เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 04:51:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33 34 35 [36] 37 38 39 ... 101
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Daystate-เปิดจองใหม่4ตุลาคม 2011  (อ่าน 281959 ครั้ง)
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #525 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 02:08:15 PM »

กาทุ้นี้ คนตอบน้อยจริง 

คงเพราะปืนยังไม่เข้ามามั้งครับ

tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #526 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 02:36:44 PM »

ไม่ตั้ง กระทุ้ fx อีกกระทุ้หรือครับ  เผื่อมีคนไฝฝัน
เอ้อระเหย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #527 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 03:22:05 PM »

วันที่ 4 แล้ววววว 

คุณ โต้ง และเพื่อนๆ ครับ...ผมมีเรื่องน่าสนใจ นำมาเล่าสู่กันฟัง...
   เมื่อวานนี้ช่วงบ่าย..ผมได้ไปพบนายห้าง กฤษณ์..ที่ร้านปืน  เพื่อรับ"คู่มือ"ของปืน S400 MPR-FT..เจ้าตอง 8..  เลยได้คุยกันหลายเรื่อง เช่นโครงการ 7 ปืน AA กำลังเข้ามา เมื่อถึงท่าเรือคลองเตยแล้ว จะใช้เวลาในการเคลียรสินค้า 2-3 วันจากนั้นก็ตอกหมายเลขปืนอีก 1-2 วัน พวกเราจึงจะรับปืนกันได้ คงไม่น่าเกินกลางเดือนม.ค.นี้ ครับ
   ส่วนปืน Daystate ในโครงการ 7.5 นั้น ต่อไปผมจะเรียกตามนายห้างฯเป็นโครงการ 8 นะครับ  ขณะนี้ได้ส่ง E- Mail รายละเอียดชื่อรุ่นและขนาดของปืนจำนวน 10 กระบอกไปที่ประเทศอังกฤษแล้ว เมื่อวันพุธที่29 ธ.ค.53  ขณะนี้รอเพียงการยืนยันเท่านั้น เมื่อเรียบร้อยก็เตรียม..จ่ายค่ามัดจำ ครับ 
***แต่นายห้างฯก็ยังได้กระซิบบอกผมว่า"เนื่องจากปืนชุดนี้ไม่ธรรมดา(พิเศษ)คือ..มีแรงดันมากตั้งแต่ 30 FP..จึงจำเป็นต้องแจ้งผ่านรัฐบาลประเทศอังกฤษ..ให้อนุมัติก่อน..อาจเสียเวลาในส่วนนี้บ้าง ครับ...แต่ไม่น่ามีปัญหา"...ปืนพิเศษ ต้องใจเย็นๆ...นะจ๊ะคุณ โต้ง....
   สุดท้ายโครงการ 9...จะเป็นปืน"ยี่ห้อ"อะไร?...สงสัยจริงๆกันทั่วเมืองไทย  Huh ผมเลยถือโอกาสสอบถามเพิ่มเติมเสียเลย...พวกเราจะได้หายสงสัยกันเสียทีและวางแผนได้ถูก  นายห้าง กฤษณ์ ได้ตอบว่า"เห็นพวกเรายากได้ปืน CZ 200S ที่พานท้ายมีให้เลือกหลายสี  แต่จากประสบการณ์ผมไม่อยากสั่งจาก CZ หรอก..เสมือนว่ามันหยิ่ง..มันจึงไม่ค่อยอยากขายให้กับเรา(คนไทย)  เวลาสอบถามแล้ว..ก็ไม่ค่อยอยากตอบและที่สำคัญ..ทุกขั้นตอนช้าไปหมด..ช้าจริงๆ เดี๋ยวพวกเราก็เบื่อรออีก ครับ" 
   นายห้างได้เสริมต่อว่า"ผมเห็นว่าพวกเราบางกลุ่ม..สนใจปืน FX ซึ่งเป็นปืนชั้นดีจากประเทศสวีเดน" ผมเลยบอกไปว่า"มันแพงมาก นะครับ"  แต่นายห้างฯ ตอบว่า"ไม่เป็นไร..เดี๋ยวกลางเดือนม.ค.นี้..ผมจะเดินทางไปอเมริกา เพื่อดูปืน FX พร้อมหาราคา จากในงาน"Guns Show" แล้วค่อยกลับมาพิจารณากันอีกครั้งหนึ่ง ครับ"
   พวกเรา..ที่ไม่ทันปืนโครงการ 7 ก็โปรดติดตามข่าวสารกันต่อไป  ผมขอจบรายงานความคืบหน้า..เพียงเท่านี้ก่อน นะครับ
                                                                                                            ขอบคุณ ที่ติดตาม(12278)
                                                                                                                             วิโรจน์

ปืนมาแล้วหรือ ป.3 ยังไม่ได้ขอเลย เหอๆ

คำแนะนำที่ดี ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นของใคร
ฅนที่คิดว่าตนนั้นไม่มีข้อผิดพลาด นั้นคือฅนที่คิดผิด
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #528 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 03:52:23 PM »

