เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:50:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 204 205 206 [207] 208 209 210 ... 348
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การแข่งขันเก็บคะแนน ประจำปี 2555 ของชมรมคนรักปืนอัดลม สนาม 5 หน้า 332ครับ  (อ่าน 615525 ครั้ง)
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #3090 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 11:42:14 AM »

เห็นเรสต์ แม่แรง ของนายขาม  เลยไปค้นหา เรสต์ตัวแรก มาเช็ดฝุ่นแล้วส่งประกวด มีระดับน้ำด้วยนะ เอ้า...... ขำก๊าก ขำก๊าก

เอียงกระเท่เร่ เลย  555555

ยอมแล้วกรู..
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #3091 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:23:55 PM »

ขอเชิญเข้าร่วมการแข่งขันเก็บคะแนน Field Target แมทช์ประจำปี 2555 สนามที่ 1        

ชมรมคนรักปืนอัดลม(Thai airgun club)จะจัดแข่งขันยิงปืนอัดลมเก็บคะแนนสะสมประจำปี 2555

การแข่งขันสนามที่ 1   Field Target

จัดที่สนามยิงปืน ศรภ.รามอินทรา กรุงเทพฯ ในวันอาทิตย์ที่ 5 กุมภาพันธ์ 2555 ตั้งแต่เวลา 09.00 น. ถึงเวลา 15.00 น.  

กำหนดการ

- 08.00 น.  เปิดรับลงทะเบียนผู้เข้าร่วมแข่งขัน
        - 09.00 น. เริ่มพิธีเปิดการแข่งขัน
        -  09.30 น. เริ่มการแข่งขัน
        - 12.00 น. ผู้มาร่วมงานและนักกีฬาร่วมรับประทานอาหาร
        - 15.00 น. สิ้นสุดการแข่งขัน
        - 15.30 น. ประกาศผลคะแนน มอบรางวัลแก่นักกีฬา

กติกาการแข่งขัน

ประเภทปืน ที่ใช้แข่งมี2 ประเภท คือ

- แบบ PCP
               - แบบสปริง

ปืนทั้ง 2 ประเภทจะใช้ระยะยิงเดียวกัน นับคะแนน/จัดอันดับร่วมกันไม่แยกประเภท

การนับคะแนน    ยิงเป้าล้ม         นับ 1  คะแนน
                                  ยิงเป้าไม่ล้ม    นับ  0  คะแนน

คะแนนรวมสูงสุด  30 คะแนน

เวลาที่ใช้ในการแข่งขันในการยิง 1 นัดใช้เวลา 3 นาที (จัดท่ายิงและเตรียมตัว 2 นาที เวลาที่ใช้ยิง 1 นาที )
           หมายเหตุ....สำหรับปืนแบบสปริง สามารถยิงซ่อมใด้สถานีละ2นัด    
           จำนวนเป้าที่ใช้แข่งขันมีทั้งหมด 24 เป้า แยกเป็น 8 สถานี ๆ ละ  3  เป้า  
           สถานีที่9 มีเป้าล้ม1เป้า และเป้าล้มแบบ5ช่องอีก1เป้า

การลงทะเบียน ผู้เข้าร่วมการแข่งขันจะต้องชำระค่าลงทะเบียนเป็นเงิน 500 บาทต่อ 1 ท่าน รับตั๋วแข่งขันได้ 2 ชุด
        สถานที่แข่งขันจัดเลี้ยงอาหารเที่ยงหนึ่งมื้อ เครื่องดื่มฟรีตลอดการแข่งขัน

- ตั๋วแข่งขันใบละ 200 บาท

- ปืนทุกกระบอกที่เข้าแข่งขัน ต้องเป็นปืนที่จดทะเบียนถูกต้องตามกฎหมายเท่านั้น

- การตัดสินของคณะกรรมการจัดการแข่งขันถือเป็นที่สิ้นสุด

ขออนุญาต เชิญร่วมลงทะเบียนรายชื่อ  เพื่อเตรียมรับ"รางวัล..น้ำใจผู้ร่วมงาน" สำหรับสมาชิกฯทุกท่าน..ที่เข้ามาในร่วมกิจกรรมนี้ ครับ  หลงรัก

