เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 01:32:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 266 267 268 [269] 270 271 272 ... 348
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การแข่งขันเก็บคะแนน ประจำปี 2555 ของชมรมคนรักปืนอัดลม สนาม 5 หน้า 332ครับ  (อ่าน 616964 ครั้ง)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #4020 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 12:20:16 AM »

ข้อมูลเพียบจริงๆ พี่วิโรจน์...
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #4021 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 01:07:29 AM »

อ่านข้อมูลพี่วิโรจน์แล้วเยี่ยมมากๆครับ

จริงๆแล้วความคิดผม  มาเปรียบเทียบกันจริงๆลูกกรดกินขาดทุกระยะยิง  ไหว้ ไหว้

ผมคิดเล่นๆนะครับ เอามะกอก 30 ลูก ขว้างไปในที่ต่างๆ ระยะไม่เกินห้าสิบเมตร แล้วให้เงินผู้เข้าแข่งขันห้าร้อยบาท
ซื้อกระสุนกันไปเลยที่ละสิบนัดสามสิบนัด    

เมื่อยิงมะกอกครบสามสิบลูก  เงินใครเหลือเยอะกว่าคนนั้นชนะ เยี่ยม เยี่ยม

มองในมุมนักลงทุน  ผมยิงลูกกรดCCI  1 นัด เท่ากับผมยิงปืนลมถึง 20 นัด

จุดเด่นปืนลมมีตั้งเยอะครับน่าจะจัดแข่งแบบเรียวริตี้โชว์  อะไรประมาณนั้น  อิอิ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย    คิดขำๆนะครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2012, 06:18:13 AM โดย Phitsanawat » บันทึกการเข้า

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4022 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 09:34:54 AM »

อ่านข้อมูลพี่วิโรจน์แล้วเยี่ยมมากๆครับ

จริงๆแล้วความคิดผม  มาเปรียบเทียบกันจริงๆลูกกรดกินขาดทุกระยะยิง  ไหว้ ไหว้

ผมคิดเล่นๆนะครับ เอามะกอก 30 ลูก ขว้างไปในที่ต่างๆ ระยะไม่เกินห้าสิบเมตร แล้วให้เงินผู้เข้าแข่งขันห้าร้อยบาท
ซื้อกระสุนกันไปเลยที่ละสิบนัดสามสิบนัด   

เมื่อยิงมะกอกครบสามสิบลูก  เงินใครเหลือเยอะกว่าคนนั้นชนะ เยี่ยม เยี่ยม

มองในมุมนักลงทุน  ผมยิงลูกกรดCCI  1 นัด เท่ากับผมยิงปืนลมถึง 20 นัด

จุดเด่นปืนลมมีตั้งเยอะครับน่าจะจัดแข่งแบบเรียวริตี้โชว์  อะไรประมาณนั้น  อิอิ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย    คิดขำๆนะครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ปืนลูกกรด ยังไงก็ได้เปรียบปืนอัดลมทุกประตู ไม่ว่าแรงดันกระสุนเท่ากันทุกนัด
น้ำหนักหัวกระสุนมากกว่า ความเร็วกระสุนมากกว่า

แต่ถ้า คิดค่ากระสุนอย่างที่บอก คือ ลูกกรด 1 นัด เท่ากับ สามารถยิงกระสุนอัดลมได้ 20 นัด
ผมคิดว่าปืนอัดลมชนะแน่นอน มันเป็นไปได้ยากมากที่ปืนอัดลมจะยิงไม่โดนทั้ง 20 นัด
ดังนั้นถ้าลูกกรดยิงพลาดนัดเดียว โอกาสแพ้สูง 

แข่งแบบนี้ก็น่าจัดเหมือนกัน แต่ผมว่าลูกกรดไม่สู้แน่นอนครับ
เออ เมื่อเช้ากินบ่างไปหลายตัวครับ
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #4023 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 11:42:02 AM »

ถามนอกประเด็น นิดนึงครับ สมาชิกคิดว่า ปืนอัดลม  PCP ไม่ต่อถัง ยิงที่ระยะ 45-50 เมตร  ยอมรับกันได้แค่ไหนครับ

