เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 09:56:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปั่นป่วน  (อ่าน 3912 ครั้ง)
mon2519
Full Member

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 06:13:22 AM »

ไม่ทราบว่าพี่ๆในเวปท่านใดที่ไปร่วมรายการ เรื่องจริงผ่านจอ เมื่อคืนนี้ครับ เกี่ยวกับเทคนิคการยิงปืนของเซียนพระที่หลอกเอาเงินผู้เช่าพระเป็นเทคนิคที่เยี่ยมยอดเลยครับผมก็เพิ่งจะรู้เทคนิคการยิงปืนไม่ให้ลั่นของบันดาเซยนทั้งหลายที่โก่งราคาพระ

ปลายนิ้วกำหนดชีวิตคุณ
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 07:47:46 AM »

ไม่ได้ดูครับ ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยก็ดี
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 07:55:13 AM »

ไม่ได้ดู ใช้ปืนลูกโม่ รึเปล่าครับ

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 07:59:06 AM »

Wink...เผอิญได้ดูครับ...วิธีการที่เขาบอกเล่าเรื่องเกี่ยวกับเครื่องลางของขลังที่อ้างว่าปืนยิงไม่ออก (ไม่เข้า)  Huh เขาจะใช้ปืนลูกโม่ยิง โดยเวลายิงจะใช้นิ้วโป้ขวาเบียดนกปืนไว้เพื่อลดน้ำหนัก กับการปรับสปริงนักสับให้เบาลง ทำให้เวลายิงจะดัง...แช๊ะๆๆ... Grin แต่กับปืนออโตฯ จะทำไม่ได้ หรือทำยาก....เขาว่าอย่างงั้น... :Smiley

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 09:14:17 AM »

Grinแนะนำให้ใช้ สมิทบอดี้การ์ด รับรองลั่นทุกนัด (เพราะเอานิ้วไปเบียดลดแรงกระแทกของนกสับไม่ได้)
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 09:35:53 AM »

Grinแนะนำให้ใช้ สมิทบอดี้การ์ด รับรองลั่นทุกนัด (เพราะเอานิ้วไปเบียดลดแรงกระแทกของนกสับไม่ได้)

Grin Grin Grin Grin เรื่องอย่างนี้ผมไม่ใช่เชื่ออยู่แล้ว...แต่อย่าเอาลองเลยครับ
พุทธคุณจะเกิดขึ้นเมื่อภัยมาหรืออุบัติเหตุ..แต่เราต้องสร้างความดีมั่นทำบุญด้วยครับ
ถึงจะแคล้วคลาด......แต่ลุงแคล้วแก่ยังพลาดเลย มีสมเด็จอยู่ในปากก็ไม่พ้น  Wink
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 09:43:59 AM »

Grin Grin Grin Grin เรื่องอย่างนี้ผมไม่ใช่เชื่ออยู่แล้ว...แต่อย่าเอาลองเลยครับ
พุทธคุณจะเกิดขึ้นเมื่อภัยมาหรืออุบัติเหตุ..แต่เราต้องสร้างความดีมั่นทำบุญด้วยครับ
ถึงจะแคล้วคลาด......แต่ลุงแคล้วแก่ยังพลาดเลย มีสมเด็จอยู่ในปากก็ไม่พ้น Wink
เห็นด้วยนะครับ อย่าลองเลย ทุกสิ่งทุกอย่างอยู่ที่คุณความดีของเรา
S.W.A.T
Hero Member

คะแนน 6

Ceska Zbrojovka

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 10:02:44 AM »

Wink...เผอิญได้ดูครับ...วิธีการที่เขาบอกเล่าเรื่องเกี่ยวกับเครื่องลางของขลังที่อ้างว่าปืนยิงไม่ออก (ไม่เข้า) Huh เขาจะใช้ปืนลูกโม่ยิง โดยเวลายิงจะใช้นิ้วโป้ขวาเบียดนกปืนไว้เพื่อลดน้ำหนัก กับการปรับสปริงนักสับให้เบาลง ทำให้เวลายิงจะดัง...แช๊ะๆๆ... Grin แต่กับปืนออโตฯ จะทำไม่ได้ หรือทำยาก....เขาว่าอย่างงั้น... :Smiley
ถ้าของดีจริง ต้องใช้ปืน GLOCK ทดสอบ  Grin Grin Grin

อรินทราช 26
ing เด็ก ส.จ.
Hero Member

คะแนน 13

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 10:08:38 AM »

ผมอยากลองมั่ง แต่ขอใช้ปืนผมเองได้ป่ะ  Grin Grin
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 10:35:26 AM »

เคยมีผู้อาวุโสแถวบ้านผมบอกว่า...เอากระสุนใส่ถังน้ำแข็งแช่ทิ้งไว้ 1 คืน
เอาไปยิงลองได้..ด้านทุกนัด...ไม่รู้จริงไหม... :Smiley
เด็กระยอง
ผมรักทุกท่านครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