1. ท่านประธาน วานิช  (กทม)
                 2. คุณตุ๊         (กทม)
                 3. คุณหน่อง  (กทม)
                 4. คุณเอ็กซ์     (กทม)
                 5. คุณแม็ก  (สมุทรปราการ)
                 6. คุณมนตรี   (สมุทรปราการ)
                 7. คุณอาท   (กทม)
                 8. คุณตุ้ย  (จ.เชียงใหม่)
                 9. คุณนะ   (จ.สุพรรณบุรี)
                10. คุณพิบูลย์  (กทม)
                11. คุณดุก       (สมุทรปราการ)
                12. คุณชัฎ  (กทม)
                13. คุณสำราญ  (จ.นนทบุรี)
                14.  คุณโอ๋         (กทม)
                15. คุณบอส    (จ.ชลบุรี)
                16. คุณจุก  (กทม)  
                17. คุณวิโรจน์  (กทม)
                18. คุณกีตาร์ (สมุทรปราการ)  
                19. คุณ นพดล..น้องโม(กทม)
                20.คุณ โอภาส.. o orchid

เรียนเชิญทุกท่าน รบกวนลงชื่อต่อกัน..ไปเลย ครับ  

ปล. สมาชิกฯหรือไม่เป็นสมาชิกฯ ก็ขอเชิญทุกท่าน นะครับ   ถ้ายังไม่มีและกำลังจะมีปืน..ควรอย่างยิ่งต้องมา ขอรับ(ปืนอัดลมมีทะเบียน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2012, 12:20:00 PM โดย EV2MK4 » บันทึกการเข้า

o orchid
Jr. Member
**

คะแนน 56

« ตอบ #3092 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:42:08 PM »

ผมสมาชิกใหม่ จาก จ. นครปฐม คร้าบ  มีครบทุกอย่างแล้ว แต่ขาดอยู่อย่างเดียวครับ                   ฝีมือ

ขอไปร่วมดูงานด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2012, 10:22:43 PM โดย o orchid » บันทึกการเข้า
xpass
Sr. Member

คะแนน 411

« ตอบ #3093 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:54:07 PM »

ผมสมาชิกใหม่ มีครบทุกอย่างแล้ว ขาดอย่างเดียวครับ                   ฝีมือ

ขอไปร่วมดูงานด้วยครับ

อย่าลืม เอา อาวุธ มาด้วย นะครับ เอามาร่วม สนุกด้วยกันครับ  +1 ไปด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2012, 09:03:22 PM โดย xpass » บันทึกการเข้า

Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #3094 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 08:30:00 AM »

โห..มีซุ้มมือปืนภาคกลาง ตะวันออก  และภาคเหนือ
ตอนนี้ได้แต่รอรอซุ้มมือปืนภาคตะวันออกเฉียงเหนือ  กับภาคใต้ อยู่นะครับ

EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

« ตอบ #3095 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 08:47:37 AM »

โห..มีซุ้มมือปืนภาคกลาง ตะวันออก  และภาคเหนือ
ตอนนี้ได้แต่รอรอซุ้มมือปืนภาคตะวันออกเฉียงเหนือ  กับภาคใต้ อยู่นะครับ

คุณ บอส ครับ
     ผมก็รออยู่เพื่อนๆจากแดนอีสานและภาคใต้ ครับ  หลงรัก  ผมได้ดูจากการลงทะเบียนครั้งล่าสุด..คราวที่เลื่อนการแข่งขันเพราะติดน้ำท่วมมาเป็นหลักไว้ก่อน ขอรับ  อย่างไรแล้วคงต้องพึงบทกลอนเชิญชวน..ของพ่อเลี้ยง ตุ้ย เหมือนเช่นเคย นะครับ  ไหว้ ขอบคุณมาก...

jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #3096 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 02:40:27 PM »

ขอเชิญเข้าร่วมการแข่งขันเก็บคะแนน Field Target แมทช์ประจำปี 2555 สนามที่ 1          

ชมรมคนรักปืนอัดลม(Thai airgun club)จะจัดแข่งขันยิงปืนอัดลมเก็บคะแนนสะสมประจำปี 2555

การแข่งขันสนามที่ 1  Field Target

จัดที่สนามยิงปืน ศรภ.รามอินทรา กรุงเทพฯ ในวันอาทิตย์ที่ 5 กุมภาพันธ์ 2555 ตั้งแต่เวลา 09.00 น. ถึงเวลา 15.00 น. 

