เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 04:44:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 101
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Daystate-เปิดจองใหม่4ตุลาคม 2011  (อ่าน 281772 ครั้ง)
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #405 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 03:12:26 PM »

ชอบเจ้า air ranger  50 ft/lbs -.22 cal ครับ ดูมันแรงโดนใจดีครับคุณโต้ง แตเจ้ารุ่นนี้มันเป็นไกแบบธรรมดาหรือเปล่าครับเนียผมชอบแบบไกธรรมดาที่น้ำหนักไกเบาๆหน่อยครับเพราะเวลาเราจะหยิบปืนมาใช้เมื่อไรก็ได้ครับท่าเป็นไกแบบใช้ไฟฟ้ากลัวต้องคอยมาชาร์ตแบตเวลาเราเก็บปืนเอาไว้นานๆพอจะหยิบปืนมาใช้ทีอ่าวแบตหมดคงจะหมดอารมณ์กันพอดีเลยครับ  Grin

ท่อสั้นใหญ่กับท่อยาวใหญ่อันไหนจะดูน่ารักกว่ากันครับ  หลงรัก

ผมชอบนะ ตัวเนี้ยะ
Sawatlon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 74

« ตอบ #406 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 03:23:35 PM »

ขออนุญาต...ตอบข้อข้องใจต่างๆ(ตามสัณญา)เกี่ยวกับ"ปืนDaystate" เพื่อเป็นแนวทางการตัดสินใจ..ของพวกเรา ครับ
  หลังจากที่ได้รับคำยืนยันจากนายห้างฯแล้ว...ผมจึงขออนุญาตสรุปคำถามต่างๆเป็นข้อๆ ดังต่อไปนี้
 1.ปืน Ranger นั้นไกปืนเป็นแบบธรรมดาหรือไฟฟ้า.....ไกธรรมดา สามารถปรับได้ ครับ
 2.ปืน Rangerขนาด 12 ft/ lbs นี้ราคา 69K..เป็นรุ่นถังลม 400 หรือ 500 cc และขนาด FAC ที่ราคา 72K(40FP)กับราคา 76K(50FP)นั้น..เป็นรุ่นถังลม 400 หรือ 500 cc....เป็น 400CC ครับ ส่วน 500CCสำหรับกระสุนขนาด.25(ใหญ่กว่าเบอร์ 2) ครับ
 3.ปืน Rangerนี้ สามารถถอดเปลี่ยนถังลมได้รวดเร็วเหมือนปืน STEYR หรือไม่.....ไม่ได้ออกแบบมาให้ถอดง่าย ครับ แต่ออกแบบมาให้เติมลมได้ง่าย..โดยไม่ต้องถอดถัง ครับ
 4.ปืน Rangerและ Hunsman ขนาด 12 ft/ lbs สามารถใช้ลูกเบอร์ 2ทั่วไปเหมือนกับปืน AA ได้หรือไม่(ในSpec.ไม่ได้กำหนดไว้) และในขนาด 30-40 ft/ lbs ได้กำหนดไว้ให้ใช้ลูกปืน 20.5 gr. H&N Baracuda Match..จะทำอย่างไร? ครับ.....คงต้องเป็นJSBหัวหนัก(ตามขนาดความแรงของปืน) ครับ  ส่วนลูกปืน 20.5 gr. H&N Baracuda Match นั้นเป็นลูกใช้แข่งขัน...
 5.สุดท้าย..เนื่องจากเป็น Lot แรก..อาจต้องเป็นต้นแบบในการทดสอบปืน เพื่อหาลูกค้าใหม่ๆให้กับนายห้างฯและปริษัท  Daystate ในอนาคต..ผมจึงเสนอ(.ถ้าเป็นไปได้).ขอของแถมพิเศษจาก..นายห้างฯหรือปริษัท  Daystate..ครับ.....เป็นเรื่องที่ยาก แต่เดี๋ยวผมลองคุยกับเค้าดู ครับ
   หวังว่า...ทั้ง 5 คำถามที่สำคัญของผมคงจะครอบคุม..ความต้องการของพวกเราและอาจเป็นข้อมูลที่ช่วยในการตัดสินใจ..ได้เร็วขึ้น นะครับ
                                                                                                                                 ขอบคุณมาก
ปล.ส่วนตัวผมสามารถตัดสินใจ..ได้แล้ว ครับ

