เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 02:19:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 101
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Daystate-เปิดจองใหม่4ตุลาคม 2011  (อ่าน 281479 ครั้ง)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #270 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 02:05:36 PM »

อ.ทศเล่นเอาราคาปืนที่ใช้ปอสองมาเทียบกับปืนออกห้าง ราคามันก็ไม่ต่างกันเยอะละซิครับ แล้วจะมีสักกี่ท่านที่สามารถนำเข้าได้ ส่วนตัวผมว่าความต้องการมันไม่สิ้นสุดหรอกครับ เบอร์ 1 มียี่ห้อนี้แล้วก็อยากได้อีกยี่ห้อ เบอร์ 2 ก็เหมือนกัน ถ้าไม่เดือดร้อนเรื่องปัจจัย ซื้อเลยครับ ผมเชียร์ ไหว้

ณ วันนี้ผมคิดว่าไม่มีปืนออกห้างฯ สำหรับเจ้า Steyr LG 110 FT Connect ครับ  คงต้องขอใบ ป. 2 นำเข้ามาเอง หรือทำตามที่คุณศักดาเคยแนะนำไว้ครับ
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #271 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 02:27:22 PM »

***สำหรับผมนั้น..อายุมากและเป็นคนรูปร่างเล็ก..จึงต้องพิจารณา..ตามนี้ ครับ  อาจารย์ ทศ
  1.AA S400 MPR-FT เบอร์ 1..ปืนนี้ไว้ร่วมลงแข่ง Field Target แบบสนุกๆกับเพื่อนๆในชมรม"คนรักปืนอัดลม" ครับ
  2.AA S510 Super Lite  เบอร์ 2.ปืนนี้ไว้ลูบๆคลำๆและร่วมลงแข่งยิงปืนพาดแทน 50เมตร กับทางชมรมฯ ครับ(นายห้างฯ..บอกไว้ว่า"ไม่ควรสำบุกสำบัน")
  3.Daystate MK4 iS ST เบอร์ 2.ปืนนี้ไว้สะพาย..ไปล่าสัตว์แถวรอบๆสวน"แก้วมังกร"ตอนบริษัทไม่ต่ออายุงานแล้ว(ยามเหงา) ไงครับ
    ผมทั้ง 3กระบอกของผมนี้ รูปทรงปืนจะต่างกันและจุดประสงค์ก็ต่างกันอีกเช่นกัน ครับ อาจารย์ ทศ
   ขอขอบคุณ  ในคำชี้แนะของอาจารย์..เป็นอย่างมาก หากผมคิดผิด..โปรดให้คำแนะนำเพิ่มเติมได้ จักขอบคุณยิ่ง ครับ

ตามที่พี่วิโรจน์แจ้งวัตถุประสงค์มาก็ถูกต้องเหมาะสมดีแล้วครับ เลยไม่กล้าให้คำแนะนำ

***ผมต้องขอบคุณ อาจารย์ ทศ  อีกครั้ง...ในน้ำใจและความปราถนาดี...ที่มีต่อตัวผมและน้องๆเสมอมา  ครับ
                                                                                                                   นับถือ
                                                                                                                   วิโรจน์
ปล.เมื่อเรามีวัตถุประสงค์และเป้าหมาย...ณ.เวลาสุดท้าย..เมื่อต้องตัดสินใจ อาจเปลี่ยนแปลงได้ตามเหตุและผล ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2010, 02:35:21 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
nikonji13
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #272 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 03:50:18 PM »

อ.ทศเล่นเอาราคาปืนที่ใช้ปอสองมาเทียบกับปืนออกห้าง ราคามันก็ไม่ต่างกันเยอะละซิครับ แล้วจะมีสักกี่ท่านที่สามารถนำเข้าได้ ส่วนตัวผมว่าความต้องการมันไม่สิ้นสุดหรอกครับ เบอร์ 1 มียี่ห้อนี้แล้วก็อยากได้อีกยี่ห้อ เบอร์ 2 ก็เหมือนกัน ถ้าไม่เดือดร้อนเรื่องปัจจัย ซื้อเลยครับ ผมเชียร์ ไหว้

ณ วันนี้ผมคิดว่าไม่มีปืนออกห้างฯ สำหรับเจ้า Steyr LG 110 FT Connect ครับ  คงต้องขอใบ ป. 2 นำเข้ามาเอง หรือทำตามที่คุณศักดาเคยแนะนำไว้ครับ
นำเข้าจากเว็ปไหนหรือครับ

เด็ก เล่นของ
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #273 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 04:19:39 PM »