ถามไว้เพื่อจะได้ฝึกยิง ระยะนี้มั่ง ความคิดผม ผมว่าถ้ายิงระยะนี้ ถ้าเป็นนกพิราบ นกเป็ด นกเขา ยังพอว่า โดนตรงไหนก็ได้ ฟุบแน่

แต่นี่ต้องยิงให้ โดนปลายปากนก ผมว่าน่าจะยากนะครับ  ไกล เป้าเล็ก ลมแผ่ว

เพื่อการแข่งขันครั้งหน้า จะได้เอามาเป็นบรรทัดฐานครับ ไหว้ ไหว้ ต้องขออนุญาตครับ

ขออนุญาตตอบ เลขาฯ ศักดา  ทบทวนความจำ..เพื่อการพิจารณา ครับ
   1.ครั้งแรกการแข่งขัน"ยิงปืนพาดแท่นปืนอัดลมปะทะกับปืนลูกกรด"..เท่าที่ผมจำได้ ที่บางนา  โดยปืนลูกกรด ยิงที่ 50 ม. แต่ต่อระยะปืนอัดลม ยิงที่ 35 ม. (ปืนสปริง..ยังไม่ได้ร่วมแข่ง)
 - ผล ปืนลูกกรด ชนะขาด 246 ปืนอัดลม ได้ 241 แล้วการแข่งขันครั้งนั้น PCP เบอร์ 1 กับเบอร์ 2 คะแนนสูสีกันมาก ครับ
   ต่อมาครั้งที่ 2 ไปเมืองชลบุรี..ใกล้ทะเลลมแรง ทางปืนลูกกรด..ต่อระยะลดมาเหลือ 32 ม.
 - ผล ปืนลูกกรด ชนะ 243+5(แต้มต่อ) = 248  ส่วนปืนอัดลมเบอร์ 2 ได้ 244  ชนะกันแบบสูสีมากๆ..ที่แต้มต่อเท่านั้น  เลยตกลงกันว่า"ครั้งต่อไปกับปืนลูกกรด..ไม่ต่อพ่วงถังลม" นี่คือที่มา..ขอรับ
   2. การแข่งขันยิงปืนอัดลม พาดแท่น+F.T. ครั้งล่าสุด(ก่อนจัดการแข่งขันประจำปี 2555) ที่ ศ.ร.ภ. แบบแยกประเภทรางวัลปืน PCP กับปืนสปริง  โดยปืน PCP  ยิงที่ 35 ม.(ยังต่อพ่วงถังลม) แต่ปืนสปริง ต่อระยะยิงที่ 25 ม.
 - ผล   ปืน PCP คะแนนสูงสุด 237  โดยที่1-3 เป็นเบอร์ 2 ทั้งหมด ส่วนปืนสปริง ได้คะแนนสูงสุดเพียง 162 เท่านั้น

ปล. เวลายิงปืน PCP ให้ 20 นาที  ส่วนปืนสปริง ให้ที่ 35 นาที ครับ   

สรุป จากข้อ 1และข้อ 2 จึงเป็นข้อกำหนดของการแข่งขันยิงปืนอัดลม 2/2555(พาดแท่น) คือ ปืน PCP ยิงระยะ..เพิ่มขึ้นเบอร์ 1 ที่ 45 ม.กับเบอร์ 2 ยิงที่ 50 ม. โดยไม่ต่อถังลม ส่วนปืนสปริง ยิงที่ 25 ม.เท่าิเดิม ขอรับ
                                                                                                                                                                                                ขอบคุณ

ขอบคุณพี่วิโรจน์ มากครับ สำหรับข้อมูลที่แน่นปึ้ก  ไหว้อย่างนี้แล้ว ผมก็ต้องซ้อมที่ระยะ 50 เมตร   เศร้า เศร้า

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4024 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 01:31:44 PM »

ปืนลูกกรดได้เปรียบทุกประตู  ยังพอจำได้ว่าเกรดปืนลูกกรดที่แข่งชนะปืนอัดลมนั้น
ก็ไม่ใช่ปืนลูกกรดชาวบ้านธรรมดาเลย เห็นว่าเดินทางไกลจากโพ้นทะเล

