เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 01:30:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ  (อ่าน 3337 ครั้ง)
jjjjjj
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2005, 10:10:54 PM »

-  Angryผมเป็นคนหนึ่งที่โดนนายชุมพล ทองมา เป็นทหารสื่อสารครับ หลอกขายปืนพร้อมทะเบียนปลอมมาให้ ครับ  แต่ปืนอันนั้นผมหาเอาไปให้กับเพื่อนของพ่อผม ที่อยู่นราธิวาส จากนั้นเพื่อนพ่อผมก็เอาปืนอันนั้นไปขึ้นทะเบียนที่อำเภอเมืองนราธิวาส  ก็เป็นเรื่องเลยครับเมื่อทางอำเภอเช็คทะเบียนไปกลับกลายเป็นว่าทะเบียนมันปลอมทั้งหมดเลยผมก็เลยโทรไปเช็คกับทางอำเภอที่ทะเบียนระบุไว้เอง และพบว่ามันปลอมหมดเลย ทั้งคนเซ็นและชื่อนายอำเภอ  แต่ผมได้ให้เงินกับมันไปหมดแล้วด้วย  จากนั้นผมก็ไปหามันที่ทำงาน คือที่ บ.มงกุฏอินเตอร์การ์ด ( ลืมบอกไปครับว่า ผมเป็น วิศวกรทีปรึกษาโรงงานอยู่ จึงได้แนะนำบริษัทมันให้กับโรงงานที่ผมดูอยู่ ทางบริษัทที่ผมดูแลนั้นได้จ้างพนักงานจากบริษัทมันไปตั้ง 7-8 คนแนะครับ และผมเคยมัดจำปืนให้พี่ชายผมไป 1 พันบาทเพราะตอนแรกพี่ชายผมคิดว่าจะเอา แต่สุดท้ายเมียพี่ชายผมไม่ให้เอา เพียงคืนเดียวครับ ผมก็ให้มันไปเลย 1 พันบาท เพราะผมจริงใจพอ ผมก็เลยคิดว่าผมดีกับมันถึงขนาดนั้นแล้วมันคงไม่หลอกผมแน่ครับ ขนาดที่บ้านผมบอกว่าระวังหน่อยผมยังบอกพวกเขาว่ามันดีมากๆ และเป็นถึงทหารคงไม่หลอกเราแน่นอน ผมซื้อมัน 2 กระบอก กระบอกแรกจ่ายเต็ม 32,000บาท ของเพือนพ่อกระบอกที่ 2 มัดจำ10,000บาทให้พ่อผมเองกระบอกนี้เห็นปืนแค่วันเดียว เพราะผมให้มันเอาไปรมดำใหม่แล้วหายไปเลย สั่งซื้อพร้อมๆกัน)  มันจึงบอกผมว่า เดียวมันจะคืนเงินให้ แล้วมันก็ทะยอยให้มารวมเป็นเงิน 13.000บาท จากนั้นมันก็ไม่มาทีทำงานบริษัทยามนั้นอีกเลย มือถือก็ปิด
    -  Cry Cryคราวนี้ครับถึงคราวที่อยากให้ทุกคนช่วยเหลือผมหน่อยครับ คือ ทางอำเภอเมืองนราธิวาส กำลังทำเรื่องส่งฟ้องศาลกับเพื่อนพ่อผม และผมก็คงต้องไปอธิบาย ถ้าเกิดเขาไม่เชื่อผมผมก็คงต้องติดคุก ตอนนี้ก็กินไม่ได้นอนไม่หลับกันทั้งคู่ครับ ผมควรทำยังไงดีครับ
    - ครั้งนึงผมได้โทรคุยกับปลัดแล้ว แต่ตอนนั้นผมหวังจะได้เงินคืนจึงบอกปลัดไปว่าผมไม่รู้จักมันซิครับ ผมควรทำไงดี แต่ตอนที่จะเอาปืนลงไปจากสมุทรสาครนั้นผมได้โทรถามเรื่องต่างๆกับคนที่ดูแลเรื่องปืนของอำเภออยู่เสมอ เพราะกลัวว่าจะผิดกฎหมายครับ
    - และผมก็ไม่เข้าใจ ผมได้โทรถามไปที่กองทะเบียนปืนกลาง  เรื่องนี้เขาบอกผมว่าคงไม่มีการฟ้องร้องเพราะทางผู้ใหญ่ไม่มีนโยบายฟ้องเรื่องแบบนี้ เพราะคนที่เอาปืนไปขึ้นทะเบียนนั้นหากรู้ว่ามันปลอมมาก็คงไม่เอาไปขึ้นทะเบียนใช้ไหมครับ เขาจึงอนุโลมให้ แต่ตอนนี้ทางอำเภอบ้านผมนั้น กำลังจะฟ้องร้องกับคนที่โดนหลอกเหล่านั้นประมาณ 20 คน  ยิ่งสถานะการต้อนนี้ที่จ.นราธิวาสก็ตึงเครียดพออยู่แล้ว ทำไมเขาจึงต้องทำอย่างนั้นอีก จนผมคิดว่าบังคับกันมากไปแล้วทำไมไม่เห็นใจกันบ้างเลย สิ่งเหล่านี้แหละครับที่กระตุ้นให้คนดีต้องมาเลวกันบ้างแล้ว หากเป็นญาติพี่น้องของพวกมันมันคงไม่ฟ้องแน่นอน ความเหลื่อมล้ำทางสังคมยังมีมาก ปัญหาทางภาคใต้จึงคงสงบยากครับ
  Embarrassed EmbarrassedCry Cry Cry
สมชาย (คนที่ลงกระทู้นี้)
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2005, 10:20:49 PM »