ที่
ตามความคิดผมแล้ว  ถ้าท่านยังเล่นแบบนี้อยู่มันก็จะบานปลายไปเรื่อยๆ ไม่รู้จบ

Daystate  MK 4   iS    86K
Huntsman Classic      56K
Air Ranger                 72K

แต่ยังไงๆ มันก็เป็นปืนสปอร์ตอยู่ดี และทุกท่านก็มีกันอยู่แล้วหลายกระบอก

คุณอู๋มี AA S410 + Benjamin Marauder .22 ทั้ง 2  กระบอก
พี่วิโรจน์ มี AA S400 MPR-FT (ปืนแข่ง) และกำลังจะมาในโครงการ 7  อีก 2 กระบอกเป็น S510 Super Lite .22 ทั้ง 2 กระบอก
คุณโต้ง มี Benjamin Marauder .22 

แล้วจะเอามาอีกทำไม

ผมเห็นด้วยที่พี่วิโรจน์จะเลือกเอา Daystate MK4 iS Sport เพราะตัวนี้มันคุณภาพทัดเทียมปืนยิงเป้า เอามาแข่งฟิลด์ทาร์เก็ตได้
แต่ราคามันเท่ากับ Steyr LG 110 FT Connect ของผมเลย

และอีก 2 ท่านจะซื้อปืนล่าสัตว์มาอีกทำไม  แค่เพิ่มเงินอีก 2-3 หมื่นท่านก็ได้ปืนแข่งฟิลด์ทาร์เก็ตที่เป็นอันดับ 1 ของโลกไปแล้ว

ถ้าสั่งปืนล่าสัตว์มาอีกพอการแข่งฟิลด์ทาร์เก็ตฮิตติดอันดับขึ้นมาในชมรมคนรักปืนลม ท่านก็จะดิ้นรนหาปืน FT มาใช้ทำให้ต้องเป็นทุกข์อยู่ร่ำไป

สำหรับผมมีครบแล้วทั้ง ล่าสัตว์  HFT และ FT  ด้วยปืนลม 3 กระบอก

AA S410  for Hunting, Pinking, Pest Control and Shooting
S400MPR-FT  for Hunter Field Target Challenge
Steyr LG 110 FT Connect  for Field Target Challenge

ขอบคุณอาจาร ทศมากนะครับ  ที่แนะนำสิ่งดีๆๆให้ครับ ที่อาจารทศแนะนำมา คือต้องการให้ ผม ไปเล่น  lg หรือป่าวครับ  คือว่าเล่นอะไรให้มันดีๆๆไปเลยใช่ใหม่ครับ  lg ผมก็อยากได้ครับ  แม่นที่หนึ่งเลยครับ ผมกับมองว่า การยิง เข้า กากะบาทเพียงอย่างเดียว มันจะรุ้ซึ้งถึงการยิงปืนหรือไม่ครับ ยิงกี่ที่ก็ กากะบาท ตรงกลาง  ผมมองว่ายิงแบบนี้ไม่พัฒนาฝืมือเลยครับ เพราะว่าอุปกรณ์ ที่เรามีเข้าขั้นสูงสุดแล้ว แล้วจะยิงไปเพื่ออะไรครับ จับปืนมายิงยังไงก็โดน แปปเดีวก็เบื่อครับ แล้วเราจะเอาไปยิงแข่งกับคนอื่นที่ไม่มีปืนเหมือนกัน ผมว่าเป็นการเอาเปรียบ มากๆๆ  การยิงปืนของผมคือกา ผ่อนคายครับ เบื่ออะไรก็มา จับ ส่องๆๆ แล้วกะลั้นไก  เพราะว่า ชีวิตคนเราไม่ได้มีแต่ปืน อย่างเดียวนิครับ จะได้ทุ่มเทกับปืน มากจน ลืม สิ่งที่เราควรจะเป็นครับ  เช่นผมเป้น แค่เอ็นจิเนียเล็กๆๆ  วันๆๆก็ยุ่งกับงาน  จะได้ยิงต้องกลับเสาอาทิต ถึงจะเจอกับมัน  อาจารก็ ไปสอน ลูกสิท ที่เป็นอนาคตของชาติ ผมละปลื่้มอาจารมากๆๆที่ อุทิศตัว เป็นครูที่ดี สอนเด็กนักเรียนให้เป็นคนดี  ผมนับถืออาจารมากๆๆครับ  ขอบคุณอาจารที่มาสั่งสอน ผมครับ  ขอบคุณครับ
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #274 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 06:32:13 PM »

ที่
ตามความคิดผมแล้ว  ถ้าท่านยังเล่นแบบนี้อยู่มันก็จะบานปลายไปเรื่อยๆ ไม่รู้จบ

Daystate  MK 4   iS    86K
Huntsman Classic      56K
Air Ranger                 72K