ต่อมาทางลูกกรดก็จัดที่ท้องถิ่น ปืนอัดลมก็ไปเยือน
ต่อมาก็อาจารย์ทศได้แชมป์ แต่ผมไม่รู้ว่ามีลูกกรดแข่งด้วยหรือเปล่า
ตอนอาจารย์ทศไม่น่าจะมีลูกกรดนะ เพราะเป็นการแข่งขันปืนอัดลม

คือทางปืนอัดลมยังไม่มีปืนเบอร์ 2 เกรดระดับนั้น ถ้าใครมีผมว่าคะแนนได้พลิกไปพลิกมาแน่ครับ   

EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #4025 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 01:41:17 PM »

ถามนอกประเด็น นิดนึงครับ สมาชิกคิดว่า ปืนอัดลม  PCP ไม่ต่อถัง ยิงที่ระยะ 45-50 เมตร  ยอมรับกันได้แค่ไหนครับ

ถามไว้เพื่อจะได้ฝึกยิง ระยะนี้มั่ง ความคิดผม ผมว่าถ้ายิงระยะนี้ ถ้าเป็นนกพิราบ นกเป็ด นกเขา ยังพอว่า โดนตรงไหนก็ได้ ฟุบแน่

แต่นี่ต้องยิงให้ โดนปลายปากนก ผมว่าน่าจะยากนะครับ  ไกล เป้าเล็ก ลมแผ่ว

เพื่อการแข่งขันครั้งหน้า จะได้เอามาเป็นบรรทัดฐานครับ ไหว้ ไหว้ ต้องขออนุญาตครับ

ขออนุญาตตอบ เลขาฯ ศักดา  ทบทวนความจำ..เพื่อการพิจารณา ครับ
   1.ครั้งแรกการแข่งขัน"ยิงปืนพาดแท่นปืนอัดลมปะทะกับปืนลูกกรด"..เท่าที่ผมจำได้ ที่บางนา  โดยปืนลูกกรด ยิงที่ 50 ม. แต่ต่อระยะปืนอัดลม ยิงที่ 35 ม. (ปืนสปริง..ยังไม่ได้ร่วมแข่ง)
 - ผล ปืนลูกกรด ชนะขาด 246 ปืนอัดลม ได้ 241 แล้วการแข่งขันครั้งนั้น PCP เบอร์ 1 กับเบอร์ 2 คะแนนสูสีกันมาก ครับ
   ต่อมาครั้งที่ 2 ไปเมืองชลบุรี..ใกล้ทะเลลมแรง ทางปืนลูกกรด..ต่อระยะลดมาเหลือ 32 ม.
 - ผล ปืนลูกกรด ชนะ 243+5(แต้มต่อ) = 248  ส่วนปืนอัดลมเบอร์ 2 ได้ 244  ชนะกันแบบสูสีมากๆ..ที่แต้มต่อเท่านั้น  เลยตกลงกันว่า"ครั้งต่อไปกับปืนลูกกรด..ไม่ต่อพ่วงถังลม" นี่คือที่มา..ขอรับ
   2. การแข่งขันยิงปืนอัดลม พาดแท่น+F.T. ครั้งล่าสุด(ก่อนจัดการแข่งขันประจำปี 2555) ที่ ศ.ร.ภ. แบบแยกประเภทรางวัลปืน PCP กับปืนสปริง  โดยปืน PCP  ยิงที่ 35 ม.(ยังต่อพ่วงถังลม) แต่ปืนสปริง ต่อระยะยิงที่ 25 ม.
 - ผล   ปืน PCP คะแนนสูงสุด 237  โดยที่1-3 เป็นเบอร์ 2 ทั้งหมด ส่วนปืนสปริง ได้คะแนนสูงสุดเพียง 162 เท่านั้น

ปล. เวลายิงปืน PCP ให้ 20 นาที  ส่วนปืนสปริง ให้ที่ 35 นาที ครับ   

สรุป จากข้อ 1และข้อ 2 จึงเป็นข้อกำหนดของการแข่งขันยิงปืนอัดลม 2/2555(พาดแท่น) คือ ปืน PCP ยิงระยะ..เพิ่มขึ้นเบอร์ 1 ที่ 45 ม.กับเบอร์ 2 ยิงที่ 50 ม. โดยไม่ต่อถังลม ส่วนปืนสปริง ยิงที่ 25 ม.เท่าิเดิม ขอรับ
                                                                                                                                                                                                ขอบคุณ

