เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 01:31:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 297 298 299 [300] 301 302 303 ... 348
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การแข่งขันเก็บคะแนน ประจำปี 2555 ของชมรมคนรักปืนอัดลม สนาม 5 หน้า 332ครับ  (อ่าน 616890 ครั้ง)
o orchid
Jr. Member
**

คะแนน 56

« ตอบ #4485 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 08:09:06 PM »

ขอขอบคุณทีมงาน  และทุกท่านที่มีส่วนร่วม ในการจัดแข่งให้สำเร็จไปได้ด้วยดี เยี่ยม ครับ  และกราบขออภัยที่ผมไม่ได้ ไหว้ ไหว้ ไปช่วยเตรียมสนามครับ

สนุกและเหนื่อยมาก ลุ้นคะแนนกันตัวโก่งเลยครับ ยิ้มีเลศนัย
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #4486 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 09:07:22 PM »

งานนี้ยอมรับว่าเหนื่อยมาก หมดแรงแข่ง ง่วงก็ง่วง ท้องก็เสีย ตาไม่เป็นใจ มือก็สั่น ลมก็หมด ลืมเติมลมตายน้ำลึก

5555 แต่ดีใจได้เจอร์สมาชิกหลายๆท่าต่างจังหวัด คราวหน้าแก้ตัวใหม่ ต้องเตียมเต็นไปกางนอนด้วย
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #4487 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 09:22:32 PM »

เริ่มงานตั้งแต่ค่ำวันศุกร์ มากันหลายคน มีใครบ้างก็ดูจากรูปพี่ตุ๊เอา
คอนเซ็ปของการตั้งเป้าคือ ไล่ยิงสัตว์ตามโกดังหรือลานเก็บขยะ (อันนี้ผมมั่วเอง  คิก คิก ) จะเห็นอุปกรณ์ประกอบหลากหลาย เท่าที่หาได้ตามกองขยะแถวสนาม  ยิ้มีเลศนัย
พยายามให้หลากหลาย ยากง่ายสลับกันไป ถึงวันจริงบรรดาคนตั้งเป้ามายิงเป้าตัวเองก็อดขำไม่ได้ พึมพำกันเป็นแถวว่ากรูทำอะไรลงไป ทรมาณตัวเองแท้ๆ  ขำก๊าก
ช่วยกันคนไม้คนละมือ โดยมีเทพเจ้า Thor อีตาพี่โอ๋เป็นพระเอกของงาน เพราะแกมีฆ้อน ตอกแหลก เสียดายเทพเจ้าถ่ายรูปไม่ติด  คิก คิก

สายๆ มาถึงสนาม พบว่านักกีฬาส่วนใหญ่มารอกันหมดแล้ว แปลว่าอยากแข่งกันมาก
พอกรรมการพี่สมศักดิ์ประกาศ นักกีฬาพร้อม ลงสนามได้ สิ้นเสียงแก ก็มีคนวิ่งไปจับจองลู่กันจนเต็ม
แข่งครั้งหน้าใครก็ได้ช่วยเอาเทปมาอัดเสียงพี่เค้าหน่อย งานนี้มีเสียงก้องอยู่ในหูตลอด นักกีฬาพร้อม หนึ่งนาที สามสิบวินาที หมดเวลา พี่แกพูดประโยคเหล่านี้ไปหลายสิบรอบ  ไหว้
มัวแต่ฟังเสียงกรรมการ ตายละหว่าเวลาหมด ไม่เล็งแล้วเหนี่ยวเลยแล้วกัน ศูนย์ เสียงกรรมการประจำลู่ตะโกนประจาญนักกีฬา  บู่

แดดร้อนตับแตก ถ้าตากหมูเค็มก่อนแข่ง แข่งเสร็จก็แห้งทอดได้เลย  น้ำลายหก แต่ทุกคนก็สู้ไม่ถอย แทบไม่เห็นลู่ว่างเลย
งานนี้ใครโดนแดดเผมก็ไม่ต้องเสียใจ เพราะคุณไม่ไหม้คนเดียว เอามือลูบต้นคอนี่แสบไปหมด
มากหน้าหลายตา สลับกันลงมายิง พี่ศักดาตามมาบ่ายๆ ยิงเร็วไปเร็ว แต่ดีใจที่ได้เจอพี่เค้า อุสาห์มาจากโคราช
ตาเอ็คมือพาดแท่น งานนี้พลาดท่าไปก่อนเพราะยังไม่คุ้นปืน คราวหน้าสงสัยมีคู่แข่งคนสำคัญเพิ่มอีกแล้วพวกเรา
คุณชาลีก็อดใจไม่ไหวต้องขอร่วมสนุกด้วย แกกระซิบให้ผมฟังว่าติดใจตั้งแต่ครั้งที่ ส.ร.พ. แล้ว ต่อไปใครหาปืนแข่ง FT ก็โทรไปปรึกษาแกได้เลย