ดูตามนี้เลยครับ หลงรัก
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #407 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 05:42:45 PM »

ชอบเจ้า air ranger  50 ft/lbs -.22 cal ครับ ดูมันแรงโดนใจดีครับคุณโต้ง แตเจ้ารุ่นนี้มันเป็นไกแบบธรรมดาหรือเปล่าครับเนียผมชอบแบบไกธรรมดาที่น้ำหนักไกเบาๆหน่อยครับเพราะเวลาเราจะหยิบปืนมาใช้เมื่อไรก็ได้ครับท่าเป็นไกแบบใช้ไฟฟ้ากลัวต้องคอยมาชาร์ตแบตเวลาเราเก็บปืนเอาไว้นานๆพอจะหยิบปืนมาใช้ทีอ่าวแบตหมดคงจะหมดอารมณ์กันพอดีเลยครับ  Grin

ท่อสั้นใหญ่กับท่อยาวใหญ่อันไหนจะดูน่ารักกว่ากันครับ  หลงรัก

พี่มนตรีครับเจ้า ranger ผมก็ชอบครับมันดูเท่บึกบึนดี แค่น้ำหนักคงจะมากตามด้วย สำหรับผมผมเป็นคนแรงน้อย  คงไม่ไหวครับ แบบนี่ ถ้าเอามาล่า การเข้าป่าหรือถือไปนานๆๆ คงไม่ไหว จริง ๆๆครับ  ตัวนี่เคยอ่านกระทู็มาครับเป็นระบบไก ธรรมดา ครับสบายใจได้ครับ มีรุ้นที่ ลำกล้องยาว 23นิ้วด้วยครับ แต่เป้น .25  ครับตัวทำดา ลำกล้องยาว 17  ครับ
ถ้าเป็นผมมีเงินพอ ผมอยากได้ mk4 ครับอบากเล่นระบบไฟฟ้าดูบ้าง ครับ  รูปร่างสวยด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2010, 05:46:09 PM โดย tongzeed » บันทึกการเข้า
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #408 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 06:17:23 PM »

ชอบเจ้า air ranger  50 ft/lbs -.22 cal ครับ ดูมันแรงโดนใจดีครับคุณโต้ง แตเจ้ารุ่นนี้มันเป็นไกแบบธรรมดาหรือเปล่าครับเนียผมชอบแบบไกธรรมดาที่น้ำหนักไกเบาๆหน่อยครับเพราะเวลาเราจะหยิบปืนมาใช้เมื่อไรก็ได้ครับท่าเป็นไกแบบใช้ไฟฟ้ากลัวต้องคอยมาชาร์ตแบตเวลาเราเก็บปืนเอาไว้นานๆพอจะหยิบปืนมาใช้ทีอ่าวแบตหมดคงจะหมดอารมณ์กันพอดีเลยครับ  Grin

ท่อสั้นใหญ่กับท่อยาวใหญ่อันไหนจะดูน่ารักกว่ากันครับ  หลงรัก

พี่มนตรีครับเจ้า ranger ผมก็ชอบครับมันดูเท่บึกบึนดี แค่น้ำหนักคงจะมากตามด้วย สำหรับผมผมเป็นคนแรงน้อย  คงไม่ไหวครับ แบบนี่ ถ้าเอามาล่า การเข้าป่าหรือถือไปนานๆๆ คงไม่ไหว จริง ๆๆครับ  ตัวนี่เคยอ่านกระทู็มาครับเป็นระบบไก ธรรมดา ครับสบายใจได้ครับ มีรุ้นที่ ลำกล้องยาว 23นิ้วด้วยครับ แต่เป้น .25  ครับตัวทำดา ลำกล้องยาว 17  ครับ
ถ้าเป็นผมมีเงินพอ ผมอยากได้ mk4 ครับอยากเล่นระบบไฟฟ้าดูบ้าง ครับ  รูปร่างสวยด้วย