ขอบคุณพี่วิโรจน์ มากครับ สำหรับข้อมูลที่แน่นปึ้ก  ไหว้อย่างนี้แล้ว ผมก็ต้องซ้อมที่ระยะ 50 เมตร   เศร้า เศร้า

เสี่ย ศักดา เลขาชมรมฯภาค อีสาน ครับ
    เห็นมีข่าวแววๆมาว่า กำลังจะพิจารณา"เพิ่มความท้าทาย"ให้กับปืนสปริง..เช่นเดียวกับปืน PCP ที่ได้ทำไปแล้ว ครับ  โดยปืนสปริงจะเพิ่มระยะจาก 25 ม.ไปเป็น 30 ม.ในเวลาเดิมที่ 35 นาที หรือ เพิ่มระยะใหม่35 ม.และเพิ่มเวลาใหม่ที่ 40 นาทีในข้อกำหนดของการแข่งขันยิงปืนอัดลมครั้งที่ 4/2555(พาดแท่น)   Shocked  โปรดติดตาม..แล้วซ้อมแข่งขันได้เลย ขอรับ คิก คิก คิก คิก ไหว้

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4026 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 06:37:52 PM »

ขอบคุณ

ขอบคุณพี่วิโรจน์ มากครับ สำหรับข้อมูลที่แน่นปึ้ก  ไหว้อย่างนี้แล้ว ผมก็ต้องซ้อมที่ระยะ 50 เมตร   เศร้า เศร้า

พอวันแข่งเขายิงที่ 35 เมตร ก็แพ้เขานะสิครับ เพราะเราซ้อมมา 50 เมตร เอาไงแน่ครับ
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #4027 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 07:10:27 PM »

Cheesyพึ่งจะส่างเมา  Grin การแข่งขันครั้งนี้สนุกมาก จะทยอย+1ให้กับสมาชิกทุกท่านที่มาร่วมงานในครั้งนี้ โดยเฉพาะ อ.ทศ และพี่ตุ้ย ที่รอนแรมมาจากแดนไกล ใจเต็มร้อยจริงๆ และ+1 พี่ดุก พี่ตุ้ย พี่กีตาร์ คุณตุ๊ สำหรับภาพสวยๆตลอดงาน ผมสนุกมากจริงๆ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม หลงรัก ไหว้

Cheesyพี่สิทครับ รูปนี้ผมไม่ได้กลัวแค่ไม่ค่อยกล้า คิก คิก คิก คิก คิก คิก จริงๆแล้วผมสายตายาวครับ ยิ้มีเลศนัย

EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #4028 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 08:51:19 PM »

Cheesyพึ่งจะส่างเมา  Grin การแข่งขันครั้งนี้สนุกมาก จะทยอย+1ให้กับสมาชิกทุกท่านที่มาร่วมงานในครั้งนี้ โดยเฉพาะ อ.ทศ และพี่ตุ้ย ที่รอนแรมมาจากแดนไกล ใจเต็มร้อยจริงๆ และ+1 พี่ดุก พี่ตุ้ย พี่กีตาร์ คุณตุ๊ สำหรับภาพสวยๆตลอดงาน ผมสนุกมากจริงๆ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม หลงรัก ไหว้

Cheesyพี่สิทครับ รูปนี้ผมไม่ได้กลัวแค่ไม่ค่อยกล้า คิก คิก คิก คิก คิก คิก จริงๆแล้วผมสายตายาวครับ ยิ้มีเลศนัย

......SAFETY FRIST ..ปลอดภัยไว้ก่อน นะครับ 55555

mk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #4029 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 11:35:57 PM »

