เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 11:22:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมต้อง มีปืนหลายกระบอก  (อ่าน 8251 ครั้ง)
b@ll - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 05:30:42 PM »

Grin ผมว่ามันเหมือนชิ้นงานศิลปนะครับ ได้แค่ลูบไล้ จับต้อง นั่งมอง ก็มีความสุขแล้ว

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 05:38:06 PM »

นั่นสิ.........ทำไม Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
เรียว
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 06:02:09 PM »

ความอยาก.....มันไม่เคยปราณีใคร ครับท่าน  เยาะเย้ย  น้ำลายหก  หลงรัก
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 06:07:22 PM »

ผมไม่ทราบว่าเท่าไหร่เรียกว่ามากครับ ถ้ายิงหลาย Division ก็มีอย่างละกระบอก อันไหนยิงมากก็มีสำรองไว้ แต่ไม่พกครับใช้แข่งขันอย่างเดียว เพราะฉนั้นผมจึงว่ามีไม่มากครับ
ผมเจอกับตัวเองครับ คือผมมีปืน Open 2 กระบอกคนสนิทมาขอซื้อผมก็เลยจำใจขายไป เท่านั้นครับได้เรื่องทันที ปืนที่เหลือกระบอกเดียวยิงๆอยู่ดีๆมันพังครับ Slide ร้าว ผมยิงมาก่อนไม่มีปัญหา พอขายปุบมันพังปับเลย เดี๋ยวนี้เลยหาเก็บไว้เพิ่มครับ..ไม่ขายเด็ดขาดถ้าไม่มีอะไหล่....อย่างพี่แก้วว่า...ยังไม่ถึง 20 เลยครับ..แค่เฉียดๆ.. Grin Grin

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 06:10:51 PM »

เป็นปัญหาที่ไม่ต้องคิดคำตอบให้นานจนเกินไป

คำตอบของผมก็คือ  เพราะมีปืนหลากหลายวางขายอยู่  ดูแล้วชอบใจ  มีเงินพอซื้อได้ไม่เดือดร้อนต่อทั้งตัวเองและคนในครอบครัว  ขอใบ ป.3 ได้ก็ซื้อครับ

ทีเสื้อผ้ามีอยู่เต็มตู้  ใส่ก็แค่ไม่กี่ตัว  พระใส่องค์เดียวก็พอ  แต่มีเก็บไว้ตั้งเยอะ  ฯลฯ  ไม่แปลกอะไรหรอกครับ  Smiley

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 07:20:29 PM »

เอาไว้ขาย(เผื่อ)ตอนตกยาก ตกใจ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 07:36:02 PM »

เอาไว้ขาย(เผื่อ)ตอนตกยาก ตกใจ

Grin Grin Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 07:54:33 PM »

ไม่ว่าจะเป็นโพลิเมอร์ อัลลอย แสตนเลส หรือแม้แต่เหล็ก เวลาที่เอามาขึ้นรูปให้ได้มุมได้องศาในลักษณะ
ของโครงปืน ไสลด์และแม๊กกาซีน แล้วเอามาประกอบรวมกัน จะเกิดคุณสมบัติพิเศษคือกลายเป็นแม่เหล็กครับ
สามารถดูดปืนกระบอกอื่นๆมาได้เรื่อยๆ  เยาะเย้ย

...ชะอุ๋ย...

Grin Grin Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 07:57:02 PM »

มีหลายกระบอกเพื่อที่จะใช้ได้ตามวัตถุประสงค์ครับ....

ตอนนี้ก็อยากมีใจจะขาดแต่ตังค์ไม่มี หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 08:06:20 PM »

ตีกอร์ฟเกมเดียวยังมีเหล็กตั้งหลายขนาด

ชอบใจครับ
เอาไว้ตอบนายทะเบียน Grin
จะว่าไง ถ้าให้ตีกอล์ฟใช้พัตเตอร์อันเดียว Smiley
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 08:21:11 PM »

ผมคิดแบบแปลก ๆ นะครับ ......        Grin

เพราะว่า .....  ปืนแต่ละกระบอก  มันสวยกระบอกละแบบ  กระบอกละอย่าง  สองอย่าง ...... บางทีดู ๆ ไปมันก็ไม่สวยถูกใจ  100  %  ..... ติโน่นนิด  ตินี่หน่อย ..... อยากให้เป็นอย่างโน้น  อยากให้เป็นแบบนี้ ......      Grin

ผมไม่มีความพอใจสักที ...... ก็เลยหาเรื่องซื้อเพิ่ม  ซื้อใหม่ ..... อยู่เรื่อย ๆ  ถ้ามีเงินพอ   ( ก็มันชอบอ่ะ )

ไป ๆ มา ๆ .... จึงมีมากกว่า  1  กระบอก      :Smiley

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 08:21:47 PM »

เมื่อไหร่ผมจะมีเยอะ ๆ กะเค้ามั่งน๊อ.........ตอนนี้ฝันไปก่อนครับ
selextor
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 08:24:48 PM »

มี ออโต ไว้บุกยิงจู่โจม
มี ลูกโม่ไว้นอนกอด ตังรับ
มี .25 ไว้พกติดตัวตลอด
มีไรเฟิล30.06 ใช้ยิงระยะไกล ในภารกิจพิเศษ

แต่ยังไม่มีลูกซองเลยครับ ...
ใหญ่
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 08:30:05 PM »

Grinถ้าขอป.3 ง่ายๆจะหาทรัพย์สินให้ครบทุกขนาดเลยครับ Grin

..ขอให้ความรู้ในอดีต  จุดประกายอนาคตของท่าน..
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 08:41:17 PM »

เพิ่มเติมในสิ่งที่ขาดหายไป
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์