เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 02:26:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 101
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Daystate-เปิดจองใหม่4ตุลาคม 2011  (อ่าน 281661 ครั้ง)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #420 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 08:04:23 AM »

ถ้านกน้อยอยู่ไกล...ผมคงขอบาย...แต่ถ้าน้องนกอยู่ใกล้หละก็....ฮึ่ม..ม.....ฮึ่ม...ม.......จะจ่อยิงไม่เลี้ยงเลยครับ.....อิ อิ อิ อิ
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #421 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 09:36:57 AM »

ถ้านกน้อยอยู่ไกล...ผมคงขอบาย...แต่ถ้าน้องนกอยู่ใกล้หละก็....ฮึ่ม..ม.....ฮึ่ม...ม.......จะจ่อยิงไม่เลี้ยงเลยครับ.....อิ อิ อิ อิ

จ้องแต่จะจ่อยิงแต่น้องนก  อย่างนี้  น้องหนู  น้องไก่  น้องต่าย  ไม่อิจฉาแย่หรือพี่  อย่างไรก็แบ่งๆให้เท่ากันหน่อยครับ  หล่อเลือกได้
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #422 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 09:53:03 AM »

ผมดูว่าเจ้า air ranger  50 ft/lbs -.22 cal น่าจะเบากว่านิดหน่อยนะครับ อ. ลองดูที่ลิ้งค์ ไหว้

http://www.dominoguns.it/catalogo/?p=productsMore&iProduct=78

อุ๊ย!  ขออภัยครับ ไหว้ ผมลืมไปว่าคุณมนตรีจ้องเจ้ากระบอกลมสองท่ออยู่ นึกว่าเทียบกับตัวธรรมดา

ถ้าแบบนี้ Air Ranger เบากว่าเห็นๆ ครับ และก็ขอเชียร์ Air Ranger ครับ เพราะมีสินค้าพร้อมส่งและไม่ต้องรอโครงการ 8
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2010, 11:06:42 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #423 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 12:17:37 PM »

แล้ว งี้จะมีหวังไม้ พี่ จะมีบุญได้เห็น Daystate  บ้างป่าวนิ

หลงรักไม่ต้องกลัวครับระดับพี่วิโรจซะอย่างทุกอย่างเป็นไปได้ครับ
ไม่ได้ก็กินสมหวัง(แห้ว)  เศร้าหัวเราะร่าน้ำตารินละครับแต่ขอเป็นอย่างแรกครับ ไหว้

...เดี๋วยวันจันทร์นี้..เปิดงานแล้ว  ผมจะเจาะข่าวสดจากนายห้างฯ แล้วจะนำมาโพสให้เพื่อนๆรับทราบ โดยเร็ว ครับ

*** ข่าวสดมาแล้ว...ตามสัณญา ครับ
   หลังจากได้ประสานไปหานายห้างฯแล้ว..ภายในสัปดาห์ ทางกงศุลกากร คงประทับตราให้...นำปืน Daystate จำนวน 10 กระบอก เข้ามาในประเทศไทย...ได้อย่างแน่นอน ครับ  สาเหตุที่ล้าช้าไปอีก 1สัปดาห์ เพราะว่าช่วงนี้ "ป.2 ปลอม" ระบาดหนักและน่ากลัวมาก ตกใจ..ทางราชการจึงต้องตรวจเอกสารกับลายเซ็นต์หลายรอบและอย่างเข้มงวดมาก.. ครับ
   เมื่อทาง ทางกงศุลกากรได้อนุมัติแล้ว  นายห้างฯก็จะรีบ...สั่งนำเข้าปืนมาทันที ครับ  จึงเป็นโอกาสดี..สำหรับหนุ่มๆไฟแรง.. ที"รอเสียบ"..ยังมีเวลาเลือกรุ่นปืนที่ชอบ..อีกไม่มากนัก  "เสียบก่อน..ได้ก่อน"  หลงรัก ไม่นานเกินรอก็ได้..กอดชื่นชม...แล้วพิสูตรความแรงและความแม่นยำของ"เจ้าน้อง Daystate"  ครับ
                                                                                                             ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2010, 12:41:36 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
Sawatlon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 74

« ตอบ #424 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 01:23:43 PM »