กำหนดการ

- 08.00 น.  เปิดรับลงทะเบียนผู้เข้าร่วมแข่งขัน
        - 09.00 น. เริ่มพิธีเปิดการแข่งขัน
        -  09.30 น. เริ่มการแข่งขัน
        - 12.00 น. ผู้มาร่วมงานและนักกีฬาร่วมรับประทานอาหาร
        - 15.00 น. สิ้นสุดการแข่งขัน
        - 15.30 น. ประกาศผลคะแนน มอบรางวัลแก่นักกีฬา

กติกาการแข่งขัน

ประเภทปืน ที่ใช้แข่งมี2 ประเภท คือ

- แบบ PCP
               - แบบสปริง

ปืนทั้ง 2 ประเภทจะใช้ระยะยิงเดียวกัน นับคะแนน/จัดอันดับร่วมกันไม่แยกประเภท

การนับคะแนน    ยิงเป้าล้ม         นับ 1  คะแนน
                                  ยิงเป้าไม่ล้ม    นับ  0  คะแนน

คะแนนรวมสูงสุด  30 คะแนน

เวลาที่ใช้ในการแข่งขันในการยิง 1 นัดใช้เวลา 3 นาที (จัดท่ายิงและเตรียมตัว 2 นาที เวลาที่ใช้ยิง 1 นาที )
           หมายเหตุ....สำหรับปืนแบบสปริง สามารถยิงซ่อมใด้สถานีละ2นัด     
           จำนวนเป้าที่ใช้แข่งขันมีทั้งหมด 24 เป้า แยกเป็น 8 สถานี ๆ ละ  3  เป้า 
           สถานีที่9 มีเป้าล้ม1เป้า และเป้าล้มแบบ5ช่องอีก1เป้า

การลงทะเบียน ผู้เข้าร่วมการแข่งขันจะต้องชำระค่าลงทะเบียนเป็นเงิน 500 บาทต่อ 1 ท่าน รับตั๋วแข่งขันได้ 2 ชุด
        สถานที่แข่งขันจัดเลี้ยงอาหารเที่ยงหนึ่งมื้อ เครื่องดื่มฟรีตลอดการแข่งขัน

- ตั๋วแข่งขันใบละ 200 บาท

- ปืนทุกกระบอกที่เข้าแข่งขัน ต้องเป็นปืนที่จดทะเบียนถูกต้องตามกฎหมายเท่านั้น

- การตัดสินของคณะกรรมการจัดการแข่งขันถือเป็นที่สิ้นสุด

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #3097 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 07:51:34 PM »

ใช่ตรงนี้รึเปล่าครับ.... อ๋อย อ๋อย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2012, 08:07:06 PM โดย Phitsanawat » บันทึกการเข้า

jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #3098 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 09:02:39 PM »

เยี่ยม

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
FTman.
Full Member

คะแนน 159

« ตอบ #3099 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 09:04:16 AM »

...........ตื่นเต้น ๆ .......เริ่มนับถอยหลังกันได้แล้ว.....เหล่าสไนเปอร์ทุกท่าน.....ใกล้ถึงวันแข่งแล้วเตรียมพร้อมกันแค่ไหนแล้วครับ... Smiley

>>>>>>ถามท่านประธานฯ และ ทีมงาน.....วันเปิดงานมี..จุดพลุ....ป่าวครับ.. ตกใจ ตกใจ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #3100 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 12:42:16 PM »

ติ๊ก ต่อก     ติ๊ก ต่อก    ติ๊ก ต่อก            ไม่ได้หลอก  ให้ติดตาม  จะบอกให้
เป็นเรื่องจริง   ไม่ล้อเล่น    โปรดเห็นใจ        การแข่งขัน   รายการใหญ่   ใกล้เข้ามา
    การแข่งขัน    เก็บคะแนน   ครั้งที่หนึ่ง       จะมาถึง   ตอนต้นเดือน   วันที่ห้า
อยากกระตุ้น   ให้เตรียมพร้อม   ก่อนเวลา       เพราะหากช้า   จะหาว่า   "หล่อไม่เตือน"
    ใครใคร่ซ้อม   ซ้อมเข้าไป    ให้ชาญเชี่ยว        หาที่เปลี่ยว    ตามไหล่เขา    หาเป้าเหมือน  
ฝึกย้ายเป้า   เปลี่ยนที่ไป    ไม่แชเชือน           เอาภาพเหมือน    ฝึกท่าทาง    ฝึกวางตน
    แต่ละฐาน   ไม่ง่ายนัก   จักต้องคิด         ว่าจะเผื่อ   อีกสักนิด   ตามฝึกฝน
หรือจะหมุน   ปรับปุ่มคลิ๊ก   แล้วแต่คน          ขอเพียงผล    เข้า KILL ZONE   โดนเป็นพอ
    ยิงเป้าล้ม    โครม..ปั๊บ    ได้นับหนึ่ง         หากทะลึ่ง   ยิงเป้าผิด   ติดลบหนอ
เป้าตัวเอง    ยิงลำบาก   ไม่มากพอ            ช่วยยิงเป้า   คนอื่นต่อ    ล่อกันนัว.....55555        

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2012, 06:25:49 PM โดย tui086 » บันทึกการเข้า
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

« ตอบ #3101 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 12:58:05 PM »