คะแนนสูสีกันมาก 21 22 23 24 และจบที่ 25
คะแนนหลักผมตามตาโออยู่หนึ่งแต้ม และตามพี่ตุ้ยในคะแนนรอง ทำให้ต้องออกไปยิงสู้อีกรอบ จำไม่ได้ใครออกมาเป็นกรรมการให้ ยิงได้ลู่เดียวกรรมการหาย สงสัยปวดอึ มีพี่ตุ้ยมารับไม้ต่อ
ยิงไปยิงมาหลงรอบกล้องพลาดไปหลายเป้า โอกาศชนะตาโอคงหมดไป แต่ยังมีโอกาศแซงพี่ตุ้ยอยู่ จริงๆแล้วก็เพิ่งจะรู้ตอนนั้นแหละเพราะพี่เค้าบอกผมเอง
ยิงไปก็หันไปมองหน้ากรรมการไป แกคงแอบแช่งผมอยู่ แต่พี่เค้ามีน้ำใจเป็นนักกีฬามาก  เยี่ยม ไม่มีตุกติกหรือทำอะไรที่จะมากวนสมาธิระหว่างผมยิงเลย  ไหว้ ไหว้
สุดท้ายฟ้าดินและแรงลมก็ช่วยให้ผมแซงพี่เค้าไปได้

ลู่สุดท้ายมีเป้าหมูที่ไม่หมูอยู่ อาจารย์ตุ๊บอกผมว่ารอบแรกแกยิงมันอยู่ห้านัด ไม่โดนซักนัด หมูป่าสักยันต์ชัดๆ
ก็ไม่แปลกใจเพราะมันเกือบห้าสิบเมตรแถมลมแรง ปืนผมต้องเล็งออกไปนอก Kill Zone เลย ลู่นี้มีอยู่หกเป้า ใครเก็บได้หมดนี่เทพมากๆ แน่ก็มีพี่หรั่งและตาอาท ใครอีกบ้างก็ไม่รู้

สู้กันจนหมดแสงแดด แต่เรายังมีแสงจากไฟฉาย เพราะนักกีฬาหน้ามืดตามัว ขออีกแต้มๆๆๆๆ  คิก คิก แลบลิ้น ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย
ไล่บี้กันไปตลอดทาง 21, 22, 23, 24 และสุดท้ายจบที่ 25 PCP โดนสปริงดีดอีกแล้ว พี่ทศแอบย่องมาเงียบตอนท้าย สุดยอดจริงๆ

แชมป์เก่าทำผลงานไม่ออก แต่ไม่เป็นไรไอ้น้อง แพ้ในเกมส์แต่ชนะใจพี่ๆ และผู้ชม
ส่วนตาโอรองแชมป์สองสมัยนี่แม่นจริงๆ  เยี่ยม บี้ไม่ลงเลย งวดหน้าต้องมีเตะตัดขา ผ่าหมาก ถึงจะเอาอยู่  ยิ้มีเลศนัย

แชมป์ใหม่ พี่ทศ ลงทุนขับรถมาจากขอนแก่น ต้องขอคาระวะในสปิริตของพี่เค้า  เยี่ยม
ที่สำคัญที่สุดคือการปาดหน้า เสียบโค้งในปืน PCP ด้วยปืนสปริง 12 ft/lbs ช่วยพิสูจในเห็นแล้วว่าปืนทุกแบบทุกประเภทมีโอกาศคว้าแชมป์  หลงรัก แต่ต้องมีฝีมือแบบพี่เค้าด้วยนะ
ใครที่จดๆ จ้องๆ ไม่มั่นใจในปืนตนเอง สนามหน้ามาได้เลยครับ