งานนี้ถึงแม้ฝนจะตก ลมจะแรง แต่การแข่งขันก็ผ่านไปได้ด้วยดีครับ ขอบคุณ คุณตุ๊ คุณตุ้ย ที่นำภาพสวย ๆ มาให้ชม  สำหรับภาพหลุด ๆ ก็ต้องพี่ดุกครับ
   สำหรับ AA งานนี้ถ้าไม่ได้พี่หรั่ง MK คงอับอายขายหน้าแย่ งานนี้พี่หรั่ง สู้จริง  ดีนะที่ยังมีติด 1 ใน 7   เยี่ยม

555...ผมก็ยัง งงๆอยู่ ไม่รู้ติดขบวนสุดท้ายเข้าไปได้ไงครับ พี่สำราญ แถมฟลุ๊ค ท่านประธานจับรางวัลเป้าเหล็กพี่koko ให้ผมได้
อีก1รางวัล ดีใจมากครับ ต้องขอขอบคุณท่านประธาน และพี่koko เป็นอย่างสูงครับ.... ไหว้ ไหว้ ไหว้

------------------------------       ( เดินทางสายกลาง)       ------------------------------
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #4030 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 08:10:42 AM »

งานนี้ถึงแม้ฝนจะตก ลมจะแรง แต่การแข่งขันก็ผ่านไปได้ด้วยดีครับ ขอบคุณ คุณตุ๊ คุณตุ้ย ที่นำภาพสวย ๆ มาให้ชม  สำหรับภาพหลุด ๆ ก็ต้องพี่ดุกครับ
   สำหรับ AA งานนี้ถ้าไม่ได้พี่หรั่ง MK คงอับอายขายหน้าแย่ งานนี้พี่หรั่ง สู้จริง  ดีนะที่ยังมีติด 1 ใน 7   เยี่ยม

555...ผมก็ยัง งงๆอยู่ ไม่รู้ติดขบวนสุดท้ายเข้าไปได้ไงครับ พี่สำราญ แถมฟลุ๊ค ท่านประธานจับรางวัลเป้าเหล็กพี่koko ให้ผมได้
อีก1รางวัล ดีใจมากครับ ต้องขอขอบคุณท่านประธาน และพี่koko เป็นอย่างสูงครับ.... ไหว้ ไหว้ ไหว้

ดีเลยพี่หรั่ง  คันไม้คันมือ  ไม่ได้ออกไปไหนก็ซัดเลย  เป้าเหล็กพี่โกโก้  ทนถึงทายาท

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #4031 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 12:25:14 PM »

พี่หรั่ง ตอนแข่งนั่งข้างๆผม  บอกผมว่านี่เป็นการแข่งพาดแท่นครั้งแรก  ...  อย่างนี้เค้าเรียกว่า พรสวรรค์ เยี่ยม เยี่ยม

ช่วงเย็น  ประธานมานั่งข้างๆผม  บอกผมว่าใครมายิงเป้าฝั่งซ้ายตรูวะ  ... ผมบอกประธานว่าผมยังไม่ได้เริ่มยิงเป้าในวง25ดวงเลยนะครับ เพราะผมจะเล็งทีไรกระสุนมาจากไหนมาจากไหนไม่รู้ ปลิวมามาเข้าเป้าผม อิอิ  ..อย่างนี้เค้าเรียกว่า พรจากสวรรค์เช่นกัน อิอิอิ ขำก๊าก ขำก๊าก

ปล.  ช่วงเย็น  ฝนตกหมายเลขเป้าไม่มีให้ดู อิอิอิ  สวรรค์เป็นใจ อิอิอิ ขำก๊าก ขำก๊าก

Huh?
แล้วสรุปว่าใครยิงเป้าผิด Huh?
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #4032 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 12:26:30 PM »

สงสัยผมเองครับ... กว่าจะได้ยิง แสงน้อยเกินไป สายตาก็ไม่ดี .... 555555
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

« ตอบ #4033 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 12:57:47 PM »

งานนี้ถึงแม้ฝนจะตก ลมจะแรง แต่การแข่งขันก็ผ่านไปได้ด้วยดีครับ ขอบคุณ คุณตุ๊ คุณตุ้ย ที่นำภาพสวย ๆ มาให้ชม  สำหรับภาพหลุด ๆ ก็ต้องพี่ดุกครับ
   สำหรับ AA งานนี้ถ้าไม่ได้พี่หรั่ง MK คงอับอายขายหน้าแย่ งานนี้พี่หรั่ง สู้จริง  ดีนะที่ยังมีติด 1 ใน 7   เยี่ยม