หลงรักไปได้อีกหนึ่งขั้นแล้วครับพี่วิโรจ (ยังเหลืออีกกี่ขั้นหนอ อ๋อย)เยี่ยม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #425 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 01:31:56 PM »

หลงรักไปได้อีกหนึ่งขั้นแล้วครับพี่วิโรจ (ยังเหลืออีกกี่ขั้นหนอ อ๋อย)เยี่ยม

...จากน้ำเสียงของนายห้างฯ ดูหนักแน่...คาดว่าสัปดาห์ น่าต้องเตรียมเงินจอง/หมั่นหมาย 10K ไว้ได้เลย ครับ  เพื่อนๆสมาชิกฯ.....
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #426 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 01:46:58 PM »

แล้วของจะเข้ามาก่อน aa ป่าวครับพี่
Sawatlon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 74

« ตอบ #427 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 01:48:49 PM »

หัวเราะร่าน้ำตารินเย้ได้เสียตังแล้ว( Grinทำไม่รู้สึดดีจัง)
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #428 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 01:57:14 PM »

แล้ว งี้จะมีหวังไม้ พี่ จะมีบุญได้เห็น Daystate  บ้างป่าวนิ

หลงรักไม่ต้องกลัวครับระดับพี่วิโรจซะอย่างทุกอย่างเป็นไปได้ครับ
ไม่ได้ก็กินสมหวัง(แห้ว)  เศร้าหัวเราะร่าน้ำตารินละครับแต่ขอเป็นอย่างแรกครับ ไหว้

...เดี๋วยวันจันทร์นี้..เปิดงานแล้ว  ผมจะเจาะข่าวสดจากนายห้างฯ แล้วจะนำมาโพสให้เพื่อนๆรับทราบ โดยเร็ว ครับ

*** ข่าวสดมาแล้ว...ตามสัณญา ครับ
   หลังจากได้ประสานไปหานายห้างฯแล้ว..ภายในสัปดาห์ ทางกงศุลกากร คงประทับตราให้...นำปืน Daystate จำนวน 10 กระบอก เข้ามาในประเทศไทย...ได้อย่างแน่นอน ครับ  สาเหตุที่ล้าช้าไปอีก 1สัปดาห์ เพราะว่าช่วงนี้ "ป.2 ปลอม" ระบาดหนักและน่ากลัวมาก ตกใจ..ทางราชการจึงต้องตรวจเอกสารกับลายเซ็นต์หลายรอบและอย่างเข้มงวดมาก.. ครับ
   เมื่อทาง ทางกงศุลกากรได้อนุมัติแล้ว  นายห้างฯก็จะรีบ...สั่งนำเข้าปืนมาทันที ครับ  จึงเป็นโอกาสดี..สำหรับหนุ่มๆไฟแรง.. ที"รอเสียบ"..ยังมีเวลาเลือกรุ่นปืนที่ชอบ..อีกไม่มากนัก  "เสียบก่อน..ได้ก่อน"  หลงรัก ไม่นานเกินรอก็ได้..กอดชื่นชม...แล้วพิสูตรความแรงและความแม่นยำของ"เจ้าน้อง Daystate"  ครับ
                                                                                                             ขอบคุณ
10กระบอก..เท่านั้น
โห........ตอนนี้เหลือ 9 แน่นอน
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #429 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 02:05:00 PM »

แล้วของจะเข้ามาก่อน aa ป่าวครับพี่

...นายห้างฯเคยบอกว่า(โครงการ 7)"เดิมที่แจ้งไว้คือพยายามส่งมาก่อนปีใหม่ครับ ...สำหรับผม ผมไม่ค่อยเชื่อฝรั่งครับ อยากขายของก็พูดจาหวาน หลอกให้ดีใจ "
  ดังนั้น นายห้างฯจะไม่ให้ความหวัง...แต่จะบอกว่า"ปืนจะเข้าอีก 1-2 สัปดาห์"เท่านั้น แหล่ะ...พวกเราส่วนใหญ่ขอปืนจาก ต.จ.ว.ก็รีบไปขอป.3กันหน้าตั้ง ประมาณ 10วันก็ได้ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2010, 11:09:14 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
Sawatlon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 74

« ตอบ #430 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 04:18:48 PM »