สุดท้ายขอขอบคุณทีมงานทุกคนที่ช่วยจัดการแข่งขันให้พวกเราได้ร่วมสนุก นักกีฬาทุกคนที่มาแข่งขัน ไม่มีคุณก็ไม่มีการแข่ง
นักกีฬาพร้อม กรรมการก็พร้อม ขอขอบคุณพี่สมศักดิ์ที่เสียสละเวลา มายืนตากแดดเป็นกรรมการให้พวกเรา  ไหว้ ไหว้ ไหว้
และขอขอบคุณทุกคนที่เอาใจเชียร์อยู่ทางบ้าน  ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2012, 09:56:55 PM โดย Exxx » บันทึกการเข้า

นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #4488 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 09:35:09 PM »

Cheesy+1 คะแนนที่387 คุณเอ็กซ์ บรรยายสวดยวดมาก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม Cheesy

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #4489 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 10:32:45 PM »

สนุกมากครับ ได้ไปเจอ สมช. ในชมรม ตอนแรกตั้งใจว่าจะเตรียมลูก เตรียมปืน แล้วซ้อมหาจุดตกลูกกระสุน เพราะไม่ได้ทำเซ็ทซีโร่ หรืออะไรนี่แหละ ของกล้องที่ติดปืน

เพื่อจะได้ไป ประลองผีมือในงานแข่งครั้งนี้ กะไว้ว่าจะได้ไปแข่ง แบบไม่ต้องเสียหน้ามาก วันที่ 21 เตรียมพร้อม กะหาจุดตก 22 รุ่งขึ้น 23 ไปธุระ เสร็จบ่าย ๆ เข้าสนาม

แต่มาดูข่าว วันที่ 21 ว่าจะมีรถ เอ็กซเรย์ อาวุธ  ด้วยความที่ปอดแหก เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว เลยไม่กล้า เอาปืนไปด้วย   ต้องลำบากคุณสำราญ ทั้งปืน และลูกกระสุน

ต้องขอบพระคุณอย่างมากนะครับที่ ให้ยืมอุปกรณ์ ไหว้ และด้วยความที่ไม่ค่อยได้ขึ้นไป พอได้ไป เค้ายิงกันอยู่ ก็คุยกับตาโอ๋ พี่ดุก จนน้องเอ็กซ์ ต้องปราม ขออภัยนะจ๊ะ คิก คิก

พอลงไปยิง อากาศร้อนโครต เหงื่อไหลเข้าตา เช็ดแล้ว เช็ดอีก ที่เห็นยิงเร็ว ไม่ได้รีบหรอกครับ    ร้อน     ฉิ๊บ    ต้องยอมรับ สมช.  ทุกท่านที่ร่วมแข่งด้วยใจ จริง ๆ

แข่งคราวหน้าถ้ามีโอกาส คงได้พบกันอีกครับ ไม่หวังชนะ ไม่หวังแพ้  แต่ไปเพื่อ พบ  สมาชิก ด้วยใจ 

+1 ทุกท่านครับ
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #4490 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 10:57:26 PM »

บรรยากาศดีมากครับ สุดยอดครับทุกๆท่าน เยี่ยม

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #4491 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 11:40:56 PM »

...พึงกลับมาจาก 3 พราน(2 วันเต็มกับอีก 1คืน)..เมื่อปีที่แล้วไม่ชน  แต่ปีนี้รถไฟมาชนกันอย่างแรงเลย ครับ  มันจึงหมดสิทธิทธิ์ช่วยงานและร่วมลงแข่งขัน F.T.ครั้งที่ 2 ของชมรมฯในครั้งนี้ ครับ  น้ำลายหก  การแข่งขันคราวหน้าผมคงจะไม่ตกรางอีก..จนพลาดพบปะสังสรรค์กับเพื่อนๆจากแดนไกล อีก..มัน น่าเสียดายจริงๆ ขอรับ น้ำลายหก จูบบบบ หลงรัก ไหว้

o orchid
Jr. Member
**

คะแนน 56

« ตอบ #4492 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 12:19:57 AM »

พี่ เอ็กบรรยายได้ สุดจริงๆครับ

Ohm-Amp
แค่เปลี่ยนความคิด.....ชีวิตก็เปลี่ยน
Full Member

คะแนน 80

AA 510S Beech stock

« ตอบ #4493 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 12:54:37 AM »