ยินดีรับใช้เพื่อนสมาชิกชาวปืนทุกท่านครับ

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 11:15:11 AM »

ผมได้ดูเหมือนกัน..เลยถึงบางอ้อ...
เมื่อเดือนที่แล้วก็คาใจอยู่เหมือนกันครับ
ตอนที่เขาทดสอบยิงขึ้นฟ้า 2 นัดลั่น
ยิง พระ 2นัด ไม่ลั่น ...
ยิงขึ้นฟ้า อีก2นัดลั่น....
สรุป...ขายพระได้......
ผมไม่รู้ว่าคนที่ซื้อพระไปวันนั้นได้ดูเมื่อคืนปล่าว...
ถ้าได้ดู คง......อึ้งครับ

มิตรภาพที่ยาวนาน คือ การให้ครับ
V-SAK.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 11:22:55 AM »

หัวแม่มือเบียดกับนกปืนรีวอลเวอร์ เรียนรู้มาตั่งแต่เริ่มยิงระบบ NRA แล้ว หัวแม่มือโดนนกเมื่อไหร่ สับไม่แตกสักกะที

กลับไปรักคนอย่างเธอ ก็เหมือนกับคนโง่ ๆ ที่เป็นมา . .
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 12:38:59 PM »

เทคนิคสับไม่แตกสำหรับปืนโคลท์ 1911 ซีรี่ 80 ปืนที่แต่งไกให้คมและสั้น ถ้าเราเหนี่ยวไกแค่พอนกตีลง แต่ไกยังดันตัวเตะสมอล็อกเข็มซึ่งยังเตะสมอล็อกเข็มขึ้นไม่สุด ปัญหาเหนี่ยวไกนกตีแล้วแต่กระสุนไม่ลั่น
รุ่น 70 ทำไม่ได้เพราะไม่มีสมอล็อกเข็มแทงชนวนครับ
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 01:09:21 PM »

หากินกับพระแบบนี้ไม่สร้างสรรค์เลยครับ..ระวังเถอะครับวันดีคืนดีปืนจะลั่นใส่พุง    คนซื้อก็นะ.....เฮ้อไม่อยากว่าเดี๋ยวเข้าตัว

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 02:02:34 PM »

อันนี้เคยเจอกับเพื่อนบ้านผมเองครับ เมื่อประมาณ ปีกว่านี้เอง คุณลุงข้างบ้านแกขายที่ได้ หลายล้านเหมือนกัน แกเป็นคนอีสานซึ่งอพยพมาอยู่ที่นี่ตั้งนานแล้ว มีที่มีทางเยอะก็เลยขายได้ตังค์เยอะ ลูกหลานได้ข่าวก็มาหาแล้วพาพวก 18 มงกุฎมาด้วยสิ  คือเอาพระมาขายนี่แหละครับ  แล้วไปลองโดยเอาปืนลูกโม่ยิงไปที่พระแล้วไม่ลั่น แต่ยกชี้ขึ้นฟ้าลั่น พอดีลุงแกไหวตัวทันเอาปืนแกมาลองสิ  คือพอของพวกนั้นยิงไม่ออกปั๊บแกชักออกมาจากถุงย่ามเลย ลูกโม่ .38 เหมือนกัน  ปัง ! เฉียดสีข้างพระไปนิดเดียวเอง ไอ้พวกนั้นตกใจ ก็อ้างว่า ปืนลุงน่าจะมีของดีนะ ลงอาคมอะไรมาแก้เคล็ดรึปล่าว ลุงก็บอกไม่ได้แก้เคล็ดอะไรหรอกพวกเองรีบไปซะก่อนที่ลุงจะแจ้งตำรวจ (พอดีคนหนึ่งเป็นหลานแกครับก็ให้โอกาส) พวกนั้นก็ยังไม่สะทกสะท้าน แต่มันก็ค่อย ๆ ถอยขึ้นรถขับออกไปเลยครับ
    เห็นแกบอกว่าที่ปืนมันยิงพระไม่ออกเพราะว่า เป็นการแต่งเข็มแทงชนวน คือ แต่งให้มันไม่ทำงานตอนที่ปืนอยู่ในแนวระนาบคือเข็มแทงชนวนจะเคลื่อนตัวได้ตามแรงโน้มถ่วงของโลก เมื่อชี้ปืนขึ้นฟ้า เข็มแทงชนวนตัวนี้ จะถอยตัวลงมาและอยู่ในระยะที่นกสับ ถูกตั้งให้สับเข็มแทงชนวนได้พอดี แกบอกว่าแบบนี้ลูกไม้เก่า ๆ เท่าที่ทราบแกเคยเป็นนักเลงสมัยอยู่อีสานเมื่อสมัยก่อนครับ ก็เลยรู้ทัน :Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2005, 03:15:35 PM โดย BADBOY » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์