เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:41:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 219 220 221 [222] 223 224 225 ... 348
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การแข่งขันเก็บคะแนน ประจำปี 2555 ของชมรมคนรักปืนอัดลม สนาม 5 หน้า 332ครับ  (อ่าน 614932 ครั้ง)
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #3315 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 01:06:36 AM »

งั้น เอาไป +1 แล้วมาจอยกันใหม่นะ

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #3316 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 06:36:30 AM »

จะไปอาบน้ำนอนแล้วครับ มาทายเล่นๆ กัน คนนี้ใคร เอ่ย

ไปอาบน้ำก่อน เดียวมา เฉลย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มาเฉลย เลยดีกว่า

ท่าน ประธาน เรานี่เอง   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ท่านประธานเเล่นท่าเก่งครับ ท่ายากด้วย ท่ามุดดิน กับ ตีลังกาใส่เกลียวสองรอบ แบบนี้คะแนนสูงครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 06:38:27 AM โดย konputhai » บันทึกการเข้า

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
xpass
Sr. Member

คะแนน 411

« ตอบ #3317 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 07:17:02 AM »

วันนี้มีโอกาสเลยขอแอบตามน้าบูลย์มาชมด้วย
เฮฮาดีและสนุกครับ
 Wink
ขอบพระคุณครับ

มาเลยครับไม่มีปืนก็มาได้ครับ. ปืมมีให้ยืม ให้ลอง เยอะเลย

EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #3318 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 07:56:15 AM »

แสดงความยินดีกับผู้เข้าร่วมแข่งขันทุกท่าน ทั้งท่านที่ได้รางวัลและพลาดโอกาสที่น่าจะได้ เยี่ยม เยี่ยม เสียดายไม่ได้ไปร่วมสนุกด้วย ไหว้

งานหน้ามีอีกครับ แก้ตัวได้ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

...ผมบอกแล้ว ครับ  ตกใจ ตกใจหน้าซีด ระดับรองแชมป์อันดับ1..ในครั้งที่แล้ว(ทั้งประเภท)ไม่ลงมา  ผล มือปืน"หนุ่มไฟแรงเยี่ยม เยี่ยม เลยแซงหน้าตามคาดหมาย ขอรับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #3319 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 08:13:26 AM »

รางวัลที่1ผมอยู่ไหนคร้าบบบบ  Huh หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้
จุก ครับ ดูเหมือน ท่านประธานไม่อยากให้ นะครับ 555
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3320 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 08:49:24 AM »

ขอแสดงความยินดีกับแชมป์คนใหม่  ซูเปอร์จุก ครับ

ฝีมือยอดเยี่ยมมาก  ทำไปได้ 27 คะแนน  แสดงว่าจารย์ตุ๊ฝึกมาดี

แล้ว จารย์ตุ๊  ได้กี่คะแนนกันนะ  หลงรัก หลงรัก
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3321 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 08:58:01 AM »

นักกีฬาคนนี้แต่งกายได้เหมาะสมกับการแข่งขันมาก  คราวหน้าจะมีการประกวดการแต่งกายสำหรับแข่งขัน FT ด้วยจำนวน 1 รางวัล  หลงรัก หลงรัก

* IMG_0191_(Small).JPG (69.58 KB, 640x426 - ดู 301 ครั้ง.)

* IMG_0286_(Small).JPG (40.96 KB, 640x426 - ดู 315 ครั้ง.)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3322 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 09:08:19 AM »

อะ จ๊าก..ก...ก   ปืนใครกันนี่ แรงจริงๆ ยิงจนแผ่นเป้าเหล็กบุบขนาดนี้  ถึงยิงไม่โดน Kill Zone  เป้าก็ล้มแล้ว แม้ระยะยิงจะไกลถึง 100 เมตร เพราะเคยทดลองยิงด้วย S410 ERB .22 ที่ระดับ 5  มาแล้วเห็นกับตา ในขณะเดียวกันยิงด้วย LG 110 FT 16 J  ในระยะ 50 เมตร (พาดแท่นยิง) โดด Kill Zone  ไม่ยักกะล้ม  

* dsc6095l.jpg (80.64 KB, 800x536 - ดู 302 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 09:10:19 AM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #3323 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 09:10:46 AM »