ไหว้ กราบขอบคุณทีมงานทุกท่านที่สละเวลามาติดตั้งและออกแบบเป้าแต่ละสถานี 8 ครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่เข้าร่วมแข่งขัน อยากจะบอกว่าวางระยะของเป้าและkill zoneได้โหดมาก โดยเฉพาะสถานีที่1 (ยืนยิง) ระยะ 5 m.กับ kill zone ไม่เกิน 12 mm. ทำเอาผมถึงกับอึ้งกิมกี่ก่อนลั่นไก นัดที่สามไอ้ตัวนั้นถึงจะล้มด้วยเป้าชุดที่สอง จูบบบบ  อยากรู้จังว่าใครเป็นคนวางเป้านี้ ขอบอกว่านายแน่มาก เยี่ยม ไหว้

สถานีที่ยิงดีที่สุดคือ สถานี7 หนึ่งหมูหิน 45 m.กับ 5 killzone เข้าแถวเรียงเดียว ได้ 5 คะแนน ขาดไปหนึ่งคะแนน ยอมรับว่าเซ็ทกล้องมาไม่พร้อมกับระยะตำกว่า 18m. คราวหน้าจะพร้อมให้มากกว่านี้ และมาร่วมสนุกอีกอย่างแน่นอนครับ 

ไหว้[b]ขอเชิญ สมช.ท่านใดที่ยังไม่เคยมาร่วมสนุก มาเถอะครับขอบอกว่ามันส์ และหากิจกรรมแบบนี้ยากในบ้านเรา อ้อ! ไม่ต้องไปแข่งกับใครหรอกครับแค่แข่งกับตัวเองก็สุดลิ่มแล้วขอบอก[/b][/color][/size] คิก คิก คิก คิก
xpass
Sr. Member

คะแนน 411

« ตอบ #4494 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 08:13:31 AM »

ไหว้ กราบขอบคุณทีมงานทุกท่านที่สละเวลามาติดตั้งและออกแบบเป้าแต่ละสถานี 8 ครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่เข้าร่วมแข่งขัน อยากจะบอกว่าวางระยะของเป้าและkill zoneได้โหดมาก โดยเฉพาะสถานีที่1 (ยืนยิง) ระยะ 5 m.กับ kill zone ไม่เกิน 12 mm. ทำเอาผมถึงกับอึ้งกิมกี่ก่อนลั่นไก นัดที่สามไอ้ตัวนั้นถึงจะล้มด้วยเป้าชุดที่สอง จูบบบบ  อยากรู้จังว่าใครเป็นคนวางเป้านี้ ขอบอกว่านายแน่มาก เยี่ยม ไหว้

สถานีที่ยิงดีที่สุดคือ สถานี7 หนึ่งหมูหิน 45 m.กับ 5 killzone เข้าแถวเรียงเดียว ได้ 5 คะแนน ขาดไปหนึ่งคะแนน ยอมรับว่าเซ็ทกล้องมาไม่พร้อมกับระยะตำกว่า 18m. คราวหน้าจะพร้อมให้มากกว่านี้ และมาร่วมสนุกอีกอย่างแน่นอนครับ  

ไหว้[b]ขอเชิญ สมช.ท่านใดที่ยังไม่เคยมาร่วมสนุก มาเถอะครับขอบอกว่ามันส์ และหากิจกรรมแบบนี้ยากในบ้านเรา อ้อ! ไม่ต้องไปแข่งกับใครหรอกครับแค่แข่งกับตัวเองก็สุดลิ่มแล้วขอบอก[/b][/color][/size] คิก คิก คิก คิก

ได้กล้องใหม่ไปแล้ว รับรอง ว่า มองเห็น kill zone ชัดขึ้นแน่นอนครับ พี่  อย่าลืมมาเซ็ต กล้องกับล้อ ใหม่ด้วยนะครับ

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #4495 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 09:01:33 AM »

ไม่ต้องมาปลอบใจ หรือ มาชมกันเลยตาExxx  ไอ้เรารึแช่งสุดใจ... เป้าแรก ลบสาม...ตาโอเอาสกอร์มาให้เป็นกรรมการต่อ.. เราก็กระหยิ่มอยู่ในใจ...เชอะ....มาสถานีท้ายๆ..พี่แกล่อ..เต็ม....เต็ม....เต็ม......เหลือสถานีที่ 7 ...หกคะแนน...ให้พลาดได้ 2 คะแนนก็ชนะผมแล้ว.....มันไม่หมูนะ....เราก็แช่งไปสิ....แช่งไปก็เปรี้ยง...ง... ล้ม         เปรี้ยง...ง..ล้ม          เปรี้ยง...ง... ล้ม    เซ็งเป็ด....  สรุปเป้าสุดท้ายลบ 1 ... แซงเข้าป้ายซะงั้น.....  เดินกลับมาส่งคะแนน กะว่าเอาวะ ที่สามก็ยังดี  ได้ถ้วยกลับบ้าน.. ที่ไหนได้  เดินไปยังไม่ทันส่งคะแนน....มาเลย..เสียงตะโกนตามหล้ง..."อ.ทศ..25 คะแนน...น.............." ... เฮ้อ...อ.........กู.............  แห้วอีกจนได้........ 555555555555555
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4496 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 09:29:34 AM »