** ไม่ทราบว่าใครที่ถูกนายคนนี้หลอกบ้างครับฝากเบอร์โทรกลับมาบ้างนะครับ หรือ โทรบอกผมได้ที่ 06-6153506/04-6319214 ครับ เดือดร้อนจริงๆ ครับ
 ** พี่ตำรวจที่อยู่ยะลาที่ว่าโดนมันหลอก เหมือนผม ก็โทรมาคุยกันบ้างนะครับ
 ** อีก 5-6 วันผมต้องไปดูงานที่ ประเทศมาเลเซีย ครับ ไปประมาณ 2 อาทิตย์ครับ หากใครมีขอแนะนำช่วงที่ผมไม่อยู่ก็โทรไปที่แม่ผมได้ครับ 09-2970745
   ** ขอพระคุณทุกท่านที่เมตตาครับ
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2005, 10:32:21 PM »

เข้ามาเป็นกำลังใจช่วยให้เรื่องจบลงด้วยดีครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2005, 10:38:39 PM »

เรื่องทะเบียนปลอมนี้อันตรายนะครับ ทางที่ดีก่อนซื้อควรเช็คว่าปืนมีอยู่จริงตามที่ทะเบียนระบุไว้หรือไม่ หรือจูงมือกันมาโอนต่อหน้านายทะเบียนท้องที่ก็จะดีนะครับ

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
1911&FISHING
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2005, 10:42:10 PM »

มองในแง่ดีนะครับ ไม่น่าจะมีเจตนานะครับ เพราะไม่รู้ว่าทะเบียนปลอม อีกอย่าง เห็นบอกว่ามีคนที่จถูกฟ้องอีกตั้ง 20 คนไม่ใช่หรือครับ เดี๋ยวคงต้องให้มือกฏหมายในเวปมาช่วยแนะนำอีกทีนะครับ
ยังไงก็ใจเย็นๆนะครับ

More Care
Less Hate
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2005, 11:09:13 PM »

เอาใจช่วยครับ...
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2005, 11:23:36 PM »

............................เอาใจช่วยด้วยคนนะขอรับ......................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2005, 11:28:38 PM »

ขอส่งแรงใจอีกคนหนึ่งครับ
นายป๋อง
...ครูไม่ใหญ่...
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 12:12:39 AM »

บ.มงกุฏ อินเตอร์การ์ด โดย สอ.ชุมพล ทองมา อีกแล้วเหรอครับ...ผมนึกว่าเขาจบเกมไปตั้งนานแล้วซะอีก..
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 12:22:52 AM »

ลองไปคุยกับปลัด  และนายอำเภออีกครั้งสิครับ  เล่าเรื่องจริงๆให้เขาทราบ

แล้วถามว่าผมควรทำอย่างไร  ลองให้เขาแนะนำดู

และเพื่อยืนยังว่าเรื่องที่คุณเล่าเป็นเรื่องจริง  ควรไปแจ้งความจับคนที่ขายปืน ไม่มีทะเบียนให้คุณด้วย

ผมว่าคงมีน้ำหนักต่อคำให้การณ์ในศาล  ไม่มากก็น้อย

งัยก็ขอให้โชคดีครับ Smiley Smiley

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 01:28:59 AM »

เสียใจกับท่านเจ้าของกระทู้คับ...

หวังว่าคงจะเป็นบทเรียนให้กับท่านอื่นๆต่อไปในอนาคตคับ...

แนะนำให้ปรึกษาทนายความคับ...
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 02:30:10 AM »

หลงรัก เสียใจด้วยนะครับ  หลงรัก ขอเป็นกำลังใจให้ เรื่องจบลงด้วยดีนะครับ  หลงรัก ไม่ต้องห่วงครับ ใครทำยังไง ก็ได้อย่างนั้นครับ  หลงรัก

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
somchai-r
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 02:00:13 PM »

-- คุณ ing  ในกระทู้ ระวังบุคคลอันตราย ช่วยติดต่อกลับหน่อยซิครับ อยากคุยกับ ตำรวจที่โดนหลอกเหมือนผมหน่อยครับ
paisit
ไม่แม่น
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 5

ยิงไปเรื่อยๆ งงๆ

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 02:34:18 PM »

หลอกกันได้เรื่อยๆครับ พวก 18 มงกุฎ

ยิงจนปืนหลวม ยังไม่แม่นซักที เฮ้อ
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 02:56:37 PM »

เฮ้อออออออ ครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์