อยากได้เร็วต้องยัดแล้ว พี่อาม่า
Sawatlon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 74

« ตอบ #529 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 06:35:56 PM »

สวัสดีปีใหม่ครับ หลงรัก
ไม่ได้เข้ามานานเลย ขำก๊าก แล้วอย่างนี้เราจะได้รับของเดือนไหนครับพี่วิโรจน์  เศร้า
ยินดีกับโครงการ7 ด้วยครับจะได้รับของแล้ว Shocked
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #530 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 10:30:17 PM »

ไม่ได้เข้ามานานเลย ขำก๊าก แล้วอย่างนี้เราจะได้รับของเดือนไหนครับพี่วิโรจน์  เศร้า
ยินดีกับโครงการ7 ด้วยครับจะได้รับของแล้ว Shocked

...นายห้างฯบอกว่า"ได้ส่งคำถามต่างๆไปทาง uk หมดแล้ว...ตั้งแต่วันพุธที่แล้ว...รอทาง Daystate ตอบกลับมาอย่างเดียว  ไม่รู้ว่า "ทางโน้น"หยุดปีใหม่..กี่วัน"  ตอนนี้พวกเรา..ต้องรอข่าวจากนายห้างฯมาตอบ.. ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #531 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 04:37:38 PM »

...นายห้างฯบอกว่า"ได้ส่งคำถามต่างๆไปทาง uk หมดแล้ว...ตั้งแต่วันพุธที่แล้ว...รอทาง Daystate ตอบกลับมาอย่างเดียว  ไม่รู้ว่า "ทางโน้น"หยุดปีใหม่..กี่วัน"  ตอนนี้พวกเรา..ต้องรอข่าวจากนายห้างฯมาตอบ.. ครับ

ลองโทรชวนนายห้างไปดูแข่งรถ  ผมว่านายห้างน่าจะรีบกลับเร็วกว่าเดิมนะ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #532 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 05:54:36 PM »

ไม่ต้องกังวลไปครับ....ถึงเวลามันจะมาแบบจู่โจมจนตั้งตัวแทบไม่ทัน  บู่ บู่

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #533 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 07:45:58 PM »

ไม่ต้องกังวลไปครับ....ถึงเวลามันจะมาแบบจู่โจมจนตั้งตัวแทบไม่ทัน  บู่ บู่

ดูเหมือนคุณอู๋ จะตั้งใจรออย่างใจจดใจจ่อเลยนะครับ คิก คิก ยินดีกับปืนกระบอกใหม่ด้วยครับ อิจฉาจัง
 เยี่ยม
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #534 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 07:47:59 PM »

ไม่ได้เข้ามานานเลย ขำก๊าก แล้วอย่างนี้เราจะได้รับของเดือนไหนครับพี่วิโรจน์  เศร้า
ไม่ต้องกังวลไปครับ....ถึงเวลามันจะมาแบบจู่โจมจนตั้งตัวแทบไม่ทัน  บู่ บู่

ช่วงนั้นต้องอย่าให้พลาดสายตา  เพราะมีผู้ไม่ออกนามอาจจ้องจะเสียบแทนอยู่ก็ได้นะ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #535 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 07:49:18 PM »

ดูเหมือนคุณอู๋ จะตั้งใจรออย่างใจจดใจจ่อเลยนะครับ คิก คิก ยินดีกับปืนกระบอกใหม่ด้วยครับ อิจฉาจัง
 เยี่ยม

อาเสี่ยก็ชอบไปอิจฉาเขาอยู่เรื่อย ทีตัวเองหละครับ ซื้อปืนยังกะพิมพ์ใบปอสามได้เอง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #536 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 07:58:13 PM »

เยี่ยม

อาเสี่ยก็ชอบไปอิจฉาเขาอยู่เรื่อย ทีตัวเองหละครับ ซื้อปืนยังกะพิมพ์ใบปอสามได้เอง

ถ้าพิมพ์ได้เอง นะ จะเอาลูกซองหนึ่ง ไรเฟิลอีกสักหนึ่งน่าจะพอแล้วครับ สัญญาว่าจะไม่แอบพิมพ์เพิ่มครับ จริงจริ๊ง
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #537 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 08:04:42 PM »

เยี่ยม
คู่กันแล้วย่อมไม่แคล้วกันครับพี่ศักดา  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว  แต่ตอนนี้ทำท่าจะกระอักครับ  โดนชก โดนชก

kaleidoscope MV เพราะเรานั้นคู่กัน.flv

Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #538 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 08:11:03 PM »

เยี่ยมครับ รักจริงหวังแต่ง +1 แล้วกันครับ ไหว้
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #539 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 08:19:21 PM »

เช่นกันครับพี่ศักดา  ไหว้

หน้า: 1 ... 33 34 35 [36] 37 38 39 ... 101
  พิมพ์