ก่อนอื่นต้องขออภัย  และขอโทษนักกีฬาทุกท่าน  ในความผิดพลาดบรรดามีทั้งหลายที่เกิดขึ้นในการแข่งขันแมตท์นี้   ไหว้

ขออาศัยพื้นที่ในกระทู้นี้แจ้งถึงข้อผิดพลาดในการจัดการแข่งขันครั้งนี้

การแข่งแมตท์นี้ข้อผิดพลาดอยู่ที่

กรรมการจดคะแนนไม่พอ  เราต้องขอให้นักกีฬาช่วยกันจดคะแนนให้เพื่อน  ทำให้เวลาการแข่งขันของแต่ละท่านถูกจำกัด

นักกีฬาแข่งเสร็จยังไม่ได้พักก็ถูกร้องขอให้มาเป็นกรรมการต่อ  ทำให้รอบถัดไปเหนื่อย  มือสั่น  และทำคะแนนไม่ได้ดีเท่าทีควร

กำลังเรียบเรียงปัญหาและข้อผิดพลาดบกพร่องของการแข่งขัน  

อยากให้เพื่อนๆนักกีฬาที่เข้าแข่งขัน / ชม ช่วยกันแจ้ง ปัญหา ข้อผิดพลาด แนะนำ  เพื่อเป็นแนวทางจัดการแข่งขันครั้งต่อไป

เพื่อนๆช่วยกันเพื่อชมรมฯเข้มแข็งนะครับ    ขอบคุณครับ   ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 09:13:10 AM โดย สมศักดิ์ : รักในหลวง » บันทึกการเข้า
o orchid
Jr. Member
**

คะแนน 56

« ตอบ #3324 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 09:26:14 AM »

ผิดคาดครับ

ผิดจริงๆครับ ถ้วยรางวัลชนะเลิส ของผมอยู่กับใคร ครับ ที่รับเอากลับมาดูสว่างๆ เป็นถ้วยรองชนะเลิศอันดับ 1
ครับ

555อยู่ที่ ผมคร้าบ ยั่งงี้ต้องเรียกค่าไถ่ อิๆ ขำก๊าก กลับมาถึงบ้านเอาให้เมียดูถึงได้รู้ว่า เราได้ถ้วยชนะเลิศ ยิ้มีเลศนัย 555555 เด้วเอาไปเปลี่ยนให้ครับ

โทษทีมาตอบช้า กลับ มาถึงบ้านอาบน้ำ ก็สลบเหมือดเลยครับ อ๋อย ตืนมา ก็เพิ่งเปิดเจอ พี่ จุก ตามหาถ้วยเนี่ยแหละคร้าบ  ไหว้

ขอบคุณพี่ๆในชมรมทุกท่านครับ ที่ช่วยแนะนำและให้ความรู้ งานนี้สนุกสนานมากครับ ด้วยความร่วมมือขอพี่ๆทุกคน งานจึงออกมาสำเร็จด้วยดีครับ ขอให้ความเอื้ออาทรและการแบ่งปันความรู้แบบนี้อยู่คู่กับชมรมและความสนุกสนาน ไม่ตึงเครียดอย่างงานแข่งแบบอื่นๆ  ให้อยู่คู่กับชมรมตลอดไปครับ ไหว้
ด้วยความนับถือครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 09:42:59 AM โดย o orchid » บันทึกการเข้า
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #3325 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 09:31:19 AM »

ก่อนอื่นต้องขออภัย  และขอโทษนักกีฬาทุกท่าน  ในความผิดพลาดบรรดามีทั้งหลายที่เกิดขึ้นในการแข่งขันแมตท์นี้   ไหว้

ขออาศัยพื้นที่ในกระทู้นี้แจ้งถึงข้อผิดพลาดในการจัดการแข่งขันครั้งนี้

การแข่งแมตท์นี้ข้อผิดพลาดอยู่ที่

กรรมการจดคะแนนไม่พอ  เราต้องขอให้นักกีฬาช่วยกันจดคะแนนให้เพื่อน  ทำให้เวลาการแข่งขันของแต่ละท่านถูกจำกัด

นักกีฬาแข่งเสร็จยังไม่ได้พักก็ถูกร้องขอให้มาเป็นกรรมการต่อ  ทำให้รอบถัดไปเหนื่อย  มือสั่น  และทำคะแนนไม่ได้ดีเท่าทีควร