แต่ยังไงๆ มันก็เป็นปืนสปอร์ตอยู่ดี และทุกท่านก็มีกันอยู่แล้วหลายกระบอก

คุณอู๋มี AA S410 + Benjamin Marauder .22 ทั้ง 2  กระบอก
พี่วิโรจน์ มี AA S400 MPR-FT (ปืนแข่ง) และกำลังจะมาในโครงการ 7  อีก 2 กระบอกเป็น S510 Super Lite .22 ทั้ง 2 กระบอก
คุณโต้ง มี Benjamin Marauder .22 

แล้วจะเอามาอีกทำไม

ผมเห็นด้วยที่พี่วิโรจน์จะเลือกเอา Daystate MK4 iS Sport เพราะตัวนี้มันคุณภาพทัดเทียมปืนยิงเป้า เอามาแข่งฟิลด์ทาร์เก็ตได้
แต่ราคามันเท่ากับ Steyr LG 110 FT Connect ของผมเลย

และอีก 2 ท่านจะซื้อปืนล่าสัตว์มาอีกทำไม  แค่เพิ่มเงินอีก 2-3 หมื่นท่านก็ได้ปืนแข่งฟิลด์ทาร์เก็ตที่เป็นอันดับ 1 ของโลกไปแล้ว

ถ้าสั่งปืนล่าสัตว์มาอีกพอการแข่งฟิลด์ทาร์เก็ตฮิตติดอันดับขึ้นมาในชมรมคนรักปืนลม ท่านก็จะดิ้นรนหาปืน FT มาใช้ทำให้ต้องเป็นทุกข์อยู่ร่ำไป

สำหรับผมมีครบแล้วทั้ง ล่าสัตว์  HFT และ FT  ด้วยปืนลม 3 กระบอก

AA S410  for Hunting, Pinking, Pest Control and Shooting
S400MPR-FT  for Hunter Field Target Challenge
Steyr LG 110 FT Connect  for Field Target Challenge

ขอบคุณอาจาร ทศมากนะครับ  ที่แนะนำสิ่งดีๆๆให้ครับ ที่อาจารทศแนะนำมา คือต้องการให้ ผม ไปเล่น  lg หรือป่าวครับ  คือว่าเล่นอะไรให้มันดีๆๆไปเลยใช่ใหม่ครับ  lg ผมก็อยากได้ครับ  แม่นที่หนึ่งเลยครับ ผมกับมองว่า การยิง เข้า กากะบาทเพียงอย่างเดียว มันจะรุ้ซึ้งถึงการยิงปืนหรือไม่ครับ ยิงกี่ที่ก็ กากะบาท ตรงกลาง  ผมมองว่ายิงแบบนี้ไม่พัฒนาฝืมือเลยครับ เพราะว่าอุปกรณ์ ที่เรามีเข้าขั้นสูงสุดแล้ว แล้วจะยิงไปเพื่ออะไรครับ จับปืนมายิงยังไงก็โดน แปปเดีวก็เบื่อครับ แล้วเราจะเอาไปยิงแข่งกับคนอื่นที่ไม่มีปืนเหมือนกัน ผมว่าเป็นการเอาเปรียบ มากๆๆ  การยิงปืนของผมคือกา ผ่อนคายครับ เบื่ออะไรก็มา จับ ส่องๆๆ แล้วกะลั้นไก  เพราะว่า ชีวิตคนเราไม่ได้มีแต่ปืน อย่างเดียวนิครับ จะได้ทุ่มเทกับปืน มากจน ลืม สิ่งที่เราควรจะเป็นครับ  เช่นผมเป้น แค่เอ็นจิเนียเล็กๆๆ  วันๆๆก็ยุ่งกับงาน  จะได้ยิงต้องกลับเสาอาทิต ถึงจะเจอกับมัน  อาจารก็ ไปสอน ลูกสิท ที่เป็นอนาคตของชาติ ผมละปลื่้มอาจารมากๆๆที่ อุทิศตัว เป็นครูที่ดี สอนเด็กนักเรียนให้เป็นคนดี  ผมนับถืออาจารมากๆๆครับ  ขอบคุณอาจารที่มาสั่งสอน ผมครับ  ขอบคุณครับ

ถูกต้องมาก ถึงมากที่สุดครับ เติมแต้มให้ +1 ครับ เยี่ยม
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #275 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 06:44:01 PM »