+1  ไปเลย  ชอบๆๆๆ
 ขำก๊าก ขำก๊าก

คราวนี้ใครผิดเป้าก็โชว์ตัวกันเลย.....   เห็นพูดถึงกันมานานผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าใครกันครับ  อิอิอิ   ขำก๊าก ขำก๊าก

ขอบอกว่าโครตเทพ  ยิงเป้าคนอื่นล้ม เพราะเล็งระยะตอนแรกได้ระยะนึง พอเหนี่ยวไก ไปได้อีกระยะนึงไม่เทพจะเรียกว่าอะไรครับอิอิ เยี่ยม เยี่ยม

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #3102 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 06:32:13 PM »

จะยิงเป้า  ให้ตั้งใจ  สำรวมจิต         หายใจผ่าน   ผิวหนังนิด   ไม่ผิดหนอ
แต่อย่าเผลอ  หายใจลง  ก้นเป็นพอ      งั้นหละก็   ได้หนีแหลก   วงแตกฮือ...
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

« ตอบ #3103 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 09:27:04 PM »

ติ๊ก ต่อก     ติ๊ก ต่อก    ติ๊ก ต่อก            ไม่ได้หลอก  ให้ติดตาม  จะบอกให้
เป็นเรื่องจริง   ไม่ล้อเล่น    โปรดเห็นใจ        การแข่งขัน   รายการใหญ่   ใกล้เข้ามา
    การแข่งขัน    เก็บคะแนน   ครั้งที่หนึ่ง       จะมาถึง   ตอนต้นเดือน   วันที่ห้า
อยากกระตุ้น   ให้เตรียมพร้อม   ก่อนเวลา       เพราะหากช้า   จะหาว่า   "หล่อไม่เตือน"
    ใครใคร่ซ้อม   ซ้อมเข้าไป    ให้ชาญเชี่ยว        หาที่เปลี่ยว    ตามไหล่เขา    หาเป้าเหมือน 
ฝึกย้ายเป้า   เปลี่ยนที่ไป    ไม่แชเชือน           เอาภาพเหมือน    ฝึกท่าทาง    ฝึกวางตน
    แต่ละฐาน   ไม่ง่ายนัก   จักต้องคิด         ว่าจะเผื่อ   อีกสักนิด   ตามฝึกฝน
หรือจะหมุน   ปรับปุ่มคลิ๊ก   แล้วแต่คน          ขอเพียงผล    เข้า KILL ZONE   โดนเป็นพอ
    ยิงเป้าล้ม    โครม..ปั๊บ    ได้นับหนึ่ง         หากทะลึ่ง   ยิงเป้าผิด   ติดลบหนอ
เป้าตัวเอง    ยิงลำบาก   ไม่มากพอ            ช่วยยิงเป้า   คนอื่นต่อ    ล่อกันนัว.....55555       

จะยิงเป้า  ให้ตั้งใจ  สำรวมจิต         หายใจผ่าน   ผิวหนังนิด   ไม่ผิดหนอ
แต่อย่าเผลอ  หายใจลง  ก้นเป็นพอ      งั้นหละก็   ได้หนีแหลก   วงแตกฮือ...

...มีตั้ง 2กลอน..ที่ช่วยกระตุ้นให้กับสมาชิกฯและเป็นกำลังใจให้กับเพื่อนๆ..ได้เตรียมพร้อม  ขอบคุณ พ่อเลี้ยง ตุ้ย ครับ  เยี่ยม เยี่ยม ไหว้
   ผม+1 ให้วันนี้ และพรุ่งนี้ อีก 1 นะขอรับ คิก คิก คิก คิก

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #3104 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 10:07:13 PM »

วันที่ห้า  กุมภาพันธ์      เชิญร่วมกัน  สร้างหน้าใหม่      
หน้าหนึ่ง  ปืนลมไทย       เตรียมการใหญ่   ไม่ดูแคลน
   ทีมงาน  ล้วนพร้อมพรัก     อุปกรณ์หลัก   ไม่หวงแหน
ปืนยืม   แต่เอาคะแนน        มันสุดแสน   จะเฮฮา
    เป้าล้ม   ของพี่ชัฏ        ตระเตรียมจัด  ไว้พร้อมหนา
เป้าใกล้   อย่าชะล่า         ยากนักหนา   ห้าเมตรเอย
   เป้าไกล   ยังง่ายกว่า     ยี่สิบหลา   สบายเฉย
ยืนยิง   เพลินเพลินเอย        หมูมากเลย   มัน ชิว ชิว....  

หน้า: 1 ... 204 205 206 [207] 208 209 210 ... 348
  พิมพ์