กำลังเรียบเรียงปัญหาและข้อผิดพลาดบกพร่องของการแข่งขัน 

อยากให้เพื่อนๆนักกีฬาที่เข้าแข่งขัน / ชม ช่วยกันแจ้ง ปัญหา ข้อผิดพลาด แนะนำ  เพื่อเป็นแนวทางจัดการแข่งขันครั้งต่อไป

เพื่อนๆช่วยกันเพื่อชมรมฯเข้มแข็งนะครับ    ขอบคุณครับ   ไหว้

ขอบคุณ พี่สมศักดิ์ มากเลยครับ ..+10 ครับ..(จะทยอย + ให้ครับ)... Cheesy Cheesy

ผมรักในหลวง...ครับ
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #3326 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 09:31:49 AM »

1. ต้องจัดหาพิตตี้มาประจำช่องยิงคนละ 1ช่องยิง
2.ช่องยิงท่านอนคงต้องหาหมอมาคอยดูแล
3.ต้องมีรถพยาบาลมาดูแลคนหน้ามึด ตาลาย(เพราะมีเหตุการนี้เกิดขึ้นแล้ว)5555
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #3327 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 09:39:41 AM »

อะ จ๊าก..ก...ก   ปืนใครกันนี่ แรงจริงๆ ยิงจนแผ่นเป้าเหล็กบุบขนาดนี้  ถึงยิงไม่โดน Kill Zone  เป้าก็ล้มแล้ว แม้ระยะยิงจะไกลถึง 100 เมตร เพราะเคยทดลองยิงด้วย S410 ERB .22 ที่ระดับ 5  มาแล้วเห็นกับตา ในขณะเดียวกันยิงด้วย LG 110 FT 16 J  ในระยะ 50 เมตร (พาดแท่นยิง) โดด Kill Zone  ไม่ยักกะล้ม  

Air ranger ครับผม
..  เพราะพี่ COko ให้ผมทดสอบเป้า  ก่อนแข่ง โดยการยิงให้พลาดkill zone  ด้วยความแรง 40 ฟุต/ปอนด์   ทุกๆ ระยะ และทุกตัว ..  ตัวใหนไม่โดนkill zoneแล้วล้มเปลี่ยนใหม่แก้ใขใหม่ทันทีครับ  
  .. เลยใส่ตาให้ซะเลย...น่ารัก  ...อิอิอิ

EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #3328 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 10:31:52 AM »

