เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 12:38:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อไรจะยกเลิก ปืนอัดลม ออกจากบัญชี อาวุธปืนกันซะทีนะ  (อ่าน 4711 ครั้ง)
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 09:02:57 PM »

เอ้า มาได้ยังไงหุ นึกว่าจะไม่มีใครบ่นเรื่องนี้อีกแล้วนะนี่ ฮ่าๆ ที่ลาวมีปืนลมจีนแบบเบอร์ 1 ขายนะครับ ของจีนแดง ทั้งๆที่ลาวเข้มงวดมากเรื่องอาวุธปืน จะให้ปืนลมถูก และควบคุมได้ มี 2 วิธีครับ
1. ให้ตัดปืนลมออกจากโควต้าอาวุธปืน แต่ต้องมีการนำเข้าและเสียภาษีตามปรกติ รวมถึงตอกทะเบียนด้วย
2. ปืนอัดลม สามารถซื้อได้โดยไม่ต้องขออนุญาตก่อน ให้กรอกประวัติผู้ซื้อ และใช้สำเนาบัตรประชาชนตัดยอดแทน แต่ซื้อแล้วต้องนำไปทำ ป.4 ที่อำเภอเพื่อการควบคุม

แบบนี้จะดีกว่ามั๊ย เผื่อปืนจริงขายยาก ร้านรวงจะได้ทำยอดจากปืนลมกันบ้าง
godfather1
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 09:19:26 PM »

ผมก็เซ็งอยู่ครับ ผมอายุยังไม่ถึงเวลาจะสั่งปืนแข่งทีก็ยากลำบาก กว่าจะขอนำเข้า
กว่าจะทำเอกสาร กว่าปืนจะมา หมดไปครึ่งปีแล้วครับเอามาแข่งไม่ทันโมโหมาก  Angry Angry Angry
ZoHaNo_รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 10:16:01 PM »

เรื่องนี้ต้องยอมรับว่าเป็นไปไม่ได้  แค่เรื่องขอคืนภาษียังทำไม่ได้เลย

ดีแล้วครับ คนจะได้เล่นน้อย ๆ  ไม่ต้องแข่งกะใครมากมายก็ติดทีมชาติได้แล้ว 555
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 10:39:37 PM »

ยาก BB ยังพยายามจะเอาเข้าเลย

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 10:53:42 PM »

ผลประโยชน์  พวกพ้อง มาก่อนครับ สารขัณฑ์ประเทศ ฮิฮิ คิก คิก คิก คิก แลบลิ้น
ต่อ..วาปี...สารคาม
Jr. Member
**

คะแนน 7

มหาสารคาม คือ บ้านเกิด ...

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 07:23:15 PM »

ณ สารขัณฑ์ประเทศ..อะไรที่ต้องขออนุญาต ขออนุมัติ นั่นครือช่องทางทำเงิน ใครจะไปยกเลิก..โง่ตายเลย
...............เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง............... Grin

พุทธมณฑลอีสาน ถิ่นฐานอารยธรรม ผ้าใหมล้ำเลอค่า ตักศิลานคร
Narin.22
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 04:41:28 PM »

เฮ้อ..เจอ  คุณต่อ...วาปี เข้าไปปิดกระทู้เลย ตกใจ ขำก๊าก ขำก๊าก เยี่ยม เยี่ยม
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์