลบบุรี)
                22.อ. ทศ.    (อ.จะนำปืนเทพSTEYR มาให้ลองด้วย  ไหว้)  (จ.ขอนแก่น)
                23. Khunkan
                24. Congto-รักในหลวง
    เรียนเชิญทุกท่าน ลงชื่อกันเลยครับผมขอเป็นผู้ อัพชื่อให้นะครับ ไหว้

สมาชิกทั้งหมดทั้วประเทศ 218 ท่าน จะมากี่ท่านมาลุ้นกัน  ไหว้

สิทธิโชค
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #2662 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 11:14:21 AM »

เมื่อวานลองจัดท่ายิงพาดเข่าที่ 10 เมตร กับ 30 เมตร
เผื่อใจว่าจะไปแข่งบ้าง ปรากฏว่ายังไม่นิ่งพอ ฝีมือยังต้องฝึกอีกยาวไกล อิอิ (ความมั่นใจดับวูบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน)
...  ยอมรับเลยว่า เหนื่อยเหมือนกันครับกับการยิง FT  ถ้าลมไม่หมดก่อน  ผมคงนั่งยาว  อิอิ เยี่ยม เยี่ยม

jukdk
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

« ตอบ #2663 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 11:21:56 AM »

เมื่อวานลองจัดท่ายิงพาดเข่าที่ 10 เมตร กับ 30 เมตร
เผื่อใจว่าจะไปแข่งบ้าง ปรากฏว่ายังไม่นิ่งพอ ฝีมือยังต้องฝึกอีกยาวไกล อิอิ (ความมั่นใจดับวูบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน)
...  ยอมรับเลยว่า เหนื่อยเหมือนกันครับกับการยิง FT  ถ้าลมไม่หมดก่อน  ผมคงนั่งยาว  อิอิ เยี่ยม เยี่ยม

เดียวก็ดีเองครับ ใจเย็นๆ

สิทธิโชค
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2664 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 11:47:14 AM »

ขออนุญาต คุณ นพ และเพื่อนๆสมาชิกฯ ครับ
   มาเร็วๆ มาชมกัน..ปืนรุ่นต่างๆที่ดีและหาชมได้ยากส์มากๆ..ในงานการแข่งขันยิงปืนอัดลมครั้งที่1ประจำปี 2555 ณ.สนาม ศรภ. ในเสาร์ที่15 ต.ค.นี้  พวกเราจะได้พบกับงาน"Air Guns Show" ที่มีปืนอัดลมหลากหลายชนิดและประเภทจากทุกทิศทั่วไทย..ซึ่งจะนำมาให้ชมและสัมผัสกันอย่างจุใจ..หาไม่ได้อีกแล้วในประเทศไทย นะครับ  Shocked ตกใจ หลงรัก
   รายการนี้..สมาชิกฯทุกท่านจะได้พบกับปืน Steyr ทั้งแรงดันต่ำ..สุดสวย+เท่ห์กับแรงดันสูง..ที่มาไกลจากแดนอีสาน และปืน AA รุ่น EV2 MK4 เท่าที่ทราบ..มีกระบอกเดียวในประเทศไทย ขอรับ  คิก คิก

ใส่วงล้อโฟกัสเข้าไป

นี่เป็นเพียงแค่ตัวอย่าง..น้ำจิ้ม เท่านั้น แต่ยังมี"ปืนสั้น" ชั้นดีอีกหลายยี่ห้อ..มาให้พวกเราได้ชมกัน  จึงไม่ควรพลาด"โอกาสทอง"ครั้งนี้  เพื่อเราจะได้เลือก-หาปืนอัดลมที่ดีและถูกใจ..ไว้ใช้กัน ครับ
                                                                                                                                                  ขอบคุณ
ปล. - เมื่อมาแล้ว..อย่าลืม! ร่วมสนุกเฮฮาและทดสอบยิงแข่งขันกัน นะขอรับ  
      - หากเพื่อนๆสมาชิกฯมีปืนอื่นๆที่หาดูยากและปืนอัดลมโบราณหรือปืนแปลกๆที่ไม่ค่อยได้พบเห็น..ก็สามารถนำมาโชวส์  เพื่อเป็นการแบ่งปันกัน ตามสโลแกนของชมรมฯ"จัดไป อย่าให้เสีย" Shocked เยี่ยม จูบบบบ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2011, 12:02:48 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #2665 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 12:07:48 PM »

...  ยอมรับเลยว่า เหนื่อยเหมือนกันครับกับการยิง FT  ถ้าลมไม่หมดก่อน  ผมคงนั่งยาว  อิอิ เยี่ยม เยี่ยม

ดูๆนี่ก็เข้าเป้าเยอะแล้วนะครับ.คุณบอส..แต่สงสัยว่าจะยังแพ้ผมอยู่คะแนนนึง...55555
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #2666 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 12:16:17 PM »

เค้าให้ยิงเข้าจุดกลางนะท่าน ไม่ได้ยิงรอบๆ  ยิ้มีเลศนัย
ข้อสังเกตุ ยิงออกขวาบนเกือบหมด อย่างนี้ดีนะเล็งเผื่อได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2011, 12:21:28 PM โดย Exxx » บันทึกการเข้า

ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2667 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 12:20:49 PM »

...นี่ขนาดครั้งแรก นะครับ คุณ บอส  ถือว่าดีทีเดียวเลย..ขอเป็นกำลังใจให้ ขอรับ   Smiley เยี่ยม หลงรัก
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2668 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 12:49:43 PM »

เทคนิกการยิง อย่าอั้นตดครับ ถ้าจะทำให้อึดอัดกลั้นใจได้ไม่นาน
ถ้ารู้สึกปวด ก็เอียงข้างเบ่งออกมาเลย ไม่ต้องเกรงใจคู่แข่ง เพราะเป็นการ
ทำลายสมาธิคู่แข่งไปในตัวด้วย เทคนิกการเบ่งก็ต้องฝึกคัดออกมาเฉพาะลม
ไม่ต้องเอาเนื้อตามออกมาด้วย  ไม่งั้นนัดต่อไปเราเองจะไม่มีสมาธิและแพ้ในที่สุด
เพราะเกิดอาการแหยงดากตัวเอง

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #2669 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:10:49 PM »

เทคนิกการยิง อย่าอั้นตดครับ ถ้าจะทำให้อึดอัดกลั้นใจได้ไม่นาน
ถ้ารู้สึกปวด ก็เอียงข้างเบ่งออกมาเลย ไม่ต้องเกรงใจคู่แข่ง เพราะเป็นการ
ทำลายสมาธิคู่แข่งไปในตัวด้วย เทคนิกการเบ่งก็ต้องฝึกคัดออกมาเฉพาะลม
ไม่ต้องเอาเนื้อตามออกมาด้วย  ไม่งั้นนัดต่อไปเราเองจะไม่มีสมาธิและแพ้ในที่สุด
เพราะเกิดอาการแหยงดากตัวเอง

เชื่อเลย ต้องไปฝึกดูครับ ท่านปรมาจารย์ตั๊กม๊อ
5555
หน้า: 1 ... 175 176 177 [178] 179 180 181 ... 348
  พิมพ์