...ถูกต้องแล้ว ครับ  หลงรัก  " ผมอยากได้ mk4 ครับอยากเล่นระบบไฟฟ้าดูบ้าง ครับ  รูปร่างสวยด้วย " เยี่ยม คิก คิก คิก คิก
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #409 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 06:17:50 PM »

ขออนุญาต...ตอบข้อข้องใจต่างๆ(ตามสัณญา)เกี่ยวกับ"ปืนDaystate" เพื่อเป็นแนวทางการตัดสินใจ..ของพวกเรา ครับ
  หลังจากที่ได้รับคำยืนยันจากนายห้างฯแล้ว...ผมจึงขออนุญาตสรุปคำถามต่างๆเป็นข้อๆ ดังต่อไปนี้
 1.ปืน Ranger นั้นไกปืนเป็นแบบธรรมดาหรือไฟฟ้า.....ไกธรรมดา สามารถปรับได้ ครับ
 2.ปืน Rangerขนาด 12 ft/ lbs นี้ราคา 69K..เป็นรุ่นถังลม 400 หรือ 500 cc และขนาด FAC ที่ราคา 72K(40FP)กับราคา 76K(50FP)นั้น..เป็นรุ่นถังลม 400 หรือ 500 cc....เป็น 400CC ครับ ส่วน 500CCสำหรับกระสุนขนาด.25(ใหญ่กว่าเบอร์ 2) ครับ
 3.ปืน Rangerนี้ สามารถถอดเปลี่ยนถังลมได้รวดเร็วเหมือนปืน STEYR หรือไม่.....ไม่ได้ออกแบบมาให้ถอดง่าย ครับ แต่ออกแบบมาให้เติมลมได้ง่าย..โดยไม่ต้องถอดถัง ครับ
 4.ปืน Rangerและ Hunsman ขนาด 12 ft/ lbs สามารถใช้ลูกเบอร์ 2ทั่วไปเหมือนกับปืน AA ได้หรือไม่(ในSpec.ไม่ได้กำหนดไว้) และในขนาด 30-40 ft/ lbs ได้กำหนดไว้ให้ใช้ลูกปืน 20.5 gr. H&N Baracuda Match..จะทำอย่างไร? ครับ.....คงต้องเป็นJSBหัวหนัก(ตามขนาดความแรงของปืน) ครับ  ส่วนลูกปืน 20.5 gr. H&N Baracuda Match นั้นเป็นลูกใช้แข่งขัน...
 5.สุดท้าย..เนื่องจากเป็น Lot แรก..อาจต้องเป็นต้นแบบในการทดสอบปืน เพื่อหาลูกค้าใหม่ๆให้กับนายห้างฯและปริษัท  Daystate ในอนาคต..ผมจึงเสนอ(.ถ้าเป็นไปได้).ขอของแถมพิเศษจาก..นายห้างฯหรือปริษัท  Daystate..ครับ.....เป็นเรื่องที่ยาก แต่เดี๋ยวผมลองคุยกับเค้าดู ครับ
   หวังว่า...ทั้ง 5 คำถามที่สำคัญของผมคงจะครอบคุม..ความต้องการของพวกเราและอาจเป็นข้อมูลที่ช่วยในการตัดสินใจ..ได้เร็วขึ้น นะครับ
                                                                                                                                 ขอบคุณมาก
ปล.ส่วนตัวผมสามารถตัดสินใจ..ได้แล้ว ครับ

เอแล้วเจ้า air ranger นี่มันมี ragulator กับเค้าด้วยหรือเปล่าครับแล้วน้ำหนักปืนรุ่นนี้หนักประมาณเท่าไรครับ

tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #410 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 06:44:08 PM »

ขอบคุณมาก

เอแล้วเจ้า air ranger นี่มันมี ragulator กับเค้าด้วยหรือเปล่าครับแล้วน้ำหนักปืนรุ่นนี้หนักประมาณเท่าไรครับ

