เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 07:33:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมต้อง มีปืนหลายกระบอก  (อ่าน 8187 ครั้ง)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 08:48:45 PM »

เพราะกระสุนมีหลายขนาดครับผม   และที่สำคัญ  "สุดแต่ใจจะไขว่คว้า" หลงรัก หลงรัก หลงรัก

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
G1911
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

ทุกสิ่งสรรพ มิอาจได้มา โดยไม่สูญเสียสิ่งใด

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 09:00:36 PM »

กิเลส ความกระหายไคร่อยากของมนุษย์นั้น เปรียบเสมือนแก้วน้ำก้นรั่ว
ที่เติมเท่าไร่ก็ไม่เคยเต็มครับ ถ้ายังไม่บรรลุอรหันต์
ผมก็คนหนึ่งครับ Grin Grin น้ำลายหก น้ำลายหก

เดิมนั้นหรือ คือโพธิ์พฤกษ์
กระจกนึก เทียบจิตได้
หมั่นเพียร เช็ดปัดไว้
อย่าปล่อย ให้เกิดธุลี
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 09:13:19 PM »

...ผมเคารพกฎหมายครับ.....กฎหมายไม่ได้ห้ามให้มีแค่กระบอกเดียว....เลยปฏิบัติให้เป็นไปตามครรลองของกฎหมาย  Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 09:39:17 PM »

Grinคนเราทุก ๆ คนก็ย่อมมีสิ่งที่ชอบสิ่งที่บ้ากันไปกันคนละอย่างพระท่านเรียกว่ากิเลศ ผมชอบปืนบางคนชอบรถอีกคนชอบพระบางท่านชอบชี(อาทิพี่ซับฯ)อ๊ะชักจะคล้องจองกันวุ้ย.......หากมีใครซักคนที่ไม่สะสมไม่ชอบพระท่านเรียกว่าปลงตกก็นับว่าเป็นบุญของบุคคลคนนั้น......ส่วนผมก็ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้น(รนหาปืนยิงปืน)กันต่อไป Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
S.W.A.T
Hero Member

คะแนน 6

Ceska Zbrojovka

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 09:56:52 PM »

ตีกอร์ฟเกมเดียวยังมีเหล็กตั้งหลายขนาด

ชอบใจครับ
เอาไว้ตอบนายทะเบียน Grin
จะว่าไง ถ้าให้ตีกอล์ฟใช้พัตเตอร์อันเดียว Smiley
ถ้านายทะเบียนได้ยิน  ผมว่าหน้าตาท่านคงต้องเป็นแบบนี้---> :Smiley เพราะท่านเคยตีแต่สนุ๊ก  Grin Grin Grin

อรินทราช 26
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2005, 11:49:29 PM »

คำถามแนวนี้ผมก็เคยถาม คนเล่นปืนมาเหมือนกัน  ส่วนใหญ่จะตอบว่า

"เพราะมีปัญญาซื้อ"      :Smiley

....ตามล่า...อีตอแหล
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2005, 12:34:49 AM »

ชอบคับ...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2005, 10:55:17 AM »

Smiley.ชอบครับ.. พอใจก็ซื้อ ไว้ใช้งานป้องกันตัว คบไว้เป็นเพื่อนตาย.. เป็นหลัก ..
              พอใจ จับถือ ลูบคลำ ทุกวัน..
    ได้มาแบบให้เปล่า ยังไม่ถึงถูกใจ ก็น่าจะเกินสิบแล้ว..
             เบื่อ.. ไม่ดี มีปัญหา ก็ขาย หรือโอนให้คนอื่นไปให้พ้นตา ก็มี.. Smiley

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2005, 10:59:24 AM »

คำถามแนวนี้ผมก็เคยถาม คนเล่นปืนมาเหมือนกัน ส่วนใหญ่จะตอบว่า

"เพราะมีปัญญาซื้อ" :Smiley

คนเล่นปืนอารมณ์ดีท่านหนึ่ง แถวภูมิลำเนาผม เคยบอกผมในวงดื่มกินว่า

"เอ๊า...ก็พี่สะสมอนุฯไม่ได้ เดี๋ยวตาย... เลยสะสมปืนแทน ฮ่า ๆ ๆ ๆ"

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2005, 12:58:09 PM »

Grinมีลูกหลายคนครับ ทุกคนชอบปืน พอได้ใหม่มา คนโตจอง..เจ้าคนกลางก็บอก..แล้วของหนูล่ะพ่อ..จบคนกลาง เจ้าตัวเล็กก็อ้อนอีก ต้องหารเท่าๆกัน เวลาไปสนามยิงของใครของมันครับ Wink

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2005, 03:13:06 PM »

อ่านกระทู้นี้ เจอปรัชญาคำคม บาดลึกไปถึงหัวใจ ไม่คิดว่าคอปืนคารมก็คมกริบเหมือนมีดแล่เนื้อนะ

ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2005, 04:19:31 PM »

ไม่รู้จักพอครับชอบแล้วจะซื้อทันที
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2005, 04:35:27 PM »

ทำไมต้องมีรถหลายคัน ทำไมต้องมีเมียหลายคน ทำไมต้องมีลูกหลายคน ทำไมต้องมีเพื่อนหลายคน  Grin Grin Grin ยิ่งถามยิ่งงง Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2005, 04:38:46 PM »

ทำไมต้องมีรถหลายคัน ทำไมต้องมีเมียหลายคน ทำไมต้องมีลูกหลายคน ทำไมต้องมีเพื่อนหลายคน Grin Grin Grin ยิ่งถามยิ่งงง Grin Grin Grin
......ผมอ่านก็งง  Grin Grin Grin ( วันนี้ไม่ไปซ้อมหรือครับคุณcarrera  ที่บบท.ชาวเว็ปไปกันเยอะเลย )....

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2005, 05:00:44 PM »

ทำไมต้องมีรถหลายคัน ทำไมต้องมีเมียหลายคน ทำไมต้องมีลูกหลายคน ทำไมต้องมีเพื่อนหลายคน Grin Grin Grin ยิ่งถามยิ่งงง Grin Grin Grin
......ผมอ่านก็งง Grin Grin Grin ( วันนี้ไม่ไปซ้อมหรือครับคุณcarrera ที่บบท.ชาวเว็ปไปกันเยอะเลย )....
พี่เข้าไปด้วยหรือครับ ซ้อมกันดีไหมครับ ผมรู้แค่อีตา Tonyman จะเข้าไปวันนี้ครับ  Grin Grin Grin

ผมเดาว่าคงเป็นพวกพี่นกไฟ กับพี่นาจาใช่บ่ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์