เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 12:26:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 101
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Daystate-เปิดจองใหม่4ตุลาคม 2011  (อ่าน 281288 ครั้ง)
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #135 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 04:17:54 PM »

ขออนุญาต..ยืนยัน..เหมือนเดิม ครับ
  จอง Daystate ครับ
    1. ruger40 years   Huntman Classic FAC 30ft/lbs in .22 (รุ่นนี้ไกธรรมดา)
    2. komutsu   Huntman Classic FAC 30ft/lbs in .22  สำหรับคนถนัดซ้าย (ขออนุญาตลงชื่อไว้ก่อนครับ)
    3. tongzeed     รุ้นยังไม่แน่ชัด มองไว้2 ตัวครับ daystate Air Ranger   FAC 40ft/lbs in .22 ,    Huntman Classic FAC 30ft/lbs in .22            ขอจองไว้ก่อนนะครับ                                                                
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #136 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 05:05:07 PM »

ู^^
^^
^^
^^
สงสัยว่าจะโครงการเดียวกันนะครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้

คุณ komatsu แล้วปืนกระบอกล่าสุดจะทำไงกับมันครับ
ถ้าเป็น  Benjamin marauder ก็คงต้องเอาฝากเพื่อนแถว กทม. ไว้เป็นการชั่วคราวก่อนครับพี่สิทธา   อ๋อย อ๋อย
เผื่อมีใครสนใจอยากดูตัวจริงจะได้สะดวก เพราะดูท่า Benjamin marauder  คงไม่ค่อยอยากจะอยู่กับผมซักท่าไหร่  คิก คิก คิก คิก

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #137 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 05:51:12 PM »

ู^^
^^
^^
^^
สงสัยว่าจะโครงการเดียวกันนะครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้

คุณ komatsu แล้วปืนกระบอกล่าสุดจะทำไงกับมันครับ
ถ้าเป็น  Benjamin marauder ก็คงต้องเอาฝากเพื่อนแถว กทม. ไว้เป็นการชั่วคราวก่อนครับพี่สิทธา   อ๋อย อ๋อย
เผื่อมีใครสนใจอยากดูตัวจริงจะได้สะดวก เพราะดูท่า Benjamin marauder  คงไม่ค่อยอยากจะอยู่กับผมซักท่าไหร่  คิก คิก คิก คิก

โถ..ถ..ถ   ดูสิอุตสาห์สั่งจองข้ามน้ำข้ามทะเลมาจากดินแดนอันไกลโพ้น  เฝ้ารอคอยวันที่ปืนจะมาถึง
จนจิตใจฟุ้งซ่าน สั่งโน้นสั่งนี้รอรับขวัญปืนใหม่เยอะแยะมากมาย
พอมาถึงกลับไม่อยากอยู่กับเจ้าของอีก  อะ อ ะไอ้ปืน.......ไม่รักดี
Ruger40y.
"จาคะ"คือการให้ โดยไม่หวังอื่นใด...นอกจาก..ไมตรีที่ดี
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

ชมรมคนรักปืนอัดลม...จงเจริญๆๆ

« ตอบ #138 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 11:10:56 PM »

ขออนุญาต..ยืนยัน..เหมือนเดิม ครับ
    1. ruger40 years   Huntman Classic FAC 30ft/lbs in .22 (รุ่นนี้ไกธรรมดา)
    2. komutsu   Huntman Classic FAC 30ft/lbs in .22  สำหรับคนถนัดซ้าย (ขออนุญาตลงชื่อไว้ก่อนครับ)
    3. tongzeed     รุ้นยังไม่แน่ชัด มองไว้2 ตัวครับ daystate Air Ranger   FAC 40ft/lbs in .22 ,    Huntman Classic FAC 30ft/lbs in .22            ขอจองไว้ก่อนนะครับ                                                                

