เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 07:31:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมต้อง มีปืนหลายกระบอก  (อ่าน 8184 ครั้ง)
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2005, 05:09:31 PM »

ทำไมต้องมีรถหลายคัน ทำไมต้องมีเมียหลายคน ทำไมต้องมีลูกหลายคน ทำไมต้องมีเพื่อนหลายคน Grin Grin Grin ยิ่งถามยิ่งงง Grin Grin Grin
......ผมอ่านก็งง Grin Grin Grin ( วันนี้ไม่ไปซ้อมหรือครับคุณcarrera ที่บบท.ชาวเว็ปไปกันเยอะเลย )....
พี่เข้าไปด้วยหรือครับ ซ้อมกันดีไหมครับ ผมรู้แค่อีตา Tonyman จะเข้าไปวันนี้ครับ Grin Grin Grin

ผมเดาว่าคงเป็นพวกพี่นกไฟ กับพี่นาจาใช่บ่ Grin Grin Grin
ใช่ครับ....พอดีผมเข้าไปรับของที่สนาม   เลยแวะไปทักทายคุณวุฒิ เห็นซ้อมกันเต็มทั้งสองสนาม.......( ขออนุญาต จขกท. ด้วยครับ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2005, 06:24:57 PM โดย ป - ปั้น » บันทึกการเข้า

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2005, 05:12:43 PM »

ชอบครับ . Grin.. ชอบรูปร่าง รูปแบบ กลไก ขนาดกระสุน ใช้เป็นกีฬา ... ประวัติศาสตร์  อย่าง Colt  หลงรัก หลาย ๆ ค นอยากได้ ไขว่หามันมาไว้ในครอบครอง
อยากเป็นสาวกม้าแก่ ก็เพราะประวัติศาสตร์ของมัน ....  Grin Grin

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2005, 05:16:38 PM »

ใจมันรัก ใจมัมจดจ่อ ก็เลยตามใจ Smiley

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2005, 05:20:53 PM »

ว่าจะไม่รัก......แต่ใจไม่ยอมหักห้าม

ทั้งที่เคยปราม.....ก็ยังทำอยู่เสมอ.
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2005, 05:28:58 PM »

............  เป็นความชอบที่มีความสุขและพอจะสนองตัวเองได้ก็จะสรรหามาไว้   ชีวิตนี้มันสั้นนักอะไรที่เป็นความสุขโดยไม่เดือดร้อนต่อครอบครัวหรือสังคม  ก็จะทำ........คนข้างหลังก็รับช่วงต่อไป Cheesy

หลงรัก สาธุ   หลงรัก

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
COBAL
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2005, 07:54:20 PM »

Grin เพื่อให้เลือกใช้ได้ตามวัตถุประสงค์การใช้งานครับ เช่นพกพาป้องกันตัวนอกบ้านก็หากระบอกเล็กๆหน่อย  ยิงเป้าซ้อมมือก็ปืนสั้นออโตหรือลูกโม่ .22 แข่งขันก็ตัวเต็มขนาดมาตรฐาน เฝ้าบ้านก็ลูกซอง 5 นัด  อะไรประมาณเนี๊ยะ เปรียบเทียบกับเงินก็ได้ว่าทำไมต้องมีแบ็งค์หลายๆราคารวมทั้งเงินเหรียญด้วยก็เพื่อให้เลือกใช้ได้ตามสถานการณ์ไงครับ.....แล้วเคยไหม...จ่ายแบ็งค์1000ตอนขึ้นรถเมล์น่ะ....ผมเคยมาแล้วครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2005, 08:08:01 PM »

สำหรับผมคิดว่า เหมือนพระเครื่อง ที่ต้องหามาครอบครอง มีแล้วอุ่นใจ แถมเป็นการลงทุนที่คุ้มค่า
เพราะมูลค่ามีแต่เพื่ม Grin

อเสวนา จะ พาลานัง
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2005, 09:26:03 PM »

หลงรัก
ครับ
ชอบ อยากได้เป็นสมษัติส่วนตัวครับ
 หลงรัก

BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2005, 10:00:53 PM »

Cheesy Cheesy  เพื่อการกีฬา

เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน

เพื่อการสะสม(เผื่อคนรุ่นหลัง)

เพื่อไม่ให้ปืนกระบอกแรกช้ำมากเกินไป อิอิ
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2005, 10:12:45 PM »

ว่าจะพออยู่แล้วเชียวบอกกับตัวเองพอแล้ว พอได้แล้ว ดั๊น ไปชอบน้องGLOCK 17 อีกแล้ว โอ๊ย!!ชีวิต หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2005, 10:19:42 PM »

Huh...น่านซิ..ทำไม...ท่าน ผบ.ทบ.ผมก็ถามอย่างนี้....ทุกวันนี้ก็ยังหาคำตอบไม่ได้ เพราะผมมีปืนยังไม่ "หลาย" กระบอกเลยครับ... Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Machine_1
เรา รัก ใน หลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2005, 10:23:57 PM »

หลงรักก็ชอบน่ะครับ..ทำไงได้ล่ะครับ.. Grin
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2005, 10:26:31 PM »

กิเลส ความกระหายไคร่อยากของมนุษย์นั้น เปรียบเสมือนแก้วน้ำก้นรั่ว
ที่เติมเท่าไร่ก็ไม่เคยเต็มครับ ถ้ายังไม่บรรลุอรหันต์
ผมก็คนหนึ่งครับ Grin Grin น้ำลายหก น้ำลายหก
  เห็นด้วยเป็นที่สุด ผมเองถ้าถึงพร้อมด้วยปัจจัย 2 คือเงินและ ป.3 จะตามล่าหามาครอบครองไปเรื่อยๆ

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
aa
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

gun&gam

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2005, 11:00:41 PM »

กิเลส ความกระหายไคร่อยากของมนุษย์นั้น เปรียบเสมือนแก้วน้ำก้นรั่ว
ที่เติมเท่าไร่ก็ไม่เคยเต็มครับ ถ้ายังไม่บรรลุอรหันต์
ผมก็คนหนึ่งครับ Grin Grin น้ำลายหก น้ำลายหก
เห็นด้วยเป็นที่สุด ผมเองถ้าถึงพร้อมด้วยปัจจัย 2 คือเงินและ ป.3 จะตามล่าหามาครอบครองไปเรื่อยๆ

อยากมีอีกครับ แต่ปัจจัยไม่พร้อมครับ

billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2005, 12:55:14 AM »

ชอบครับ

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์