เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 09:30:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมต้อง มีปืนหลายกระบอก  (อ่าน 8206 ครั้ง)
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2005, 01:37:30 AM »

.......................แบบว่ารวยน่ะขอรับ แต่มีเงินก็ซื้อไม่ได้ นี่แหละที่เค้าบอกว่า เงินซื้อไม่ได้ทุกอย่าง.....................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
monamie
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2005, 09:34:15 AM »

สำหรับผม
มีหลายกระบอก (มากกว่า 3) เพราะวัตถุประสงค์ใช้งานต่างกันครับ
บางกระบอกไว้ซุกซ่อน
บางกระบอกไว้เฝ้าบ้าน
บางกระบอกไว้ซ้อมยิงเล่น
บางกระบอกไว้สนองกิเลสตัวเองครับ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2005, 11:09:53 AM »

ทำไมต้องมีรถหลายคัน ทำไมต้องมีเมียหลายคน ทำไมต้องมีลูกหลายคน ทำไมต้องมีเพื่อนหลายคน Grin Grin Grin ยิ่งถามยิ่งงง Grin Grin Grin
......ผมอ่านก็งง Grin Grin Grin ( วันนี้ไม่ไปซ้อมหรือครับคุณcarrera ที่บบท.ชาวเว็ปไปกันเยอะเลย )....
พี่เข้าไปด้วยหรือครับ ซ้อมกันดีไหมครับ ผมรู้แค่อีตา Tonyman จะเข้าไปวันนี้ครับ Grin Grin Grin

ผมเดาว่าคงเป็นพวกพี่นกไฟ กับพี่นาจาใช่บ่ Grin Grin Grin
ใช่ครับ....พอดีผมเข้าไปรับของที่สนาม   เลยแวะไปทักทายคุณวุฒิ เห็นซ้อมกันเต็มทั้งสองสนาม.......( ขออนุญาต จขกท. ด้วยครับ )

...ยินดีที่ได้รู้จักคุณ ป.ปั้นครับ Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2005, 12:33:31 PM »

ผมว่าปืนเหมือนนาฬิกาครับ  นาฬิกามีทั้งออโต้,ไขลาน,ถ่าน ฯ แต่ก็ใช้ดูเวลาเหมือนกัน เช่นเดียวกับปืนมีหลายแบบหลายออฟชั่น แต่ก็ใช้ยิงลูกกระสุนเหมือนกัน  และทุกๆท่านคงไม่มีนาฬิกาเรือนเดียวเป็นแน่แท้  ผมเคยคิดว่าซื้อนาฬิกาตราหอยมาเรือนเดียวแล้วจะหยุดซื้อเพราะว่าแพงแล้วพอแล้ว สุดท้ายก็ต้องไปเอาเจ้าโอมาอีกตัว(อ้างกันเมียว่าคนละแบบคนละสไตล์ต่างวาระและการใช้งาน หลงรัก)  กิเลสคนเรานี่ถ้าหยุดได้โลกนี้สังคมนี้จะน่าอยู่ครับ Grin หลงรัก 
 หลงรัก หลงรักสรุปกระบอกเดียวไม่พอครับ หลงรัก หลงรัก

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2005, 10:00:44 PM »

มีหลายกระบอกเพราะผมชอบปืน....................ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 05:58:35 AM »

แบบกวนๆก็เมื่อมีเงินก็มีกิเลส  ซื้อสนองความอยากเพื่อดับกิเลสครับ Grin

แบบสุภาพก็ซื้อเพื่อให้เหมาะกับการแข่งขันจะได้ไม่เสียเปรียบคนอื่นเค้าครับ Wink

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 10:32:43 AM »

แบบกวนๆก็เมื่อมีเงินก็มีกิเลส  ซื้อสนองความอยากเพื่อดับกิเลสครับ Grin

นึกว่าเขาดับกิเลสด้วยธรรมะเสียอีก (ปากดีนัก  Grin Grin Grin ผมทำไม่ได้หรอกกกกก Grin Grin Grin )

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 11:31:15 AM »

คนเล่นปืนอารมณ์ดีท่านหนึ่ง แถวภูมิลำเนาผม เคยบอกผมในวงดื่มกินว่า

"เอ๊า...ก็พี่สะสมอนุฯไม่ได้ เดี๋ยวตาย... เลยสะสมปืนแทน ฮ่า ๆ ๆ ๆ"
อ้างถึง
ประโยคนี้ผมเชื่อว่าเป็นคำพูดของคุณ ซับ ฯ เอง  Grin
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 11:34:40 AM »

ชอบครับ แต่ละแบบมันก็ต่างกันไปตามวัตถุประสงค์

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 11:43:56 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  มันมีอิทธิฤทธิ์ครับ.......พอได้  กระบอกที่  2   แล้ว    ต่อไปมันค่อย ๆ  ตามกันมา

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 11:47:46 AM »

อิทธิฤทธิ์นี้ไม่เชื่อ อย่าลบหลู่นะครับ  เห็นโดนของกันมาหลายคนแล้ว

ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 11:51:35 AM »

ทำไมต้องมีรถหลายคัน ทำไมต้องมีเมียหลายคน ทำไมต้องมีลูกหลายคน ทำไมต้องมีเพื่อนหลายคน Grin Grin Grin ยิ่งถามยิ่งงง Grin Grin Grin
......ผมอ่านก็งง Grin Grin Grin ( วันนี้ไม่ไปซ้อมหรือครับคุณcarrera ที่บบท.ชาวเว็ปไปกันเยอะเลย )....
พี่เข้าไปด้วยหรือครับ ซ้อมกันดีไหมครับ ผมรู้แค่อีตา Tonyman จะเข้าไปวันนี้ครับ Grin Grin Grin

ผมเดาว่าคงเป็นพวกพี่นกไฟ กับพี่นาจาใช่บ่ Grin Grin Grin
ใช่ครับ....พอดีผมเข้าไปรับของที่สนาม   เลยแวะไปทักทายคุณวุฒิ เห็นซ้อมกันเต็มทั้งสองสนาม.......( ขออนุญาต จขกท. ด้วยครับ )

...ยินดีที่ได้รู้จักคุณ ป.ปั้นครับ Cheesy
.....ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับพี่........

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 11:59:53 AM »

Cheesy  เพราะชอบครับ  ชอบมาตั้งแต่เด็ก  ๆ แล้วครับ  จำได้ว่า อนุบาล ๑  ก็เล่นปืนแก๊ปแล้วครับ  อะไรที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับแก๊ป เล่นหมดครับ   Cheesy

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
Iamshootinghere
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 07:17:26 AM »

อิทธิฤทธิ์นี้ไม่เชื่อ อย่าลบหลู่นะครับ  เห็นโดนของกันมาหลายคนแล้ว

เหอๆๆ  น้ำลายหก

"You not the only one who makes mistakes, but they're the only thing that you can truly call you own"
Billy Joel
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 08:51:15 AM »

Winkหนามยอกต้องเอาหนามบ่งครับ.................อยากได้อยากมีนักก็ซัดเข้าไปเลย...........มากน้อยแล้วแต่กำลังทรัพย์ในแต่ละช่วงเวลาครับ เยาะเย้ย เยาะเย้ย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์