..รอคอย..มา 3สัปดาห์..รอมานาน..ได้ 3กระบอก  นับว่าได้ตามเป้าหมายของผมแล้ว ครับ  ต้องขอบใจน้องโต้งและขอบคุณ ท่านเลขาฯฝ่ายใต้  ณ.นาทืนี้ ผมเชื่อว่านางงาม Import นามสกุล Daystate
คงได้มาสู่อ้อมกอดของหนุ่มไทย อีกไม่นานเป็นแน่แท้ จริงครับ
 เป้าหมายของผมได้แล้ว..ต่อไปก็..เป้าหมายของนายห้างฯ(5-6กระบอก ครับท่าน) มันอาจจะยากหน่อย(กล้าๆกลัวๆ)..แต่ผมเชื่อฝีมือนายห้างฯคนนี้ ที่จะนำเซอร์ไพส์ (Option พิเศษ) ตามที่ได้แจ้งไว้   มาเฉลยให้กับคณะกรรมการ,เพื่อนๆ,พี่-น้องของชมรมคนรักปืนลม..ได้รับทราบ..ช่วยให้ตัดสินใจได้เร็วขึ้น ครับท่าน

wOrLd_oF_gLoCk
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 100

Nighthawk Custom Dealer

Re: Daystate
« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 01:21:49 PM »   

--------------------------------------------------------------------------------

ขอไปทานข้าวก่อนครับ เดี๋ยวกลับมาต่อราคาOptionพิเศษ 

--------------------------------------------------------------------------------

Ruger40y.
"จาคะ"คือการให้ โดยไม่หวังอื่นใด...นอกจาก..ไมตรีที่ดี
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

ชมรมคนรักปืนอัดลม...จงเจริญๆๆ

« ตอบ #139 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 06:39:38 AM »

ขออนุญาต..แจ้งข่าวสาร..
  ขณะนี้..อยู่ระหว่างติดต่อประสานงาน..กับนายห้างฯ..ผุ้ใจดี  โปรดรออีกระยะหนึ่่ง..จะมีข่าวดี ตามมา ครับ
                                                                                                   ขอบคุณ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #140 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 09:51:31 AM »

..รอคอย..มา 3สัปดาห์..รอมานาน..ได้ 3กระบอก  นับว่าได้ตามเป้าหมายของผมแล้ว ครับ  ต้องขอบใจน้องโต้งและขอบคุณ ท่านเลขาฯฝ่ายใต้  ณ.นาทืนี้ ผมเชื่อว่านางงาม Import นามสกุล Daystate
คงได้มาสู่อ้อมกอดของหนุ่มไทย อีกไม่นานเป็นแน่แท้ จริงครับ
 เป้าหมายของผมได้แล้ว..ต่อไปก็..เป้าหมายของนายห้างฯ(5-6กระบอก ครับท่าน) มันอาจจะยากหน่อย(กล้าๆกลัวๆ)..แต่ผมเชื่อฝีมือนายห้างฯคนนี้ ที่จะนำเซอร์ไพส์ (Option พิเศษ) ตามที่ได้แจ้งไว้   มาเฉลยให้กับคณะกรรมการ,เพื่อนๆ,พี่-น้องของชมรมคนรักปืนลม..ได้รับทราบ..ช่วยให้ตัดสินใจได้เร็วขึ้น ครับท่าน

wOrLd_oF_gLoCk
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 100

Nighthawk Custom Dealer

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 01:21:49 PM »  

ขอไปทานข้าวก่อนครับ เดี๋ยวกลับมาต่อราคาOptionพิเศษ 

ปืนดี ๆ แบบนี้สั่งเข้ามา 5-6 กระบอก เดี๋ยวก็หมดครับ  อาจมีมาจากทางเหนือ ทางอีสาน สอยไปคนละกระบอก ดีไม่ดีไม่พอขายอีก

tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #141 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 11:13:45 AM »

ตัวของถังลม สามารถ ถอดออกได้หรือป่าวครับ 
เราสามารถหาถังมาเปลียนเองได้หรือป่าวครับ
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #142 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 12:20:13 PM »

[IMG]http://i149.photobucket.com/albums/s74/petromax/Daystate/Air-Ranger-2-0709.jpg[/imgjavascript:void(0);]

ตัวของถังลม สามารถ ถอดออกได้หรือป่าวครับ 
เราสามารถหาถังมาเปลียนเองได้หรือป่าวครับ
ถามเยอะๆอยากรู้เหมือนกัน
รุ่นนี้แรงสุดๆแค่ไหน... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
เด๋วตามไป ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2010, 12:34:20 PM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #143 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 02:24:22 PM »

ผมว่ามันน่าจะถอดได้นะครับ Cheesy Cheesy

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #144 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 02:25:53 PM »

[IMG]http://i149.photobucket.com/albums/s74/petromax/Daystate/Air-Ranger-2-0709.jpg[/imgjavascript:void(0);]