แล้วถ้ามีปืนห้างจะมีสักกี่คน  กล้าซื้อปืน pcp ซึ่งราคา ในความคิดผม ถ้าถึงเมืองไทยคง ไม่ต่ำ  130 - 140 k ที่ไหนจะต้องคอยดูแลเปลี่ยนซีล เปลี่ยนอะไหล่หลาย ๆ ตัว ที่ถึงอายุเปลี่ยน ซึ่งการซื้อก็ไม่ได้เพื่อตอ[สนองให้ลูก หลานได้ใช้เพื่อการปั้นแชมป์ เอเชี่ยนเกมส์ หรือซีเกมส์แต่อย่างใด
idea badlyn
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #276 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 07:28:29 PM »

ผมคิดว่าบางคนมีปืนก้อแค่เพื่อการผ่อนคลาย
แต่บางคนอาจเป็นเกียรติยศและชื่อเสียง
ของประเทศชาติเลยนะครับ...
ความต้องการหรือความชอบก้อเปนเรื่องเปนอีกเรื่องนึง
อิอิ
 เยี่ยม

สุดแต่ใจ(เกิน)จะไขว่คว้า.....0890917374 อาเล็ก
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #277 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 09:26:09 PM »

แต่ สำหรับผม มีปืน เป็นเพื่อนยามเหงาครับ ผมไม่ได้เก่งกาจอะไรถึงต้องไปแข่งขันนิครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #278 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 10:54:16 PM »

ต่างคน  ก็ต่างวัย     ต่างจิตใจ  ก็ต่างคิด
  ต่างคน  มีชีวิต        ต่างลิขิต  ชีวิตตน
  มีปืน  ไว้ข้างกาย      บ้างแก้หน่าย  บ้างแก้จน
  มีปืน  หากซุกซน      อาจไม่พ้น  โดนบ่นเอย...
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #279 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 10:59:33 PM »

ต่างคน  ก็ต่างวัย     ต่างจิตใจ  ก็ต่างคิด
  ต่างคน  มีชีวิต        ต่างลิขิต  ชีวิตตน
  มีปืน  ไว้ข้างกาย      บ้างแก้หน่าย  บ้างแก้จน
  มีปืน  หากซุกซน      อาจไม่พ้น  โดนบ่นเอย...
เอาไป+1 อยู่ใกล้ๆจะกระโดดหอมซักฟอด ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #280 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 10:59:54 PM »

ยิงปืน  ทะลุรั้ว    เกือบโดนหัว  อีป้าเฉย
โดนด่า  กลับมาเลย    ไปหละเหวย  หลบวาจา
อีป้า  แกยังบ่น       ว่าฉันทน  มากแล้วหนา
วันนี้  ทะลุมา  เกือบโดนหมา  ของข้าตาย
โดนหัว  ข้าไม่ว่า   แต่โดนหมา  ข้าไม่ได้
คราวหน้า  ระวังไว้     เล็งอย่าให้  พลาดหัวกู.....
ถั่วดำ
Full Member

คะแนน 103

« ตอบ #281 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 11:05:01 PM »

Grinใครจะคิดอย่างผมป่าวไม่ทราบ แต่ผมคิดว่าอาจารย์ทศ ของผมนี้คือ สีสัน ของเว็ปเลย  เยี่ยมท่าวันใหนอาจารย์ตอบ หรือเขียนอะไรลงไป  ขำก๊ากวันนั้นๆ สนุกเรืองตอบกันลงตามมาได้ทั้งวัน จริงๆ  ไหว้ ไหว้ รักพี่ๆทุกคนนะครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #282 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 12:24:28 AM »

ไอ้เรา  ก็ใจหาย    พลาดได้ไง  ไม่ยักรู้
คราวหน้า  จะเล็งรู    ลอดทะลุ  ปุ ปุ เลย
เอาให้  เข้ากลางหัว    มันไม่กลัว  คุกแล้วเอย
คุณป้า  ยืนเฉยเฉย      เอาหละเว้ย......เล็งหัวแก.......
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #283 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 07:49:58 AM »

ต่างคน  ก็ต่างวัย     ต่างจิตใจ  ก็ต่างคิด
เอาไป+1 อยู่ใกล้ๆจะกระโดดหอมซักฟอด ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

ขอร่วม +1 ให้กับเลขาฯ ตุ้ย ที่แต่งกลอนได้ดลใจ....ขอบคุณ ครับ
airarm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #284 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 08:04:22 AM »

เยี่ยม เยี่ยม

ไอ้เรา  ก็ใจหาย    พลาดได้ไง  ไม่ยักรู้
คราวหน้า  จะเล็งรู    ลอดทะลุ  ปุ ปุ เลย
เอาให้  เข้ากลางหัว    มันไม่กลัว  คุกแล้วเอย
คุณป้า  ยืนเฉยเฉย      เอาหละเว้ย......เล็งหัวแก.......

ตกใจ 
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 101
  พิมพ์