ขอขอบพระคุณคณะกรรมการผู้จัดงานและตากล้องทุกท่านครับ   ไหว้ ที่มีสิ่งดีๆ แบบนี้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4497 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 09:48:40 AM »

สนุกมากครับ ได้ไปเจอ สมช. ในชมรม ตอนแรกตั้งใจว่าจะเตรียมลูก เตรียมปืน แล้วซ้อมหาจุดตกลูกกระสุน เพราะไม่ได้ทำเซ็ทซีโร่ หรืออะไรนี่แหละ ของกล้องที่ติดปืน

เพื่อจะได้ไป ประลองผีมือในงานแข่งครั้งนี้ กะไว้ว่าจะได้ไปแข่ง แบบไม่ต้องเสียหน้ามาก วันที่ 21 เตรียมพร้อม กะหาจุดตก 22 รุ่งขึ้น 23 ไปธุระ เสร็จบ่าย ๆ เข้าสนาม

แต่มาดูข่าว วันที่ 21 ว่าจะมีรถ เอ็กซเรย์ อาวุธ  ด้วยความที่ปอดแหก เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว เลยไม่กล้า เอาปืนไปด้วย   ต้องลำบากคุณสำราญ ทั้งปืน และลูกกระสุน

ต้องขอบพระคุณอย่างมากนะครับที่ ให้ยืมอุปกรณ์ ไหว้ และด้วยความที่ไม่ค่อยได้ขึ้นไป พอได้ไป เค้ายิงกันอยู่ ก็คุยกับตาโอ๋ พี่ดุก จนน้องเอ็กซ์ ต้องปราม ขออภัยนะจ๊ะ คิก คิก

พอลงไปยิง อากาศร้อนโครต เหงื่อไหลเข้าตา เช็ดแล้ว เช็ดอีก ที่เห็นยิงเร็ว ไม่ได้รีบหรอกครับ    ร้อน     ฉิ๊บ    ต้องยอมรับ สมช.  ทุกท่านที่ร่วมแข่งด้วยใจ จริง ๆ

แข่งคราวหน้าถ้ามีโอกาส คงได้พบกันอีกครับ ไม่หวังชนะ ไม่หวังแพ้  แต่ไปเพื่อ พบ  สมาชิก ด้วยใจ 

+1 ทุกท่านครับ

คงจะคุยกันไปหลายแก้วจนน้องเขาต้องมาห้ามคุย
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #4498 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 12:16:32 PM »

สนามนี้หินมากๆ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม    เจอKill zone รูเหรียญสลึง แทบทุกสถานี   ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด 

สนามที่เป็นที่ราบ ลมมาคนละทิศละทาง ต้องเผื่อกากะบาดไปทาง11 นาฬิกาแทบทุกเป้า หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สนุกมากๆครับ  เหนื่อยมากๆ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย   ขอบคุณพี่ๆที่ถ่ายรูปเทห์ๆหล่อๆมาให้ชมกันครับ  ไหว้ ไหว้

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #4499 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 12:46:48 PM »

สนามนี้หินมากๆ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม    เจอKill zone รูเหรียญสลึง แทบทุกสถานี   ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด 

สนามที่เป็นที่ราบ ลมมาคนละทิศละทาง ต้องเผื่อกากะบาดไปทาง11 นาฬิกาแทบทุกเป้า หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สนุกมากๆครับ  เหนื่อยมากๆ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย   ขอบคุณพี่ๆที่ถ่ายรูปเทห์ๆหล่อๆมาให้ชมกันครับ  ไหว้ ไหว้

ตาบอสขากระเผกกลับบ้านโดน ผบ. เล่นงานป่่าว ....ใจสู้จริง ๆ ขาเจ็บยังมาแข่ง   เยี่ยม

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
หน้า: 1 ... 297 298 299 [300] 301 302 303 ... 348
  พิมพ์