พี่หรั่ง ตอนแข่งนั่งข้างๆผม  บอกผมว่านี่เป็นการแข่งพาดแท่นครั้งแรก  ...  อย่างนี้เค้าเรียกว่า พรสวรรค์ เยี่ยม เยี่ยม

ช่วงเย็น  ประธานมานั่งข้างๆผม  บอกผมว่าใครมายิงเป้าฝั่งซ้ายตรูวะ  ... ผมบอกประธานว่าผมยังไม่ได้เริ่มยิงเป้าในวง25ดวงเลยนะครับ เพราะผมจะเล็งทีไรกระสุนมาจากไหนมาจากไหนไม่รู้ ปลิวมามาเข้าเป้าผม อิอิ  ..อย่างนี้เค้าเรียกว่า พรจากสวรรค์เช่นกัน อิอิอิ ขำก๊าก ขำก๊าก

ปล.  ช่วงเย็น  ฝนตกหมายเลขเป้าไม่มีให้ดู อิอิอิ  สวรรค์เป็นใจ อิอิอิ ขำก๊าก ขำก๊าก

Huh?

ผมเองครับท่านประธาน   เพราะเป้าฝั่งซ้ายของท่านประธานเป็นรูเป็นใครไปไม่ได้นอกจากผมครับ   อิอิอิ ขำก๊าก ขำก๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2012, 01:30:42 PM โดย Phitsanawat » บันทึกการเข้า

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #4034 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 02:01:09 PM »

งานนี้ถึงแม้ฝนจะตก ลมจะแรง แต่การแข่งขันก็ผ่านไปได้ด้วยดีครับ ขอบคุณ คุณตุ๊ คุณตุ้ย ที่นำภาพสวย ๆ มาให้ชม  สำหรับภาพหลุด ๆ ก็ต้องพี่ดุกครับ
   สำหรับ AA งานนี้ถ้าไม่ได้พี่หรั่ง MK คงอับอายขายหน้าแย่ งานนี้พี่หรั่ง สู้จริง  ดีนะที่ยังมีติด 1 ใน 7   เยี่ยม

พี่หรั่ง ตอนแข่งนั่งข้างๆผม  บอกผมว่านี่เป็นการแข่งพาดแท่นครั้งแรก  ...  อย่างนี้เค้าเรียกว่า พรสวรรค์ เยี่ยม เยี่ยม

ช่วงเย็น  ประธานมานั่งข้างๆผม  บอกผมว่าใครมายิงเป้าฝั่งซ้ายตรูวะ  ... ผมบอกประธานว่าผมยังไม่ได้เริ่มยิงเป้าในวง25ดวงเลยนะครับ เพราะผมจะเล็งทีไรกระสุนมาจากไหนมาจากไหนไม่รู้ ปลิวมามาเข้าเป้าผม อิอิ  ..อย่างนี้เค้าเรียกว่า พรจากสวรรค์เช่นกัน อิอิอิ ขำก๊าก ขำก๊าก

ปล.  ช่วงเย็น  ฝนตกหมายเลขเป้าไม่มีให้ดู อิอิอิ  สวรรค์เป็นใจ อิอิอิ ขำก๊าก ขำก๊าก

Huh?
ผมเองครับท่านประธาน   เพราะเป้าฝั่งซ้ายของท่านประธานเป็นรูเป็นใครไปไม่ได้นอกจากผมครับ   อิอิอิ ขำก๊าก ขำก๊าก
ไม่เป็นไร แข่งพาดแท่นคราวหน้า บอสต้องระวังประธานจะแอบยิงเป้าบอสคืนบ้าง...5555
ฝากไว้ก่อน มรึง ตึง ตึง
+1บอส ไป

แต่ Ft เชิญบอสช่วยยิงเป้าประธานได้เลย ไม่ว่ากัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2012, 02:03:43 PM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 266 267 268 [269] 270 271 272 ... 348
  พิมพ์