Weight      Air Ranger    3.37 kg (7.7 lbs)      Air Ranger 80   4.08 kg (9 lbs)

ragulator  ไม่มีรุ่นธรรดาครับ ถ้าจำไม่ผิด มีแต่ระบบไฟฟ้าหรือป่าวไม่แน่ใจครับ
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #411 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 06:48:55 PM »

มีของแถมได้ขนาดนี้ก็ แหล่ม เลยนะพี่ วิโรจ
montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #412 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 07:02:16 PM »

ขอบคุณครับคุณโต้ง แต่ดูแล้วผมว่าน้ำหนักน่าจะเบากว่า Air Arms s 410 นะครับยังพอไหวครับ เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2010, 07:07:47 PM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #413 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 07:18:33 PM »

คงพอๆ กันครับ  แต่ความแม่นยำอันนี่ไม่รุ้เลยครับ พี่มนตรี
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #414 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 09:42:09 PM »

มีของแถมได้ขนาดนี้ก็ แหล่ม เลยนะพี่ วิโรจน์

...ของผมมันรุ่นนี้ ครับ  แต่พันท้ายแบบ"Thumbhole"  ถูกใจมากเลย...
montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #415 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 09:55:29 PM »

คงพอๆ กันครับ  แต่ความแม่นยำอันนี่ไม่รุ้เลยครับ พี่มนตรี

อันนี้แหละครับที่สำคัญครับคุณโต้ง คิก คิก คิก คิก

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #416 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 10:56:55 PM »

ขอบคุณครับคุณโต้ง แต่ดูแล้วผมว่าน้ำหนักน่าจะเบากว่า Air Arms s 410 นะครับยังพอไหวครับ เยี่ยม

Weight      Air Ranger    3.37 kg (7.7 lbs)      Air Ranger 80   4.08 kg (9 lbs)

มันเบากว่าตรงไหนใน เมื่อ AA S410 S/L Xtra Fac .22  walnut  หนัก  3.10 Kg.   

http://www.air-arms.co.uk/products_S400_FAC.html

ส่วน S400MPR-FT .177 หนัก 3.33 Kg.

http://www.air-arms.co.uk/products_MPR_FT.html
Sawatlon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 74

« ตอบ #417 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 12:45:20 AM »

มันเบากว่าตรงไหนใน เมื่อ AA S410 S/L Xtra Fac .22  walnut  หนัก  3.10 Kg.   

http://www.air-arms.co.uk/products_S400_FAC.html

ส่วน S400MPR-FT .177 หนัก 3.33 Kg.

http://www.air-arms.co.uk/products_MPR_FT.html
[/quote]

น้ำหนักไม่เท่าไรครับแต่สงสัยจะเบาตรงราคาน่ะครับได้มาแล้วคงจะตัวเบาอีกนานครับ คิก คิก(ล้อเล้นครับ)
montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #418 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 01:07:52 AM »

ผมดูว่าเจ้า air ranger  50 ft/lbs -.22 cal น่าจะเบากว่านิดหน่อยนะครับ อ. ลองดูที่ลิ้งค์ ไหว้

http://www.dominoguns.it/catalogo/?p=productsMore&iProduct=78

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2010, 01:09:57 AM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #419 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 07:49:44 AM »

ผมดูว่าเจ้า air ranger  50 ft/lbs -.22 cal น่าจะเบากว่านิดหน่อยนะครับ อ. ลองดูที่ลิ้งค์ ไหว้

...

น้ำหนักไม่เท่าไรครับแต่สงสัยจะเบาตรงราคาน่ะครับได้มาแล้วคงจะตัวเบาอีกนานครับ คิก คิก(ล้อเล้นครับ)
[/quote]

...เรื่องน้ำหนักของปืน คงไม่เท่าไรหรอก เช่นกัน ครับ  เยี่ยม สำหรับคนยังหนุ่มและแข็งแรง...แต่คนหนุ่ม"ไฟแรง"จะมีปัญหามันคือเวลาเห็น"นกน้อย"อยู่ไกลๆ แล้วปืนมันไม่แรง..  น้ำลายหก เลยได้แต่ดูเฉยๆ ทำอะไรไม่ได้...นี่เป็นปัญหาใหญ่ ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 101
  พิมพ์