ขออนุญาต ครับ
    จากวัยอาวุโสของผม..ที่ตั้งใจร่วมการแข่งขันกับพวกเราสมาชิกฯ ซึ่งถือว่า"การฝึกซ้อมและการแข่งขัน"นี้เป็นการออกกำลังกายที่ดี..ในสิ่งที่พวกเรารักยิ่งอย่างหนึ่ง  ผมจึงขอแสดงความรู้สึกกับเกมส์สุดมันส์และสุดเหนื่อยครั้งนี้  ในฐานะมีโอกาสเป็นนักกีฬาของชมรมฯคนหนึ่ง ครับ  จูบบบบ
    สิ่งแรกความเป็นห่วง นะครับ  จากการติดตามพยากรณ์อากาศว่า..ฝนจะตกจนถึงวันอาทิตย์..แล้วเราแข่ง F.T.ด้วย ประกอบกับวันศุกร์กับเสาร์ก่อนวันแข่ง..ช่วงบ่ายที่แถวปากเกร็ด..ฝนตกหนักมากๆ ที่สำคัญอยู่ใกล้กับสนาม ศ.ร.ภ.ประมาณ 15 ก.ม.เท่านั้น  แต่พวกเรา..โชคดี ที่ฝนไม่ตกเลย แต่อากาศกลับมาร้อนมากจริงๆ ขอรับ  โดนชก    
    ในช่วงการแข่งขันนี้ ผมใช้ S510 ในรอบแรก(ตอนสายแก่ๆ)..ในท่านอนสุดโหดและไกลมาก..และยกสูงอีกตระหาก  สำหรับผมอายุใกล้ 60 แล้ว จำนวน 2 สถานีจาก 6แต้ม ได้ 1 แต้มเอง คะแแนรวมได้ 14 แต้ม..รู้สึกว่าเป็นที่น่าพอใจแล้ว ครับ   ส่วนรอบสอง(ช่วงบ่าย)..ในท่านอนสุดโหด..จนเริ่มปวดหลัง จากจำนวน 2 สถานีจาก 6แต้ม ได้ 4 แต้ม ครับ ดีขึ้นมากเลย..อาจเป็นว่าจับทางปืนได้แล้ว+กับท่าพาดยิงสถานีที่ 9 (มีนก 1ตัวกับยิงลอดเป้ารู อีก 5 นัด) รวม 6 แต้ม  ผมได้มาอีก 5 แ้ต้ม เลยได้คะแแนรวมเพิ่มเป็น 21 แต้ม ขอรับ ตกใจหน้าซีด  
   จากการฝึกซ้อมที่สวนฯคะแนนแค่นี้..ถือว่าได้ผลเกินคาดหมายจากที่ตั้งใจไว้..แค่ประมาณครึ่งนึงของ 30 แต้ม ผมก็พอใจแล้ว ครับ     ผมเห็น..พวกหนุ่มๆไฟแรงทั้งหลายยิงกันคนละ 3-4 รอบ เพี่อล้มสกอร์(เจ้าจุก)ในรอบเช้า( -3) แต้มแล้ว..พวกเขาทั้งหลายมีมุ่งมั่นกันจริงๆ สำหรับเราคนอายุน้อย..ก็แค่ให้กำลังใจกับ"หนุ่มไฟแรง"ทุกๆคนเต็มร้อย ครับ  เยี่ยม
     ผมจึงอยากเชิญชวน..เพื่อนๆสมาชิกวัย 50-วัย 60 มาร่วมเป็นนักกีฬาของชมรมฯกันมากๆขึ้น ครับ  ถ้าวัยอาวุโสอย่างเราได้ซ้อมยิง F.T.บ้าง และมาลงแข่งขันกันมากขึ้น เรากลุ่มอาวุโส..อาจได้ยิง"เป้าพิเศษ"สีแดงเช่นเดียวกับกลุ่มปืนแบบสปริง ก็จะได้.. แล้วได้ร่วมสนุกเฮฮากับทางชมรมฯกับยังออกกำลังกายกัน..สุขภาพแข็งแรงดีอีกด้วย นะครับ   Shocked Smiley ไหว้
    ท้ายนี้ขอขอบคุณ คระกรรมการจัดงานทุกท่าน ที่ได้ร่วมมือร่วมใจ..จนการแข่งขันครั้งนี้ ประสบความสำเร็จและลุล่วงไปด้วยดี..สมความมุ่งหมายของชมรมคนรักปืนอัดลม ทุกประการ ครับ  หลงรัก
                                                                                                                                                                                                            ขอบคุณมาก

ปล. พวกเราสมาชิกฯขอบคุณ ท่านประธานฯและ ท่านอาจารย์ ดร.ผณิศวร ที่ปรึกษาชมรมฯที่ให้เกียรติ์ร่วมลงแข่งขันในครั้งนี้ด้วย ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 04:11:51 PM โดย EV2MK4 » บันทึกการเข้า

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3329 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 10:58:43 AM »

กราบเรียน อ. สมศักดิ์และสมาชิกทุกท่าน

การใช้นักกีฬาที่เข้าร่วมแข่งขันเป็นกรรมการจดแต้มนั้น เป็นการถูกต้องแล้วโดยจัดนักกีฬาเป็นคู่หรือชุดละ 3 คน แล้วผลัดเปลี่ยนกันยิง เปลี่ยนกันจดแต้ม ตามลำดับ เมื่อยิงครบทุกคนแล้วจึงย้ายไปยิงสถานีถัดไป จนครบทุกสถานี นักกีฬาทุกคนก็จะมีโอกาสเหนือยและสั่นเท่าๆ กันตลอดการแข่งขัน   

การจัดกรรมการจดแต้มทุกสถานีคงไม่ไหวเพราะค่าใช้จ่ายคงสูงมาก (ได้ยินว่าพริตตี้แต่ละคนรับค่าตัวหลักพันบาทขึ้นไป)
หน้า: 1 ... 219 220 221 [222] 223 224 225 ... 348
  พิมพ์