Daystate นี่เปิดรับจอง10ตัวนะครับ หากไม่ถึง5-6กระบอก ขออนุญาตเอาใบไปทำโปรเจคอื่นนะครับ Grin

พี่วิโรจ ครับ นายห้างยังยึดหลักการข้างบนอยู่หรือเปล่าครับ
(ยังไม่ถึง4 ตกใจ กระบอกเลยหรือว่าไม่สนแล้วครับ อ๋อย)
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #431 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 04:36:56 PM »

Daystate นี่เปิดรับจอง10ตัวนะครับ หากไม่ถึง5-6กระบอก ขออนุญาตเอาใบไปทำโปรเจคอื่นนะครับ Grin

พี่วิโรจ ครับ นายห้างยังยึดหลักการข้างบนอยู่หรือเปล่าครับ
(ยังไม่ถึง4 ตกใจ กระบอกเลยหรือว่าไม่สนแล้วครับ อ๋อย)

นายห้างฯได้ยืนยันกับผม..อย่างหนักแน่..แล้วว่า  ในสัปดาห์..ถ้าไม่มีข้อผิดพลาดอะไร จะนำเข้าปืน Daystate 10 กระบอก ครับ  ส่วนว่าการจองไม่ถึง5-6กระบอกนั้น...มันไม่ใช่สาระสำคัญแล้ว  ผมเชื่อว่า..นายห้างฯคงมีเป้าหมายอยู่แล้ว ครับ...อดใจ รออีกนิด...

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #432 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 05:22:01 PM »

นายห้างฯได้ยืนยันกับผม..อย่างหนักแน่..แล้วว่า  ในสัปดาห์..ถ้าไม่มีข้อผิดพลาดอะไร จะนำเข้าปืน Daystate 10 กระบอก ครับ  ส่วนว่าการจองไม่ถึง5-6กระบอกนั้น...มันไม่ใช่สาระสำคัญแล้ว  ผมเชื่อว่า..นายห้างฯคงมีเป้าหมายอยู่แล้ว ครับ...อดใจ รออีกนิด...

ช่างเป็นสุดยอดนายห้างฯ จริงๆ   หลงรัก หลงรัก

Sawatlon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 74

« ตอบ #433 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 05:52:24 PM »

หลงรัก หัวเราะร่าน้ำตารินเห็นด้วยครับนายห้างสุดยอดครับ
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #434 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 09:25:54 PM »

เห็นพูดกันถึงนายห้างคนนี้ คนเดียวกันกับที่ผมรู้จัก ผมก็มีความเห็นอย่างเดียวกันครับ
ว่า ท่านเป็นนายห้างคนหนุ่มไฟแรงสุดยอด ไม่ได้เป็นพ่อค้าแบบเดิมเหมือนนายห้างอื่นๆแถว4แยกนั้น
ผมว่า ท่านเป็นนักธุรกิจที่มีมุมมองไกล มากกว่าครับ
อันนี้จากประสพการณณืที่เดินซื้อปืนแถวนั้นมานานพอควรคน1(ผมว่าผมเป็นคนระดับสะสมปืนในครอบครองมากคน1เหมือนกัน)
นายห้างคนนี้ขายปืนราคา แบบแฟร์ๆ ไม่over แบบน่าเกรียดน่ากลัวเหมือนหลายร้านแถวนั้น
เท่าที่ได้สัมผัสและพูดคุยกับท่านมาหลายครั้ง ....รู้สึกเลยได้ว่า ท่านมีความเข้าใจอย่างลึกซึ้งในกลุ่มคนเล่นปืนลมดี
ท่านเข้าใจข้อแตกต่างระหว่้าง ที่คนที่ชื่นชอบในปืนอัดลม กับ คนเล่นปืนดินขับอย่างสิ้นเชิงทีเดียวครับ
เช่น...
 ปืนลม เล่นเพื่อสันทนากร การกีฬา  ส่วนคนเล่นปืนดินขับ โดยรวมแล้ว เล่นเพื่อการต่อสู้และป้องกันตัวและทรัพย์สินมากกว่า
 การขายปืนลมมีโอกาศขาดทุน ไม่เหมือน การขายปืนดินขับรุ่นดีดีมีแต่กำไร เป็นต้นครับ

หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 101
  พิมพ์