รุ่นนี้แรงสุดๆแค่ไหน... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
เด๋วตามไป ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
งานนี้จะขาดท่านประธานได้ยังไงครับ  หลงรัก หลงรัก คิก คิก คิก คิก ไหว้ ไหว้

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #145 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 02:38:25 PM »

ผมว่ามันน่าจะถอดได้นะครับ Cheesy Cheesy

อ้าว อ้าว คุณ komatsu ถ่ายรูปตัวปืนมาให้ชมเสียดี ๆ  เถอะ ขอร้อง...
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #146 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 02:58:30 PM »

งานนี้จะขาดท่านประธานได้ยังไงครับ  หลงรัก หลงรัก คิก คิก คิก คิก ไหว้ ไหว้
คุณ อู๋ ครับ
  ผมก็คิดเหมือนอย่าง..ท่านเลขาฯ..ว่าท่านประธานฯของผมนั้น ท่านชอบลองของใหม่ๆ...ถ้าพวกเราเล่นรุ่น"Air Ranger"กันหลายๆคน ผมอาจเพิ่มเงินเป็นรุ๋นนี้  เพราะเติมลมครั้งเดียว..ยิงกันเพลินเลย...
  ข่าวล้า..แต่มาเร็ว  นายห้างฯจะเริ่มสั่งปืน(นางงาม Import นามสกุล Daystate)ในราวกลางเดือน ตุลาคมนี้..หรืออีก 17 วันเท่านั้น...อย่ารีรอ..รีบตัดสินใจ..ครับผม

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 40

อาวุธประจำตัว: Ultar Rapter II

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 02:12:35 PM »   

บางตัวราคาเท่าๆ GOLD CUP COLTเลย
แต่สนใจตัวนี้ครับ
Air Ranger  50 to 60 ft/lbs -.22 cal -76k
อยู่ในโครงการ7(ประเทศเดียวกัน)ได้ป่าวครับ
Thunder 65
Full Member

คะแนน 130

« ตอบ #147 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 05:38:31 PM »

ถอดได้ครับ แต่ไม่ควรถอด เอ๊ะ ตอบอย่างนี้จะถูกหรือเปล่า

จะมีช่องเติมแบบ Quick fill ด้านล่างครับ รุ่นนี้จะมีถังขนาด 400 CC และ 500 CC

รายละเอียดตาม link ครับ

http://www.daystate.com/air_ranger.htm

รุ่น FAC Rate มีความแรงให้เลือกตามความต้องการครับ ตั้งแต่ 30 - 60 ฟุต/ปอนด์

ตัวนี้ไม่มี Regulator นะครับ เน้นแรงๆไปเลย

และยังมีตัวที่เหนือกว่าเป็นรุ่น Daystate Air Wolf  MVT

http://www.daystate.com/air_wolf.htm

ตัวนี้ใช้ระบบอิเลคทรอนิคส์ ควบคุมโซลีนอยด์กระแทกวาล์ว แทนค้อนกระแทกวาล์ว

ปรับความเร็วกระสุน โดยประมวลผลแรงดันในถัง แล้วกำหนดแรงกระแทกของโซลีนอยด์

ทำให้ความเร็วคงที่ โดยที่ไม่จำเป็นต้องใช้ Regulatorครับ

มีจอแสดงเครื่องวัดความเร็วในตัว ปรับความแรงได้หลายระดับ โชว์แรงดันในถัง จำนวนนัด

ที่ยังไม่ค่อยไว้ใจมาก เพราะว่าระบบอิเลคทรอนิคส์นี่แหละครับ กลัวมันเจ๊ง ยิงไม่ได้ก็หมดท่าครับ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

0.22  Weihrauch HW100T 0.177 Weihrauch HW100TK
0.22  Diana 54
0.22  Edgun R3M Standard
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #148 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 07:03:11 PM »

ถังสีเหลืองของพี่อู่ มันประมาณกี่ cc ครับ แล้วสีดำด้วยครับ กี่ cc
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #149 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 07:26:01 PM »

อ้างถึง
นายห้างฯจะเริ่มสั่งปืน(นางงาม Import นามสกุล Daystate)ในราวกลางเดือน ตุลาคมนี้..หรืออีก 17 วันเท่านั้น.

ทำไมเร็วจังครับ ผมยังเก็บตังไม่ทันเลยครับ   ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 101
  พิมพ์